[Funland] Liệu nó là Auth hay Fake hả các cụ ?

Wakeup

Xe điện
Em thấy nhan nhản hàng quảng cáo là hàng xịn nhập từ Peru, hay Brazin về :D
Hỏi bọn bán hàng có biết mấy nước này nó nằm ở đâu không, tiền cước nhập về VN ntn mà sao hàng bán rẻ thế thì im re.

nguarung

Xe điện
không có hàng dư đâu các Cụ , Mợ. Quản lý vật liệu đầu vào và ra chặt luôn đối với hàng thuê gia công của những hãng tử tế tên tuổi. Lỗi cũng hủy hoặc chuyển về bản quốc .
( hàng lỗi tuồn ra sau khi "đã được hủy" thì có nhưng hiếm lắm )

Thường mấy hàng bán thị trường là đặt hàng làm Fake luôn!Em "nghe nói" Ngay dìa HN mấy huyện chuyên từ quần áo đến bánh kẹo! còn hàng ngược từ EU về thì của anh hàng xóm .
Chuẩn luôn cụ, hàng gia công cũng là dạng tạm nhập tái xuất nên quản lý đầu vào đầu ra rất chặt, làm gì có dư.

Lam__Phương

Xe điện
Hàng xịn nhảy được hoàn toàn có phụ thuộc vào tâm người bán và trình người mua chứ thiếu gì, VN giờ là công xưởng gia công của TG các cụ mua đồ xịn giá thấp k thích lại cứ thích vác từ Mỹ về mới là xịn hay sao;))

Sheldon

Xe buýt
Thôi xong, tsb cái bọn lừa đảo, e tin chúng nó sái cổ. Thế còn "hàng móc công" thì sao hả các cụ mợ? Có phải xịn ko?

Ở Quảng đông có những dây chuyền may mà cho ra sản phẩm hàng fake đẹp hơn hàng thật luôn kể cả về chất liệu vải lẫn đường may.
hàng thời trang Quảng Châu khó mà phân biệt được đâu auth và đâu fake

v0_tjnh_thj_s4o

Xe tăng
Cá nhân em 1 là Auth, real. 2 là Fake. Không có VNXK, xuất dư, hay tuồn, Rep 1:1... Mấy từ mỹ miều như xuất dư hay VNXK chỉ để moi tiền khách thôi

Thôi xong, tsb cái bọn lừa đảo, e tin chúng nó sái cổ. Thế còn "hàng móc công" thì sao hả các cụ mợ? Có phải xịn ko?
Xưa khó khăn mới có hàng này, giờ họ chẳng nhọc công thế đâu cụ, sang bên kia đặt anh hàng xóm, vừa rẻ, vừa an toàn

Lam__Phương

Xe điện
Xưa khó khăn mới có hàng này, giờ họ chẳng nhọc công thế đâu cụ, sang bên kia đặt anh hàng xóm, vừa rẻ, vừa an toàn
Cụ nhầm đấy, hàng nhảy hàng dựng hàng đểu tùy theo mô hình theo quy mô chứ ở VN hở khâu nào chén khâu đó. Nói chung các cụ k làm trong ngành nhưng chém thì như thần luôn :))

Ni No Kuni 2

Xe điện

MaziaH

Xe tải
Hiện tại VNXK mà là hàng auth bán rẻ ngoài thị trường giờ phải là mấy món xuất Hàn vì đơt covid vừa rồi chỉ có hàng đi Hàn vẫn còn tiếp tục sản xuất, còn các loại khác thì có khi date từ lâu lắm rồi

HoaMaudon

Xe tăng
Quan điểm của em đây ạ:

- Xuất dư: Dư gì mà lắm thế, các Cụ Mợ làm trong ngành dệt may chắc chắn sẽ cười tủm tỉm khi nói đến khái niệm Xuất dư
- Lỗi: Cũng tương tự, lỗi gì mà lắm thế ạ. Lão nhà em cách đây hơn chục năm được cho 1 cái áo Triumph :P ,áo khoác, màu xanh quân đội, thấy về hớn hở khoe là hàng của hãng xe đặt may để tặng kèm theo xe, chỗ Cty chiến hữu là đối tác gia công, những cái áo lỗi (cúc, lá gió,đường khâu ...) chỉ khéo lắm mới nhặt ra được mấy cái, còn lại hãng nó thu hồi hết ạ

Thế nên, tất cả những cái gì là xuất dư, là lỗi, là nọ là chai thì đơn giản, nó là FAKE
Hàng chỉ có 2 loại: Auth và Fake

Hết ạ

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]
Hàng xịn nhảy được hoàn toàn có phụ thuộc vào tâm người bán và trình người mua chứ thiếu gì, VN giờ là công xưởng gia công của TG các cụ mua đồ xịn giá thấp k thích lại cứ thích vác từ Mỹ về mới là xịn hay sao;))
Nếu đúng là như thế thì em sẵn sàng mua hàng chôm ! Gì chứ cứ lợi nhà lên đầu đã , lo gì cho mấy thằng tư bản.

