[Funland] Liệu chúng ta có đố kị với Bphone 2017?

tratida

Xe container
Chưa thấy lên gsm arena thì check kiểu gì?

redflame

Xe tăng
sao lại chứng minh Bphone 2 thuần Việt.
cụ định nghĩa "thuần Việt" ntn?
Em dùng sai từ hả cụ? Em cứ gọi thế vì Quảng bảo Bphone là điện thoại của người Việt. Mà tóm lại cụ đang định chứng minh cái gì thế?

seadogs

Xe tăng
Nghe cái giọng quảng cáo Chất đã mất cảm tình rồi. Chưa nói đến giá cao so với mặt bằng giá các hãng khác. Quả này chắc Chất đống trong kho rồi

091090098

Xe điện
Em dùng sai từ hả cụ? Em cứ gọi thế vì Quảng bảo Bphone là điện thoại của người Việt. Mà tóm lại cụ đang định chứng minh cái gì thế?
Q mời Qualcomm lên phát biểu mà cụ còn dùng chữ Thuần Việt thì em thấy khó hiểu thôi.

Mà đt thuần Việt hay thuần Tàu ... làm gì có nhiều người dám mua.

Dùng chip Mediatek thay vì Qualcomm, hay dùng Qualcomm 625 thay vì chip đời cao hơn còn bị chê tơi bời, ...

nên ý chừng công chúng vẫn khoái linh kiện nhập ngoại xịn, gia công lắp ráp và hoàn thiện ở Việt Nam.
mà như thế là đúng theo những gì Bkav xác nhận chứ AI NÓI BPHONE THUẦN VIỆT?

Chỉnh sửa cuối:

Camry 2.0Q

Xe tải
Mua Bphone không phải chỉ là yêu nước. Mà nó còn là niềm tự hào của dân tộc.

Gato2009

Xe điện
Em không đọc được hết 20 trang, chỉ xin có ý kiến thế này
- Nhiều cụ nói Bphone ruột chủ yếu là của TQ, không rõ các cụ ấy có dẫn chứng nào đáng tin cậy không hay là đoán mò
- Chất lượng Bphone hay dở thế nào chắc phần lớn chúng ta chưa được thực tế trải nghiệm vậy mà nén đá quá dữ dội, hãy khách quan chút.
- Vệc anh Q quảng câo PR...là việc của anh ấy, là việc của ngưởi bán hàng sao phải chê bôi thế nhỉ.
- Thực tế nay rất nhiều người chê hàng Việt, sính đồ ngoại, cứ mở mồm ra chê Việt...
Em đã định không còm gì cả, nhưng đọc thấy ức chế quá...
Có gf khiing phải, mong các cụ nhẹ tay cho ạ.

anhtuan001

Xe đạp
- Nhiều cụ nói Bphone ruột chủ yếu là của TQ, không rõ các cụ ấy có dẫn chứng nào đáng tin cậy không hay là đoán mò
- Chất lượng Bphone hay dở thế nào chắc phần lớn chúng ta chưa được thực tế trải nghiệm vậy mà nén đá quá dữ dội, hãy khách quan chút.
- Vệc anh Q quảng câo PR...là việc của anh ấy, là việc của ngưởi bán hàng sao phải chê bôi thế nhỉ.
- Thực tế nay rất nhiều người chê hàng Việt, sính đồ ngoại, cứ mở mồm ra chê Việt...
chuẩn luôn tui đọc hết 20 trang và thấy thế này
_nhiều cụ nói bom phone made in VN 100% như quảng cáo (quảng cáo pr sao tin nổi nhỉ) ,ko rõ các cụ ấy đoán bừa hay chỉ xem trên mấy lều báo lấy tin từ anh quảng nổ (ko phải tự nhiên mà có chữ nổ đâu nha)
_Chất lượng Bphone 1 tệ hơn quảng cáo pr thế nào ai cũng biết nhưng b2 chưa được thực tế trải nghiệm mà có mấy thằng bưng bô đến phát khiếp rồi ai chê là cắn ghê lắm
_Vệc anh Q quảng cáo PR...sai sự thật ảo tưởng đánh lừa thị hiếu của người khác là sai và việc vạch trần sự thật là do người dùng chứ ko phải dìm ,nổ bịp thì ế đừng trách người VN sính ngoại
_Thực tế nay có rất nhìu hàng Việt rất tốt được mọi người ủng hộ ko ai chê nhưng lại chê bphone ko có lữa thì sao có khói được
_tui sẽ cm quài khi nào còn bọn nổ lừa dân ,thấy nó nổ ko đúng sự thật ức chế lắm ...
tui nói sự thật thui các cụ cứ mạnh tay

Chỉnh sửa cuối:

redflame

Xe tăng
Q mời Qualcomm lên phát biểu mà cụ còn dùng chữ Thuần Việt thì em thấy khó hiểu thôi.

Mà đt thuần Việt hay thuần Tàu ... làm gì có nhiều người dám mua.

Dùng chip Mediatek thay vì Qualcomm, hay dùng Qualcomm 625 thay vì chip đời cao hơn còn bị chê tơi bời, ...

nên ý chừng công chúng vẫn khoái linh kiện nhập ngoại xịn, gia công lắp ráp và hoàn thiện ở Việt Nam.
mà như thế là đúng theo những gì Bkav xác nhận chứ AI NÓI BPHONE THUẦN VIỆT?
Các còm trước cụ cứ lòng vòng cái vụ Made in VN, giờ lại vặn vẹo cái thuần Việt, tổ lái quá đi. Thôi thì em cứ trích dẫn cái này xem đúng ý của cụ chưa, mặc dù em vẫn còn nghi ngờ lắm:
"BPhone 2017 là một trong những chiếc smartphone được giới công nghệ trong nước đặc biệt quan tâm trong thời gian qua, không phải vì đây là một chiếc smartphone “bom tấn” mà bởi lẽ đây là một chiếc smartphone được thiết kế bởi BKAV và sản xuất tại Việt Nam, nghĩa là một chiếc smartphone có thể xem là “thuần Việt”
http://dantri.com.vn/su-kien/nhung-cau-hoi-duoc-dat-ra-sau-su-kien-trinh-lang-bphone-2017-20170809073808495.htm
Mà cụ trả lời vào câu hỏi của em đi, cụ đang muốn chứng minh cái gì cho Bphone 2? (tiện thể, cụ có thể nói luôn về Bp1 cũng được)

redflame

Xe tăng
Sao cụ phải ức chế nhỉ, cụ mua cái Bp2 về mổ xẻ rồi phân tích cho đám đó mở mắt ra chứ. Mà cụ phải nói rõ cụ đang nói về Bp1 hay Bp2 chứ. Nếu cụ muốn nói về Bp1 thì khỏi cần còm, cứ tìm các thớt trước đây mà đọc là đủ

091090098

Xe điện
Các còm trước cụ cứ lòng vòng cái vụ Made in VN, giờ lại vặn vẹo cái thuần Việt, tổ lái quá đi. Thôi thì em cứ trích dẫn cái này xem đúng ý của cụ chưa, mặc dù em vẫn còn nghi ngờ lắm:
"BPhone 2017 là một trong những chiếc smartphone được giới công nghệ trong nước đặc biệt quan tâm trong thời gian qua, không phải vì đây là một chiếc smartphone “bom tấn” mà bởi lẽ đây là một chiếc smartphone được thiết kế bởi BKAV và sản xuất tại Việt Nam, nghĩa là một chiếc smartphone có thể xem là “thuần Việt”
http://dantri.com.vn/su-kien/nhung-cau-hoi-duoc-dat-ra-sau-su-kien-trinh-lang-bphone-2017-20170809073808495.htm
Mà cụ trả lời vào câu hỏi của em đi, cụ đang muốn chứng minh cái gì cho Bphone 2? (tiện thể, cụ có thể nói luôn về Bp1 cũng được)
người viết bài đó sáng tác ra chữ thuần Việt mà chả hiểu gì, cụ trích lại cũng vậy.
chưa nghe nói Q nhận đt của mình thuần Việt bao giờ.

tôi chả muốn chứng minh gì, chỉ thấy chưa ai chỉ ra một cách thuyết phục Bphone 2017 có gì sai so với công bố.

