Live show: hành trình dắt VIT từ TP HCM về thủ đô

bo_vang

Xe tải
Hnay Thứ 7 ngày 2/7 em kết thúc chặng QN - Hue - QTri - Nghia trang TS - Đồng Hới. 17h em đã có mặt dưới chân mẹ suốt, total em đi 310km
rời ĐN lúc 7h em quyết qua bán đảo sơn trà xem tượng gì to thế, tối qua nhìn đèn lung linh cứ như tượng nữ thần tự do, hoá ra thế này, đến gân to thật, em k trèo mà đứng xa xa bắn thôi:

qua cầu Thuận Phước - cây cầu từ khi thi công em đã trèo lên tháp:

vào hầm Hải Vân em hơi tâm lý, thứ nhất thấy các kụ nhiều comment vụ xxx nhiều, thứ hai các kụ nhiền đồng hồ xăng em mà xem, em đã tính đổ xăng thế nào quên béng mất. Khi vào cầu dẫn rồi thì k thấy có hiệu nào, đành chạy liều qua, vừa đi vừa tưởng tượng ra cảnh hết xăng giữa hầm. Đến nối em phải tắt cả AC:

cái đồng hồ xăng này em nhìn nhiều hơn nhìn đường:

qua hầm thuận lợi, em đổ xăn ngay để chuẩn bị qua hai đèo khá dài là Phước Tượng và Phú Gia, xe cộ chen chúc:

10h15 tới Huế, em phi thẳng qua cầu Trường Tiền, có biển cấm oto theo giờ, các kụ chú ý nếu từ đi vào theo hướng Nam - Bắc

gặp em này, dành cho WG club - màu đẹp phết:

ghé chợ Đông Ba mua ào ào vài thứ và làm vài kiểu ảnh điển hình vì Hue cả nhà đã đi kỹ rồi. Tiếc là time không phù hợp ăn trưa, chứ không đi vào trong làng qua côgnr chợ có nhà hàng đồ Huế rất ngon. Em phi thẳng ra Quảng Trị, tới nơi vừa kịp ăn trưa
thăm thành cổ - thành này từ thời Nguyễn,, xong hiện người ta nhớ đến chủ yếu là chiến tích chống Mỹ. đây là biểu tượng mộ tập thể, vì thực ra toàn khu vực này chính là 1 nấm mồ hàng ngàn chiến sỹ rồi:

chú hướng dẫn viên nói giọng như khóc, nghe tả lại thì nơi đây những năm 72 thật kinh khủng
có 16ha và chịu hơn 380 nghìn tấn bom (=7 quả bom nguyen tử của Mỹ ném vào Nhật)
chỉ duy nhất có thi hài tìm đc làm còn nguyên vẹn. thật cảm động
"Nhẹ bước chân và nói khẽ thôi
Cho đồng đội tôi nằm yên dưới cỏ
Trời Quảng Trị trong xanh và lộng gió
Dẫu ồn ào đừng lay mạnh hàng cây

Nhẹ bước chân và nói khẽ thôi
Thành cổ rộng sao đồng đội tôi nằm chật
Mỗi tấc đất là một cuộc đời có thật
Cho hôm nay tôi đến nghẹn ngào "

trang phục thời chiến:

có chú này 14 tuổi đã vác súng rồi. có 1 chú viết nhật ký rất hay, dân DHXD khoa cầu đường năm thứ 4 quê Thái Bình, em quên tên.

rời QT qua cầu Thạch Hãn:

sôgn Thạch Hãn xanh là thế, trc kia thời chiến có màu đỏ đó - màu của máu bộ đội ta:

thêm 10km tới Đông Hà, ré trái theo QL 9 đi Nghĩa Trang TS, dg khá đẹp, các kụ lưu ý tốc độ, vì khi rời ĐÔng Hà 5km mới hết địa phận TP. Đây rổi, hơn 10nghin hài cốt tại đây:

Khu HN đc ưu tiên hay sao í mà nằm ngay lối vào:
Rời NTTS tiếp hướng Bắc em ra Quảng Bình, biên chỉ cách Đồng Hới 79km. Đường HCM thế này đây:

đó là lý do tại sao ta nghèo, khi mà chỗ không có đg mà đi, chỗ thì làm đg cho bò và phơi rơm
mấy chục tỷ 1km đó, để 5 7 năm không dùng coi như đã đủ tiền làm con đg khác, sót lắm thay! có ai kết tội đc "Quan Ngu" không hay không!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

bo_vang

Xe tải
theo đg HMC khi nào thấy biển rẽ phải ra QL 1A thì các kụ rẽ, em băn khoăn mãi, bốc máy gọi cụ fansi và hỏi thổ dân mới ra. 17h em có mặt dưới chân mẹ suốt:

Biển QB đẹp quá, ăn nghỉ đã có người book cho, vô tư tắm biển. Biển QB rất đẹp, nước trong và sạch, người tắm đủ đông để vui, hnay lại có cầu vồng:

có 1 quan hải sản rât ngon, khá rẻ tên Sơn Hạnh, qua KS công đoàn 200m bên tay phải
em thật may mắn vì đi dọc đất nước đều contact đc với bạn bè, thổ dân nên cảm giác rất an tâm, ấm áp
sáng mai đc mời cháo Hàu ăn tại cầu quán Hàu (cái tên này từ món Hàu mà ra)
ngày mai em tính đi Phong Nha, chạy ra Hà Tĩnh, kịp thì ra Vinh ngủ và qua trại trẻ Yên Thành chút. Có vẻ hơi tham nhưng em sẽ điều chỉnh

bo_vang

Xe tải
12h25 em đã có mặt để ăn trưa ở chân đèo ngang
sáng đc chiêu đã món cháo hầu ngon tuyệt, bình thường các kụ ăn vài ba con ăn gỏi, đằng này 1 nồi có đến cả trăm con, chỉ thấy hàu mà k thấy cháo đâu. Quán nằm đầu cầu Quán Hầu phía QB
8h30 tới phong nha, đã book thuyền trc nên em lên tầu luôn, các kụ có đi nên bao luôn 1 tàu 220, sau lên bo cho lái 100k là vui vẻ cả hai
đến đầu động nên thuê HDV, đi động nước hết 1h30p, bo HDV 150K là ok (Bạn em bảo chỉ cần 50)
11h10 quay lại bến tàu, ra đg HCM ngược về Nam 6km rẽ trái vào biển chỉ đi Hoàn Lão, đi thẳng tầm 30k gặp ngay QL1 đầu cầu Gianh, đường đi hai bên rừng thông rất đẹp, không khác gì Đà Lạt
các kụ lưu ý, khi qua hầm đèo Ngang xxx đứng rất nhiều, nhiều xe bị vẫy
các chú nhìn theo xe em thèm thuồng
chiều em ra cửa lò sớm sủa, kịp tắm thoải mái roài!

Hai Nguyen

Xe điện
Bắt lỗi vào hầm ko bật đèn, ekekek

bo_vang

Xe tải
3h30 em có mặt ở TP Hà Tĩnh, uống vội cốc bia cỏ với ông bạn ĐH xa nhau hơn chục năm
5h em có mặt ở bãi cửa Hội, các kụ máu tắm em chiều luôn, tranh thủ em lại thử cho VIT lội vào bãi cát, để 2 cầu cát bay tứ tung, em cài 4 cầu để ga rang ty mà nó đi phăng phăng, khoái thật
6h em check in ks cửa lò, tối CN cũng vắng, tìm đc ks khá mới, giá rẻ, chu đáo, gần ks Xanh tên Thuỳ Trang, đt 0383943454 - cho các kụ nào có nhu cầu
mối tội mạng lởm quá, em post vội vài dòng cho có tính LIVE. hehe

Hai Nguyen

Xe điện
3h30 em có mặt ở TP Hà Tĩnh, uống vội cốc bia cỏ với ông bạn ĐH xa nhau hơn chục năm
5h em có mặt ở bãi cửa Hội, các kụ máu tắm em chiều luôn, tranh thủ em lại thử cho VIT lội vào bãi cát, để 2 cầu cát bay tứ tung, em cài 4 cầu để ga rang ty mà nó đi phăng phăng, khoái thật
6h em check in ks cửa lò, tối CN cũng vắng, tìm đc ks khá mới, giá rẻ, chu đáo, gần ks Xanh tên Thuỳ Trang, đt 0383943454 - cho các kụ nào có nhu cầu
mối tội mạng lởm quá, em post vội vài dòng cho có tính LIVE. hehe
em đọc đến đoan mầu xanh thì hiểu rõ những đến đoạn mầu đỏ thì@-)@-)@-)=)):-@:-@

fansi

Xe buýt

Hai Nguyen

Xe điện
Em có mách bac Bean2003 dừng ở Đông hà nghỉ đêm, sáng hôm sau đi NTTS rồi theo đường HCM đến Phong Nha rồi nghỉ ở Đồng Hới là tiện nhất, vừa đúng 1 ngày đường,

