[Funland] Liên Xô comeback?

dongxanh

Xe buýt
Em chưa đi Nga, nhưng đã đến NY, Paris và Frankfurt. Công nhận nhiều chỗ thấy choáng ngợp vì thối và bẩn.
Còn lại thì bình thường.
Bác đi làm gì vào mấy chỗ giãy mãi gần chết :)) Tụi nó thối tha và tan nát lắm cơ

Saviah

Xe buýt
Người OF
Ơ vậy mà anh Luka méo hiểu sao lại để đám Hồi ở lại trên đất Belarus, chắc anh í nghiện mùi phân của bọn nó rồi chăng =))
Belarusia là điểm TRANSIT nhá, người ta chạy từ Trung Đông đến, qua mấy nước rồi mới đến Belarusia, sau đó là qua Lithuana và Ba Lan để vào Đức, chị Mec xuống cái bọn ô hợp đang bàn CP mới chả rối như canh hẹ phải xúi Ba Lan ngăn lại, năm xưa ace Hồi giáo chả chạy đến tận Berlin đấy thôi, năm nay vẫn chạy đấy. Cuộc Jihad trong lịch sử hiện đại chả cần mang theo vũ khí cũng khiến Châu Âu đóng bỉm và run cầm cập, vẫn còn một cơ số lớn nữa ở Thổ Nhĩ Kỳ nhé, anh Gàn anh ấy biết trên OF chỉ ăn tục nói phét nên anh ấy bỏ qua, chứ anh ấy mà thấy bọn EU nói ngu như cụ thì anh ấy lại mở cửa biên giới, chả có mà khóc không thành tiếng ấy, lúc đấy bảo ngửi mùi phân để không phải nhận chắc cả EU đồng ý ấy chứ, nhận rồi chuyển cho các fan hâm mộ ở khắp mọi nơi mỗi chỗ một ít để chia vui ấy ;))

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

langtubachkhoa

Xe container
Cụ cứ để những người từ chỗ được coi là giầu sang nhất (Dubai) đi Nga xem họ nói gì này....

Thế này mới chất lượng chứ. Hồi 2017, cái đứa dạy đàn piano cho con tôi cũng sang Nga, do có người nhà bên đó, về kể lại đường phố ở đó rộng rãi thoáng đãng, sạch sẽ dễ chịu lắm. Vào tàu điện ngầm, cảnh sát đứng cả bên trên và dưới quan sát màn hình đảm bảo an toàn, etc. Nói chung ấn tượng của nó về Nga rất tốt

huyen141292

Xe điện
EU sẽ ko bao giờ Knock out. Nga ko bán ko có nghĩa là ko có ai bán. Anh Biden đang bán thôi, nếu anh Tin hói nói ko bán và hiện tại cảng nhập khí của Mỹ ở Đức đã mở max và EU đã tăng trừng phạt lên Belarus. Em càng thích mua khí của Mỹ do cán cân thương mại sẽ bớt lệch và hàng EU bán qua Mỹ sẽ thuận lợi hơn do giảm thuế. Nói chung anh Tin kì này cũng mệt.
Bác này chém gió. Hiện tại khả năng của nước mĩ chỉ có thể xuất khẩu 10.5 bcf/ ngày và bọn họ đã dùng hết công suất đó. Đấy là bởi vì hạn chế công suất bơm lẫn dung tích chứa khí làm lạnh tại cảng xuất. Trước khi xuất khẩu, người mĩ phải làm lạnh LNG đến âm 70 độ để hóa lỏng chúng mà giảm thể tích đi. Bác tưởng hóa lỏng đến nhiệt độ đó rồi lưu trữ chờ bơm lên tàu đơn giản lắm à. Điểm thứ 2 là người mĩ sẽ bán cho ai trả giá cao hơn, và bọn họ bán sạch sang châu Á chứ hơi đâu bán rẻ cho đồng minh châu Âu

Sang tháng 12/2021 nước mĩ mới mở rộng thêm 2 dây chuyền hóa lỏng nữa ở cảng xuất, qua đó nâng khả năng xuất khẩu lên thành 12 bcf/ngày. Đó là muối bỏ biển nếu như Nga cắt nguồn cung. Mong bác bớt đưa tin mấy báo lá cải lên đây

A97

Xe buýt
Sao bác lại "nhầm lẫn" như vậy?
Bác quên mất các nước kia là nước phát triển à? Theo lý thuyết được phương tây giảng dạy, nước phát triển là phải mạnh về "dịch vụ", thời đại hậu công nghiệp mà. Chỉ có các nước "chậm tiến" thì mới phải sản xuất công nghiệp thôi. :))Đến tháng 7 năm nay, kinh tế Nga đã hồi phức về mức trước khi có đại dịch Covid-19, IMF hay WB thì dự báo kinh tế Nga tăng trưởng từ 3 -4,6% trong năm nay nhưng cái này k quan trọng (vì làm tăng GDP rất dễ, chưa kể GDP toàn tính theo USD, như vậy chỉ cần tỷ giá hối đoái cải thiện là GDP tăng ngay dù có khi chả sản xuất được thêm cái gì, ngược lại tỷ giá hối đoái sụt là GDP sụt dù có khi sản xuất không sụt mấy), cái quan trọng là tính chất của phát triển. Sản xuất công nghiệp chế tạo của Nga, các ngành công nghệ cao đều tăng năm nay bất chấp đại dịch. Đây là dấu hiệu của một nước chậm phát triển vì cứ phải chế tạo sản xuất. Nước phát triển là những ngành "dịch vụ", ngành ko khói phải phát triển, bác đã hiểu chưa? Nga để chảy máu "dịch vụ" như thế là không được đâu :))

Trích từ Vodka_Putinka
Quy mô thực của nền kinh tế LB Nga dường như lớn hơn các con số thống kê chính thức được công bố. Số lượng lớn các chỉ số kinh tế xám , kinh tế đen của LB Nga không được đưa vào tính toán . Rất nhiều doanh nghiệp trong nước tiếp tục trả lương cho người lao động, thanh toán hàng hóa và cung ứng dịch vụ bằng tiền mặt . Một nghiên cứu có trụ sở tại Thụy Điển ước lượng phần kinh tế ngoài sổ sách chiếm tới 45% kinh tế Nga năm 2018. Con số này đưa Nga thành nền kinh tế thực lớn nhất châu Âu nếu tính theo sức mua hàng hóa

PS: có chỗ giải trí rồi
Đúng là Liên xô tái thế, nhưng thủ đô không phải là Moscow, mà là Brussels cụ ạ :D

giradeo

Xe tải
Bác đi làm gì vào mấy chỗ giãy mãi gần chết :)) Tụi nó thối tha và tan nát lắm cơ
Em đi làm việc thôi, mà em cũng chẳng bao giờ "thẩm du" chuyện chúng nó giãy chết, chỉ có đám 3 dòng kẻ mới nhai đi nhai lại chuyện đấy.
Hơn nữa, ý em muốn nói cho nhiều cụ đang ở bển bớt ảo tưởng mình thượng đẳng, bọn trong nước đếk biết jề.
May là bác mới đến NY thôi đấy. Thăm vài bang nữa xem cho biết :D
Em có xuống Charlotte, North Caroline 2 ngày thì lại thấy sạch đẹp.

langtubachkhoa

Xe container
Em đi làm việc thôi, mà em cũng chẳng bao giờ "thẩm du" chuyện chúng nó giãy chết, chỉ có đám 3 dòng kẻ mới nhai đi nhai lại chuyện đấy.
Hơn nữa, ý em muốn nói cho nhiều cụ đang ở bển bớt ảo tưởng mình thượng đẳng, bọn trong nước đếk biết jề.

Chỗ đó thì khá, bác đi thử Philadelphia, Chicago, rồi đến bang Missouri , Mississippi xem

Chỉnh sửa cuối:

langtubachkhoa

Xe container

Sang tây, thấy nhiều người bên đó cứ có cảm giác mình hiểu biết hơn, thượng đẳng hơn, họ cứ nghĩ người trong nước thiếu thông tin, hiểu biết, k biết gì mấy. Thực ra, cái đó chỉ đúng phần nào thời VN còn bao cấp, chứ ngày nay, lại thấy một bộ phận không nhỏ người Tây vàng thời xưa đó, họ tưởng họ hiểu biết mà thực ra đầu óc, hiểu biết thiển cận, phiến diện, tầm nhìn hạn hẹp, thậm chí không ít người còn sinh hoạt theo văn hoá VN thời xưa, thời mà họ rời đất nước ra đi.

dongxanh

Xe buýt
Cụ nhầm em với ai không đấy? Ngày hôm qua em đã công nhận là bọn tư bản thối nát rồi mà. Hôm nay em muốn bày tỏ sự ngưỡng mộ về sự biết tuốt của cụ, đi vài vòng NY quanh khu Bronx nhận ra ngay các mặt đen tối của bọn giãy chết.
Cụ còn thắc mắc gì nữa không, em ngả mũ luôn một lần cho nhanh.

dongxanh

Xe buýt
Sang tây, thấy nhiều người bên đó cứ có cảm giác mình hiểu biết hơn, thượng đẳng hơn, họ cứ nghĩ người trong nước thiếu thông tin, hiểu biết, k biết gì mấy. Thực ra, cái đó chỉ đúng phần nào thời VN còn bao cấp, chứ ngày nay, lại thấy một bộ phận không nhỏ người Tây vàng thời xưa đó, họ tưởng họ hiểu biết mà thực ra đầu óc, hiểu biết thiển cận, phiến diện, tầm nhìn hạn hẹp, thậm chí không ít người còn sinh hoạt theo văn hoá VN thời xưa, thời mà họ rời đất nước ra đi.
Em cũng nhận thấy như cụ, không cần đi Tây đi Tàu, chỉ cần mỗi ngày mở máy ra là: "thấy nhiều người bên đó cứ có cảm giác mình hiểu biết hơn, thượng đẳng hơn, họ cứ nghĩ người trong nước thiếu thông tin, hiểu biết, k biết gì mấy"
Bởi vậy, em nghe theo cụ nên đọc nhiều nói ít, chứ nghe bọn bên đấy 1 chiều là chết :))

