[Funland] Liệu đã đến thời giá cho thuê mặt bằng kinh doanh giảm giá?

Canhcovang

Xe buýt
Em giờ tiêu tiền toàn trong ngõ xóm hoặc online thôi. Cửa hàng mặt tiền với trung tâm thương mại em chịu. Vì tiêu tiền những chỗ đó thì tiền trả khống cho mặt bằng quá cao. Phí tiền lắm.
Hôm rồi mua đôi giày thể thao adidas, ra hỏi cửa hàng mặt tiền hô 4 củ ko mặc cả. Em về đặt online chỉ có 2,6 củ.
Hầu hết lĩnh vực, kinh doanh offline sẽ bị online giết một sớm một chiều thôi các cụ ah.
- Thuốc tân dược mua theo đơn: Long châu bán online giao tận nhà.
- Tivi, tủ lạnh, điều hòa: Thợ sẽ nhập tận kho, đến lắp tận nhà cho các cụ.
- Oto điện: Tesla bán online ko cần showroom
- Thời trang, mỹ phẩm, đồ gia dụng: đầy trên shopee, lazada.
- Trang sức mỹ ký: Facebook, Titok....
- Food and drink: Now & grab food

@Chỉ còn vài dịch vụ là vẫn tư vấn bán online nhưng ít hoặc không giao tận nhà cho khách:
- Ăn nhà hàng (khách lười rửa bát)
- Du lịch trải nghiệm rừng, biển.
- Massage có xông hơi, tắm lá.
- Nha khoa, phẫu thuật chỉnh hình.
- Khám chuyên khoa, cấp cứu, điều trị nội trú.
- Ăn uống kết hợp vui chơi giải trí quy mô lớn.
- Tạp hóa tiêu dùng (bột canh, nước mắm...)

@ Em hay đùa các bạn chào shophouse nhà phố: "đến shophouse, em còn phải bán online mới có khách, thì mua nó anh bán hàng truyền thống gì cho khách ở cái shophouse đó bây giờ"

Chỉnh sửa cuối:

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

TRÂU VÀNG II

Xe tăng
Nhiều nhà chủ không cho thuê được thì cũng tự đứng bán hàng rồi, một số giao bán nhà luôn... những ai với họ tiền không còn quan trọng nữa thì họ mặc kệ, đắt bán, cho thuê chơi - rẻ để đó.
Nhà mặt phố sắp rẻ như rau rồi. Cố chờ vài năm nữa

ubisapro

Xe trâu
Các trung tâm thương mại lớn rồi cũng ít dần thôi. Giờ gần như chung cư (mặt đường) là lại thành trung tâm thương mại thì nhu cầu nào nuôi nổi. :D

Lee Saker

Xe điện
Em đi xem nhà đất các thứ cũng thấy có những nhà mặt phố/mặt ngõ to rao bán do khách trả mặt bằng rồi, tuy nhiên giá kỳ vọng của chủ nhà thì… 8-}.

dacsan.gt

Xe tải
Giá như này cụ chắc hàng xịn k? E mua online giá rẻ quá e cũng k dám mua, k có sự chênh lệch giá nhiều như vậy đâu
Real 100% nhé mợ, shop của Adidas VN mà, tất nhiên là phải canh sale chứ ko phải lúc nào nó cũng sale như vậy

Còn từ lâu đồ gần như đồ điện tử cháu mua onl tất rồi...kể cả quần áo mặc quen hãng r cũng mua onl hết, hay đơn giản như cây dyson này bt ngoài cửa hàng 11-13tr, mua onl có gần 8tr bảo hành như nhau thì tội gì cháu phải mua của cửa hàng