Nhưng bác lại thích nghỉ ở ĐH, hihihi

bo_vang

Xe tải
@hainguyen: em đi thế chuẩn đấy kụ ah, từ đg HCM rẽ trái vào 4km tới cầu Quán Hàu - cách ĐH 5km. Hôm sau em đi Phong Nha lại ra đg HCM đi về Bắc thêm 50km, sau muốn ra Hà Tĩnh đi giật lại 6km rẽ sang QL1 là tới cầu Gianh rồi, em không nghe bác vì em đc thổ dân bẩu thế mừ. Vụ 2-4 em đọc lại cũng thấy buồn cười-hehe
@fansi: em đi hơi bị động nên sự cbi chưa kỹ,thank kụ
sáng nay mạng mới đc tí, em đang ở CL - thứ 2 vắng teo teo, tẹo em ra Diễn Châu, rẽ vào Yên Thành rồi về HN. Em chưa sure trại trẻ nằm ở đâu, vừa đi vừa hỏi vậy

viper2007

Xe điện
nếu các xe vitara đều chỉ như nhau thì kim xăng như vậy => trong bình còn khoảng 10l

bo_vang

Xe tải
em vừa kết thúc hành trình lúc 17h15 an toàn, cả đoàn mạnh khỏe, hehe
chặng Cửa Lò - VInh là chạy chán nhất, đường kém nhất hành trình nhất là đoạn giáp ranh cuối T.Hóa, đầu Ninh Binh
sáng dậy sơm, tiến ra Diễn Châu tạt vào siêu thị làm 1 thùng bánh kẹo cho các cháu, hăm hở rẽ vào đg 538 (QL7) theo hướng chỉ Yên Thành, đi 17km hỏi bất cứ ai đều mơ hồ về trại tre đó, thế mà trc khi rẽ vào em hỏi tên lái taxi khẳng định rằng trong đó
hỏi đg không dưới 10 lần, kể cả 1 lần vào ủy ban dân số thị trấn, 1 lần hỏi CSGT. 1 lần hỏi phó chủ tịch phường. CUối cùng họ chỉ em sang Yên THọ, em rẽ vào đc 2km đg xấu kinh khủng, lãnh đạo kêu sắp nôn. em đành ôm bọc quà chạy ra.haizz

11h30 ăn trưa quán Thanh còi - TĨnh quá ngon

Qua Phủ Lý khoảng 2km xxx đứng kiếm ăn các cụ ah
em đi tắm cho em và cho VIT cái đã.

bo_vang

Xe tải
em vừa kết thúc hành trình lúc 17h15 an toàn, cả đoàn mạnh khỏe, hehe
chặng Cửa Lò - VInh là chạy chán nhất, đường kém nhất hành trình nhất là đoạn giáp ranh cuối T.Hóa, đầu Ninh Binh
sáng dậy sơm, tiến ra Diễn Châu tạt vào siêu thị làm 1 thùng bánh kẹo cho các cháu, hăm hở rẽ vào đg 538 (QL7) theo hướng chỉ Yên Thành, đi 17km hỏi bất cứ ai đều mơ hồ về trại tre đó, thế mà trc khi rẽ vào em hỏi tên lái taxi khẳng định rằng trong đó
hỏi đg không dưới 10 lần, kể cả 1 lần vào ủy ban dân số thị trấn, 1 lần hỏi CSGT. 1 lần hỏi phó chủ tịch phường. CUối cùng họ chỉ em sang Yên THọ, em rẽ vào đc 2km đg xấu kinh khủng, lãnh đạo kêu sắp nôn. em đành ôm bọc quà chạy ra.haizz

11h30 ăn trưa quán Thanh còi - TĨnh quá ngon

Qua Phủ Lý khoảng 2km xxx đứng kiếm ăn các cụ ah
em đi tắm cho em và cho VIT cái đã.
ah, total quãng đg em qua là 1970km

EZdong

Xe điện
Chúc mừng cụ đã đưa em nó về Thủ đô an toàn!!!!!!!!!
Hôm nào xong xuôi anh em đến chúc mừng cụ nhể:)):)):))

A_ZIZOU

Xe tải
đú đởn theo bác Hainguyen, cũng là kế hoạch đưa lãnh đạo đi chơi, em đang có chuyến dắt VIT từ TP HCM về Thủ đô
hiện em đang ở Biên Hoà, định về sẽ kể nhưng hnay phấn khích quá nên k thể nhịn đc, phải thức để share với các bác
hi vọng những ngày tới em sẽ live show đc những chặng đg em qua
- Thứ 4 ngày 22/6: bay vào SG
- Thứ 5, 6: vc riêng và ngó 1 2 em VIT với chút thông tin mù mờ từ trước. Chưa duyệt đc.
- Thứ 7 : lang thang ra PHM, lên Q1
Chung cư CC PHM
[/IMG]

- Chủ Nhật: bắt taxi lên Đại Nam, vòng về Ngã ba Biên Hoà. Trên đg đi thoả thuận đc. Em quyết định quay lại SG bắt VIT
- Thứ 2 ngày 27/6: một ngày đầy sóng gió, cuối cùng cũng đến bờ
đặc biệt em phấn khích vì VIT đc thử sức ngay ngày đầu tiên
niềm mơ ước của em đây, đugns màu em thích ngay từ cái nhìn ban đầu:

em về tơi Biên Hoà mưa như trút nước, lo mọ tránh QL 1 ai dè vào khu CN, tới ngã 3 mênh mông là nước
em liều lao lên
1 em IN chìm gần tới lóc
[/IMG]

vậy mà VIT vẫn dũng mãnh lao qua trước mũi em IN đó đó
thiên hạ mắt tròn mắt dẹt, mấy chú xe tải đứng nhìn
em thò đầu chụp bên ngaòi, k khác gì VIT trong ao, nước gần tới gương chiếu hậu luôn:

qua rồi khói um, em hởi hoảng nhưng thực sự phấn khích vì VIT giỏi quá
nước vào khoang gần tới ghế em ngồi, lo quá em alo hỏi bác NAMVU thì nghe bảo yên tâm
em nghỉ chút và thong thả dong xe về
mai em có chặng Biên Hoà - Nha Trang, có thế nào tối mai em hầu các bác tiếp
em các bác bùn ngủ quá mất rồi!
con này của bác cũng ghế nỉ hả bác, em nhìn thấy cũng giống giống ghế em, hình như nó là nguyên bản hay sao mà các bác trong Nam thế mà vẫn chịu được nhỉ

bo_vang

Xe tải
hôm qua em đã gặp cụ chủ tịch, nhờ kụ bố trí cho em 1 buổi ra mắt và tổng kết chuyến đi
không ngờ nhanh thế.hehe
vậy chiều nay - 7/7 em trân trọng mời bác, các kụ tới dự buổi ra mắt của em theo lời nhắn bác NAMVU

Simson

Xe buýt
Thế túm lại lấy xe bi nhiêu, làm thế nào kiếm được..... làm lời phi lộ thì bác chả tả.

Em khoái màu đỏ nhất của VIT, nhìn cho nó mấu.

Suzz

Xe điện
he he, dạo này nhiều kụ kết hợp bắt vịt và xiên vịt, mừng cho kụ chủ thớt và các kụ bắt được vịt đàn

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
em thử vít hơn trăm tẹo, tuy volang k rung nhưng cảm giác hơi bay:

con vịt này mới có 3van 6 á bác, tin được o nhỉ
Ba vạn 6 thì cũng giống Vịtxanh huyền thoại nhà em.
Hôm qua tay béo nhà Vòi nó thử xong, xuống xe thấy nó lè lưỡi, nước dãi ròng ròng:)

Mờ Vịt nhà em có bữa bay đêm trên đường 18 và 1 mới được 135. bay khủng khiếp. Lúc í chỉ mong có vài tay béo như tay nhà Vòi làm đồ dằn băng sau cho nó....đầm xe:)

Chỉnh sửa cuối:

viper2007

Xe điện
Ba vạn 6 thì cũng giống Vịtxanh huyền thoại nhà em.
Hôm qua tay béo nhà Vòi nó thử xong, xuống xe thấy nó lè lưỡi, nước dãi ròng ròng:)

Mờ Vịt nhà em có bữa bay đêm trên đường 18 và 1 mới được 135. bay khủng khiếp. Lúc í chỉ mong có vài tay béo như tay nhà Vòi làm đồ dằn băng sau cho nó....đầm xe:)
lắp thanh cân bằng sau, lốp thì 1.6kg thôi là thấy xe ổn định ngay. Bản lốp rộng 235 là cải thiện độ ổn định của Vit rất đáng kể.

Hai Nguyen

Xe điện
he he, dạo này nhiều kụ kết hợp bắt vịt và xiên vịt, mừng cho kụ chủ thớt và các kụ bắt được vịt đàn
Lỗi tại em, em xin lỗi ạ

Thế bác Suz bao giờ xiên nam bắt wg thế?