List và hình ảnh xe SUV - Pickup đã từng có mặt tại Việt Nam (bài và ảnh - TAKESUKO)

mrtuan

Xe hơi
cụ đưa nhiều hình ảnh Crossover vào lại ghi SUV, SUV là xe có kết cấu sát xi rời còn CUV thì sát xi liền kiểu sedan sao so được với nhau ợ

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn
Biển 676-01 này là của Đại sứ Venezuela anh ạk, ngồi trong xe này tức là đang ngồi ở đất nước quê hương mình, có nghĩa là toàn bộ cái xe là lãnh thổ di động của một nước, em thấy bảo là những người ngồi trên xe này được quyền miễn trừ trách nhiệm, tức là nếu có quá tốc độ hay vượt đèn đỏ thì cũng chả sao hết, chú CSGT nào dám tuýt xe này tức là đang muốn được chuyển công tác khác :))
Chuẩn cụ ạ. Mọi trụ sở, địa điểm cư trú, trang thiết bị, vật dụng của Đại sứ của một nước ở nước ngoài đều được coi là một phần lãnh thổ của nước mà Đại sứ đó đang đại diện, và được hưởng quyền bất khả xâm phạm trong mọi hoàn cảnh. Xâm phạm dưới bất kỳ hình thức nào tương đương với hành động xâm lược.

transporterVN

Xe tăng
"MITSUBISHI TRITON - bản pickup này được "độ" khá nhiều, và có lẽ đang là bản pickup bán thành công nhất tại Việt Nam mình, ở nhiều nước họ không gọi chiếc này là TRITON mà gọi là L200 Double Cab, hoặc chỉ gọi là L200 thôi ạ ... Nhưng phải nói, chưa ở nước nào độ chiếc này nhiều như ở Việt Nam mình ..."

Em rất khâm phục về tầm hiểu biết của cụ chủ nhưng cụ chủ nói thế này là chưa chính xác đâu ạ. Xe này nhập khẩu từ Thailand, và có thể khẳng định rằng số lượng xe Triton ở VN còn ít lắm ạ. Còn về phần độ xe này thì ở VN các bác chơi offroad mới độ được 2 năm nay thôi, làm sao bằng dân Thái được ạ.
Bằng chứng về số lượng xe và độ xe Triton thì em có xem tại đây ạ: http://www.triton4x4club.com/webboard/index.php#1

Anh Noza này, thế giờ cho vào đâu bây giờ ... Có mỗi CLB Offroad mới dính dáng đến SUV và Pick Up thui mà ... Nếu có chỗ nào thích hợp, anh chuyển topic hộ em cái ... Nói về tính năng của xe có thể sử dụng Offroad thì qua những hình ảnh quảng cáo ở nước ngoài, em thấy có nhiều xe vẫn dùng để chạy việt dã hoặc leo đèo lội suối được mà ... Hay là do xe ở Việt Nam mình khác xe nước ngoài, chỉ giống về hình thức thôi ...
Anh cũng chẳng biết cho bài của em vào đâu cả, xe thì ai yêu xe chẳng biết. Nói cái gì người ta ko biết thì nó mới quí ...

Với lại nhận xét của em rất funny, độ xe offroad thì yếu tố chính ko phải là đẹp, đầu tiên phải là khả năng offroad, đẹp chỉ là 1 yếu tố phụ.

Ngay cả ko phân biệt được thế nào là Cross over và Sport Utility Vehicle đừng nên nhận xét gì thêm nữa.

ZIN7588

Xe buýt
Biển 676-01 này là của Đại sứ Venezuela anh ạk, ngồi trong xe này tức là đang ngồi ở đất nước quê hương mình, có nghĩa là toàn bộ cái xe là lãnh thổ di động của một nước, em thấy bảo là những người ngồi trên xe này được quyền miễn trừ trách nhiệm, tức là nếu có quá tốc độ hay vượt đèn đỏ thì cũng chả sao hết, chú CSGT nào dám tuýt xe này tức là đang muốn được chuyển công tác khác :))
Cái này hay à nha! Dưng mờ em nghĩ, cứ phần đỏ đỏ mà chiến thế thì thằng sứ quán Anh nó phải chạy bên trái đường hả cụ?! Nó có được phép ngổi xổm lên luật giao thông của miềng không? Ai dám làm cảnh sát giao thông nữa?
Ngày xưa em thấy còn miễn phí cầu phà, giờ nó thu tuốt, có thấy miễn trừ cho mấy anh sứ quán nữa đâu? Chắc chỉ ưu đãi phần nào thôi chứ nhể.

chai.dau1784

Xe điện
Website
vietwingshanoi.com
Trông giống nhau nhưng hình như phiên bản SUV của nó tên là Sequoia thì phải cụ ạk :D
Chuẩn cụ ạ. E đầu tiên là Sequoia
@ Cụ Take: SUV nó dùng khung sườn rời cụ ạ

