[Funland] Liệu nó là Auth hay Fake hả các cụ ?

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]
Làm gì có chuyện Ngon Bổ lại còn rẻ bán tràn lan thế.
Em mấy thứ hàng hiệu như ví, giày…. Thi thoảng vui mua tí chứ chả có tiền em nhờ đứa em bên Anh nó ra tận store chính hãng mua. Trước tết mua cho vợ cái túi LV, về Việt Nam! Quy ra tiền là 82tr. Thế mà bọn nó bán đầy 7x, 6x
Còn quần áo thì một mua luôn hàng việt nam, còn cao cấp hơn có đại lý chính hãng thì em vào mua
Lv thì không sale nhưng xách về khai báo được khấu trừ , tại một số nước do quy đổi tỷ giá lại chênh rẻ hơn tý nữa cụ ạ. Nên cụ mua 82 họ nhập về 70 e nghĩ là đc. Ngoài ra còn nguồn hàng quà biếu không dùng đem bán luôn !
Mua đồ ăn cắp không những đáng khinh, mà còn vì phạm pháp luật đấy cụ!
Họ mua đồ không rõ nguồn gốc xuất xứ (Oem , tháo xe , bảo hiểm,.... ) thôi chứ có mua đồ ăn cắp đâu mà xử lý đc ! Có kiot bán nào bảo là đồ ăn cắp đâu , xử lý đc kiot thôi nhưng mãi Hn không xử đc

kemnamsu

Xe máy
Cái đó còn phải tùy từng shop và tùy tâm của từng chủ shop bán nữa ạ , hàng gọi là VNXK thì có nhiều loại hàng tuồn nhà máy ra ,hàng lỗi , hàng mẫu ,hàng may lại từ vải xịn , hàng xịn cắt tag, hàng may nhái , hàng TQ sản xuất .... thường các shop bán hàng VNXK họ hay trộn đủ các loại này vào để bán . Nếu am hiểu chút về thời trang và tinh ý thì sẽ nhặt được rất nhiều đồ vnxk xịn và đúng nghĩa ngon bổ rẻ thật ...

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]
Em chưa làm mảng dệt may thì ko rõ thế nào. Hồi 2012-2015 em làm gia công, sxxk thì cứ tự cân đối nguyên phụ liệu, thiếu thì khai thêm tròn tờ khai, thừa thì khai giảm, tờ khai hải quan gặp đỏ thì 75$ kiểm khống là hết chuyện.
Nói vậy để cccm có thể hình dung là làm xuất khẩu cũng ko phải tất cả đều chặt chẽ.
Câi này thì bình thường mà ! Hàng xk đi thì khai sử dụng linh phụ kiện nhập khẩu về với tỷ lệ hợp cách thấp tăng vật tư để đc hòn thuế .Phần chênh ra sản xuất bân nội địa. Nhưng đấy là hải quan thôi còn hãng đặt hàng ở mình thì họ kiểm soát vật liệu , phụ kiện cấp cho đơn vị may gia công chặt không thì toi !

Ngominh68

Xe buýt

Vienxu

Xe tăng
Cụ căn cứ vào đâu mà bảo chất liệu lẫn đường may đẹp hơn hàng thật thế cụ?
Tương đương thì còn nghe được. Nó làm đc hơn hàng thật thì nó đã gia công cho hãng cho nhanh đỡ phải làm hàng fake
Có những xưởng may gia công bên đó từ máy móc đến tay nghề thợ có thể nói là ngang với những nhà máy đấy Cụ ạ, chỉ khác là quy mô nhỏ lẻ thôi, Ok.. nếu Cụ trả tiền xứng đáng thì Cụ đặt hàng như thế nào họ làm đúng như yêu cầu của Cụ luôn.

Phviet

Xe đạp
Năm nào cũng có câu hỏi này. Tranh luận lúc nào cũng xôm ạ 😂
Cái vấn đề này nó thuộc về đức tin rồi. Cãi nhau qua lại ko giải quyết đc vấn đề gì cả.
Về cơ bản thì các cụ có cấu hình phổ thông tầm 60~ 75kg thì cũng ko nên "tin" có hàng xuất xịn làm gì ... Vì khoảng size này cầu vượt cung quá lâu rồi. Các cụ 80~ 110 kg ++ mà đi mua xuất dư toàn gặp hàng phake thì mới cần tranh luận.

Với giày cũng thế thôi... Ae size 43 44 45 46 47 mới cần lọ mọ chứ 39~ 42 thì thôi... Order và săn sale cho gọn lẹ.

Có mấy cụ trc nhắc đến shop trên tháp HN thì cũng biết rồi đấy . size to là chủ yếu... Ng Việt khó tiếp cận... Và nhiều shop bán xuất dư cũng gặp tình trạng như vậy .... Câu hỏi đặt ra là nếu xuất dư là 1 hệ hàng phake thì mấy ông bán hàng có bị dở hơi hay ko mà nhập toàn hệ size khó bán, không tối ưu hóa được lợi nhuận.

omerta77

Xe điện
Có những xưởng may gia công bên đó từ máy móc đến tay nghề thợ có thể nói là ngang với những nhà máy đấy Cụ ạ, chỉ khác là quy mô nhỏ lẻ thôi, Ok.. nếu Cụ trả tiền xứng đáng thì Cụ đặt hàng như thế nào họ làm đúng như yêu cầu của Cụ luôn.
Như ở trên e nói các nguyên liệu, phụ kiện, BTP của các hãng lớn thì các xưởng may gia công không thể mua được để mà làm mặc dù máy móc, tay nghề thợ như nhau. Nguyên liệu có thể cụ nhìn trông hình thức giống hệt nhau ko thể phân biệt đc nhưng chất lượng khác nhau nhiều lắm.
Đơn giản như đế giày Nike, Adidas hàng fake có thể hình thức giống hệt hàng chính hãng nhưng chất lượng khác hoàn toàn vì hàng chính hãng công nghệ nó là bí mật và ko bao giờ nó bán ra ngoài cả

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]
Như ở trên e nói các nguyên liệu, phụ kiện, BTP của các hãng lớn thì các xưởng may gia công không thể mua được để mà làm mặc dù máy móc, tay nghề thợ như nhau. Nguyên liệu có thể cụ nhìn trông hình thức giống hệt nhau ko thể phân biệt đc nhưng chất lượng khác nhau nhiều lắm.
Đơn giản như đế giày Nike, Adidas hàng fake có thể hình thức giống hệt hàng chính hãng nhưng chất lượng khác hoàn toàn vì hàng chính hãng công nghệ nó là bí mật và ko bao giờ nó bán ra ngoài cả
Khả năng là ăn fake cao đến 8-90% mất!!