[Funland] Liều mua ô tô khi chưa đủ tiền.

landaumuaxe

Xe điện
ngày xưa cái hồi mới có bằng, đợt đấy là 2.2012 , thế là mua luôn con xe premacy giá 365tr về sơn tút bảo hiểm , độ xe đủ thứ thành gần 400tr con xe, mà mua xe lúc đó mẹ cho vay 150tr, vc e có 160tr, vay thêm chị gái mấy chục rồi mua đi, lần đầu có xe, tối chạy luôn từ nhà lên hồ gươm 1 vòng, sung sướng, để rồi đến 3.2013 là chia tay e nó, 3.2014 lại mua con xe 730tr, cả nhà cả cả có 150tr, vay mẹ 450tr và chị để mua, hồi xưa không hiểu sao ngáo thế, nồng nàn, hứa với vợ mua con mới đập hộp đi 5 , 10 năm để rồi 11.2015 lại chia tay e nó với giá 610tr...và hành trình cứ vậy vài đời xe sau, xe nào cũng lỗ...sau đó đến 2018 là cố định 1 em đi đến bây giờ, nhiều lúc nghĩ lại vẫn k hiểu sao mình lại đổi xe tốn tiền như vây, mà có khi còn nghĩ, cho làm lại có khi vẫn đi con đầu tiên , vì nó 7c, đủ cho cả nhà hơn con 5c bây giờ:))

triha_gaconlonton

Xe đạp
cụ nói chuẩn quá, em cũng giống cụ, lúc mua thì hơi bị phân vân và lăn tăn vì ai cũng khuyên là xe chỉ là phương tiện đi lại mà em lại còn vay gần như nguyên chiếc xe :v nhưng mua rồi đi thì chỉ thấy thoải mái, sảng khoái.
mua xe ở thành phố thì nhà phải có chỗ đỗ xe mới ngon chứ mang ra bãi gửi thì cũng cực quá cha,

Anh Trung Niên

Xe tải
Trong một ngày nóng nhất tháng 6/2021, trong ví có đúng 1.5 triệu. Em đã quẹt thẻ credit để lấy tiền mua con siêu xe hạng A giá 100 củ. Đến giờ em vẫn hài lòng với lựa chọn đó cụ ạ =))
Nên cụ thích thì cứ nhích thôi, đời sống đc bao lâu :D

UFA

Xe điện
vâng 5 người 10 ý, em cũng ko đánh giá gì người có tiền mà ko chịu mua xe hoặc người chưa có tiền mà bank mua xe.
Nhưng cơ bản người có xe thì đi đứng nó cũng sướng và nhàn hơn, nhất là đi xa về quê hay đi chơi nó chủ động. Tết nhất hay gia đình có việc ko phải nghĩ ngợi gì.
Hiện tại số người sử dụng xe hiệu quả ở VN ngày càng nhiều, nghĩa là mua xe về sẽ đi liên tục, ko phải để ngắm như trước. Càng ngày số này sẽ càng nhiều nên mua oto nó là xu thế rồi nhất là với điều kiện đc hỗ trợ tài chính như hiện tại.
Không biết bao h Việt Nam ra mô hình như Mỹ nghĩa là mua và cho thuê như máy bay. Trả tiền hàng tháng thuê trực tiếp xe từ đại lý, thích thì mua luôn, ko thích thì hết hợp đồng thì trả xe.
Nhà em 3 xe sử dụng hàng ngày, và e là người đi ít nhất nhà, mỗi tháng non 1000km, chả sao