[Funland] Liệu chúng ta có đố kị với Bphone 2017?

sonnt06

Xe tải
Quan điểm của cháu là nếu giữa 2 cái chất lượng ngang nhau thì sẽ chọn hàng Việt. Còn đừng vin vào đồ Việt mà làm máy tồi rồi bắt ng khác mua, cháu xin hết ạ

Duong.NCS

Xe tải
- Lại nghiêm túc hơn; điều quan trọng ở đây mà khi so sánh với B-phone em và các cụ mợ không thể không đề cập đến; đó là: với cái model đt tạm gọi là dở ẹc đó, mấy ông Kim ông Pác chủ tịch hay giám đốc Sam hồi ấy đã giới thiệu như thế nào với đám quần chúng Hàn Quấc để mà 99.99% dân truym ngắn đổ xô nhau mua với cái giá thọt lên cổ ấy? Em muốn nhấn mạnh đến điểm này, vì nếu ông Kim ông Pác nói "đây là model đt đầu tiên của chúng tôi, mong bà con mua ủng hộ, dở chỗ nào bà con bảo để chúng tôi sửa, biết là còn thua kém nhiều so với bọn Tây lông nhưng mà với sự ủng hộ của bà con, các model sau sẽ tốt hơn; sau 29 năm nữa đt Hàn Quấc mình sẽ bán nhiều nhất thế giới..." chẳng hạn; nó sẽ khác nhiều với việc thản nhiên nói như đúng rồi rằng, "mặc dù trước giờ éo làm đt bao giờ nhưng cái đt đầu tiên này của TÔI (viết hoa) ra đời một phát là TRẤT (viết hoa) nhất thế giới cmn luôn; các bác không-thể-tin-được là nó lại TRẤT (viết hoa) đến như thế đâu; TRẤT (viết hoa) hơn đt của bọn Tây lông nhiều; đến nỗi chúng nó cũng ăn bờ li vầy bồn là đt của TÔI (viết hoa) lại TRẤT (lại viết hoa) đến như thế... mà nếu các bác mà không đồng ý như tôi nói thì đích thị các bác không phải là người Hàn Quấc; các bác là quân bán nước tay sai của Bắc Triều Tiên, là gián điệp của Kim Nhât Thành..." Các cụ mợ hẳn hiểu rõ ý em muốn nói ạ? Cái này trẻ trâu nó bảo rất đúng là, không quan trọng đắt rẻ mà ghét cái thái độ thôi, he he.
- Điều cuối em muốn nói với các cụ mợ yêu Bờ phôn là thế này. Em chả ghét anh (A)Q hay ghét Bờ-kờ-a-vê gì đâu, và em cũng chả mong nó sập tiệm hay gì, mặc dù kinh nghiệm cá nhân của em với sản phẩm của Bờ khá là khó chịu (hồi năm 96-97 em ngồi phố hàng tin Lý Nam Đế đi cài Win dạo suốt). Bờ có thể ra đến Bờ phôn 1000 luôn mà cũng chẳng chết, vì một lẽ đơn giản là nó phải tồn tại, nó sẽ tồn tại bất chấp sản phẩm của nó éo ra gì, bất chấp cmn thị trường luôn. Nói toạc ra, xét về bản chất Bờ cũng giống Vina-xin; Vina-lai hay thậm chí là Vina-air (em chui ở cái lỗ HK việt nam ra đây), hay vô vàn các loại Vina khác nữa; chúng tồn tại vì có người muốn chúng tồn tại, bơm thổi để chúng tồn tại và cá kiếm lợi ích từ sự tồn tại của chúng. Nhưng cơ bản, sự tồn tại của những doanh nghiệp này, đặc biệt trong lĩnh vực công nghệ, chủ yếu vì mục tiêu và ý chí chính trị; rằng Tây lông nó có cái gì thì ta có cái đó, mà còn tốt hơn ưu việt hơn; thể hiện trí tuệ của ta nó cao siêu vời vợi đi tắt đón đầu đến đỉnh cmn cao luôn. Chính vì thế nên không có Bờ thì có Cờ, không có Q bom thì có Q mìn, Q pháo, Q ngư lôi hay thậm chí là Q tên lửa luôn, miễn sao đủ mặt dày để lên event giơ giơ một cái gì đó lên và nói TRẤT ĂN BỜ LI VẦY BỒN!!! bất chấp cả một vũ trụ gạch đá ném vào mặt. Vậy thôi. Nên có thế nào thì các cụ mợ ấy cũng sẽ sống và sống khỏe; em chỉ khó hiểu là ngậm miệng ăn tiền không hơn à mà lâu lâu cứ phải bày trò để ăn gạch đá như thế. Hay đúng như giang hồ đồn, chứng khổ dâm sado-masochism hóa ra là bệnh truyền nhiễm?

Lại xin lỗi các cụ mợ đã và sẽ chê dài ạ. Hết thật rồi đấy ạ.

Chỉnh sửa cuối:

icemain

Xe tăng
1983, giá con Motorola DynaTAC 8000X, 30 phút đàm thoại, 6h chờ, lưu 30 số mới có 3995$, lấy lol mà đến 5K$ vào năm 1998 của Samsung.
Mạng di động đầu tiên ở Hàn Quốc do Korea Telecom ra mắt vào tháng 7 năm 1988 ở Seoul sau 4 năm chạy thử nghiệm trên xe hơi (car phone). Đến 1991 mới hoàn thành việc phủ sóng mạng di động 1G trên toàn quốc. Vì thế nhu cầu thiết bị đầu cuối của người Hàn được đặt ra và Samsung tất nhiên là người tung là cờ này.
Con đầu tiên của SS là SC-1000 lắp trên ô tô vào năm 1985. Sau đó 2 năm thì SS nhái mẫu Motorola để ra con SH-100 đầu tiên vào đúng dịp Olympic Seoul, giá bán 1800$ thực sự là rẻ hơn nhiều so với giá 4000$ của Motorola DynaTac. Bán dưới 2000 chiếc, hồi đó là kinh rồi vì ông vua Nokia lúc đó mới có 3 mẫu trên toàn cầu là Mobira Talkman 450, Talkman 900 và Mobira Senator. Và cũng cần phải nhớ rằng, Samsung đã có những bước tiến vững chắc trong mảng điện tử như ra mắt máy tính cá nhân SPC-1000 đầu tiên vào năm 1982 cho thị trường HQ, dây chuyển lắp ráp TV ở Châu Âu và Mỹ và mở rộng nhà máy bán dẫn Samsung Austin Semiconductor ở Texas. Thế nên lắp ra cái điện thoại đầu tiên cũng dựa vào nội lực, trước khi tách thành 4 tập đoàn nhỏ hơn gồm Samsung Group, Shinsegae Group, CJ Group và Hansol Group vào giai đoạn 1998.
1989, Nokia ra mắt Mobira Cityman 900 nặng 800gr thực sự là cuộc cách mạng so với chiếc Mobira Senator năm 1982 nặng gần 10kg.
Chiếc điện thoại di động đầu tiên của thế giới được ra mắt ngày 3 tháng 4 năm 1973 khi Martin Cooper, một kỹ sư ở Motorola thực hiện cú gọi thành công đầu tiên tới Tiến sĩ Joel Engel của Bell Labs trên chiếc điện thoại cầm tay nặng 1.1kg, với kích thước khổng lồ 228.6x127x44.4mm. 10 tiếng sạc chỉ để gọi 30 phút và 10 năm sau, giá trung bình của 1 đồ chơi sexy này vào cỡ 4000$.
Bố cái lũ seeder của Quảng nổ ngu vừa vừa thôi, yêu nước cái lìn cho cái thằng con rơi nhái cả iPhone lẫn Galaxy.

Samsungg SH-100 ra mắt năm 1987 với sứ mệnh phủ sóng mạng di động 1G của Hàn Quốc, nay là SK Telecom

Duong.NCS

Xe tải
Dạ em cảm ơn các cụ mợ đã vodka ạ. Thật sự em tàu ngầm lâu, thỉnh thoảng rảnh rỗi mà gặp chủ đề thú vị thì chém tí, mình vui mà cũng làm các cụ mợ thấy vui là tốt rồi ạ.

091090098

Xe điện
Em nhớ đã mua 1 con SS mới mã N200 năm 2002 nhân dịp lên chức Trưởng phòng, sim đang dùng đk vào tầm này mất hơn 600k tiền đk ở 75 ĐTH. Đây là lần mua máy mới đầu tiên cho chính mình. Trước đó khoảng năm 2000 dùng máy Startac X Starport cũ của các Sếp để lại, và mua cho cô em (sv) cây 8210.

Máy đẹp, có đèn nền xanh lam và vẫn có anten, máy kế tiếp là chiếc T610 với giá gần 6 triệu năm 2003 có chụp ảnh màn hình màu nhạc đa âm.

Phải nói đt bây giờ rẻ đi nhiều so với thu nhập. chứ hồi trước lương trên dưới 1 triệu mà máy 2-3-6 triệu, tiền cước tháng cũng vài trăm đến cả triệu.

Sau đó một giai đoạn dùng Windows phone 2003, rồi về Nokia E ...

Chỉnh sửa cuối:

ngu ngơ

Xe điện
Dạ em cảm ơn các cụ mợ đã vodka ạ. Thật sự em tàu ngầm lâu, thỉnh thoảng rảnh rỗi mà gặp chủ đề thú vị thì chém tí, mình vui mà cũng làm các cụ mợ thấy vui là tốt rồi ạ.
Bkav này là cty tư nhân mới thành lập ít năm, chính sự không rõ ràng nên đang có những vấn đề liên quan tới pháp luật. Bphone 2017 theo em nghĩ là cứu cánh để thoát khỏi tình trạng đang lỗ hiện nay của họ, khi doanh thu mảng truyền thống liên tục giảm 20-25% mỗi năm.

honda_cub79

Xe lăn
Nói chung Bướm phôn rẻ nhà cháu cũng không mua đâu ợ.

Lunokhod

[Tịch thu bằng lái]
Em thì không đố kỵ dưng mà phát hiện ra chú Quẳng điêu vãi!!!

Theo nguồn tin em biết, cái video giới thiệu về nhà máy gia công CNC cái B phôn này là không phải của chú Quẳng!
Chú Quẳng hoặc cty truyền thông quay nhờ 1 cty khác mà em biết rất rõ.
Túm lại là đ.ếch phải xưởng gia công của chú Quẳng!
Trong video giới thiệu ở phút 4:20. Trước đó cái nhà máy Meiko cũng là 1 cty của Nhật ạ!
Cái quan trọng trong chỗ đậm đậm này, nếu đúng, là ở chỗ quảng nổ béo tự làm cũng béo thuê công ty khác ở Việt Nam gia công. Nó chỉ mượn để giả vờ là công đoạn đấy thực hiện ở Việt Nam, giống như lấy bọn công nhân smart home giả vờ đứng lắp điện thoại lần trước, đúng không cụ chủ? Thế trước và sau hôm quay nhờ đấy thì khung con bò phony gia công ở đâu?

NonameNonick

Xe điện
Cái quan trọng trong chỗ đậm đậm này, nếu đúng, là ở chỗ quảng nổ béo tự làm cũng béo thuê công ty khác ở Việt Nam gia công. Nó chỉ mượn để giả vờ là công đoạn đấy thực hiện ở Việt Nam, giống như lấy bọn công nhân smart home giả vờ đứng lắp điện thoại lần trước, đúng không cụ chủ? Thế trước và sau hôm quay nhờ đấy thì khung con bò phony gia công ở đâu?
Em chỉ chắc chắn là cái xưởng đó không phải của Quẳng. Và cái cty mà trên cái clip có mấy chú đứng máy CNC mặc áo bkav để quay phim đó thì với em chả lạ lẫm gì, em biết từng ngóc ngách ạ.
Còn cái frame điện thoại, phụ kiện,....gia công ở đâu? Em nghĩ chỉ Quẳng và người của bkav mới trả lời được cho cụ.

Lunokhod

[Tịch thu bằng lái]
Em chỉ chắc chắn là cái xưởng đó không phải của Quẳng. Và cái cty mà trên cái clip có mấy chú đứng máy CNC mặc áo bkav để quay phim đó thì với em chả lạ lẫm gì, em biết từng ngóc ngách ạ.
Còn cái frame điện thoại, phụ kiện,....gia công ở đâu? Em nghĩ chỉ Quẳng và người của bkav mới trả lời được cho cụ.
Hay chính các bạn ý gia công cho quảng nhưng xấu hổ không dám nhận?

thich__6969

Xe tăng
Clip mà giả thì em tin chắc là không sx ở VN hoặc xưởng quá ... quá.. quá tệ.
Ai có nhà máy xịn mà chẳng muốn khoe !
Nhất là A Quẳng Nổ, lần B1 có cái dây chuyền đểu còn khoe vống lên là gì.

vuvanphong

Xe điện

Xe Bò Giấy

Xe tăng
Em nghĩ đa phần ném đá vì khả năng nổ to của anh Q chứ ko ném đá sp của a ấy, giá như anh ấy có chiến lược quảng bá sp và tiếp cận khách hàng với tinh thần cầu thị hơn,

thich__6969

Xe tăng
Em nghĩ đa phần ném đá vì khả năng nổ to của anh Q chứ ko ném đá sp của a ấy, giá như anh ấy có chiến lược quảng bá sp và tiếp cận khách hàng với tinh thần cầu thị hơn,
Vâng. Đúng đấy cụ.
Giá như anh ấy nói là clip này không phải do B2 quay.
Ảnh này do máy xịn chụp.
...
Đằng này ... chả nói gì ;)) dại thế !

xe_sam_bon

Xe tải
Có nhiều cái anh Nổ tự làm thiên hạ coi thường nên vậy. Nghe nói cái xưởng đóng gói điện thoại của anh ấy TOA lắm. Cứ đàng hoàng thử 1 lần xem.

blackstart1

Xe tải
Trung tâm bảo hành liệu có phủ sóng toàn quốc để xứng tầm với con điện thoại ko các cụ nhỉ, chứ chẳng lẽ em ở quê phải ra tận HN bảo hành thì toi :D

dark blue

Xe tải
Tóm lại, một lần mất tín vạn lần mất tin. Bp2 khó thoát khỏi hình ảnh đã bị hoen ố thảm hại của Bp1. Chỉ có người rất có tài và có tâm mới có thể đưa Bp2 vượt qua được.

dark blue

Xe tải
Trung tâm bảo hành liệu có phủ sóng toàn quốc để xứng tầm với con điện thoại ko các cụ nhỉ, chứ chẳng lẽ em ở quê phải ra tận HN bảo hành thì toi :D
Cụ nên hy vọng TGDĐ nó sẽ nhận bảo hành. Nhưng chuyển về TQ để sửa thì xác định là lâu ạ