[Funland] Liệu nó là Auth hay Fake hả các cụ ?

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]
Chả là em thấy hàng quần áo Vnxk bao chuẩn xịn giá rẻ hơn cả hàng sale rất nhiều .Các cụ các mợ cho em hỏi hàng Vnxk với xuất dư , chuẩn lọ chuẩn chai thì là hàng aith dạng bán thành phẩm được chôm ra hay fake ạ ?
Ngoài ra mua ở các shop hàng nhập về liệu có dễ bị dính loại này không ạ ?
Tem tag bây giờ em nghĩ in đơn giản, kể cả là 1 số loại hơ lửa !

hjenyen211

Xe tải
hàng rep 1:1 ợ:D

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org

vocuc_trongrong

Xe tăng
Hàng tuồn vẫn có chứ không phải không, như em mới mua 1 đôi Kalenji ở 1 shop loại mã màu không bán ở VN. Chỉ không có lót zin (mà thực ra cái lót thay thế nó còn ngon hơn cái lót zin của Ka) với lưỡi gà nó in tem nhiệt linh tinh chứ không phải kiểu gắn tag như hàng Decathlon. Còn đâu mọi thứ đều y hệt luôn. Nói chung mấy hàng kiểu này mà tên thương hiệu bình dân, ít tiếng tăm hoặc dạng độc lạ thì em nghĩ nó cũng chả làm fake làm gì cho mất công. Đã làm thì làm thương hiệu lớn chút bán mới dễ.

Bastion.P

[Tịch thu bằng lái]
Quan trọng là chất liệu thôi, hàng xịn thì bền chất bền màu, dùng lâu ko bị bạc, cũ.

Nếu chit cần dùng đủ tốt 1-2 mùa rồi bỏ thì ko cần quan tâm lắm đến auth hay fake, đẹp + rẻ thì mua chơi.

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com
Hàng tuồn vẫn có chứ không phải không, như em mới mua 1 đôi Kalenji ở 1 shop loại mã màu không bán ở VN. Chỉ không có lót zin (mà thực ra cái lót thay thế nó còn ngon hơn cái lót zin của Ka) với lưỡi gà nó in tem nhiệt linh tinh chứ không phải kiểu gắn tag như hàng Decathlon. Còn đâu mọi thứ đều y hệt luôn. Nói chung mấy hàng kiểu này mà tên thương hiệu bình dân, ít tiếng tăm hoặc dạng độc lạ thì em nghĩ nó cũng chả làm fake làm gì cho mất công. Đã làm thì làm thương hiệu lớn chút bán mới dễ.
Thôi tôi xin ông.
Hiểu chết liền.

C0c0

Xe tải
Không phải hàng Authentic thì là hàng fake thôi.

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]
Hàng chuẩn đặt hàng từ anh hàng xóm sang cụ nhé, muốn bao nhiêu VNXK cũng có
Thế là hành fake phải không ạ !
Quan trọng là chất liệu thôi, hàng xịn thì bền chất bền màu, dùng lâu ko bị bạc, cũ.

Nếu chit cần dùng đủ tốt 1-2 mùa rồi bỏ thì ko cần quan tâm lắm đến auth hay fake, đẹp + rẻ thì mua chơi.
Em thì xông xênh thì auth không thì thà dùng hàng noname còn hơn fake cụ ạ.

vocuc_trongrong

Xe tăng
Thôi tôi xin ông.
Hiểu chết liền.
Cũng bình thường thôi cụ, 5 năm trước hồi Decathlon còn chưa mở ở VN em từng mua 1 cái áo khoác chạy bộ, đạp xe của nó ở 1 shop lẻ bên ngoài. Giá cái áo này hồi đấy bằng mấy cái áo khoác fake Das cũng bán trong shop đó. Dù hồi ấy chả biết hiệu gì nhưng em nhìn mấy cái chi tiết khâu rất nhỏ sau lưng áo dùng cho thiết kế đóng mở mặt lưới để tạo khe thoáng khá khoa học. Lại thấy nó cắt sạch tag đoán là áo xịn nên vẫn mua. Mặc cả chạy xe thay áo nắng lẫn mặc chạy bộ từ đó đến giờ thì vẫn chả thấy nó bạc màu đi mấy dù chất vải 1 lớp khá mỏng.

Chỉnh sửa cuối:

Vienxu

Xe tăng
Ở Quảng đông có những dây chuyền may mà cho ra sản phẩm hàng fake đẹp hơn hàng thật luôn kể cả về chất liệu vải lẫn đường may.

GothicStyle

Xe hơi
Hàng thật dư, lỗi có nhưng rất ít và giá cũng không quá rẻ, vài brand tên tuổi ít hoặc mẫu không bắt mắt,cũ có xác suất gặp cao hơn chút... Sau đó là hàng Việt "lên-lắp ghép" hay Tàu "nhái từ tế" thật ra mua cũng ổn chất lượng tương đương so với tiền bỏ ra và thường là hàng này hay bán trên thị trường :D tệ nhất là hàng bên mình gia công nhái lởm lởm loại này thì rẻ nhưng xài không ra gì :D

bigman95

Xe điện
không có hàng dư đâu các Cụ , Mợ. Quản lý vật liệu đầu vào và ra chặt luôn đối với hàng thuê gia công của những hãng tử tế tên tuổi. Lỗi cũng hủy hoặc chuyển về bản quốc .
( hàng lỗi tuồn ra sau khi "đã được hủy" thì có nhưng hiếm lắm )

Thường mấy hàng bán thị trường là đặt hàng làm Fake luôn!Em "nghe nói" Ngay dìa HN mấy huyện chuyên từ quần áo đến bánh kẹo! còn hàng ngược từ EU về thì của anh hàng xóm .

TempAIDS

Xe hơi
không có hàng dư đâu các Cụ , Mợ. Quản lý vật liệu đầu vào và ra chặt luôn đối với hàng thuê gia công của những hãng tử tế tên tuổi. Lỗi cũng hủy hoặc chuyển về bản quốc .
( hàng lỗi tuồn ra sau khi "đã được hủy" thì có nhưng hiếm lắm )

Thường mấy hàng bán thị trường là đặt hàng làm Fake luôn!Em "nghe nói" Ngay dìa HN mấy huyện chuyên từ quần áo đến bánh kẹo! còn hàng ngược từ EU về thì của anh hàng xóm .
Hàng ngược từ EU về thì của anh hàng xóm là sao cụ? E cũng oder hàng eu thấy nơi sx ghi lung tung ko cứ China. Và e nghĩ đồ bên EU nó kiểm soát tốt, buôn hàng lậu hàng fake dễ đi tù lắm. Nên xác suất mua phải hàng fake theo em là ít hơn.

bigman95

Xe điện
Hàng ngược từ EU về thì của anh hàng xóm là sao cụ? E cũng oder hàng eu thấy nơi sx ghi lung tung ko cứ China. Và e nghĩ đồ bên EU nó kiểm soát tốt, buôn hàng lậu hàng fake dễ đi tù lắm. Nên xác suất mua phải hàng fake theo em là ít hơn.
Nó có vào EU bán đâu CỤ ! vòng hàng về VN luôn! ( hàng bán nhiều tại VN , Còn Cụ mua đơn lẻ tại cửa hàng bên đấy thì không lo lắm. )

Chỉnh sửa cuối: