[Thảo luận] Linh đàm hàng loạt xe lại mất gương, các cụ cẩn thận

Sóc nhỏ

Xe tăng
Các bác đầu tư cho em thế này đi, bắt được ngay. Các bác ra mua 02 cái Camera loại cắm USB 2Gb chỉ như cái USB thông thường, gắn phía trong tại vị trí tựa đầu 2 ghế trên mỗi cái trông 1 gương kiểu gì cũng bắt được.

Whitehorse

Xe hơi
Em update ở CT3AX2 tý.
Tối hôm trước 1 em CIVIC bị cắt 2 gương rất ngọt. Em này cách đây 1 tuần cũng đã bị cắt 2 gương ở cơ quan, thế mà hôm nay không tha. Không biết là cùng một đội tình nguyện hay là quên biển số.
Sáng hôm nay thì một em caren bị bóc mất 2 mặt gương. Chắc là không bẻ được gương nên vặt mỗi mặt

Tình hình là mấy hôm nay trộm hoạt động kinh quá
Kính các bác ở Linh Đàm, các bác có xe để ở dưới sân nên họp một buổi làm cái đề xuất trông xe ở đường mà các bác vẫn để, chứ không thì các bác lần lượt bị hỏi thăm hết đó. Xe em thì ghẻ nhưng cũng lo lắm.
Theo em thì yêu cầu lên HUDS để họ tổ chức trông xe, vừa tạo công ăn việc làm, vừa an toàn cho xe. Hiện nay các bãi trông xe cũng đã quá tải rồi.

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Muốn yêu cầu lên HUDS thì cần có ý kiến đồng thuận của các tổ trưởng cùng chính quyền thì mới tạo ra áp lực. Tuy nhiên nếu áp lực gì mà không có "động lực" thì mọi việc vẫn cứ bèo dạt mây trôi mà thôi.

Một cách nữa là các bác cứ để lộn xộn ở sân, để đúng chỗ ghi biển cấm, khi đó HUDS sẽ khiển trách BVCC, BVCC có ý kiến với tổ trưởng, tổ trưởng phê bình trực tiếp, ghi danh lên bảng tin thì lúc đó anh em nêu lý do và đề xuất họp để tìm hướng giải quyết khi đó may ra cỗ máy chính quyền mới chuyển động. Tuy nhiên phương án này cũng có rủi ro là trong thời gian đang chờ phương án giải quyết xe của anh em sẽ là vật thí mạng tiếp cho bọn đạo chích.

Tốt nhất là mình tự bảo vệ mình là hơn.

MaiMai

Xe buýt
Cháu xin bổ sung thêm: KĐTM Pháp Vân (hàng xóm) cũng đang trong cảnh náo loạn vì tệ nạn này. Hôm rồi chúng nó đem bao tải đi vặt gần chục bộ gạt nước ạ.
Nhà cháu sau vụ bị trụi cả 2 tai giờ đã yên vị trong bãi để xe rồi. :69:

O2Green

Xe buýt
Website
maylockhongkhi.com.vn
Khu nhà em lái xe taxi đỗ suốt đêm, mở volume của đài ông ổng cả đêm mà mấy xe xung quanh vẫn mất gương, cần gạt nước...Nên em nghi trong số các lái xe taxi có chú là tay trong của bọn kia đấy ợ.
Vậy à?em cũng nghi nghi, vì thấy taxi đỗ cả ngày cả đem ở đấy rất đông sao lại mất được nhỉ?:77:

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
Hình như bên x2 chả thấy mất mát gì hay sao ấy, em chả thấy ai có ý kiến gì:^). Xe pháo vẫn lành lặn(c)

MR_JAY

Xe tải
đêm chủ nhật em cũng bị mất 1 mặt gương còn 1 mặt gương chắc trộm tháo bị vỡ nên để lại:'(:'(:'(.xe em Click W nên thay cũng rẻ.qua mợ Minh0406 thay 2 cái mất 260K.mọi người chú ý để xe cẩn thận nhé
cám ơn mợ minh0406 nhé:6:(k)(l)

ga.quay

Xe tải
em cũng nghi nghi mấy bác xe ôm, taxi đang món mén muốn chuyển nghề lắm đó ạ :mad:

