[Funland] Liên xô tan rã và cuộc chiến của các nước Cộng hòa Liên xô cũ.

Trạng thái
Thớt đang đóng

quangsot

Xe lăn
Liên minh Phát thanh Truyền hình Châu Âu (EBU) đã thông báo rằng Nga sẽ không thể tham gia Cuộc thi Eurovision Song năm nay.

“Liên minh Phát thanh Truyền hình Châu Âu (EBU) đã thông báo rằng Nga sẽ không tham gia Cuộc thi Bài hát Eurovision với bất kỳ số lượng nào trong năm nay. Quyết định này được đưa ra hôm nay theo khuyến nghị của cơ quan chủ quản của Cuộc thi Bài hát Eurovision, dựa trên các quy tắc của sự kiện và các giá trị của EBU, ”một tuyên bố đăng trên trang web của cuộc thi bài hát, cho biết từ lâu đã biến chất thành một cuộc diễu hành chính trị hóa của những kẻ kỳ quặc không có thực lực về tất cả các định hướng có thể có.
Quyết định được đưa ra liên quan đến "mối quan ngại" của tổ chức về "cuộc khủng hoảng chưa từng có ở Ukraine." Việc Nga tham gia, theo các nhà tổ chức, sẽ gây ra "thiệt hại cho danh tiếng của cuộc thi."

A Nok

[Tịch thu bằng lái]
Đánh thuê đi đánh dân quân thì may ra, giờ này mà vào thì phải giá cao gấp 10.
Ko nên đánh giá thấp Phương Tây nó đánh cờ mồm cụ ạ...để nó đặt đc chân vào, cắm được cờ thì ko đuổi được chúng đi đâu.

elevonic

Xe lăn
Phá cầu biên giới Ukr- Bela

The bridge across the Dnieper on the Belarusian-Ukrainian border was blown up. We got an exclusive photo of what's left of it. The bridge is between the “Kamaryn” checkpoint (Belarus) and the “Slavutich” checkpoint (Ukraine)

bloodheartvn

Xe điện
Bình loạn như đối đầu với chiến tranh nhân dân ấy nhỉ.
U.S assesses Russia has committed third of forces around Ukraine to offensive, official says

bloodheartvn

Xe điện
Liệu có khả năng bọn này nó tuồn bọn đánh thuê vào phía Tây Ukr ko? Hỗ trợ cho bọn tháo chạy Ukr về phía Tây lập tuyến phòng thủ , giữ đất ko?
Ko cụ, đây là mỗi nước góp một lực lượng quân đội tạo thành lực lượng thường trực phản ứng nhanh ấy cụ. Trc đây có rồi mà.
Mẽo định góp 8.5k

bloodheartvn

Xe điện
Em thấy các clip Cơ giới Nga phi như đua trên cao tốc...toàn 40_50. Nếu cảnh ở mặt trận thì giờ phải tô màu khá sâu vào Ukr. Sao ko có tin cắm cờ nhiều nhỉ? Nếu ko thì chỉ là clip phía sau.
Em nói lại là hầu như ko có tin tức chính thức từ phía truyền thông Nga về các cuộc tiến công của Nga đâu nhé. Nên mọi thứ rất khó đoán

quangsot

Xe lăn
Ngày mai tụi trẻ trâu nhà Kadyrov nó vào thì mới vui.

A Nok

[Tịch thu bằng lái]
Ko cụ, đây là mỗi nước góp một lực lượng quân đội tạo thành lực lượng thường trực phản ứng nhanh ấy cụ. Trc đây có rồi mà.
Mẽo định góp 8.5k
Vâng em biết việc đó. Em hỏi liệu có PA chúng nó tuồn đánh thuê vào ko thôi?
Trong cuộc chiến ở Ukr này thì ko có bất cứ nước nào dám đưa quân vào...kể cả CP và Tổng thống Ukr hiên nay kêu gọi.

elevonic

Xe lăn
Xa lộ tử thần

'Highway of Death' 100+ Ukrainian military vehicles destroyed or abandoned on a highway near Kherson (including half a dozen 9K33 Osa SAM systems). This area is currently believed to be back under Ukrainian control though.

elevonic

Xe lăn
Trong cuộc chiến ở Ukr này thì ko có bất cứ nước nào dám đưa quân vào...kể cả CP và Tổng thống Ukr hiên nay kêu gọi.
Biên giới với Balan là cửa sáng nhất để tuồn hàng và lính.

bloodheartvn

Xe điện
Đánh thuê là có, trc chiến dịch chúng nó đã vào ầm ầm rồi, giờ ko thấy tăm hơi hay đang ngồi trong túi ở miền Đông rồi.

quangsot

Xe lăn
Phương Tây đã sẵn sàng chiến đấu trong một cuộc xung đột mạng
Việc phương Tây không có khả năng trong hơn hai mươi năm để áp đặt các hình phạt có ý nghĩa chỉ khuyến khích các quốc gia này. Chơi trong một đấu trường không có luật lệ và không có rủi ro là cốt lõi của lợi thế Nga và Trung Quốc.
ó một sự công nhận chung rằng các đối thủ tích cực nhất của Hoa Kỳ trong không gian mạng là (theo thứ tự mức độ thành thạo) Nga, Trung Quốc, Iran và Triều Tiên. Hai người đầu tiên là những người có kỹ năng cao nhất và nguy hiểm nhất. Các hoạt động không gian mạng là một phần trọng tâm trong các nỗ lực lớn hơn của họ nhằm gây tổn hại cho Hoa Kỳ và các đồng minh và trong trường hợp của Trung Quốc là xây dựng cơ sở công nghệ của họ.

A Nok

[Tịch thu bằng lái]
Đánh thuê là có, trc chiến dịch chúng nó đã vào ầm ầm rồi, giờ ko thấy tăm hơi hay đang ngồi trong túi ở miền Đông rồi.
Đám ở miền Đông này mà bị hợp vây với mất kiểm soát ko phận là coi như đi hết rồi. Ko biết giờ chưa khép vây có thoát đc chú vào về miên Tây ko nhỉ?

quangsot

Xe lăn
Đám lính đánh thuê vào giờ đụng lực lượng chính quy thì bán máu không kịp Cụ ạ.

bloodheartvn

Xe điện
Trạng thái
Thớt đang đóng