[Funland] Liều mua ô tô khi chưa đủ tiền.

langtuvn9x

Xe tải
Em chia sẻ với cụ!Năm ngoái e cũng như cụ tầm tháng 9 năm ngoái e cũng định lấy cái xe tầm 4-500 mà lúc đó trong tay có được gần 300 đến lúc thấy thích lên đánh liều lấy con hơn tỷ cũng xoay chóng mặt nhưng được cái e vay của người nhà lên cũng không lo khoản lãi. Nhưng đúng là lấy xe có động lực lên làm để trả nợ cuối năm với đầu năm nay là e trả hết nợ az!:D chứ lúc mua cũng đánh liều thôi az!

Duc_Quang

Xe buýt
Em mới đi qua vài con xe siêu cỏ tầm giá 1 - 2 lít quay đầu thôi ạ. Giá xe giờ cũng rẻ, lại thêm nhiều chương trình trả góp, em đang phân vân không biết có nên 1 lần mạnh mẽ quyết đoán mua con xe hạng C không ạ, hay cứ tà tà cái xe che mưa che nắng tầm 3 đến 5 năm nữa dư tiền mua cho chắc ăn.

Quan trọng nhất vẫn là thu nhập, nói chung trừ hết mọi chi phí hàng tháng thì em cũng dư ra 10 đến 20 củ ạ.

Tiền có thể làn ra được, nhưng thời gian thì chỉ mãi mãi mất đi, bất chợt 1 lúc nào đó sau này, hoặc về già có thể ngẫm lại và tự hào rằng ngày xưa mình thật mạnh mẽ, sống chết vì đam mê, và có chút liều lĩnh.

Mong các cụ chia sẻ thêm ạ.
Nên sống chết vì đam mê khác cụ ơi, thật nhiều tiền thì không nói làm gì. Dư ra thế cũng chưa là gì và cụ nên dùng tiền để sinh ra tiền rồi mua xe mới sau, chứ mua bây giờ chỉ để thỏa cái tò mò và cảm giác hãnh diện của mình là có thể sau này sẽ thấy đó là một khoản đầu tư không khôn ngoan. Cụ đang đi xe gì? và định đổi sang xe gì? Xe gì thì cũng chỉ là cái để tránh mưa nắng, an toàn cho vợ con thôi, trừ trường hợp xe quá nhỏ hay nát quá hay đời sâu quá. Như cụ nói, giá trị của nó bây giờ tầm đôi trăm, vậy đối với đa số mọi người là xe đi vẫn tốt rồi, tất nhiên phải chăm sóc, để ý hơn xe mới nhưng như vậy còn hơn số tiền bị mất giá hàng năm do đi xe mới.

Xe Thánh

Xe buýt
Nên sống chết vì đam mê khác cụ ơi, thật nhiều tiền thì không nói làm gì. Dư ra thế cũng chưa là gì và cụ nên dùng tiền để sinh ra tiền rồi mua xe mới sau, chứ mua bây giờ chỉ để thỏa cái tò mò và cảm giác hãnh diện của mình là có thể sau này sẽ thấy đó là một khoản đầu tư không khôn ngoan. Cụ đang đi xe gì? và định đổi sang xe gì? Xe gì thì cũng chỉ là cái để tránh mưa nắng, an toàn cho vợ con thôi, trừ trường hợp xe quá nhỏ hay nát quá hay đời sâu quá. Như cụ nói, giá trị của nó bây giờ tầm đôi trăm, vậy đối với đa số mọi người là xe đi vẫn tốt rồi, tất nhiên phải chăm sóc, để ý hơn xe mới nhưng như vậy còn hơn số tiền bị mất giá hàng năm do đi xe mới.
Em chia sẻ với cụ!Năm ngoái e cũng như cụ tầm tháng 9 năm ngoái e cũng định lấy cái xe tầm 4-500 mà lúc đó trong tay có được gần 300 đến lúc thấy thích lên đánh liều lấy con hơn tỷ cũng xoay chóng mặt nhưng được cái e vay của người nhà lên cũng không lo khoản lãi. Nhưng đúng là lấy xe có động lực lên làm để trả nợ cuối năm với đầu năm nay là e trả hết nợ az!:D chứ lúc mua cũng đánh liều thôi az!
Xe cũ cũng chỉ thế thôi cụ ạ. Trừ mấy dòng xe đức chứ hàn vs nhật thì chỉ vậy thôi.
Em cảm ơn những ý kiến bổ ích của các cụ ạ, đôi khi cũng vì 1 phút ham muốn bề ngoài mà bất chấp nhiều thứ, vào đây em thấy được các cụ khai sáng ra nhiều điều.

alongcamepolly

Xe lăn
Xe cũ cũng chỉ thế thôi cụ ạ. Trừ mấy dòng xe đức chứ hàn vs nhật thì chỉ vậy thôi.
Thế là đi ít chứ như cháu đi 1 năm 1v thì 3tr 1 tháng đủ tiền xăng chưa sửa chữa gì; xe cháu mới 100%, chấm nhỏ 1.5 đó ạ

Em mới đi qua vài con xe siêu cỏ tầm giá 1 - 2 lít quay đầu thôi ạ. Giá xe giờ cũng rẻ, lại thêm nhiều chương trình trả góp, em đang phân vân không biết có nên 1 lần mạnh mẽ quyết đoán mua con xe hạng C không ạ, hay cứ tà tà cái xe che mưa che nắng tầm 3 đến 5 năm nữa dư tiền mua cho chắc ăn.

Quan trọng nhất vẫn là thu nhập, nói chung trừ hết mọi chi phí hàng tháng thì em cũng dư ra 10 đến 20 củ ạ.

Tiền có thể làn ra được, nhưng thời gian thì chỉ mãi mãi mất đi, bất chợt 1 lúc nào đó sau này, hoặc về già có thể ngẫm lại và tự hào rằng ngày xưa mình thật mạnh mẽ, sống chết vì đam mê, và có chút liều lĩnh.

Trả góp 1/3 xe là ok thoải mái cụ ạ. Nợ nhiều quá thì hơi mệt đầu.

TÔN

Xe container
Các cụ bảo rồi,liệu cơm mà gắp mắm
Bản thân e có 1,5 tỷ e cũng chỉ mua cái xe 200tr,tiền còn lại e làm việc khác.còn về đam mê với máu liều thì cụ ko bằng e đâu
Cụ có dám đập két của ông bà già lấy tiền đi mua xe như em ko :)) về bà già hỏi xe của ai bảo vừa mua,hỏi tiền ở đâu ra mà mày mua thì bảo tiền tối qua lúc mẹ đi ngủ con lấy trong tủ =))

Jonykey

Xe tải
Cảm thấy cố được thì nên cố cụ ak, mua là được, rùi đâu cũng vào đó cả thôi. Cứ tiếc tiền thì chả bao giờ có mà dùng.

DuongHL

Xe container
Lại là ông Nữ hoàng Hạ Long đội mồ sống dậy à?

xomlieuhn

[Tịch thu bằng lái]
Quan niệm của em là: nếu mua ô tô, thì giá trị xe chỉ được bằng tối đa 1/5 tổng tài sản của mình.

Tức là nếu các cụ để dành được 2 tỷ. Thì chỉ nên mua con xe max là 400 triệu. Con xe đầu tiên em mua cũng vậy, xe cỏ cũ và giá trị đúng bằng 1/5 tất cả số tiền em tích lũy được lúc đó.

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn

Tháng dư 20 củ mua tốt cụ ơi, em tháng dư 2 củ còn dám đây ạ :D

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Đời là mấy. Cụ cứ mạnh dạn làm con Bmw hay Mer cho nó sướng cái thằng người. Đằng éo nào chả nợ.

kitty phương

Xe máy
Mua để làm ăn thì được chứ đam mê là dễ ra đê lắm cụ thớt.

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Thiếu chút thì cụ mua tầm xe mà mình trả khoảng 18-24 tháng là xong nợ, có khi xe mới thêm động lực nhặt tiền trả nhanh hơn

haivina

Xe điện

Chơi thôi bác. Thắng làm vua, thua làm giặc. Em thì không.

wind_nol0v3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Tuỳ quan điểm mỗi người thôi, có người có 200 nhưng lại mua cái xe 1 tỏi, có người có 1 tỏi lại chỉ mua cái xe hơn 200. K hẳn ai đúng ai sai vì tuy theo nhu cầu từng người mà quyết đinh. Em thì thuộc dạng thứ 2 ăn chắc mặc bền, quan điểm xe là thứ tiêu sản dư tiền thì mua chứ k vay ngân hàng, nhà em mua chỉ mỗi về quê thi thoảng lấy hàng nên mua vừa phải, lúc cần thì cần thật nhưng có khi để k cả tuần chả chạy. Trước em chạy con hạng A, giờ nhu cầu cao hơn chút đổi con hạng B đủ dùng.

hieukon

Xe container
Em cũng đag dư tầm 250t. Định mua i10 2018 đổ lại đây

thangta29

Xe đạp
Phụ thuộc vào công việc và đam mê thôi. Em có một trong hai cái nên lấy con tỷ bạc trong khi mới có một nửa.