Chỉnh sửa cuối:

phonganngan

Xe container
Số 5 ngõ 1 phố Nghĩa Tân, Quận Cầu Giấy, Hà Nội
Website
chaca.com.vn
Đầu tháng em nhắn tin cho chủ nhà thông báo trả cửa hàng. 2 tuần sau cô chủ gọi bảo sao ko thuê nữa ah, hay thuê tiếp đi cô bớt cho chút.
Em hỏi là nếu bớt thì cô bớt bn ạ, cô bảo bớt thêm 2tr.
Nhà này em thue 25m2, trước dịch 13 củ, lúc hết dịch em nhảy vào thuê thì giá 11tr, giờ còn 9tr.
Thôi thì em lại thuê tiếp :)), lần đầu thấy chủ nhà đề nghị chuyện giảm giá :D
Ko giảm giữ khách, khách trả nhà lại vỡ cmn mồm. Cụ lượn phố cổ mới thấy nhà treo biển nhiều thế nào? Các phố trung tâm cũng lác đác có nhà treo biển.

Theo e dần dần nhà phố sẽ cho thuê ko dc giá nữa. Xu hướng sẽ chuyển dịch vào các trung tâm thương mại. Cụ cứ nhìn cái giá thuê ở aoen mới vãi ạ. Thế mà tranh nhau thuê đó. Hở ra là có thằng lấp ngay. Bọn nhật lùn giỏi thật
Nhà em đang cho thuê nhà mặt phố ở Nghĩa Tân 25 triệu/ tháng, người thuê khó khăn em có đề nghị giảm xuống 22tr và đóng chu kì 3 tháng nhưng người thuê vẫn trả mặt bằng vì lý do cá nhân. Sau đó em rao tiếp 25tr/ tháng thì công ty hải hà kotobuki đến đặt cọc tiền ngay để vào thuê không mặc cả, đóng chu kì 6 tháng, hợp đồng 3 năm. Mặt bằng ở đâu đẹp vẫn có sức hút riêng ạ

jingyongle

Xe container
Website
www.shopkorea.com.vn
Cửa hàng êm rao cho thuê tháng nay, vưỡn chưa cso ai chốt đây ạ, nản

Canhcovang

Xe buýt
Nhà em đang cho thuê nhà mặt phố ở Nghĩa Tân 25 triệu/ tháng, người thuê khó khăn em có đề nghị giảm xuống 22tr và đóng chu kì 3 tháng nhưng người thuê vẫn trả mặt bằng vì lý do cá nhân. Sau đó em rao tiếp 25tr/ tháng thì công ty hải hà kotobuki đến đặt cọc tiền ngay để vào thuê không mặc cả, đóng chu kì 6 tháng, hợp đồng 3 năm. Mặt bằng ở đâu đẹp vẫn có sức hút riêng ạ
Trai anh hùng đi với gái thuyền lan. Mấy đội thuê mặt bằng đẹp để kinh doanh + làm thương hiệu khách như vậy như kim đáy bể, chứng tỏ nhà cụ cho thuê rất đắc địa so với nhan nhản mặt bằng xung quanh.

anphudong

Xe tăng
Mình cho thuê nhà mặt phố mà 10 năm rồi giá vẫn giữ nguyên, chỉ đợt dịch là giảm 50% thôi.

phonganngan

Xe container
Số 5 ngõ 1 phố Nghĩa Tân, Quận Cầu Giấy, Hà Nội
Website
chaca.com.vn
Trai anh hùng đi với gái thuyền lan. Mấy đội thuê mặt bằng đẹp để kinh doanh + làm thương hiệu khách như vậy như kim đáy bể, chứng tỏ nhà cụ cho thuê rất đắc địa so với nhan nhản mặt bằng xung quanh.
Vâng ạ, cũng ở 1 khu phố nhà em đắc địa top 2 cụ ạ

Huthasa

Xe container
Mình cho thuê nhà mặt phố mà 10 năm rồi giá vẫn giữ nguyên, chỉ đợt dịch là giảm 50% thôi.
Chỗ em trước cho thuê 10 năm, thanh toán 3 năm 1, 2 năm tăng 10%. Giờ vẫn tăng giá theo năm nhưng kỳ thanh toán không được nhiều như trước.

anphudong

Xe tăng

anphudong

Xe tăng
Thế bán thôi để giữ vui, cứ để nhỡ giảm x lần lại mất vui cụ.
Có lên có xuống, có vào có ra :D Em cứ để cho thuê cũng đủ chi phí sinh hoạt của gia đình rồi, vài năm nữa kinh tế hồi phục biết đâu nó lại tăng nhiều nữa vì mặt tiền quận trung tâm thành phố nó cũng có giá trị riêng. hiện giờ thì thấy thị trường ảm đạm nhưng có đồng ra đồng vào là quý rồi cụ ah:

Canhcovang

Xe buýt
Có lên có xuống, có vào có ra :D Em cứ để cho thuê cũng đủ chi phí sinh hoạt của gia đình rồi, vài năm nữa kinh tế hồi phục biết đâu nó lại tăng nhiều nữa vì mặt tiền quận trung tâm thành phố nó cũng có giá trị riêng. hiện giờ thì thấy thị trường ảm đạm nhưng có đồng ra đồng vào là quý rồi cụ ah:
Kinh tế phục hồi có liên quan gì đến chuyện cửa hàng truyền thống mặt phố bị bọn KDOL trong hẻm giết chết đâu... cụ cứ chạy đi là vừa, giỏi thì đổ tiền vào chỗ nhanh giàu hơn ấy. Chứ nhà mặt phố hết tiềm năng dòng tiền rồi.

Em tiếc vì đúng đỉnh không thoát căn nhà phố đây, giờ mấy cửa hàng cho thuê buôn giày dép, quần áo cạnh mình chung cảnh trống khách thuê, thuê vài hôm lại sập tiệm trả mặt bằng... chắc cũng phải giảm giá hoặc giao bán thôi.

anphudong

Xe tăng
Kinh tế phục hồi có liên quan gì đến chuyện cửa hàng truyền thống mặt phố bị bọn KDOL trong hẻm giết chết đâu... cụ cứ chạy đi là vừa, giỏi thì đổ tiền vào chỗ nhanh giàu hơn ấy. Chứ nhà mặt phố hết tiềm năng dòng tiền rồi.

Em tiếc vì đúng đỉnh không thoát căn nhà phố đây, giờ mấy cửa hàng cho thuê buôn giày dép, quần áo cạnh mình chung cảnh trống khách thuê, thuê vài hôm lại sập tiệm trả mặt bằng... chắc cũng phải giảm giá hoặc giao bán thôi.
Đúng đó cụ à, bản thân em là người thấu hiểu rõ nhất chuyện này. Năm 2017 em mua đất quận ven và xây nhà cho thuê, mảnh đất rộng gấp 4 lần mà giá chỉ bằng 1/4 căn mặt phố. Giờ thì giá trị ngang nhau rồi.
Ở các Quận trung tâm hạ tầng hầu như ko thay đổi, giá tăng chậm trong khi các quận liền kề giờ được đầu tư mạnh mẽ, tiện ích ngày càng nhiều nên giá tăng nhanh, tính ra mua nhà mặt tiền ở trung tâm thật ko hiệu quả.
Em nếu có tiền thì mua thêm chứ cũng ko ham đổi qua đổi lại vì thấy cũng tạm đủ sống rồi. Cũng thấy có người mua qua bán lại mấy năm trời, tiền thì có lãi mà tính lại ko mua nổi căn nhà lúc đầu đã bán đi, thậm chí có người từ nhà cao cửa rộng giờ ở nhà thuê rồi cụ à!

blackhole1

Xe tăng
Việc nhà mặt phố kinh doanh khó khăn đó là xu hướng chứ không phải do khó khăn kinh tế đâu sau đó nó sẽ tác động ngược vào giá nhà , có thể nó sẽ đứng yên trong nhiều năm , phân khúc nhà vườn cách trung tâm 20 30 km sẽ là sự lựa chọn của các gia đình trung lưu khi giao thông được cải thiện nhanh .