[Funland] Liệu Bank có dám cho mấy a BDS tay không bắt giặc vay không cccm nhỉ?

banmotnucuoi

Xe lăn
Ý em nói là tiền cọc trước khi tham gia đấu giá.
Nhưng nếu nâng cao mức cọc lên thì rất dở là nhà nào đấu ko trúng, thì quy trình rút cọc ko đủ nhanh để họ mang đi đặt cọc nơi khác để đấu ạ.
Mà mục đích của phiẻn đấu giá là nhiều người đăng ký, bán đc giá cao

TRINHNX72

Xe tải
Toàn tào lao. Xxx lên làm lãnh đạo có khác, 3 hôm chỉ đạo bắt 5 hôm chỉ đạo tam giam. Chức năng của ngân hàng là vay và cho vay tiền. Nếu doanh nghiệp có đủ tiền thì vay ngân hàng làm gì, sinh ra ngân hàng làm cái gì. Toàn phán lung tung.
Cái chính là CP siết chặt, để NH ko thể định giá BDS để cho vay dựa trên giá 'trên trời' kia, em vi dụ: khi CP tuýt còi, thì NH nó chỉ dám định giá theo cái giá ban đầu, và cho vay 70 80% giá trị, vai trò của CP là điều tiết nên kte, nên TT có chỉ đạo như vậy cũng ko có sai :-bd :-bd

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Cái chính là CP siết chặt, để NH ko thể định giá BDS để cho vay dựa trên giá 'trên trời' kia, em vi dụ: khi CP tuýt còi, thì NH nó chỉ dám định giá theo cái giá ban đầu, và cho vay 70 80% giá trị, vai trò của CP là điều tiết nên kte, nên TT có chỉ đạo như vậy cũng ko có sai :-bd :-bd
Gớm cụ có cho tiền đám ngân hàng cũng ko dám định giá láo. Tất cả vụ định giá láo đều có phím chỉ đạo hết. Mỗi tội ăn thì ko chén đc 1 mình, ra toà thì chỉ có 1 mình chịu vì chỉ đạo miệng cả.

search

Xe điện
Ý em cũng vậy , cọc trước đấu giá 50% , sau 1 tuần có kết quả phải nộp đủ
Cụ có muốn bán hàng ko :)
Đấu giá là muốn bán để thu tiền, ko thích bán thì thôi sao phải làm khó người mua.
Mục đích nhà nước đặt ra đấu giá để thu max có thể, giờ cụ định khó dễ người tham gia đấu giá, định hại nhà nước à :))

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Cụ có muốn bán hàng ko :)
Đấu giá là muốn bán để thu tiền, ko thích bán thì thôi sao phải làm khó người mua.
Mục đích nhà nước đặt ra đấu giá để thu max có thể, giờ cụ định khó dễ người tham gia đấu giá, định hại nhà nước à :))
Người có nhu cầu thật thì họ chẳng ngại việc cọc cao cụ ạ !

search

Xe điện
Người có nhu cầu thật thì họ chẳng ngại việc cọc cao cụ ạ !
Cụ chả hiểu gì dòng tiền, mua gì phải có thời gian dồn tiền. Mới đấu thôi, đã chắc mua đc đâu mà huy động 50%. Tư duy như cụ mà đi bán hàng thì ma nó mua :)) Xin lỗi cụ có hiểu đấu giá là gì ko đã :))

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Cụ chả hiểu gì dòng tiền, mua gì phải có thời gian dồn tiền. Mới đấu thôi, đã chắc mua đc đâu mà huy động 50%. Tư duy như cụ mà đi bán hàng thì ma nó mua :)) Xin lỗi cụ có hiểu đấu giá là gì ko đã :))
E có đi đấu 1 lần nhưng tạch cụ ạ , tiền thì chuẩn bị hết rồi

search

Xe điện
Cọc 50% thì ông nào có thực lực thì sẽ tham gia đấu giá , những ông dám cọc 50% thì xác xuất bỏ cọc rất nhỏ .
Nếu ít ng đấu thì bán rẻ cụ bù cho nhà nc nhé. Đưa yc khó, ít ng tham gia lại gào lên là tìm cách cho ông A ông B trúng. Lưỡi ko xương nói tn chả đc ;))

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Nếu ít ng đấu thì bán rẻ cụ bù cho nhà nc nhé. Đưa yc khó, ít ng tham gia lại gào lên là tìm cách cho ông A ông B trúng. Lưỡi ko xương nói tn chả đc ;))
Vtv cũng đưa về tình trạng bỏ cọc cụ ạ . Ít người đấu không có nghĩa là giá rẻ cụ ạ . Đấu giá đất Thủ Thiêm cũng đâu có nhiều người đấu mà giá có rẻ đâu . Giống như thi đại học thôi , tỉ lệ chọi vs điểm chuẩn không tỉ lệ thuận chút nào cả .

Ni No Kuni 2

Xe điện
Hãy thử suy nghĩ một vài kịch bản sau xem THM mua đất Thủ Thiêm có hợp lý không nhé.
👉 Thứ nhất, Giả sử bên cạnh lô đất vừa đấu giá THM còn có 3 lô đất tương tự mới mua cách đây một vài năm với giá 300 tỷ đồng. Giờ đây THM có thể rao bán với giá “Rẻ hơn 30% so với giá thị trường”, tức là khoảng 17,000 tỷ/ lô để lấy tiền thanh toán cho lô vừa trúng thầu thì họ vẫn còn dư ra hơn 25,000 tỷ để xây tòa nhà khủng trên lô đất vừa mua mà không phải vay thêm dù chỉ một đồng. Như vậy lợi nhuận đến từ 3 lô đất mua trước đây chứ không phải đến từ lô vừa đấu giá, lô vừa đấu giá chẳng qua là đồ trang sức xa xỉ để tôn thêm vể sang trọng lấp lánh của THM.
👉 Thứ 2, Trong trường hợp THM có rất nhiều tiền, không cần bán 3 lô mua trước đó để lo cho lô vừa đấu giá thì giờ cộng 1 lô vừa trúng thầu và 3 lô có sẵn thì tổng cộng mới chỉ 25,400 tỷ, chia ra giá vốn trung bình mới chỉ 653tr/m2. Nhưng mặc định tất cả 4 lô đất bây giờ đây đều được nâng lên vị thế của đất siêu kim cương có giá 2,45 tỷ/m2 để cùng bán với giá 450-500tr/m2 như các phân tích ở trên.

👉 Thứ 3, Với “cú chơi trội” vừa rồi cổ phiếu của THM tím lịm suốt những ngày dài và chưa có dấu hiệu hạ nhiệt. Với lượng cổ phiếu đang giao dịch trên sàn con số 24,500 tỷ e rằng nó chỉ như là bữa điểm tâm của giới nhà nghèo chứ chưa được so sánh với bữa điểm tâm của giới siêu giàu mà họ đang hướng tới.
👉 Thứ 4, Những ngày qua từ báo lớn cho tới báo nhỏ, từ báo làng cho tới báo trung ương, từ Saigon cho tới Hà Nội, Hongkong, Thượng Hải, New York… và cả những ông nông dân quần què như Bình Giấy đều xôn xao nói, viết về THM. Thương hiệu của THM giờ không chỉ còn làng nhàng địa phương mà đã vươn ra toàn cầu. Giờ đây những thứ được gắn THM vào đều hóa kim cương, giống như tỷ phú Richard Branson mang cái tên Virgin của mình đi gắn khắp nơi.
👉 Thứ 5, Khi dựng lên tòa cao ốc sừng sững ở đó những thương hiệu đồ xa xỉ nhất thế giới sẽ đổ xô về đó để mở shop vì chưa vào đó thì chưa khẳng định được đẳng cấp của mình. Đồng thời giới siêu giàu cũng sẽ đổ xô về đó mua hàng vì chưa cầm cái bill vài tỷ ở đó thì chưa xứng với vị thế của một “Dân chơi thứ thiệt”.
👉 Thứ 6, không ai biết những doanh nghiệp tham gia sàn đấu giá là ai, họ có mối liên kết gì đằng sau. Có thể tất cả họ mỗi người đều đã thủ cho mình vài lô ở đó, cuộc đấu giá chẳng qua là một màn kịch để thiết lập mặt bằng giá mới. Rất có thể trước đó họ đã ngầm định giá sàn ở đó. Phần chênh lệch giữa giá sàn với cái giá trúng thầu đó chia đều ra cùng chịu. Xong cuộc chơi ai cũng thắng, chẳng có ai thiệt cả, kể cả vấn đề ngân sách. Cuộc chơi mà ai cũng vui, tại sao lại không chơi?
Em cũng nghĩ nên để việc THM nó diễn tiến tiếp xem thế nào. Anh thủ phát biểu thế khác gì chĩa mũi dùi vào THM trong khi họ chưa làm gì sai.
Về nguyên tắc giá đất đấu giá từ cp ra nó phải cao, rất cao so với giá bây giờ. Hiện tại sau hàng trăm. Nghìn m2 đất nhà nc bán ra hình như chỉ có pha này của THM là giá cao, còn rất nhiều khu chuyển đổi, bán rẻ như chó thì lại ko thấy xử lý gì nhiều.