HUYNHC240Tài khoản đã xác minh

Trên từng cây số
Website
www.Vietthinheec.vn
Chưa thấy anh DUNGKHOM vào thông báo tình hình nhỉ
tay này sau khi bị khủng bố mất gương và cần gạt nước hồi chẳng có xe nào mất thì bây giờ vợ 2 của lão đang yên vị trong bãi gửi xe roài :21::21::21:

babetta04

[Tịch thu bằng lái]
Xe em cũng bị vặt 2 mặt gương phải lên mợ Minh thay rồi, mấy hôm trước bạn em đến chơi cũng bị vặt mất 2 tay altis. Bực mình quá

nolforever2003

Xe tăng
em tưởng Linh Đàm vứt xe đi ngủ chẳng ai sờ mà. thế mà ông bạn em bảo vào đấy mọi người để xe thoải mái, chẳng sao, an ninh tốt lắm. thế này lại phải cảnh giác đây:^):^)

XXeoMM

Xe điện
nơi có Biển và Em :c.............................:
Các bác đầu tư cho em thế này đi, bắt được ngay. Các bác ra mua 02 cái Camera loại cắm USB 2Gb chỉ như cái USB thông thường, gắn phía trong tại vị trí tựa đầu 2 ghế trên mỗi cái trông 1 gương kiểu gì cũng bắt được.
Bác có thể nói rõ hơn được không ạ?

vihali

Xe container
Hồi đầu năm, có hôm 6h sáng, bọn nó lên gối 1 củ gương con xe Yaris ngay trước mắt bảo vệ nhà Nơ 6, bảo vệ phi ra, nó bỏ chạy rồi quay lại với thanh kiếm lùa bảo vệ cố thủ trong nhà, đoạn đi ra lên gối tiếp con gương còn lại.

Với bọn này thì các bác có dám chiến không?

warong

Xe tải
Hồi đầu năm, có hôm 6h sáng, bọn nó lên gối 1 củ gương con xe Yaris ngay trước mắt bảo vệ nhà Nơ 6, bảo vệ phi ra, nó bỏ chạy rồi quay lại với thanh kiếm lùa bảo vệ cố thủ trong nhà, đoạn đi ra lên gối tiếp con gương còn lại.

Với bọn này thì các bác có dám chiến không?
Hôm trước em cũng vào Linh đàm, thấy 20-30 chục thanh niên tập trung ở đấy, đột nhiên rút kiếm cứ xoạt xoạt, đuổi nhau tung giời, em ngồi im trong xe, đánh ánh mắt ra thi thoảng nhìn trộm cái, sợ đến giờ các Cụ ạ. Linh Đàm giờ thành đô thị kiểu mẫu về tệ nạn chăng (c)

blue esc

Xe tải
Hôm trước em cũng vào Linh đàm, thấy 20-30 chục thanh niên tập trung ở đấy, đột nhiên rút kiếm cứ xoạt xoạt, đuổi nhau tung giời, em ngồi im trong xe, đánh ánh mắt ra thi thoảng nhìn trộm cái, sợ đến giờ các Cụ ạ. Linh Đàm giờ thành đô thị kiểu mẫu về tệ nạn chăng (c)
Vụ đấy dư nào ấy cụ nhể. Em chẳng thấy ai nói cả.

MrQuangHao

Xe tăng
Biết đi đâu về đâu....??Nhưng giờ đã có chỗ để về=
Vụ đấy dư nào ấy cụ nhể. Em chẳng thấy ai nói cả.
Công nhận Linh Đàm giờ trộm cắp như rươi:77::77::77:. Hôm trước em còn thấy mấy ông cầm gậy gộc đuổi theo mấy thằng mất dậy ăn cắp, đuổi theo đến cầu Dậu thì chúng nó té mất hút. Điên lắm, mà mấy cha an ninh nhà ta đâu hết rồi không biết nữa.:^):^):^)