[Thảo luận] Linh đàm hàng loạt xe lại mất gương, các cụ cẩn thận

Whitehorse

Xe hơi
Em cách đây 2 tuần cũng bị lột sạch 4 cái nẹp cửa và 2 cái gạt nước, xe em vios ạ.
Tháng này oto không được phép gửi ở trong nhà trẻ vào ban ngày nữa nên trộm có nhiều cơ hội hơn.
Bên em CT3AX2 hôm nay không thấy ai kêu mất cả.

Hung Nissan

Xe buýt
Ông bạn em cũng vừa mới bị thịt mất đôi gương của Vios, vào hãng mua lại 1 đôi trị giá 12củ. Thôi thì đành làm từ thiện vậy:77:

tracker

Xe máy
Tuần trước rửa xe dưới Linh Đàm, ngạc nhiên là có 3 bác vào rửa thì cả 3 đều bị mất không cái này thì cái kia, tuy nhiên là có 1 điểm chung: các bác đều bị mất nắp logo bịt lazăng. Khu vực này bây giờ trộm cắp kinh thật. Đề nghị các cụ ở đó hợp tác với nhau để vài cái xe ra làm chim mồi, rồi ngồi rình, kiểu gì cũng tóm được mấy thằng đó. Nếu bắt được các bác cứ xử lý mạnh tay cho em.
Ps: các bác cho em xin cái răng của bọn nó để em làm đồ chơi nhé.:21:

alo_club

Xe buýt
Đôi gương Vios mà 12 củ cơ hả cụ, nặng đòn thế nhỉ :^)

lekhoa78

Xe tải
Ông bạn gần nhà em cũng vừa mất gương C200 buổi trưa hôm trước. E vẫn để Pre nhà em trước cửa nhà nhưng trộm vía chưa sao, bây giờ phải cẩn thận hơn. Hay là mấy bác cùng ở Linh Đàm tổ chức rình bắt đánh đập bọn này 1 trận ra trò đi. Em cũng ở Linh Đàm, tổ chức thì e tham gia với. Ngoài nạn mất gương thì còn rộ lên nạn mất chó nữa, nhà e cũng vừa mất con chó, nhà hàng xóm thì nó đi xe máy bắt ngay trước mặt chủ nhà mà ko đuổi được, Bọn nó cứ dùng thòng lọng.

HUYNHC240Tài khoản đã xác minh

Trên từng cây số
Website
www.Vietthinheec.vn
em có chú ếch kếp để 5-6 năm nay chưa mất cái gì, phải nói FOrd có dòng xe hay thật, để thoải mái mà chẳng thấy vặt cái gì :21::21::21:

zin1999

Xe hơi
em ở bên Pháp Vân tháng trước cũng 1 loạt xe bi chúng no xơi hết gạt nước và gương , em nghĩ bọn này với bọn bên Linh Đàm là 1 bọn . có 2 chú đi con wawe đỏ rất khả nghi , bọn em họp thạch bàn rùi cứ gặp la khám người , có đồ tháo trong người là phệt ..

kienvairo

Xe tải
hehe, cách đây 1 tuần, em để xe ở dưới khu CT3 X2, leo lên tầng 17 chơi 2 tiếng xuống, may vẫn còn. Em tin bà chủ nhà bảo, xe ở đây để qua đêm chưa ai bị sao bao giờ? đọc bài này thấy toát mồ hôi :21:

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Bắt được mấy thằng này cứ bịt mắt cắt tại chúng nó cho nó biết cảm giác mất tai như thế nào!:mad:
Em phục cụ thật, cụ liên tưởng quá giỏi. Em thì đề nghị thế này: Bắt được bịt mắt lại, các Ofer mỗi ông đến vặn tai nó 1 cái, thế cũng đủ cho nó chừa rồi.
Cái khó nhất của phương án này là phải "bắt được nó" cái đã.:21::21::21:

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
em có chú ếch kếp để 5-6 năm nay chưa mất cái gì, phải nói FOrd có dòng xe hay thật, để thoải mái mà chẳng thấy vặt cái gì :21::21::21:
Chưa đến lượt cụ đấy thôi, có ông đi Focus cũng nghĩ như cụ, và vừa mới hôm trước thì phát hiện ra là mình nghĩ sai, toàn bộ tem và nẹp đi hết.:'(:'(:'(

O2Green

Xe buýt
Website
maylockhongkhi.com.vn
Cảm ơn cụ nhắc nhở. Dưng mà em chạy Matiz chắc là ko sao cụ nhể? :^)
Hihi, thảo nào em mới thấy con Matiz đỗ ở No1 không có gương thì ra là của kụ à?:)):))

Quanh đó các cụ lái xe taxi Vạn Xuân đỗ rất nhiều, sao các cụ không of một bữa trong Linh Đàm rồi nhờ các cụ lái taxi trong thời gian chờ khách thì làm chim lợn luôn nhỉ?
Em cũng ở ngay Siêu Thị Hằng Vui, các cụ ới em cái em tham gia với.....(b)(b)

Ruarualady

Xe tăng
:21::21::21:
em đi chơi nửa tháng về nhà, nhìn cái xe thấy mất 1 tai. Thấy lạ, nhưng ko phải mất mà nó rụng xuống đất và ng tốt bụng nào đó đá nó vào gầm xe em. Híc...
Chả biết ai mà cám ơn.

Khà...

Nga Anh B2

Xe buýt
:21::21::21:
em đi chơi nửa tháng về nhà, nhìn cái xe thấy mất 1 tai. Thấy lạ, nhưng ko phải mất mà nó rụng xuống đất và ng tốt bụng nào đó đá nó vào gầm xe em. Híc...
Chả biết ai mà cám ơn.

Khà...
Thế xe của cụ để nửa tháng ngoài đường à?

blue esc

Xe tải
Em cũng hộ khẩu ở Linh Đàm. Cũng hay đỗ xe trong sân. Hôm trước thấy có bác gì bảo dạo này chúng nó hay vặt gạt nước. Bây giờ lại thêm vụ này.
Em đề nghị những Ofer nào ở trong Linh Đàm tập hợp nhanh chóng (có thể buổi tối cũng được) cùng lên phương án theo dõi, bảo vệ vợ 2.
Em nghĩ chỉ đơn giản là mỗi người chúng ta khi đi về thấy bất kỳ đối tượng nào khả nghi mà thông báo cho mọi người, nhờ các bác bảo vệ trong khu cùng hỗ trợ thì thế nào cũng tóm được mấy thằng mất dạy đấy. Đến lúc đó cắt tai hay xoắn tai đều là tùy các bác cả.
Cá nhân em sẵn sàng tham gia cùng các bác. Trên xe em cút nước, cờ lê có đủ hết. Chỉ cần các bác hô là em xách đồ chạy ... theo sau :D

Chỉnh sửa cuối:

dang_tim_xe

Xe điện
Em cách đây 2 tuần cũng bị lột sạch 4 cái nẹp cửa và 2 cái gạt nước, xe em vios ạ.
Tháng này oto không được phép gửi ở trong nhà trẻ vào ban ngày nữa nên trộm có nhiều cơ hội hơn.
Bên em CT3AX2 hôm nay không thấy ai kêu mất cả.
Bác ở cùng khu nhà em. Kiểu này em với bác hợp tác tóm cổ mấy thằng khốn đấy đi!!!(b)(b)

Các bác Linh đàm off bữa bàn kế chống trộm nhỉ?
Chuẩn ợ. Em thấy Linh Đàm rất nhiều bác OFer nhà ta.

hehe, cách đây 1 tuần, em để xe ở dưới khu CT3 X2, leo lên tầng 17 chơi 2 tiếng xuống, may vẫn còn. Em tin bà chủ nhà bảo, xe ở đây để qua đêm chưa ai bị sao bao giờ? đọc bài này thấy toát mồ hôi :21:
Khu nhà em có mỗi 12 tầng thôi ợ???:102::102::102:

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
3 năm trước Em đóng góp cho bọn đạo chích 7 cái gương ISUZU rồi, trong đó 5 gương ở LĐ. Sau này khi đã gửi xe gần 3 năm nay tự nhiên thấy khu X2 LĐ đông xe hẳn lên mà ít thấy hiện tượng mất trộm, bây giờ thấy tình trạng này rộ lên. Hóa ra là chúng nó vỗ béo.

Nói chung phương án bảo vệ tốt nhất là gửi tháng và 10-20k thôi các bác à.

Vấn đề là phương án chống trộm sẽ khó hiệu quả nếu k có sự đồng thuận hoặc phối hợp của bảo vệ chung cư và chính quyền. (tất nhiên mình cũng phải chịu đóng góp phí)

Taihoatu

Xe lăn
Matit của Cụ mà hớ hênh là chúng nó tháo cả 4 bánh đấy Cụ ạ. Đừng chủ quan.

Cám ơn Cụ chủ thớt đã nhắc nhở!

:41::41::41::41::41:
Ở mỹ đình nó kê gạch tháo cả 4 bánh Civic rồi cụ ạ

duytrong

Xe lăn
xe em spinton nó không bẻ đâu cụ nhỉ.:69:

viciv

Xe buýt
Hihi, thảo nào em mới thấy con Matiz đỗ ở No1 không có gương thì ra là của kụ à?:)):))

Quanh đó các cụ lái xe taxi Vạn Xuân đỗ rất nhiều, sao các cụ không of một bữa trong Linh Đàm rồi nhờ các cụ lái taxi trong thời gian chờ khách thì làm chim lợn luôn nhỉ?
Em cũng ở ngay Siêu Thị Hằng Vui, các cụ ới em cái em tham gia với.....(b)(b)
Khu nhà em lái xe taxi đỗ suốt đêm, mở volume của đài ông ổng cả đêm mà mấy xe xung quanh vẫn mất gương, cần gạt nước...Nên em nghi trong số các lái xe taxi có chú là tay trong của bọn kia đấy ợ.