langtubachkhoa

Xe container
Em cũng nhận thấy như cụ, không cần đi Tây đi Tàu, chỉ cần mỗi ngày mở máy ra là: "thấy nhiều người bên đó cứ có cảm giác mình hiểu biết hơn, thượng đẳng hơn, họ cứ nghĩ người trong nước thiếu thông tin, hiểu biết, k biết gì mấy"
Bởi vậy, em nghe theo cụ nên đọc nhiều nói ít, chứ nghe bọn bên đấy 1 chiều là chết :))
Tôi khác với bác, tôi lại cần đi tây đi tàu. Cần quá nên tôi học tập, làm việc sống mấy chục năm từ thời trẻ đến giờ ở đó và vẫn chưa muốn về đấy

Chỉnh sửa cuối:

giradeo

Xe tải
Cụ nhầm em với ai không đấy? Ngày hôm qua em đã công nhận là bọn tư bản thối nát rồi mà. Hôm nay em muốn bày tỏ sự ngưỡng mộ về sự biết tuốt của cụ, đi vài vòng NY quanh khu Bronx nhận ra ngay các mặt đen tối của bọn giãy chết.
Cụ còn thắc mắc gì nữa không, em ngả mũ luôn một lần cho nhanh.
Khiếp, cụ dành nguyên ngày chỉ để ngẫm nghĩ đọc hiểu máy dòng con con mà cuối cùng vẫn râu ông nọ cắm cằm bà kia.
Không, em có chỉ đích danh cụ đâu mà nhầm, mà em cũng chả thắc mắc gì với cụ.
Cụ công nhận bọn tư bản thối nát là nhờ sự hiểu biết của cụ, còn em thì nói thối và bẩn theo đúng nghĩa đen, thấy sao nói vậy, Bronx là cái chỗ thổ tả nào em cũng chả rõ.
Cụ bảo là người VN sang Nga choáng ngợp, ý em là có đếk gì mà choáng, thế thôi!

dongxanh

Xe buýt
Tôi khác với bác, tôi lại cần đi tây đi tàu. Cần quá nên tôi học tập, làm việc sống mấy chục năm từ thời trẻ đến giờ ở đó và vẫn chưa muốn về đấy
Cụ không phải là người duy nhất đi ra ngoài thế giới rộng lớn bên ngoài, nhưng cách đánh giá của cụ tôi thấy là đặc biệt duy nhất khó đụng hàng

dongxanh

Xe buýt
Khiếp, cụ dành nguyên ngày chỉ để ngẫm nghĩ đọc hiểu máy dòng con con mà cuối cùng vẫn râu ông nọ cắm cằm bà kia.
Không, em có chỉ đích danh cụ đâu mà nhầm, mà em cũng chả thắc mắc gì với cụ.
Cụ công nhận bọn tư bản thối nát là nhờ sự hiểu biết của cụ, còn em thì nói thối và bẩn theo đúng nghĩa đen, thấy sao nói vậy, Bronx là cái chỗ thổ tả nào em cũng chả rõ.
Cụ bảo là người VN sang Nga choáng ngợp, ý em là có đếk gì mà choáng, thế thôi!
Cụ mới đi cắm râu người khác. Hôm qua cụ kia bảo đi Nga và thấy không có chỗ chê nên tôi trả lời cụ kia. Cụ nhảy vào nói chuyện NY, rất liên quan ???

langtubachkhoa

Xe container
Cụ không phải là người duy nhất đi ra ngoài thế giới rộng lớn bên ngoài, nhưng cách đánh giá của cụ tôi thấy là đặc biệt duy nhất khó đụng hàng
Tốt, tôi coi đó là 1 positive comment, dĩ nhiên tôi phải khác với những người mà tôi nói đến rồi

giradeo

Xe tải
Cụ mới đi cắm râu người khác. Hôm qua cụ kia bảo đi Nga và thấy không có chỗ chê nên tôi trả lời cụ kia. Cụ nhảy vào nói chuyện NY, rất liên quan ???
Hờ hờ, cụ nói người trong nước đi ra nước ngoài bị choáng ngợp, hàm ý nói tâm thế tự ti. Em thấy đi thì đi, hâm mộ trầm trồ thì có, quái gì mà choáng ngợp.

dongxanh

Xe buýt
Hờ hờ, cụ nói người trong nước đi ra nước ngoài bị choáng ngợp, hàm ý nói tâm thế tự ti. Em thấy đi thì đi, hâm mộ trầm trồ thì có, quái gì mà choáng ngợp.
Một nơi mà người ta hâm mộ & không tìm ra một chỗ nào chê thì không ấn tượng, choáng ngợp là gì nữa. Tại sao cụ tự dịch ra cụ kia là "tự ti"? Cụ tự biên tự diễn cảm nhận của người khác rồi nhảy vào chê bọn giãy chết không ra gì. Rồi em cũng công nhận luôn bọn nó tệ cho cụ vui. Vậy mà cụ vẫn chửi ba que vung vít là sao?
Cụ có thấy tinh thần "tự tin, tự hào" của cụ tới level max chưa?