[Funland] Liền kề khu đô thị Kim chung Di trạch

Visa Du Lich

Xe buýt
Giá đang báo rất rất không rẻ nữa các cụ. Lô xấu 100m, xây thô xong giá tầm 6.5 tỷ rồi + 1.5 hoàn thiện ra 8 tỷ cho 100m thì đâu nói là rẻ. Ở đây, em chỉ bàn đến giá chứ chưa tính các khả năng xấu có thể xảy ra.
Vấn đề nằm ở chỗ "hiện tại ko phải vào 8 tỏi", em thấy 8 tỏi vào đó thì mặn chát quá cụ ạ.
Em nhường cho các cụ dũng cảm ơn hơn. Em thì em đi mua đất dịch vụ đất phân lô có sổ đỏ rõ ràng cho lành.

step321

Xe tăng
Dân thường mua bằng HD góp vốn thì chục năm nữa nó không bàn giao đất cho thì có làm gì được CDT không cụ? Chưa 8 HDMB là chưa đủ đk bán hàng mà vẫn mua thì có lẽ phải chịu rủi ro thôi (phần lớn bà con vẫn gọi khu này là kim chung đi sạch)
Kể cả có hdmb họ ko bàn giao thì sao cụ? Có làm đc j ko? lúc đó 1 là trả lại tiền (vhawcs cũng lau dấy) 2 là đợi tiếp. đầu tư mà ăn chắc thì ai ng ta cũng đi đầu tư hết rồi.

Chỉnh sửa cuối:

Le Duc Quyet

Xe đạp
Các cụ thông thái cho hỏi chút!

Các lô đã xây và các lô đang đổ cột bê tông đã có hợp đồng mua bán chưa?

Sask Zuri

Xe đạp
Giá đang báo rất rất không rẻ nữa các cụ. Lô xấu 100m, xây thô xong giá tầm 6.5 tỷ rồi + 1.5 hoàn thiện ra 8 tỷ cho 100m thì đâu nói là rẻ. Ở đây, em chỉ bàn đến giá chứ chưa tính các khả năng xấu có thể xảy ra.
Chắc cụ có nhiều lô đất ở KCDT nên tích cực tham gia bình luận trên diễn đàn này nhỉ?
Cụ chắc có đến 4-5 lô là ít ấy nhỉ? Nếu không có chắc cụ cũng chẳng mất thời gian lo cho thiên hạ lam gì nhỉ.

step321

Xe tăng
Đây các cụ nhé. Có qd phê duyệt chủ trương đầu tư năm 2019, ko làm j cả, cuối 2020 thu hồi. Giờ Luật làm chặt thế này cơ mà. https://www.otofun.net/threads/otofun-1-du-an-bom-tan-cua-flc-tai-hai-phong-da-toach.1728907/

Theo em thì ở HN này để xin đc qd đầu tư, chủ đt mất ko ít. Và đã xin dc từ 2008 với giá rẻ, giờ mới làm thì chắc chắn là lãi. Ai lại ko muốn làm để nhà nước thu lại, mất cả chì lẫn chài.

fine_thanks

Xe điện
Chắc cụ có nhiều lô đất ở KCDT nên tích cực tham gia bình luận trên diễn đàn này nhỉ?
Cụ chắc có đến 4-5 lô là ít ấy nhỉ? Nếu không có chắc cụ cũng chẳng mất thời gian lo cho thiên hạ lam gì nhỉ.
Em cũng thích tham gia nghiên cứu về BDS và bản thân cũng đã chịu cảnh rủi ro về BDS. Tối nay cụ nào nghe VOV cũng sẽ nghe thấy cảnh báo về nguy cơ KCDT.

fine_thanks

Xe điện
Đây các cụ nhé. Có qd phê duyệt chủ trương đầu tư năm 2019, ko làm j cả, cuối 2020 thu hồi. Giờ Luật làm chặt thế này cơ mà. https://www.otofun.net/threads/otofun-1-du-an-bom-tan-cua-flc-tai-hai-phong-da-toach.1728907/

Theo em thì ở HN này để xin đc qd đầu tư, chủ đt mất ko ít. Và đã xin dc từ 2008 với giá rẻ, giờ mới làm thì chắc chắn là lãi. Ai lại ko muốn làm để nhà nước thu lại, mất cả chì lẫn chài.
Túc tắc triển khai cụ nhé. Vẫn làm nhưng chả biết khi nào xong. Người mua nhà nóng ruột chứ CDT đâu vội.

Sask Zuri

Xe đạp
Em cũng thích tham gia nghiên cứu về BDS và bản thân cũng đã chịu cảnh rủi ro về BDS. Tối nay cụ nào nghe VOV cũng sẽ nghe thấy cảnh báo về nguy cơ KCDT.
Vâng cám ơn cảnh báo của cụ nhiều nhiều. Cụ tốt và lo lắng cho thiên hạ quá ạ. Em thực sự không rỗi hơi được trừ khi em muốn giá rẻ đi để em mua vào ạ.

fine_thanks

Xe điện
Vâng cám ơn cảnh báo của cụ nhiều nhiều. Cụ tốt và lo lắng cho thiên hạ quá ạ. Em thực sự không rỗi hơi được trừ khi em muốn giá rẻ đi để em mua vào ạ.
Vâng, cụ khác em và em khác cụ mà.

fine_thanks

Xe điện
Cụ có mấy lô ở KCDT ạ? Nếu cụ có thì em nghe cụ, còn nếu cụ không có thì em đành xin lỗi cụ vậy.
Em đưa thông tin lên đây không phải mục đích mong mọi người nghe em mà không mua KCDTi, nên xin phép em không đề cập thông tin riêng tư là em có hay không có. Em sẽ chỉ đưa thông tin, sự việc đang diễn ra. Chúng ta cùng đọc và suy tính. Riêng về tiền thì của ai người ấy giữ thôi cụ ạ.

Sask Zuri

Xe đạp
Em đưa thông tin lên đây không phải mục đích mong mọi người nghe em mà không mua KCDTi, nên xin phép em không đề cập thông tin riêng tư là em có hay không có. Em sẽ chỉ đưa thông tin, sự việc đang diễn ra. Chúng ta cùng đọc và suy tính. Riêng về tiền thì của ai người ấy giữ thôi cụ ạ.
Vâng ạ, mọi người và em đọc cũng đoán được rồi ạ, cụ không nói thì cũng chả ai dám hỏi đâu ạ.

tieubao169

[Tịch thu bằng lái]
Vẫn là lâm chung đi sạch, khu đô thị mười mấy năm vẫn chỉ lèo tèo mấy dãy nhà xây thô, chả có ma nào ở.
Khu đô thị muốn lấp đầy nhanh thì phải đông dân, nhiều dịch vụ thì người ta mới về ở. Còn ko thì có làm màu mè thế nào thì cũng vẫn thế thôi

lenhaque

Xe tăng
Vẫn là lâm chung đi sạch, khu đô thị mười mấy năm vẫn chỉ lèo tèo mấy dãy nhà xây thô, chả có ma nào ở.
Khu đô thị muốn lấp đầy nhanh thì phải đông dân, nhiều dịch vụ thì người ta mới về ở. Còn ko thì có làm màu mè thế nào thì cũng vẫn thế thôi
Muốn lấp đầy nhanh thì phải đông dân àh cụ. Nói thế thì nghe nó “huề vốn”.

fine_thanks

Xe điện
Muốn lấp đầy nhanh thì phải đông dân àh cụ. Nói thế thì nghe nó “huề vốn”.
Để dân về ở đông thì theo em vẫn phải chung cư đi trước, vì chung cư phục vụ nhu cầu thật. Còn đất nền sẽ có tính đầu cơ. Tuy nhiên, tại khu đô thị này chủ đầu tư lại bán đất nền trước, chung cư được coi là của để dành thì các cụ cũng thấy mục tiêu của CDT là sẽ thực hiện dự án cầm chừng để giữ đất.

step321

Xe tăng
Để dân về ở đông thì theo em vẫn phải chung cư đi trước, vì chung cư phục vụ nhu cầu thật. Còn đất nền sẽ có tính đầu cơ. Tuy nhiên, tại khu đô thị này chủ đầu tư lại bán đất nền trước, chung cư được coi là của để dành thì các cụ cũng thấy mục tiêu của CDT là sẽ thực hiện dự án cầm chừng để giữ đất.
Chắc ko đủ tiền, nên bán liền kề thu tiền trước rồi làm tiếp các hạng mục sau. Như khu thiên đường bảo sơn, bán LK, BT trước, sau đấy mới bán chung cư. Bán xong chung cư thì đất lên kinh khủng, vì dân về ở đông.

fine_thanks

Xe điện
Chắc ko đủ tiền, nên bán liền kề thu tiền trước rồi làm tiếp các hạng mục sau. Như khu thiên đường bảo sơn, bán LK, BT trước, sau đấy mới bán chung cư. Bán xong chung cư thì đất lên kinh khủng, vì dân về ở đông.
Nếu suy nghĩ theo ý cụ thì từ lúc khu thiên đường bảo sơn bán đất nền đến khi sầm uất như hiện nay tầm khoảng 15 năm, Vậy thì sau từ 10 đên 15 năm nữa KCDT cũng sẽ sầm uất.

fine_thanks

Xe điện
Vấn đề nằm ở chỗ "hiện tại ko phải vào 8 tỏi", em thấy 8 tỏi vào đó thì mặn chát quá cụ ạ.
Em nhường cho các cụ dũng cảm ơn hơn. Em thì em đi mua đất dịch vụ đất phân lô có sổ đỏ rõ ràng cho lành.
Cụ suy nghĩ "hiện tại k phải vào 8 tỏi" thì đây là suy nghĩ của nhà đầu tư, hi vọng vào lướt rồi bay ngay, không phải của người tiêu dùng cuối. Do đó, Cụ có xu hướng thích đóng tiền xây thô càng chậm càng tốt, và nó lại có vấn đề là như vậy thì cả khu đô thị này mãi mãi là bãi đất hoang. Em lại đang phân tích trong trường hợp người mua người tiêu dùng cuối cùng với tình huống tốt nhất diễn ra là đặt cọc, được vào hợp đồng, xây thô và ở ngay.

thanhnguyen1984

Xe tải
Cụ nào thạo tin có biết hồi xưa Vietracimex bán được bao nhiêu trong tổng số 1000 căn thấp tầng ở đây ko ạ?
Nếu giờ của cđt tất thì tất nhiên họ phải làm đẹp, hoành.. để bán đc giá. Chứ chỉ còn tí ti, thì chắc cũng nhỏ giọt... làm đúng yêu cầu NN về đường xá, hạ tầng... để trả khách cũ và còn tí thì bán nốt
Tổng cộng có khoảng 2700 căn liền kề/ biệt thự. Để biết rằng hàng sẽ là "vô tận" . Chưa kể 12 tòa chung cư Cụ ạ

thanhnguyen1984

Xe tải
Em thấy Cụ có gì đó sai sai. Diễn đàn là để "chém gió" . Nói như Cụ thì Cụ cũng đang rỗi hơi đó !! Sale vào chém cũng được - NĐT vào chém cũng hay - Phở ngó như Cụ vào cũng tốt.
Cụ kia Cụ thích chém, bàn luận sôi nổi mất gì đâu