[Funland] Liệu chúng ta có đố kị với Bphone 2017?

091090098

Xe điện
Đợi nó ra, mua dùng xong hay đánh giá.
Giá 10tr thì cụ nào yêu nước cứ chuột bạch trước ...

Cháu chả yêu nước, nên về 5 triệu cháu mới mua. XIN HẾT.
Chuẩn là cháu yêu người Việt, và cháu là người Việt đầu tiên cháu yêu. Ai cũng thế thôi.

infantryno1

[Tịch thu bằng lái]
Website
casca.vn
Thực ra thì đến IP cũng SX ở China nên em chả quan trọng cái này đâu cụ.
Quan trọng là Quảng nổ lại "lừa" khi quảng cáo sai sự thật như 1 số phốt đã bị bóc.
Quan trọng nữa là ai chả biết China nó làm ra những cái Đt y hệt ntn khác mỗi cái logo, cấu hình tương tự và giá thì chỉ bằng 1/2.
Làm gì có cụ ơi. Ko có cái dt nào như cụ nói đâu. Cụ đánh giá bkav thấp quá.

dexom

Xe Cứu Trợ
Làm gì có cụ ơi. Ko có cái dt nào như cụ nói đâu. Cụ đánh giá bkav thấp quá.
Thật thế à cụ? Có "cấu hình tương tự" thì sao?
Còn đừng có bảo là B2 khác cái camera nên giá nó phải thế (gấp 2).
Người dùng người ta không ngu đâu cụ ạ.

vitinh150

Xe tải
mình nói gà nói vịt rồi.
cụ quan tâm đến cái bài viết đó làm gì, tập trung chém về khen chê Bphone đi.

ko rõ tự dưng sao lại có nhiều cụ sinh hoạt ở đây 7-8 năm mà cứ khơi khơi bị gọi là seeder. Lâu thế thì gọi là gián điệp cài cắm ah ?
Không quan tâm bài viết đó thì vào topic này làm cái gì hả cụ? Còn việc khen chê Bphone thì khi nào nó ra, mình đi trải nghiệm thực tế thì mới có đủ căn cứ mà so sánh, đánh giá.

kdvinatechcom

[Tịch thu bằng lái]
em nghĩ do cách tiếp thị quảng bá hơi lố, với dân tộc ta thì gato là quốc tính rùi cụ ag

Công nhận nhiều cụ rảnh đi vật nhao với seeder. Vật nhao là mắc mưu chúng nó dồi. Mà có khi em phải tích cóp để làm con b2 để khỏi bị oánh giá là không yêu nước

CV2.0

Xe tải
Bọn sít-đơ tưởng hay cứ lí luận miệt mài, có biết đâu b phone và nổ đã bị coi thường giờ còn bị coi thường hơn gấp trăm lần.

GloryJack

Xe container
em nghĩ do cách tiếp thị quảng bá hơi lố, với dân tộc ta thì gato là quốc tính rùi cụ ag
Dân tộc nào cũng có tính ghen tị cụ nhé, từ điển nước nào cũng có từ đó. Một thể chế, một nhóm người ko đại diện cho cả dân tộc...Hở ra 1 tí là nói dân tộc thế này dân tộc thế nọ, làm như mình thuộc dân tộc khác ấy!

hoa.le

Xe hơi
Nhà cháu nghi ngờ cụ thớt phá ngầm a Quảng thì phải. Càng thớt như này nhiều, a Quảng càng đau thủ :D
Về mặt cảm tính em ủng hộ những người như a Quảng. Dù có mặt này kia nhưng anh ấy dám làm. E thấy bài viết cũng là một góc nhìn đáng suy ngẫm thoii. Về giá cả em nghĩ 6,7 củ là hợp ah

tungLam.nwl

Xe tăng
Lâu lắm không chửi bậy chứ Đường Kách Mẹng cái bọn seeder.

dark blue

Xe tải
Về mặt cảm tính em ủng hộ những người như a Quảng. Dù có mặt này kia nhưng anh ấy dám làm. E thấy bài viết cũng là một góc nhìn đáng suy ngẫm thoii. Về giá cả em nghĩ 6,7 củ là hợp ah
Cụ ủng hộ cả sự trí trá của Quảng từ vụ Bp1 à? Hoặc cụ là nhân viên BKAV hoặc cụ còn quá non nớt trong đánh giá, cả 2 đều không có tư cách để nói về tinh thần dân tộc thông qua cái Bphone với cái giá "diệt dân tộc" của nó

NQHU

Xe điện
thị trường sẽ là câu trả lời chính xác nhất!
hồi ra mắt Bphone 1 hội sít đờ của anh Quẳng cũng lý luận nhiệt tình và hung hãn lắm nhưng rút cuộc suốt 1 năm chẳng thấy ai dùng đến cả mấy tay sít đờ cũng rút Iphone, samsung,...ra cào phím chứ đâu :)) :)) :))

Thất bại không chịu nhìn lại mình cứ đổ lỗi do người ta ghen ghét đố kỵ chẳng bao giờ khá nổi

7usd

Xe điện

Ko thương hiệu mà 6;7 củ gì cụ? Em nghĩ 3;5 tr là đẹp.

xinchaodongchi

Xe tăng
Điện thoại cháu mua đắt nhất gần 6 củ, 2 3 năm đổi 1 lần. 10tr ngoài tầm giá.10 tr nó thuộc tầm trung cao cấp rồi. 5tr dư ra là tiền nhậu cả năm :D

Thật ra cháu cũng đố kỵ, làm dc cái dt khó vãi ra. A ấy làm dc cháu càng khó ở. Bên a quảng mà có dc kỹ sư đủ trình tham gia dc vào việc thiết kế, chế tạo thì bọn ss với lg nó móc ra ngay.

Cháu nhớ có con em học bên viễn thông có nói tiến sỹ viễn thông điện tử thì cũng chỉ là con muỗi thôi. Cháu có mua sp vn thì cũng mua cái bán ở hàng nhiều như mobistar gì đấy. Nó thật hơn quả bom phone ko ai dùng

Chỉnh sửa cuối:

seamannb

Xe buýt
Đúng. Chất lượng và giá cả quyết định tất cả. Nếu chất lượng thấp thì dù có kêu gọi gì gì đi chăng nữa cũng vứt đi. Bối cảnh văn minh bây giờ khác thời điểm năm 1990, con người hiểu biết và khó tính hơn khi công nghệ - nhất là loại hình smartphone- đã đi vào cuộc sống từng gia đình, từng người ở mọi tầng lớp. Anh Quảng và Bkav chắc phải hiểu điều đó. Nếu ko gây dựng được lòng tin của người dân thì anh cũng vô dụng như một số tập đoàn hiện nay nom thì mạnh nhưng thực tế là sống bằng bầu sữa có nguồn gốc từ ngân sách. Dù sao thì cũng không khắt khe để chúc 1 lời cho anh và Bkav thành công bằng chính mình. Vượt qua sự kỳ thị này anh sẽ rất mạnh

lacettiGG

Xe điện
Dùng cái từ "đố kỵ" đã thấy vốn từ hạn hẹp hoặc cố tỉnh tổ lái rồi. Nói chung là lại thêm 1 bài viết rác rưởi :|
Cứ làm cái gì cũng đúng, thái độ ngoan ngoan thì ai ghét làm gì :))

HoaiNam6789

Xe buýt
quả Bom Bphone 2017 đã chính thức xuất hiện với giá rẻ trên mạng xã hội.
Hàng demo.Người bán nhanh chán nhỉ. Được vài hôm đã thanh lý rồi:)):)):))
Cụ nào nhà giàu mua đi kìa.

jimmynguyentw

Xe máy
Bphone 2017 vướng nghi án đạo ảnh

Ngay sau lễ ra mắt Bphone 2017 rình rang, một lần nữa nghi vấn “đạo hình” lại xuất hiện khi BKAV đưa ra những hình ảnh được cho là chụp từ "siêu phẩm" của mình để minh chứng hùng hồn cho chất lượng camera.

Hình ảnh người mẫu mặc áo trắng xoã tóc nửa mặt trong số các ảnh chụp demo của Bphone 2 được xem là "có vấn đề". Tài khoản Facebook Lam Minh Khang đã đưa ra các bằng chứng khá thuyết phục cho rằng đây là ảnh anh chụp quảng cáo cho nhãn hiệu dầu gội Tresemé bằng máy ảnh 5D Mark III và BKAV đã không xin phép anh mà vẫn sử dụng.

Chưa dừng lại ở đó, hình ảnh demo màn hình Bphone 2017 trên website BKAV sử dụng là ảnh được chụp tại Italia. Có lẽ, Việt Nam không có cảnh đẹp nào xứng tầm với Bphone nên BKAV bắt buộc phải dùng ảnh nước ngoài để “xứng tầm” với siêu phẩm của mình?

http://www.coolturehunter.it/posti-da-vedere/le-10-citta-italiane-dove-si-vive-meglio/#jp-carousel-2211
http://www.nguoiduatin.vn/bphone-2017-vuong-nghi-an-dao-anh-a335238.html