Liệu toy có bị vượt mặt không các cụ?

AUDI.PRO

Xe tải
Cũng may là của e vẫn ổn bác ạ! Nhưng nếu có hỏng thì cũng bt thôI - cái nào cũng có xác suất nhất định mà.
Cái linh tinh hỏng thì sửa nhưng lỗi túi khí có khả năng gây chấn thương, hoả hoạn chắc ít nguy hiểm bác nhỉ?
Trước trên OF có chụp hình một em Forte đâm gốc cây vỡ mồm mà túi khí vẫn không bung đó cụ:)).

Luu Lehong

Xe container
Mấy ông hàn quốc ngu thấy mồ tổ luôn đưa nhiều đồ chơi vào làm chi để xác suất hư hỏng nhiều hơn cứ như matiz k có gì nên chẳng thấy hư hỏng gì (k hỏng những cái k có).
Phàm thì sướng cu phải mù mắt nhưng có bác cứ muốn sướng thôi chứ mù thì k chịu thật là hài vãi !
Xe hàn cạnh tranh ở phân khúc thấp và thị trường cho ngừoi tiêu dùng còn chưa dư dả tiền bạc hoặc mới dùng xe lần đầu nên NSX đưa thêm các tiện tích vào cho bắt mắt. Nhiều cái có cũng chả phải là cấp thiết, cả năm 1-2 lần dùng như nhớ ghế, contron, cửa sổ trời... Chất lượng đồ hàn về công nghệ điện tử, luyện kim thì chưa thể tốt như xe Nhật được, vì vậy có khi lại hay hỏng, gây khó chịu cho người dùng!
Còn nói các xe phân khúc trên hay hạng cao của Nhật thì cũng chả thiếu tiện ích gì mà lại bền, chỉ có cái là đắt thôi :D, người đủ tiền chơi thì không nhiều. Vì vậy, chỉ lấy xe làm phương tiện đi lại thì tiêu chí bền , hoạt động ổn định là quan trọng nên nhiều người vẫn lựa chọn xe Nhật!

Muon_biet

Xe cút kít
Chắc chắn Toyota sẽ bị vượt mặt bởi vinasuki của bác Huyên nhé.

1.6gli

Xe container
Xe hàn cạnh tranh ở phân khúc thấp và thị trường cho ngừoi tiêu dùng còn chưa dư dả tiền bạc hoặc mới dùng xe lần đầu nên NSX đưa thêm các tiện tích vào cho bắt mắt. Nhiều cái có cũng chả phải là cấp thiết, cả năm 1-2 lần dùng như nhớ ghế, contron, cửa sổ trời... Chất lượng đồ hàn về công nghệ điện tử, luyện kim thì chưa thể tốt như xe Nhật được, vì vậy có khi lại hay hỏng, gây khó chịu cho người dùng!
Còn nói các xe phân khúc trên hay hạng cao của Nhật thì cũng chả thiếu tiện ích gì mà lại bền, chỉ có cái là đắt thôi :D, người đủ tiền chơi thì không nhiều. Vì vậy, chỉ lấy xe làm phương tiện đi lại thì tiêu chí bền , hoạt động ổn định là quan trọng nên nhiều người vẫn lựa chọn xe Nhật!
Nhật họ có xe gì mà biết luyện kim vậy bác Quả?:))

Chỉnh sửa cuối:

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Nhiều cái có cũng chả phải là cấp thiết, cả năm 1-2 lần dùng như nhớ ghế, contron, cửa sổ trời...
Mấy cái này thì e sử dụng liên tục luôn bác - nếu bác nào xác định cả năm chỉ sử dụng 1-2 lần thì nên mua toy LD cho lành vì k có sẽ chắc chắn k thể hư hỏng

coolpix8700

Xe ngựa
Mấy cái này thì e sử dụng liên tục luôn bác - nếu bác nào xác định cả năm chỉ sử dụng 1-2 lần thì nên mua toy LD cho lành vì k có sẽ chắc chắn k thể hư hỏng
Bác đang "sướng" vì lần đầu tiên có mới sờ mó liên tục như vậy!
Cái xe thứ 2 từ thời ô kìa của em từ năm 1989 đã có đủ CC, cửa nóc,... Chạy trời tây, không khí trong lành, ít bụi khi nhiệt độ ngoài trời mát thì trong phố vẫn sử dụng của nóc cho thoáng. Còn CC thì hầu như chẳng bao giờ em sờ đến, kể cả ở những chỗ đường hạn chế tốc độ, chạy đều đều 90 cây cả tiếng đồng hồ, còn đường không hạn chế của họ thì tốc độ thay đổi liên tục, mỗi khi chuyển làn vượt xe trước, tốc độ không thể quá cao như phía trước thoáng được nữa,...
Còn đường VN thì với cái xe mới bây giờ, trên cao tốc mới HN-TN chẳng biết những cái khác họ có đặt CC hay không, nhưng không hề vi phạm quá 1km/h thì chỉ một lúc là em bỏ xa mấy cái xe khác... chạy trên xe cần nhanh (nhưng chấp hành luật), an toàn thì cái em rất cần là nó chạy đường trơn trượt (ngay cả trên cua) rất tốt, đường xấu, đông khi vượt cần rất nhanh vì khoảng trống rất ngắn thì nó cũng làm rất tốt, vô lăng lái tạo cảm giác rất chính xác khi phải lách qua những khe hẹp,... chứ em chẳng quan tâm đến mấy cái đồ chơi ấy. Chúng có vì ở VN không được lựa chọn, khi mua họ đã gắn vào xe rồi!

Chỉnh sửa cuối:

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Bác đang "sướng" vì lần đầu tiên có mới sờ mó liên tục như vậy!
Cái xe thứ 2 từ thời ô kìa của em từ năm 1997 đã có đủ CC, cửa nóc,... Chạy trời tây, không khí trong lành, ít bụi khi nhiệt độ ngoài trời mát thì trong phố vẫn sử dụng của nóc cho thoáng. Còn CC thì hầu như chẳng bao giờ em sờ đến, kể cả ở những chỗ đường hạn chế tốc độ, chạy đều đều 90 cây cả tiếng đồng hồ, còn đường không hạn chế của họ thì tốc độ thay đổi liên tục, mỗi khi chuyển làn vượt xe trước, tốc độ không thể quá cao như phía trước thoáng được nữa,...
Còn đường VN thì với cái xe mới bây giờ, trên cao tốc mới HN-TN chẳng biết những cái khác họ có đặt CC hay không, nhưng không hề vi phạm quá 1km/h thì chỉ một lúc là em bỏ xa mấy cái xe khác... chạy trên xe cần nhanh (nhưng chấp hành luật), an toàn cái em rất cần là nó chạy đường trơn trượt (ngay cả trên cua rất tốt), đường xấu, đông khi vượt cần rất nhanh nó cũng làm rất tốt, chứ em chẳng quan tâm đến mấy cái đồ chơi ấy!
Mỗi người mỗi khác mà bác! E cũng chả ngu đến mức bỏ ra 1 số tiền (cũng khá lớn so với thu nhập bình quân đầu người tại VN) để mua những cái mình k cần đâu - e cũng chẳng phải người mới sở hữu xe lần đầu đâu mà có cảm giác lâng lâng như bác nghĩ (e đã sở hữu 4 em và mỗi e sử dụng ít nhất là 3 năm).
Còn bác cứ nói xe hàn rẻ thì éo đúng => hợp lý mới chính xác ! bác cứ ss giá bên mỹ với các dòng xe khác và khi về đến VN thì ntn là biết ngay (nếu bác mà nói ở Mỹ dân nó ngu nên mới mua xe hàn thì e botay+bochan.com lun).

coolpix8700

Xe ngựa
Mỗi người mỗi khác mà bác! E cũng chả ngu đến mức bỏ ra 1 số tiền...
Các bác chỉ nói, nhưng thực tế lại không chấp nhận sự lựa chọn của người khác!
Nhiều người họ coi cái xe là phương tiện phục vụ cho họ nên họ chỉ tập trung chọn lựa vào khả năng vận hành của cái xe (chạy đều, bền, ít phải chăm sóc,...), còn các bác luôn luôn ra ra "cái xe chỉ là phương tiện", nhưng tập trung vào tìm kiếm xe rẻ nhưng có nhiều đồ chơi để khi ngồi trên được bấm, vặn (không phải vô lăng),...
Đó là 2 hướng chọn xe khác nhau cho kết quả chọn được ra 2 loại xe khác nhau, nhưng các bác lại nhảy vào đây khoe khôn hơn...?

Chỉnh sửa cuối:

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Các bác chỉ nói, nhưng thực tế lại không chấp nhận sự lựa chọn của người khác!
Nhiều người họ coi cái xe là phương tiện phục vụ cho họ nên họ chỉ tập trung chọn lựa vào khả năng vận hành của cái xe (chạy đều, bền, ít phải chăm sóc,...), còn các bác luôn luôn ra ra "cái xe chỉ là phương tiện", nhưng tập trung vào tìm kiếm xe rẻ nhưng có nhiều đồ chơi để khi ngồi trên được bấm, vặn (không phải vô lăng),...
Đó là 2 hướng chọn xe khác nhau cho kết quả chọn được ra 2 loại xe khác nhau, nhưng các bác lại nhảy vào đây khoe khôn hơn...?
Bác ss giá xe kia sorento 2014 máy dầu với fortuner máy dầu xem e nào rẻ hơn? Hợp lý ở chỗ xe sorento được lắp ráp ở VN nên giá gần với các thị trường khác hơn (vd như santafe rất tốt nhưng về VN giá gần 1,6 củ do đó ít khách hàng hơn).
Còn việc bác nói ai k bít chứ e chẳng bao giờ khoe khôn cũng như chê người khác ngu - nhưng nếu người khác chẳng khôn hơn mình mà lại nói mình ngu thì rõ ràng họ ngu hơn mình rồi.

Blackfish

Xe tăng
Trước box này có 1 thánh chạy Ỉn 10 vạn lên đc con PS đỉnh cao ném đá con FT tơi bời :)
Giờ cũng 1 thánh chạy Ỉn 6 năm lên đc con Sorento cũng chê con FT hết lời :)
FT là cái xe cỏ vớ va vớ vẩn ấy mà, bận tâm làm giề . Các cụ thông minh ai lại làm thế :)

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Trước box này có 1 thánh chạy Ỉn 10 vạn lên đc con PS đỉnh cao ném đá con FT tơi bời :)
Giờ cũng 1 thánh chạy Ỉn 6 năm lên đc con Sorento cũng chê con FT hết lời :)
FT là cái xe cỏ vớ va vớ vẩn ấy mà, bận tâm làm giề . Các cụ thông minh ai lại làm thế :)
Á đù!!! k lẽ mình lỡ ngu rùi lại tiếp tục "ngậm nghe" để ngu tiếp (dấu ngu) mới là thông minh à? Cái xe cũng chỉ là một trong những cái thích ở đời thôi đếch phải "ông nội" mình để mình tôn thờ.
P/s : e có nhiều cái thích lắm nhưng cái nào cũng vừa đủ thôi - túm 1 câu : bỏ tiền để hưởng thụ chứ đếch phải bỏ tiền để làm nô lệ cho nó

Blackfish

Xe tăng
Á đù!!! k lẽ mình lỡ ngu rùi lại tiếp tục "ngậm nghe" để ngu tiếp (dấu ngu) mới là thông minh à? Cái xe cũng chỉ là một trong những cái thích ở đời thôi đếch phải "ông nội" mình để mình tôn thờ.
P/s : e có nhiều cái thích lắm nhưng cái nào cũng vừa đủ thôi - túm 1 câu : bỏ tiền để hưởng thụ chứ đếch phải bỏ tiền để làm nô lệ cho nó
Em thắc mắc thế này : Mỗi bác thấy mình thông minh khi biết tiêu tiền còn thiên hạ bỏ cả tỷ bạc ra mua cái xe thì họ không bằng bác nên không chọn Sorento giống bác nhỉ ? :))
Bạn em cũng vừa lấy con Sorento fom cũ gần chín loét , cũng có thằng lấy FT, thằng lấy CRV,Ever... nhưng chả thằng nào vỗ ngực tao "khôn" hơn thằng nào cụ ạh :D

camvolang

Xe buýt
cá nhân em là ngừoi tiêu dùng mong sao thị trường cạnh tranh lành mạnh, ai chất lượng mẫu mã đẹp chạy đúng và kịp xu hướng xảu xã hội sẽ thắng
mong các bác cứ cạnh tranh bằng cách giảm giá để ngừoi như chúng em có xe để đi lại thôi à

coolpix8700

Xe ngựa
...Bạn em cũng vừa lấy con Sorento fom cũ gần chín loét , cũng có thằng lấy FT, thằng lấy CRV,Ever... nhưng chả thằng nào vỗ ngực tao "khôn" hơn thằng nào cụ ạh :D
Ông bạn cùng phổ thông cũng đang đi So!
Ông ấy đi thì cũng chẳng sao và tụi em cũng hiểu vì sao ông ấy mua. Nhưng ngồi lên cái xe ấy và ngồi xe em (tụi em cũng đi nhiều nơi và ông ấy lại toàn đi ké) thì chắc chắn ông ấy có 1 cái cảm giác khác hẳn dù lên xe em thì chỉ được nghe VOV GT, khi không còn bắt được sóng nữa em tắt!

phuongtv_76

Xe container
Ông này có vấn đề về nhận thức, ông cứ tự sướng với cái thông minh của ông

Blackfish

Xe tăng
Ông bạn cùng phổ thông cũng đang đi So!
Ông ấy đi thì cũng chẳng sao và tụi em cũng hiểu vì sao ông ấy mua. Nhưng ngồi lên cái xe ấy và ngồi xe em (tụi em cũng đi nhiều nơi và ông ấy lại toàn đi ké) thì chắc chắn ông ấy có 1 cái cảm giác khác hẳn dù lên xe em thì chỉ được nghe VOV GT, khi không còn bắt được sóng nữa em tắt!
Em cũng may mắn đc cầm lái đủ các loại Suv òi...nói chung đã iêu chân dài nhưng loanh quanh 1củ to thì chỉ súp-lơ thôi chả được râu ngô đâu :D
Nghe các cụ tả về cảm giác lái mí cả hưởng thụ của mấy em Suv cỏ em ngại ơi là ngại :P

ducletrung

Xe container
Bác ss giá xe kia sorento 2014 máy dầu với fortuner máy dầu xem e nào rẻ hơn? Hợp lý ở chỗ xe sorento được lắp ráp ở VN nên giá gần với các thị trường khác hơn (vd như santafe rất tốt nhưng về VN giá gần 1,6 củ do đó ít khách hàng hơn).
Còn việc bác nói ai k bít chứ e chẳng bao giờ khoe khôn cũng như chê người khác ngu - nhưng nếu người khác chẳng khôn hơn mình mà lại nói mình ngu thì rõ ràng họ ngu hơn mình rồi.
Nói chuyện với mấy bác cool,Ráp phò,cá trắm thì nói cả ngày.Vào đúng chuồng thì Toyota là nhất quả đất,sang box khác dìm hàng Toyota không khác một đống mứt trôi sông.

RAVA

Xe ba gác
Nói chuyện với mấy bác cool,Ráp phò,cá trắm thì nói cả ngày.Vào đúng chuồng thì Toyota là nhất quả đất,sang box khác dìm hàng Toyota không khác một đống mứt trôi sông.
-Viết còn sai chính tả, nói thì ngọng níu nô thì pót ít thôi, về phổ cập thêm cấp 1 đi rồi lên đây chém tiếp nhé!:D