[Funland] Liệu "nói trước, bước không qua" (dành riêng cho khổ chủ Tân Hoàng Minh)

LinhNguyễn

Xe tăng
Em nghĩ trước mắt sẽ là bài đàm phán trả chậm để còn được xem xét nhẹ tội,còn trả được bao nhiêu,trong vòng bao lâu thì ko biết được. Cá nhân em rất thích những bài viết của cụ.Chúc cụ Ngao5 sẽ nhận lại được tiền.

khanhtb

Xe điện
doanh nghiệp phát hành trái phiếu thì Nhà nuoc kiểm soát ntn ạh

linhlove3

Xe đạp
Em cũng nghĩ THM đang gom tiền để chạy và trả nợ để gỡ cái án lừa đảo. Nghe nói họ nội nhà này cũng nhiều tay to có cả bank cả bán vàng nên hy vọng như cụ Ngao nói là họ sẽ trả. Em cũng chúc cụ Ngao5 sớm nhận lại tiền.
Chắc cụ ko biết, cách đây khoảng 7-8 năm trong cuộc họp với giám đốc các chi nhánh. CT bank đã nói, tôi biết và có họ với CT THM, chính vì vậy t cấm các a mang và cho vay các dự án của THM
Đến giờ mới thấy câu nói này thấm thật

Đông86

Xe điện
Em được THM chào trái phiếu, lãi xuất hấp dẫn, nhưng phần đảm bảo hãi quá, té lẹ cho nó lành. Thế là may rồi.

Đông86

Xe điện
Nhiều bác vẫn ngây thơ nhể. Giấy tờ đất chắc chắn là cắm ngân hàng rồi. Ko vay được ngân hàng nên mới lách luật phát hành trái phiếu lòng vòng. Giờ muốn bán phải ký 3 bên và tiền về thì ngân hàng nó thịt để thu hồi nợ trước. E rằng việc trả tiền lại là điều bất khả thi. Nhưng dù sao còn hy vọng vẫn hơn vô vọng. Còn thở là còn gỡ
Vâng cụ. Khi bên phát hành vỡ nợ nếu tài sản đã cắm thì ngân hàng được thu nợ trước, "khổ chủ" như cụ Ngao phần lãi thì còi rủi ro mất sạch. Cách làm vậy là bất công, với ngân hàng nếu là phi vụ làm ăn thì phải có thắng có thua.

Thích Húp Sò

Xe máy
Chuyê
Trước hết xin phép Min/Mod để cho những khổ chủ vụ Tân Hoàng Minh (dưới đây gọi tắt là “khổ chủ”) được xả xì trét, vì bây giờ cũng chẳng có gì cần phải giữ bí mật nữa
Theo những nguồn tin khả tín, thì 15/6/2022 tới đây, Tân Hoàng Minh sẽ trả tiền cho các cụ
Các cụ cũng biết, em là một khổ chủ với số tiền 1 tỷ 640 triệu VND, nên em không thể là “chân gỗ” hoặc phát ngôn cho Tân Hoàng Minh
Chắc các cụ còn nhớ thớt trước (đã bị khoá) em có những nhận định khác với nhiều cụ. Có cụ còn cười vào mũi em rằng, em u mê tin vào Tân Hoàng Minh
Lúc chuyện vỡ lở, em hiểu gốc rễ của vấn đề, đó là Tân Hoàng Minh cần tiền để mua thêm đất để kinh doanh và “uống nước cống để giải khát”, và Tân Hoàng Minh đủ tiền để trả cho khổ chủ, chứ không phải họ đã trả nợ sạch hết tiền như nhiều cụ võ đoán
Ngay từ ngày đầu họ đã rao bán 2 lô “đất vàng”, Người mua (các cụ cũng đoán được là ai) ép giá Tân Hoàng Minh. Già néo đứt dây. Thế là Tân Hoàng Minh bán cho một người khác. Hiện họ đã có đủ tiền trả khổ chủ rồi
Thoạt đầu có cụ PM cho em là nên thuê luật sư? Em can, vì ở xã hội Việt Nam ngày nay, luật sư cũng phải chịu vòng kiềm chế. Em khuyên cứ im lặng chờ nhà nước xử trí, đừng mất tiền ngu cho một bộ phận luật sư (không phải tất cả) những kẻ “đơm đó ngọn tre”
Em theo dõi thì thấy là trong hàng ngũ khổ chủ, có nhiều người mắc khá nhiều tiền ở cái gọi là (so-called) “trái phiếu. Những người này có thế lực và có những tiếng nói trong xã hội, nên họ đã tác động đến việc xử lý vụ Tân Hoàng Minh. Tân Hoàng Minh tất nhiên muốn (và bắt buộc) phải trả tiền cho khổ chủ rồi, chẳng cần tác động, nhưng, như các cụ biết ở ta thì mọi chuyện không đơn giản vì có người muốn “tại sao không làm phức tạp trong lúc có thể làm đơn giản được”
Biết rằng nói trước bước không qua, nhưng em cứ liều mạng dự đoán thế. Nếu sai các cụ cứ chửi, gạch đá bà hàng nước nhé, đừng chửi em, tội cho em

Kính
Chuyện đất cát là đến mệt.

Mr.Grass

Xe buýt
Thu được 50% là mừng, 70% là kỳ vọng
có gom lại hết... kể cả tk gửi ở Síp chẳng hạn nếu có thì cũng chả có đủ 10% mà trả nên nếu là e thì thôi chấp nhận trả 2-3% trung bình người nhiều thì 5% ng ít 0.5-1% ai ko đòi thì thôi gọi là có lấy cái giảm án, sau đó thì con cháu ra tù còn có cái để hoành tráng tiếp chứ tội gì.

Chuột bạch

Xe container
có gom lại hết... kể cả tk gửi ở Síp chẳng hạn nếu có thì cũng chả có đủ 10% mà trả nên nếu là e thì thôi chấp nhận trả 2-3% trung bình người nhiều thì 5% ng ít 0.5-1% ai ko đòi thì thôi gọi là có lấy cái giảm án, sau đó thì con cháu ra tù còn có cái để hoành tráng tiếp chứ tội gì.
Một số vụ thì khổ chủ cũng thu hồi được ít vốn

Điển hình thì có Khang linh - BRVT, có người thu hồi được đến 95%

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Không thể tin anh lại mua trái phiếu này...
Em mong anh sớm lấy được 100% tiền. A chứ tác động truyền thông như này đi, nhất định THM phải trả cho anh 100% tiền. Đặc biệt lúc này là lúc hắn ta chưa có án.

onghabeo

Xe tăng
Em cũng nghĩ THM đang gom tiền để chạy và trả nợ để gỡ cái án lừa đảo. Nghe nói họ nội nhà này cũng nhiều tay to có cả bank cả bán vàng nên hy vọng như cụ Ngao nói là họ sẽ trả. Em cũng chúc cụ Ngao5 sớm nhận lại tiền.
Cũng mong THM bán được đất và trả hết nợ , đừng như Tăng Minh Phụng

manhcsic

Xe Cứu Trợ
Ngao5 cụ có nhu cầu mua thêm lời hứa không. Trên OF này hứa rồi quên, kiếm được bát phở hứa vêu cả mồm đấy.

Bastion.P

[Tịch thu bằng lái]
E thì đoán cụ chủ cũng biết, nên đưa vụ việc lên đây để gây áp lực cho tụi tmh, rất smart đấy :D

Không thể tin anh lại mua trái phiếu này...
Em mong anh sớm lấy được 100% tiền. A chứ tác động truyền thông như này đi, nhất định THM phải trả cho anh 100% tiền. Đặc biệt lúc này là lúc hắn ta chưa có án.

Chỉnh sửa cuối:
12% lãi trái phiếu cũng chưa thơm đến mức giống miếng pho mát mà nhiều bác đã vội chê trách cụ chủ là tham lam. Có điều cụ chủ không chịu tìm hiểu kĩ trước khi xuống tiền thôi.

