Live show: hành trình dắt VIT từ TP HCM về thủ đô

Hai Nguyen

Xe điện
Bác còn thiếu 1 bộ khi đăng kiểm nữa thì phải, vì thế nên tiện chui gầm, em làm luôn 10 bộ, sau này tặng lại bác nào mua em nó kekekek

Em lây decal trắng (loại dùng in bể mặt đĩa CD ấy), cắt, dán vào số máy, rồi cầm bút chì vẽ, tô, 1 phút 1 bộ, ngon choét

Hợp đồng em đang gửi vào trong Nam cho bác An (suzuki Nguyễn Văn Trỗi) làm hộ, chắc hết tuần sau mới xong,

Vụ Hóa đơn bác để 100 thì cứ ung dung 12 củ thuế rồi, hic, mất đứt thêm 2 củ 5 nữa, pó tay ko thay đc bác ạ.

Từ lúc em lấy Vịt - (mới chi 1t6 lắp điều khiển 2 chiều ngoài hàng), còn toàn "Tự làm khắc sướng - Ngon bổ rẻ"

bo_vang

Xe tải
hôm nay em kết thúc chặng thứ 2 Cà Ná - Tháp Chàm - Nha Trang ~ 150km
từ Cà ná theo QL1 20k quẹo trái vào TL 703 đi thẳng 10km tới Tháp Chàm
dọc đg em thấy dân tình trồng rất nhiều Nho:

và nuôi dê, nhưng con gì đây em k biết, k lẽ là Cừu!:

4B làm gì cho mệt:

tới Nha Trang nhận ra ngay - đó là bạt ngàn dừa:

qua Tháp Chàm ra Nha Trang theo đg qua SB Nha Trang rất đẹp, 1 bên rừng, 1 bên biển xanh ngắt. Em khoe hai lãnh đạo nhà em tí, cũng là mốc tới Nha Trang:

em kết thúc đúng 12h, nghỉ trưa là vừa
chiều 3h ra vinpearl là đủ để xem cả nhạc nước
kinh nghiệm là về sớm chút kẻo tắc cáp, người già giảm 110k tiền vé mà em nhờ ks book cho nên họ k để ý
ngày mai em tính nghỉ, chiều mai có thể ra Quy Nhơn-tuỳ sức ah
thank bác Hainguyen lăm lắm, bác fansi nữa - có time ở Huế em sẽ alo
chú C còn gì hay nữa share tiếp đi!

chocobo1189

Xe tải
bác làm em nhớ làm cảm giác đi xuyên vịt cách đây gần chục năm rồi. Khi có dịp em sẽ làm chuyến như bác. Chờ ảnh của bác nào.

A_ZIZOU

Xe tải
bác ra quy nhơn đã đặt phòng chưa, nếu chưa thì bác có thể vào khách sạn Hoàng Yến bác ạ, ngay mặt đường, giá rẻ 430 hay 450 gì đó 1 đêm, 3 sao thì phải, ở trên đường có 2 cái hoành nhất thì Hoàng Yến là một trong 2, hôm trứoc ở nha Trang phòng cũng 450 mà như cái nhà nghỉ, đến Quy nhơn nghỉ khác hẳn,
về đồ ăn thì có mấy món bún thịt nướng và bánh đa tráng trứng ăn vui vui phết bác ạ,
từ Nha trang ra, đi trên đường Ah1 thì phải có một đoạn gần đến nha Trang có cắm biển cấm ô tô đi vào vì đuwognf đang thi công, bắt rẽ chỗ khác , hình như cách nha Trang khoảng 30km thì phải
Bác nhớ là cứ đi nhé, o sợ đâu vì đến sát NHa Trang gần chỗ đường thi công đó sẽ có một đường rẽ nhỏ để đi vào làng rồi vòng ra Quốc lộ 1.

Hôm em đi vừa đi vừa lo, cứ thỉnh thoảng nhìn thấy một xe đi ngược chiều lại mừng vì chắc là đươgnf sẽ thông, cuối cùng khoảng 5km nữa thì hỏi một bác xe tải nhỏ địa phừong bác ấy bảo chú cứ theo anh...

bo_vang

Xe tải
em bắt đầu rời Nha Trang, dự kiến ra Tuy Hoà - Ghềnh đá đĩa - Quy Nhơn (theo đg tránh đèo CÙ Mông)

raotro

Xe container

bo_vang

Xe tải
hnay thứ 5 em kết thúc chặng thứ 3 tại TP Quy Nhơn lúc 19h
đợi em đổ ảnh, hi vọng còn sức bá cáo các bác

bo_vang

Xe tải
sáng cafe paramount bãi biển với cô bạn, cafe khá ngon, quán đẹp mà giá 20k. Có 1 chú lùn đang vịn cột, kê chân tán gái:

9h đưa lãnh đạo thăm thú vài nơi trên bộ, em thật sáng suốt khi k đi đảo, như thế sẽ mệt mà mất thêm 1 ngày nữa. Nha Trang quá đẹp, em k tốn nhời thêm nữa, VIT tạo dáng nào:

nghỉ trưa, 2h em rời NT, đi 1 đoạn gặp đg khá quanh co, bé tí em nghi nghi nhưng vẫn đúng hướng. Tới QL 1 em thẳng hướng Tuy Hoà
16h em có mặt đỉnh đèo Cả - giáp ranh Khánh Hoà-Phú Yên. Phong cảnh thật hùng vỹ, một bên là núi một bên biển xanh vách đá dựng đứng.:

Sau sự nên thơ đó ẩn hiện những mối nguy hiểm có thể khốc liệt nhất, mà phần lớn là do bọn cẩu - vượt ẩu thế này.:

Em dừng chân đỉnh đèo, nơi có trạm rửa xe, chụp ảnh kỷ niêm. 2 lãnh đạo nhà em rất phấn khích, nhưng em nhìn xa xa thì thấy hơi gai gai rồi đó - tuy em đã chạy đèo Tây Bắc, xong thấy đèo và xe thế này quả thật thấy hơi chùn tay lái:

Em rất tập trung tay lái, đổ đèo đúng phần đường, đúng tốc độ, đi số thấp. Ai dè đến đoạn ngoặt nguy hiểm 1 thẳng cẩu trắng xoá thò đầu ra vượt xe tải ngược chiều em. Em chỉ nhận ra xe rât to, mầu trắng. EM sure là cẩu Hoảng Long. Em chỉ kịp đè nhẹ phanh và ép sát bên phải. Em đảm bảo gương hậu em 1 bên sát xe nó, 1 bên cách hộ lan bên phía vực sâu chỉ 10cm. Chỉ tích tắc thế thôi mà 1h sau tay em vẫn chùn lại, đầu bốc hoả vì giận lũ cẩu đó quá - các lãnh đạo chả bít gì mà cứ ba hoa phía sau về cảnh đẹp. Tối về ks đọc tin tai nạn 6ng ra đi ở Ninh Thuận lại làm em rợn tóc gáy. Thôi thì đó đã là 1 lần vượt cạn đã thành!
17h em có mặt ở TP Tuy Hoà - thủ phủ Phú Yên, cách Quy Nhơn 110km, trời hơi âm u, lại vừa qua vụ kia, em quyết định bỏ gềnh đá đĩa mà bác hainguyen tấm tắc. Em thẳng tiến hướng Bình Định
18h tới ngã ba 1 đg về Bắc theo đèo Cù Mông, 1 đg rẽ vào cầu này men ra ven biển - em theo nó:

trời nhá nhem tối, mắt em VIT thì lờ đờ, bọn cẩu xe đg dài k chịu hạ cos nên rất khó đi
em từ tốn đi đúng đg, đg này mà đi ban ngày thì đẹp lắm đây
cát trắng phau, thông mọc hai bên đg
gần đến Quy Nhơn đèo dốc khá quanh co nhưng xe cũng thưa hơn
ban tối đứng trên đèo nhìn về Tp Quy Nhơn quá đẹp. 1 Vùng trời đèn sáng trắng của các thuyền câu ra khơi
KS ơ Quy Nhơn khá ổn, 550k mà như phòng VIP, em có chỗ hí hoáy riêng
Em phải ngủ thôi, ngày mai em tính chạy ra Hội An, total 300km

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Bác lưu ý khi vào cua khuất tầm nhìn thì luôn bấm còi cảnh báo để xe ngược chiều ko lấn làn nhé.

Hai Nguyen

Xe điện
Hôm em xiên vịt thì ban ngày chạy không quá 70km/h, đi đúng làn, còi và nháy pha khẩn cấp liên tục khi gặp chướng ngại như mấy con cẩu của bác bean2002. còn đêm thì cứ 60km/h cho an toàn bác ạ

fansi

Xe buýt
Ở miền Trung rất nhiều đèo nhỏ. Tuy đường không nguy hiểm nhưng mật độ tải xe cao, đường hay kẻ phân cách liền nên rất khó đi nhanh, trừ phi bác phải đè vạch (phạm luật). Cụ phải rất kiên nhẫn, đừng bắt chước mấy thằng xe buýt mà bị CA (thường đứng trên cao nhìn xuống) thổi còi. Đoạn ngay từ Lăng cô ra Huế có một đoạn đường tránh đèo (xa hơn chút) đi rất phê mà không có thằng cẩu thằng xx nào cả. Cụ nên đi đường đấy cho bớt căng thẳng.

Hai Nguyen

Xe điện
Khi bác chạy qua Huế thì Đoạn tranh TP Huế đừng có đi vào nhé, (con đường đau khổ dài gần 20km toàn ổ voi, ) hồi tháng 4 em đi thì em đi thẳng dường chạy qua TP Huế ngon lành, tháng sau đi Xuyên Việt qua, thử chạy đường tránh, thôi rồi, tệ không thể chấp nhận dc

A_ZIZOU

Xe tải
đoạn ra quy nhơn thì hâm lắm ạ, đường đèo thì nhỏ, đừong thì xấu, lại toàn xe tải cứ ì ì trước mũi, vựot thì o được vì liên tục cua, đi sau thì cũng rét vì đi chậm quá cứng hết cả chân tay cộng thêm mấy anh xe dưới cậy xe tự động còi liên tục thế mới đau.
quy nhơn ra Đà nẵng em bị phát vòng đi vòng lại chỗ soát vé đến 3 lần vì cái ông google map, ông ấy chỉ đừong tắt từ đừong ah1 sang bên non nước , trước nó có cầu nhưng giờ cầu đang sửa nên lại vẫn phải vòn vào thành phố rồi mới ra bên non nước được

bo_vang

Xe tải
cám ơn các bác đã chỉ bảo. sáng ra em thấy ks em ở (do bạn e book cho) ngay cạnh Hoàng Yến của bác Zizou đấy ah.
hôm nay thứ 6, em đã kết thúc chặng Quy Nhơn - Quảng Ngãi - Hội An - Cửa Đại - ĐN tại ks mimosa lúc 21h, total đi 330km
7h sáng em rời Quy Nhơn, trc khi vào QL1 em ghé thăm cụ Hàn Mặc Tử, xin cụ hnay thứ 6 nhưng k phải ngày 13, và xin cụ ít văn để về viết lên O F cho hay.hihi:

rời Quy Nhơn có biển này, vậy là đã đi 7 phần, còn 10 phần đg nữa:

dọc đường gặp đèo Cù Mông phong cảnh rất đẹp, nơi lý tưởng dừng nghỉ, nơi đây cũng là chiến tích lịch sử:

vào đất Quảng Ngãi, dọc đường nhiều ruộng muối, lần đầu em nhìn trực tiếp, cụ này bê bao muối 50kg ngon lành, bảo bán bao này đc 50k thôi đấy:

em định gắng chạy ra Câu Lâu ăn bê thui cầu Mống, nhưng đến TP Quảng Ngãi đã muộn, em đành alo cho ông bạn là rể QNgai chỉ dẫn về ẩm thực, hoá ra ở đây cũng có món em khoái, em cực ngon, rẻ 90k cho 3 người. Cụ nào đi nên vào, nằm ở gần chợ QN, vào ngõ, em phải thuê xem ôm dẫn đi:

ăn trưa, lang thang vào chợ mua ít sản phẩm đặc trưng (tỏi Lý Sơn, đường phèn...) em rời QN lúc 1h45. Đi tẹo gặp khu Chu Lai:

đi tẹo nữa thì gặp 1 em này đi cày:

và tí ti nữa lại em này quỳ trc mố cầu:

qua cầu Câu Lâu gặp biển này, em vòng qua thị trấn Vĩnh Điện vào Hội An

và 4h30 em VIT đã có mặt ở phố cổ:

ngó ngiêng 1 vòng, chụp ảnh kỷ niệm cho 2 người mẫu, 5h30 em có mặt ở cửa Đại, biển đẹp mê hồn. Không cưỡng được cả nhà chưa tính gì ở đã thay đồ trên xe phi xuống tắm:

Khi lên thấy khoẻ khoắn, trời còn sáng, em phi thẳng về ĐN ăn ngủ cho đàng hoàng, KS ĐN dọc bờ biển đắt kinh khủng mà k ra gì. Em vòng vào bờ sông Hàn, chọn MIMOSA quen thuộc, khá hài lòng. View ra cầu Thuận Phước và cầu Hàn lung linh, tiếc làm máy em còi không em bắn show các kụ luôn
Quá mệt. Em lăn ngủ 1 giấc và dạy hầu chuyện các cụ.hehe
Mai em tính chạy ra Đồng Hới, qua Huế mà có time em alo cụ fansi. Dọc đg em tính vào thành cổ.

bo_vang

Xe tải
chiều nay em tính qua ĐÔng Hà, rẽ vào thăm nghĩa trang Trg Sơn sau đó chạy ra Đồng Hới. Em băn khoăn
1. rẽ vào Nghĩa trang Tr Sơn theo đg 9 hay đường nào tiện nhất
2. Từ đây ra Đồng Hới theo Đg HCM ra hay lại quay ra QL1
các bác có kiinh nghiệm chỉ em với nhé, trưa tới Huế em sẽ check tin, chờ các bác giúp

9Dragon

Xe tăng
chiều nay em tính qua ĐÔng Hà, rẽ vào thăm nghĩa trang Trg Sơn sau đó chạy ra Đồng Hới. Em băn khoăn
1. rẽ vào Nghĩa trang Tr Sơn theo đg 9 hay đường nào tiện nhất
2. Từ đây ra Đồng Hới theo Đg HCM ra hay lại quay ra QL1
các bác có kiinh nghiệm chỉ em với nhé, trưa tới Huế em sẽ check tin, chờ các bác giúp
THeo em thì từ Đông Hà bác chạy theo đường 9 vào đường HCM đến thăm NT Trường Sơn; sau đó quát tiếp theo đường HCM thì tiện hơn. Đến gần Đồng hới thì chạy theo đường 4 để về trung tâm quê hương Mẹ Suốt. Chú ý: lần trước em chạy đoạn từ NT TS đến gần Đồng Hới thấy có 1 điểm xxx bắn đó (em ko sure lắm , nhưng cách ĐH tầm 15 km)

Chứ vào NT TS rồi mà lại lượn ra đường 1 thì vòng vèo quá vả lại đường nối giữa đường HCM vaqf QL1 thường là đường xấu, nhỏ

fansi

Xe buýt
Cháu kiểm tra lại đoạn đường tránh ở Lăng Cô: đg này đẹp nhưng vòng khá xa, chỉ tránh được đèo Phú Gia, vẫn phải qua đèo Phước Tượng. Kết luận là cụ không nên đi.

Qua Huế nếu nghỉ lại thì vào nhà nghỉ UBND Huế, 1 Nguyễn Đình Chiểu, ngay sát sông Hương, giá chỉ có hơn 200K.
Cháu ở Hà Nội nên chỉ có thể tiép cafe cụ ở HN thôi ạ.>:D<

Qua Nghĩa trang Đ9 thì đến Đông Hà cụ rẽ vào Đ9 là đẹp nhất. Sau đó cụ chạy thẳng. Gần Đồng hới có một đường rẽ phải rất ngắn, chỉ khoảng 9-10km, cụ nên để ý để đi Đ.Hới. Nếu cụ muốn qua Phong Nha thì chạy thẳng sẽ thấy biển Phong Nha khổng lồ trước mặt. Rẽ vào khu tưởng niệm TNXP ngay bên cạnh cụ có thể thắp hương cho mấy O hy sinh trong hang 9 cô.

Nếu không có k/h gì ở Đ1 thì chạy đg HCM ra phê lắm cụ ạ.

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Ôi thèm quá, vừa dc mua xe mới vừa dc đi chơi bao nhiêu là chỗ, em ghen với các bác xiên Vịt rồi đấy =P~

bo_vang

Xe tải
em đang có mặt ở cổng thành cổ QT, sáng em qua Huế, gọi cho bác fansi tưởng đc ca phe với bác
em tới Huế lúc 10h30, qua chợ Đông Ba mua ít quà rồi chạy thẳng ra TX QTRi ăn trưa.
Đoạn trc và sau khi vào và ra khỏi Huế rất nhiều xxx các kụ nhé, đg đẹp mà khống chế 50km đi thật bực
chiều em qua NT TS và nghri ở Đ.Hới, đang gọi đặt tôm hùm bao tử.hehe
các ơn các bác đã chỉ đg, em sure rồi

A_ZIZOU

Xe tải
Bác đa quiet di duong nao roi. Hom do e quiet di ho chi Minh, ngon lanh tam 2h30 bat đầu đi mà đến tầm 6 h đên qb rồi