Estonque

Xe điện
Cái này hay à nha! Dưng mờ em nghĩ, cứ phần đỏ đỏ mà chiến thế thì thằng sứ quán Anh nó phải chạy bên trái đường hả cụ?! Nó có được phép ngổi xổm lên luật giao thông của miềng không? Ai dám làm cảnh sát giao thông nữa?
Ngày xưa em thấy còn miễn phí cầu phà, giờ nó thu tuốt, có thấy miễn trừ cho mấy anh sứ quán nữa đâu? Chắc chỉ ưu đãi phần nào thôi chứ nhể.
Ở nước nào thì phải theo pháp luật nước đó chứ, cái phần chữ đỏ ấy, ý em nói là những người ngồi trong xe được quyền miễn trừ trách nhiệm, ấy là nói thế để nhấn mạnh cái quyền của nó chứ cụ ra đường có thấy con xe nào biển Đại sứ gặp đèn đỏ mà cứ đi vô tư không, với lại, ở HN, có thằng điên mới đi ngược chiều :))

Ducwagon

Xe tăng
Xe của cụ chụp phong phú và đầy đủ quá, vote cụ nhé... tiếp đi cụ ơi.

wine

Xe tăng
em tìm đỏ mắt mà chả thấy vợ 2 yêu dấu của em trong danh sách, đành phải tự nêu tên lên vậy.
Isuzu Hilander

zonda

Xe điện
Em khoái nhất là con Jeep Wrangler Rubicon!

MiniCooperS

Xe máy
Bài tổng hợp và lời bình luận hay ghê, vote bác

B.DTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập

Ơ, con này giống avatar của em thế nhỉ?

@TAKE: nỗ lực quay trở lại?

coneli

Xe tải
cụ chủ thớt cũng muốn PR cho hiểu biết ô tô của mình qua bài này thì phải, cụ cứ tiếp tục đii

polizia

Xe container
Còn thiếu xe GMC ạ, lần trước có bác nào up 1 cái ảnh con GMC đen trũi ở Hải Phòng, đẹp lắm.
Cả con Ford Explorer hộ tống bác Triết và bác 3 Dũng nữa.

TAKESUKO

Xe tải
Em thích chụp ảnh xe thôi ... Các cụ thông cảm, em cũng muốn biết là có bao nhiêu loại xe đã từng có mặt ở Việt Nam nhà mình ... Từ xe mới cho đến xe cũ ... Còn xe nào thuộc phân hạng nào, giờ cũng đang có nhiều xe trước đây thuộc SUV, hoặc Sedan, hoặc MiniBus giờ không còn thuộc phân hạng ấy như lúc nó mới ra đời nữa ... Nên em không bàn cãi vào việc đấy nữa. Cũng như trước đây đã có lúc mọi người hỏi Zace GL, Jolie và Isuzu HiLander có cùng hạng không khi Ô tô Xe Máy đưa cả ba chiếc vào một bài báo để so sánh .... Em không có ý kiến gì cả ...

P/S: GMC thì ở mình, hồi trước ĐSQ Mỹ có dùng một chiếc Yukon Denali, dòng SUV lớn của GMC, còn Ford cũng có cả Expedition và Excusion nữa, Expedition nhỉnh hơn chiếc Explorer một chút, còn dòng Excusion to ngang ngửa chiếc Yukon và Escalade. Mấy chiếc này mang biển NG và đều thuộc ĐSQ Mỹ.

Chỉnh sửa cuối:

meoxinh

Xe tăng
Có mấy e Chevrolet Suburban cũng to ngang ngửa Es cụ chụp được chưa?

mdong

Xe tải
Không phải đâu cụ ah. Nếu xe NG vi phạm thì vẫn có thể dùng còi + gậy nhưng xử lý thì phải theo đường ngoại giao, thông báo lên bộ Ngoại giao của ta để gửi công hàm sang ĐSQ. Nói chung là rất phức tạp nên các bác CSGT nhà ta thường hết sức tránh. Cứ như cụ nói thì ông NG kia gây tai nạn chết người cũng không bị làm sao ah? Còn một điều nữa là trong cái xe ấy, và cả cái vùng đất đặt cái ĐSQ không phải là đất nước quê hương của họ đâu. ĐSQ chỉ là đất được họ thuê của ta, xây ĐSQ khi đặt quan hệ ngoại giao thôi. Quyền sử dụng theo luật pháp quốc tế. Miễn trừ ngoại giao. Kính cụ!!!
P/s: các cụ để ý, xe biển NG có cái gạch đỏ ngang giữa biển là xe của đại sứ đặc mệnh toàn quyền đó các cụ ah.