091090098

Xe điện
hầu hết bình luận đều cảm tính và dễ sai.
nhiều vị cứ gọi tôi là tổ lái, seeder ... cũng cảm tính và sai bét.

tôi cũng nhận thấy nhiều Ofer cùng chung quan điểm khách quan như tôi, cùng là thành viên khá lâu năm ... và cũng cứ bị chụp mũ seeder, hay tổ lái...
vớ vẩn hết sức ..

chúng tôi đưa quan điểm khác biệt thật, ko chiếm đa số thật, nhưng .. sai chỗ nào?

Bạch Vương

Xe hơi
Đố kị gì mới được?!
Mình có tiền mình mua samsung, iphone...làm gì mình thích thôi.
Cứ công kích khách hàng tiềm năng chỉ có thiệt.
Bình thường, E lướt of tuyền bằng đt lắp ráp tại VN đấy nhá.

simo2001

Xe tăng
Hô khẩu hiệu phát: ủng hộ BPhone 2017. Cân nhắc mua.

Trà Hoa Nữ

Xe máy
Bphone tuổi chóa mà nghĩ người ta thèm đố kị. Lật mặt thằng lừa thì có ;))

Mì tôm trứng

Xe tăng
Bp giảm còn 5 tr em mua ngay, em nói thật đấy. Cứ sản xuất ra máy rồi lại ko bán được như thế là tự chết thôi. Đến khách hàng trong nước còn ko chiếm được niềm tin thì sao mà xuất khẩu được.

F kun

[Tịch thu bằng lái]
Bp giảm còn 5 tr em mua ngay, em nói thật đấy. Cứ sản xuất ra máy rồi lại ko bán được như thế là tự chết thôi. Đến khách hàng trong nước còn ko chiếm được niềm tin thì sao mà xuất khẩu được.
Thị trường trong nước là phụ. Mục tiêu của anh Quảng em là Us, EU và Trung Nhật Hàn nhé. Một thời gian nữa, bPhone sẽ cho ss và apple hít khói hết mà không cần lòng yêu nước của các cụ.
Tin em đi, một bạn nam giấu tên chia sẻ.

091090098

Xe điện
Post lại cho ai lười đọc từ link trên. Khá cụ thể. Có thể thấy tuyên bố "được sản xuất tại Việt Nam 100%" có nghĩa tương tự chiếc SS được sản xuất ở Việt Nam.
....

Nói về tỷ lệ nội địa hoá của Bphone 2, đại diện Bkav khẳng định 100% thiết kế kiểu dáng, thiết kế điện tử, thiết kế cơ khí và sản xuất của smartphone mới của công ty đều ở Việt Nam. Trong đó, thiết kế kiểu dáng, thiết kế mạch điện tử, thiết kế cơ khí do Bkav thực hiện. Trong khi đó, phần sản xuất do Bkav và các đối tác 100% tại Việt Nam làm.

Bkav cho hay, Bphone mới sẽ có hơn 900 linh kiện với hàng trăm đối tác cung cấp, trong đó có 0,9% linh kiện đến từ Hong Kong và Trung Quốc và đều là những chi tiết không quan trọng.

Có thể thấy, khẳng định mới nhất của Bkav phủ nhận hoàn toàn các hoài nghi cho rằng Bphone được sản xuất tại Trung Quốc và nhập về bán tại Việt Nam giống như một số thương hiệu từng khẳng định là “made in Việt Nam”.

Chỉnh sửa cuối: