[Funland] Liệu "nói trước, bước không qua" (dành riêng cho khổ chủ Tân Hoàng Minh)

anhkhoihn

Xe tăng
Đọc xong biên bản mà vẫn chưa hiểu khoản 1 ngàn tỉ sắp về là lấy ở nguồn nào. Nếu là tiền bán trái phiếu thì chắc chắn cơ quan điều tra đã kê biên sẽ không được sử dụng trước khi xét xử vụ án ..... về nguyên tắc tang chức hay vật chứng của vụ án không được phép xử lý trước khi xét xử vụ án.

29S2929

Xe tăng
Dùng từ còn sai toét. Trái phiếu mà là đường cùng so với cầm đồ :))) thì TPCP cho ó gặm à?
Nếu vay được ngân hàng thì có cần phát hành trái phiếu lãi 12% chưa kể phí cho bên phát hành ko.

ngominh

Xe điện
Nếu vay được ngân hàng thì có cần phát hành trái phiếu lãi 12% chưa kể phí cho bên phát hành ko.
Xem LS TP nó kỳ hạn bao lâu
Vin nó cũng phát hành TP 10% cao hơn vay NH đấy
Tìm hiểu kỹ đi ko suốt ngày bị dắt mũi: :)))

whitewood

Xe buýt
Làm gì còn hy vọng thu hồi đc trong vụ này. Trái chủ là 1 trong các ưu tiên sau cùng trả nợ mà...

29S2929

Xe tăng
Xem LS TP nó kỳ hạn bao lâu
Vin nó cũng phát hành TP 10% cao hơn vay NH đấy
Tìm hiểu kỹ đi ko suốt ngày bị dắt mũi: :)))
Uh em có giỏi như cụ đâu mà bị xỏ mũi vào để dắt , Vin nó vay được thì có cần phát hành ko.À thôi em thua cụ , hehe cụ nhất ạ

Bastion.P

[Tịch thu bằng lái]
Toàn thánh chém như thật, đã hủy phát hành thì còn trái chủ nào ở đây nữa?

Làm gì còn hy vọng thu hồi đc trong vụ này. Trái chủ là 1 trong các ưu tiên sau cùng trả nợ mà...

Đông86

Xe điện
Giờ ngẫm lại e thấy mình kỹ tính phết
Đợt em cũng đi xem và sắp quyết mua bds nhà THM này, xong về lấn cấn ntn ngồi ncuu lai lịch chủ dự án thấy khiếp quá, nhìn kỹ mặt cả nhà chả dc ai lương thiện trừ con gái (mà lại con ngoài)
Thế là stop luôn, đến giờ nhìn các dự án của thm lẫn trái phiếu mới thấy quan điểm "trông mặt mà bắt hình dong" của mình nó đúng
Em hy vọng cụ Ngao5 sớm lấy lại dc tiền, nhưng cụ cũng phải chuẩn bị tâm lý nếu k dc như kỳ vọng, nhà họ vào đường cùng rồi
Bds THM mà có sổ đỏ riêng thì cũng mua được, dĩ nhiên giá phải mềm, nếu chỉ có sổ đỏ chung thì em không dám đâu, giá mềm cũng té thôi.

Đông86

Xe điện
Em xin hỏi cụ ngao mua trực tiếp của THM hay qua ngân hàng bảo lãnh ah. Cá nhân mua thì cần phải có chứng chỉ đầu tư trứng nữa cơ. Mong cụ sớm đòi được tiền.

Thaoprohp

Xe tăng
Vụ này tôi nghĩ các chủ nợ sẽ đòi được thôi ạ , chắc chắn là như thế.
nhưng điều quan trọng nhất là đòi được trong bao lâu thì xong ? Chia làm bao nhiều lần ? Mỗi lần là bao nhiêu ? Liệu có đến mùa quýt. ko ?

Các chủ nợ đứng trước nguy cơ mất trắng, nên để làm giảm áp lực tâm lý của họ, THM sẽ trả nhỏ giọt và kèm theo những lời hứa (ngay cả khi họ có đầy đủ tiền, họ cũng chắc chắn ko trả hết 1 lần đâu ạ) . Việc họ thực hiện thế nào thì các chủ nợ chỉ trông chờ vào "vận may" mà thôi.

tab00

Xì hơi lốp
Thấy bảo chủ nợ cũ & thông gia chung tay cứu bố con thằng D' rồi. Cụ Ngao5 mừng thầm dần đi.

fanmu1234

Xe container
Khác nhiều về bản chất lão ạ. Anh Thìn và anh 12 tầm.nhìn khác hẳn và họ làm biz thật chứ không như ông D THM.
ông 12 chỉ lấy tiền người sau trả cho người trước, không đầu tư gì

Tăng Minh Phụng mới là tầm nhìn siêu việt, TMP mua toàn đất nông nghiệp ở các khu vực ngon. Tiếc là khi ra tòa, thì nhà nước định giá m2 đất nông nghiệp mà Tăng Minh Phụng theo giá nhà nước, nôm na là không bằng tiền mua 1 que kem

fanmu1234

Xe container
E thấy căng đó cụ ạ, nên cứ xác định là mất cho nhẹ lòng. Chứ giờ cụ cứ huy vọng cái deadline 15.6, rồi sau đó lại là 1 lô các deadline khác tổn thọ lắm cụ ạ.
E tạm phân tích 1 số điểm như sau nhé:
1. Cái TP DN này nó là loại có kỳ hạn, nên chưa đến kỳ hạn họ chưa trả cụ tiền thì cụ cũng không làm gì được họ
2. Khi THM bị cho là phá sản, các TS của THM sẽ bị thanh lý & trả cho các chủ nợ, mà người nắm giữ TP đứng hàng ưu tiên rất thấp.
3. Khi bị PL quy kết cho là THM sử dụng or huy động trái phép TP, khung pháp lý cho việc hoàn tiền là ntn thì em e PL của ta chưa quy định rõ ràng lắm đâu cụ ạ

Nên như có cụ nào đã phân tích ở trên THM giờ hô hào là sẽ trả, chỉ là chiêu để thể hiện đây là quan hệ dân sự, tôi có mong muốn hoàn tiền, đến deadline 15.6 mà ko hoàn được thì lại đưa ra 1 deadline khác ...

Mà giờ THM làm gì có tiền mà hoàn, NN cũng sẽ không mua lại THM giá 0đ như mua lại bank đâu, còn cá nhân cứu thì lịch sử mới có a Gió được cứu thôi :-o
anh Gió nào vậy cụ ơi

sakai_yo

Xe lăn
Em xin hỏi cụ ngao mua trực tiếp của THM hay qua ngân hàng bảo lãnh ah. Cá nhân mua thì cần phải có chứng chỉ đầu tư trứng nữa cơ. Mong cụ sớm đòi được tiền.
Cụ ấy là hợp đồng hợp tác đầu tư trái phiếu với cty con, cụ ấy k phải là trái chủ ạ.