HoaMaudon

Xe tăng
Nhưng mấu chốt là mua 1 cái hàng hiệu nhảy, nói trắng ra là ăn cắp hoặc nhái dựng, mà tâm thế mặt ưỡn ngực kênh như dùng hang auth cơ, thế mới là đốn mạt ạ

Xin lỗi em dùng từ nặng

Chứ còn xác định mua 1 cái sản phẩm chất lượng tốt giá rẻ, thì cứ dùng hàng hãng vừa tầm, hoặc dùng hàng nhảy kia nhưng lột bỏ nhãn hiệu đắt tiền đi, cho y phục xứng kỳ đức

Bản chất là tiền ít nhưng sỹ hão

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]
Nhưng mấu chốt là mua 1 cái hàng hiệu nhảy, nói trắng ra là ăn cắp hoặc nhái dựng, mà tâm thế mặt ưỡn ngực kênh như dùng hang auth cơ, thế mới là đốn mạt ạ

Xin lỗi em dùng từ nặng

Chứ còn xác định mua 1 cái sản phẩm chất lượng tốt giá rẻ, thì cứ dùng hàng hãng vừa tầm, hoặc dùng hàng nhảy kia nhưng lột bỏ nhãn hiệu đắt tiền đi, cho y phục xứng kỳ đức

Bản chất là tiền ít nhưng sỹ hão
Thế mua hàng sale cũng nhục mợ nhỉ !

toankhuc

Xe hơi
Chả là em thấy hàng quần áo Vnxk bao chuẩn xịn giá rẻ hơn cả hàng sale rất nhiều .Các cụ các mợ cho em hỏi hàng Vnxk với xuất dư , chuẩn lọ chuẩn chai thì là hàng aith dạng bán thành phẩm được chôm ra hay fake ạ ?
Ngoài ra mua ở các shop hàng nhập về liệu có dễ bị dính loại này không ạ ?
Tem tag bây giờ em nghĩ in đơn giản, kể cả là 1 số loại hơ lửa !
Pha ke cụ ạ

Quê bầm

Xe container
Nghe hàng tuồn ra ngoài với hàng xuất dư mà em ko nhịn được cười.
Hơn trục năm trước em có dịp công tác khoảng tuần tại mấy nhà máy chuyên của Prada, Timberland, Clark tại Việt Nam, khi đi làm toàn bộ nhân viên và công nhân được yêu cầu thay ngay giầy dép, đồng phục của Công ty từ cổng vào (khoảng hơn 4 vạn công nhân lúc đó). Hệ thống của họ quá hoàn thiện đến ngưỡng mộ, ERP của họ tích hợp toàn bộ từ Bán hàng, mua, kho, kế toán tài chính, lập kế hoạch. Hàng ngày xuất ra bao nhiêu mũi giày, bao nhiêu peer da, bao nhiêu cái dây giày, bao nhiêu cái khuy ốc khâu lên giày,... Họ theo doi chính xác từng con ốc, xưởng nào làm sai hỏng/hay mất sẽ truy ngay được ra ca nào, tổ nào, do ai làm hỏng chứ chưa nói mất, đến con ốc, sợi dây cũng ko thể lọt ra ngoài được (họ theo dõi so sánh đầu vào và đầu ra chính xác tại từng thời điểm, nên để nói tuồn thành phẩm ra ngoài là điều bất khả thi.

HỌ bảo vệ thương hiệu đến cùng nên sản phẩm lỗi dù nhỏ nhất cũng sẽ được hủy ngay, ko tận dụng vật tư linh nhé.

Mua sp trên face nói là hàng tuồn với xuất dư xác định luôn nó đi từ bên láng giềng qua tiểu ngạch về thôi.

goldsmith

Xe buýt
Em nghĩ là có các cụ ạ.
Năm lâu em mua 1 cái áo gió zara của hàng vnxk, sau đấy em mua thêm 1 cái hàng xịn thì thấy nó giống nhau lắm. Có lẽ do em người trần mắt thịt không phân biệt được. Độ bền cũng như nhau.
Cũng năm đó em có mua 1 cái áo gió Massimo Dutti hàng vnxk em vẫn giữ đến bây giờ vì ít mặc, vải vóc đường may, phụ kiện khuy khoá nom rất chuẩn. Tối em chụp lên các cụ thẩm xem sao.
Cách đây mấy năm em có đi lấy vải phế liệu cùng ông anh ở xí nghiệp may dưới mạn Vĩnh Bảo thì thấy hàng dư với tuần ra là có nhưng 1 vài cái thôi.
À, 2 cái áo em mua giống hàng thật kia đều không mua của mấy ông thương thịt Of :))
3,4 năm trước
Có lần em mua 2 cái sơmi của thương gia chỗ 31 hay 131 Khâm Thiên, về giặt được 3 lần nó co đến rốn :)) Chắc hàng lỗi :))