OTheAh

Xe tăng
Trước hết xin phép Min/Mod để cho những khổ chủ vụ Tân Hoàng Minh (dưới đây gọi tắt là “khổ chủ”) được xả xì trét, vì bây giờ cũng chẳng có gì cần phải giữ bí mật nữa
Theo những nguồn tin khả tín, thì 15/6/2022 tới đây, Tân Hoàng Minh sẽ trả tiền cho các cụ
Các cụ cũng biết, em là một khổ chủ với số tiền 1 tỷ 640 triệu VND, nên em không thể là “chân gỗ” hoặc phát ngôn cho Tân Hoàng Minh
Chắc các cụ còn nhớ thớt trước (đã bị khoá) em có những nhận định khác với nhiều cụ. Có cụ còn cười vào mũi em rằng, em u mê tin vào Tân Hoàng Minh
Lúc chuyện vỡ lở, em hiểu gốc rễ của vấn đề, đó là Tân Hoàng Minh cần tiền để mua thêm đất để kinh doanh và “uống nước cống để giải khát”, và Tân Hoàng Minh đủ tiền để trả cho khổ chủ, chứ không phải họ đã trả nợ sạch hết tiền như nhiều cụ võ đoán
Ngay từ ngày đầu họ đã rao bán 2 lô “đất vàng”, Người mua (các cụ cũng đoán được là ai) ép giá Tân Hoàng Minh. Già néo đứt dây. Thế là Tân Hoàng Minh bán cho một người khác. Hiện họ đã có đủ tiền trả khổ chủ rồi
Thoạt đầu có cụ PM cho em là nên thuê luật sư? Em can, vì ở xã hội Việt Nam ngày nay, luật sư cũng phải chịu vòng kiềm chế. Em khuyên cứ im lặng chờ nhà nước xử trí, đừng mất tiền ngu cho một bộ phận luật sư (không phải tất cả) những kẻ “đơm đó ngọn tre”
Em theo dõi thì thấy là trong hàng ngũ khổ chủ, có nhiều người mắc khá nhiều tiền ở cái gọi là (so-called) “trái phiếu. Những người này có thế lực và có những tiếng nói trong xã hội, nên họ đã tác động đến việc xử lý vụ Tân Hoàng Minh. Tân Hoàng Minh tất nhiên muốn (và bắt buộc) phải trả tiền cho khổ chủ rồi, chẳng cần tác động, nhưng, như các cụ biết ở ta thì mọi chuyện không đơn giản vì có người muốn “tại sao không làm phức tạp trong lúc có thể làm đơn giản được”
Biết rằng nói trước bước không qua, nhưng em cứ liều mạng dự đoán thế. Nếu sai các cụ cứ chửi, gạch đá bà hàng nước nhé, đừng chửi em, tội cho em

Kính
Mong cụ thu lại dc gốc

ubisapro

Xe trâu
Thật lòng e chả hi vọng được trả hết.

TsarPutin

Xe tăng
Giờ ngẫm lại e thấy mình kỹ tính phết
Đợt em cũng đi xem và sắp quyết mua bds nhà THM này, xong về lấn cấn ntn ngồi ncuu lai lịch chủ dự án thấy khiếp quá, nhìn kỹ mặt cả nhà chả dc ai lương thiện trừ con gái (mà lại con ngoài)
Thế là stop luôn, đến giờ nhìn các dự án của thm lẫn trái phiếu mới thấy quan điểm "trông mặt mà bắt hình dong" của mình nó đúng
Em hy vọng cụ Ngao5 sớm lấy lại dc tiền, nhưng cụ cũng phải chuẩn bị tâm lý nếu k dc như kỳ vọng, nhà họ vào đường cùng rồi

muachieukyniem

Xe điện
Câu 8 THM nói đến 15/6 sẽ thu xếp đc 1000 tỷ để trả NĐT.
Câu 9: THM cũng nói phải thu xếp trả ngân hàng, phần còn lại trả cho cơ quan nhà nước. Còn nhà nước trả cho NĐT thế nào thì ko rõ :))

Chỉnh sửa cuối: