Liền kề dự án nào ngon các bác

chcviv

Xe tải
Cụ siêu thật, phân tích cặn kẽ, cụ tư vấn em phát! Em có tầm 2,5 tỏi muốn đầu tư thì vào khu nào hả cụ?
E ngứa mồm tý. Theo em để cụ quyết định chốt chỗ nào thì cần để ý mấy nội dung sau
1. Đánh giá về dự án ( vị trí, chủ đầu tư, tiến độ, pháp lý, quy mô)
2. Giá
3. Phân tích về lịch sử và tương lai của dự án
4. Rủi ro
5. cảm nhận, cảm quan của cụ
Cụ thể:

I. Thanh hà
1. Đánh giá về dự án ( vị trí, chủ đầu tư, tiến độ, pháp lý, quy mô, tiện ích)
Vị trí: nằm giữa vành đai 3.5 và vành đai 4. Khoảng cách đi về Ngã 4 khuất duy tiến khoảng 8km.
Chủ đầu tư: Mường Thanh, cá nhân em chưa thấy dự án nào mường thanh làm dở dang. Đố cụ nào tìm đc dự án nào Mường Thanh đang làm xong bỏ dở.
Chủ đầu tư muốn thâm canh, kinh doanh dịch vụ sau khi xong dự án. Ko như các ông khác. Xây xong, bán xong là đi làm dự án khác. Nên mường thanh rất cần dự án khả thi, có người ở.
Tiến độ: Nhanh nhất mọi thời đại
Pháp lý: Tạm ổn
Quy mô: Lớn nhất hà nội, cái này cũng hay mà cũng dở. Hay vì là cộng đồng lớn, dở vì nguồn hàng nhiều, nên nếu có biến động sẽ sụt giá nhiều.
Tiện ích: Full option. trường học, hồ nc, công viên, cây xanh, chợ.

2. Giá
Giá hiện tại rẻ nhất khoảng 17tr/m2, đắt nhất khoảng 90tr/m2--> có rất nhiều sự lựa chọn và dành cho bất kỳ ai.
Giá tương lai 2 năm nữa: Rẻ nhất 30 tr/m2, đắt nhất khoảng 120 tr/m2. Lý do 2 năm nữa thanh hà có khoảng 50 tòa chung cư vận hành, tương đương khoảng 15.000 hộ dân ~ 60.000 dân. Dân ở nhiều--> mật độ dân, số lượng dân là thước đo chuẩn về giá trị của đất. Ngoài ra tham chiếu thì giá xala rẻ nhất hiện tại cũng 60 củ, mậu lương 40 củ.

Dự án đã rất chậm khi CIENCO làm chủ, nhưng từ thời Mường Thanh vào làm thì tốc độ nhanh (làm hạ tầng tại dự án rất nhanh, làm đường trục từ Hà đông đi Cầu GIẽ siêu nhanh, Chung cư xây rất nhanh , 1 năm khoảng 15 tòa)

4. Rủi ro
Rủi ro là nếu chẳng may dự án bị dừng ( tuy nhiên theo em xác suất là 0%)
5. Lợi thế: Đất ở thanh hà ko phải xây ngay ---> ko phải chồng gạch nên--> ko mất 1.5 tỷ bị khấu hao đều hàng năm.

II. Phú lươngVăn phú

Vị trí: Gần trung tâm Quận Hà đông, nếu tính ăn theo hạ tầng xã hội thì 2 dự án này rất gần trung tâm hà đông, tuy nhiên nếu so với TT hà nội thì cũng tương đương thanh hà mà thôi.
Tiến độ: Văn phú cơ bản đã xong, Phú lương của Hải phát thì OK còn của công ty còn lại thì hơi chậm.

Pháp lý: Tạm ổn
Quy mô: Tương đối lớn
Tiện ích: Gần trung tâm hà đông nên có thể sử dụng dịch vụ của TT hà đông (ko quá tiện, tuy nhiên ko quá bí)

2. Giá
Giá hiện tại rẻ nhất khoảng 32tr/m2, đắt nhất khoảng 70tr/m2-->

Giá tương lai 2 năm nữa: GIá tăng lên khoảng 35tr/m2. Lý do giá phú lương đã tăng . Mua đất văn phú còn phải mua thêm nhà , nhà đã cũ và xuống cấp.
Phú lương tương lai cũng sẽ ít ng ở.

Văn phú đã xong, Tương lai trông chờ rất nhiều vào cái khu Lácasta
Phú lương cũng đang hoàn thiện, nói chung có vẻ sẽ giống văn phú.

4. Rủi ro
KO có rủi ro.
Chỉ có rủi ro về tài chính, đó là tính thanh khoản cực yếu. Chủ đầu tư đã làm xong nên dự án ko đc PR, chăm chút. Nên chỉ có ngày một héo đi

Xa la: Ngoài tầm tiến của bác. nếu bác quan tâm có thể mua khu đất dịch vụ cũng khoảng gần 4 tỷ.

Nam La khê: Khu này do AN LẠC đầu tư, dự án đã xong 6 năm.
Vị trí trung tâm hà đông, giá khoảng 3-4 tỷ.
--> e nghĩ nếu bác mua và sử dụng ngay ở chỗ này cũng ổn.

Văn khê:
Dự án đã xong, khá hơn văn phú tí vì có rất nhiều chung cư. Tuy nhiên giá cũng cao thời điểm cao nhất 70 tr/m2, giờ giảm còn khoảng 50tr/m2. Cả nhà đất và xây quá tầm tiền của bác.

Khu C Dương nội:
Vị trí: Sát Yên nghĩa hà đông, cuối đường LVL kéo dài. Vị trí ngang ngang với Thanh Hà khi đi về Hà Nội. ( qua đường Tàu)
Tiến độ: Đã xây xong
Pháp lý: OK
Quy mô: 20ha
Tiện ích: Ít và sát ngay làng yên nghĩa.

2. Giá
cả nhà và xây khoảng 3 tỷ

Giá tương lai 2 năm nữa: E nghĩa giá ko thay đổi. Do ko thấy có thêm yếu tố mới vào dự án.

3. Phân tích về lịch sử và tương lai của dự án:
Đây là 1 phần của dự án Dương Nội. Bên Nam Cường đã chững lại 1 thời gian dài.

4. Rủi ro
KO có rủi ro.
Chỉ có rủi ro về tài chính, đó là tính thanh khoản cực yếu. Chủ đầu tư đã làm xong nên dự án ko đc PR, chăm chút. Nên chỉ có ngày một héo đi

Luis + FLC --> giá khoảng 5 tỷ, cụ ko múc đc

Liền kề đại thanh:
Vị trí: Mặt đường 70, đi về ngã tư sở khoảng 8km.
Đi lại không quá xa về trung tâm
Tiến độ: Đã xây xong
Pháp lý: Chưa có sổ đỏ do đang có vướng mắc
Quy mô: Nhỏ
Tiện ích: Đầy đủ và là cộng đồng rất lớn gần như 80% đất đã xây nhà và đều có người ở. Chung cư ở FULL. Ăn ở, học hành cũng tiện

2. Giá
cả nhà và xây khoảng 3 tỷ-4 tỷ

Giá tương lai 2 năm nữa: E nghĩa giá ko thay đổi. Nếu đc cấp sổ và đường 70 đc mở thì giá lên được khoảng 20%.

3. Phân tích về lịch sử và tương lai của dự án:

4. Rủi ro
Chờ cấp Sổ đỏ

Luis + FLC --> giá khoảng 5 tỷ, cụ ko múc đc

Gleximco:

Vị trí: Mặt đường Lê Trọng Tấn Hà đông ( vành đai 3.5)
Đi lại đường rộng, thoáng.
Tiến độ: Đang xây nhà
Pháp lý: ổn
Quy mô: Lớn
Tiện ích: Nhà có nhiều nhưng chỉ có khu vui chơi thiên đường bảo sơn. còn lại các tiện ích khác gần như ko có. Khu A đã xong từ lâu nhưng rất ít người ở.

2. Giá
cả nhà và xây khoảng 4 tỷ-7 tỷ

Giá tương lai 2 năm nữa: Nếu dự án được PR tốt giá sẽ lại cao được như xưa (50tr/m2) do có AEON MALL đang làm.

3. Phân tích về lịch sử và tương lai của dự án: Dự án đã có thời rất hot, nhưng do đầu cơ nhiều (95%) nên khi thị trường đi xuống e nó đã đi xuống ko phanh.

4. Rủi ro
Bị ngập lụt mùa mưa

Chốt:
Nếu bác muốn có 1 tí đất, muốn hi vọng tí vào tương lai, muốn ăn ở đc ngay bác có thể múc THanh Hà.
Nếu bác muốn chắc, chuẩn, tương lai thế nào ko quan trọng. Bác múc Nam La Khê, Đất dịch vụ La KHê.

0967565877

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cho e cái đánh giá louis city với thằng Tasco Xuân Phương thằng naod hơn
E nghĩ la casta có nh ng có nhu cầu ở bác ạ. Hơn văn phú , nam la khê là đg nhiên.
- Chủ đầu tư hàn
- có 6 -8 tòa cc k-park đang hoàn thiện
- bám sát đg lê trọng tấn
- nhà xây rất đẹp. Ko ở có thể cho dân hàn quốc thuê cụ ạ. Ví dụ tại ngay hà đông, khu huyndai hill state toàn dân hàn thuê và ở.
Nói chung nếu tiền tầm 5-6 củ to, cụ mua la casta ổn hơn lô đg to, góc trong khu văn phú/nlk.

phuongphuong2

Xe đạp
Cụ cho e cái đánh giá louis city với thằng Tasco Xuân Phương thằng naod hơn
hân hạnh phết
Tiền này đều mua được chỗ đẹp nhất 2 khu này

Tasco tiềm năng ở điểm nó sẽ được ăn theo Mỹ Đình, tuy nhiên nhìn thì gần nhưng có 1 điểm dở là đi lại rất ko thuận tiện từ mỹ đình sang cụ sẽ phải đi 1 đoạn rất xa, xong sau đó vòng lại mới về nhà được. Ngoài ra dự án này còn phải qua đường tàu ( e nghĩ đây là nhược điểm lớn nhất). Nếu cụ máu khu này e thấy khu Nhà ở cho cán bộ báo nhân dân và văn phòng TW đảng gần hơn mà khả thi hơn.
Louis city em thấy nhà đẹp hơn, nếu thông Lê Quang Đạo xuống thì ko phải nghĩ, nhưng cái này phụ thuộc Vincom làm dự án Trung Văn. ko rõ lúc nào a Vova làm. Đợt này VHM lên sàn ko rõ Vin có làm mạnh hơn ko
Nói chung trong dài hạn e nghĩ Luis city có cửa lên cao hơn.
Ngoài ra hiện tại xung quanh louis city dân cư và đô thị nhộn nhịp hơn, tasco gần như ốc đảo
Louis city trong ngắn hạn còn đc cái AEON MALL đang làm, nếu xong cũng có cái cơ để tăng giá.
Tóm lại theo em Louis hay hơn

Tuy nhiên
Ko rõ bác ở hay đầu tư: Nếu ở có 1 dự án em nghĩ cũng hay đấy là dự án Đại KIm của Handico ngay mặt nguyễn xiển, giá khoảng >70củ/m2 đất, trong khi đó bọn Athena bên cạnh nó hét giá 125 củ/m2
nên nếu cụ múc được khu này e nghĩ sẽ chắc chẳn ko lỗ và khi Athena của Vietfullland xong thì sẽ ổn

Nếu đầu tư:
Quan điểm của em là tỷ suất lợi nhuận
E sẽ chia 9 tỷ thành 2 món
Món 2 tỷ e sẽ để dành chờ thời tin tốt từ đất Mê Linh hoặc khu Kim chung Di trạch, nếu 2 khu này có tí ánh sáng sẽ ốp ngay, vì giá giờ có 10-20 tr/m2./ Như ở KIM chung di trạch là giảm còn 1/3 so với thời đỉnh cao đấy. còn mê linh là giảm 1/2. và giờ thi ko thể giảm :D
Và khi dự án khu này lên thì e nghĩ biên độ 50% trong 1 năm ko bao giờ phải nghĩ.

món 7 tỷ e sẽ ốp 2 lô loại loanh quanh 90m2, giá khoảng 40 tr/m2, tại THanh Hà
Trong 1 năm nữa e tin loại này sẽ lên được 50 củ /m2 ~ cụ lãi được khoảng 25%

còn nếu cụ múc luis hoặc Tasco tăng 25% có nghĩa là đất của cụ phải lên khoảng từ 9 tỷ tăng lên 11.5 tỷ. E nghĩ khó phết.

Trên đây là ý kiến cá nhân. cụ có làm sao đừng đập e vỡ đầu nhá

redbuttlerkt

Xe buýt
hân hạnh phết
Tiền này đều mua được chỗ đẹp nhất 2 khu này

Tasco tiềm năng ở điểm nó sẽ được ăn theo Mỹ Đình, tuy nhiên nhìn thì gần nhưng có 1 điểm dở là đi lại rất ko thuận tiện từ mỹ đình sang cụ sẽ phải đi 1 đoạn rất xa, xong sau đó vòng lại mới về nhà được. Ngoài ra dự án này còn phải qua đường tàu ( e nghĩ đây là nhược điểm lớn nhất). Nếu cụ máu khu này e thấy khu Nhà ở cho cán bộ báo nhân dân và văn phòng TW đảng gần hơn mà khả thi hơn.
Louis city em thấy nhà đẹp hơn, nếu thông Lê Quang Đạo xuống thì ko phải nghĩ, nhưng cái này phụ thuộc Vincom làm dự án Trung Văn. ko rõ lúc nào a Vova làm. Đợt này VHM lên sàn ko rõ Vin có làm mạnh hơn ko
Nói chung trong dài hạn e nghĩ Luis city có cửa lên cao hơn.
Ngoài ra hiện tại xung quanh louis city dân cư và đô thị nhộn nhịp hơn, tasco gần như ốc đảo
Louis city trong ngắn hạn còn đc cái AEON MALL đang làm, nếu xong cũng có cái cơ để tăng giá.
Tóm lại theo em Louis hay hơn

Tuy nhiên
Ko rõ bác ở hay đầu tư: Nếu ở có 1 dự án em nghĩ cũng hay đấy là dự án Đại KIm của Handico ngay mặt nguyễn xiển, giá khoảng >70củ/m2 đất, trong khi đó bọn Athena bên cạnh nó hét giá 125 củ/m2
nên nếu cụ múc được khu này e nghĩ sẽ chắc chẳn ko lỗ và khi Athena của Vietfullland xong thì sẽ ổn

Nếu đầu tư:
Quan điểm của em là tỷ suất lợi nhuận
E sẽ chia 9 tỷ thành 2 món
Món 2 tỷ e sẽ để dành chờ thời tin tốt từ đất Mê Linh hoặc khu Kim chung Di trạch, nếu 2 khu này có tí ánh sáng sẽ ốp ngay, vì giá giờ có 10-20 tr/m2./ Như ở KIM chung di trạch là giảm còn 1/3 so với thời đỉnh cao đấy. còn mê linh là giảm 1/2. và giờ thi ko thể giảm :D
Và khi dự án khu này lên thì e nghĩ biên độ 50% trong 1 năm ko bao giờ phải nghĩ.

món 7 tỷ e sẽ ốp 2 lô loại loanh quanh 90m2, giá khoảng 40 tr/m2, tại THanh Hà
Trong 1 năm nữa e tin loại này sẽ lên được 50 củ /m2 ~ cụ lãi được khoảng 25%

còn nếu cụ múc luis hoặc Tasco tăng 25% có nghĩa là đất của cụ phải lên khoảng từ 9 tỷ tăng lên 11.5 tỷ. E nghĩ khó phết.

Trên đây là ý kiến cá nhân. cụ có làm sao đừng đập e vỡ đầu nhá
Cụ phuongphuong lọ mọ nhiều khu phết nhỉ. Nếu 9 tỏi thì em ko ném hết vào đất cát mà chia trứng vào nhiều rổ khác nhau hay hơn. Khu LK Đại Kim chỗ Hadinco có giá 70tr/m2 em nghĩ là khó vì cách đây ko lâu em vào hỏi ko có giá đấy. Còn bọn Athena giá kinh quá , nó cứ lấy bên The Manor áp vào tham chiếu . Dự là bọn này tay ko bắt giặc vì cái Chung cư phía sát Nguyễn Xiển chưa lên nên bán Lk phía trong để huy động vốn, mà liền kề phía trong cũng có khu chưa GPMB . Phía bên kia Athena nó cũng làm con Eden Roses nhưng đường vào tệ vãi giá cũng 7-8 sọi. Chỗ này mà lấy thà lấy bên Yên Xá còn an toàn hơn.

kvboto

Xe container
nhiều thông tin đấy
1. về chỗ thâm canh em thấy ví dụ; Ông thản cho xây trường học, trạm cấp nước, mỗi dự án đều có ban quản lý dự án quản lý các bãi gửi xe, thu tiền dịch vụ. Còn các cđt khác thường thuê 1 bên thứ 3 quản lý hoặc vận hành.
2. Về đg trục phía nam: ko qua huyện Thường Tín b Ạ. Đang làm hết đất thanh oai rồi ợ. sắp thông xuống đến xã liên châu -Thanh Oai. Giờ còn đoạn qua Phú xuyên là OK ạ
3. Về 2 cái project VP7 và Văn phòng cũ, e ko comment nhiều vì e nghĩ nên nhìn ở 1 góc độ khác b ạ. 2 dự án này mới ở giai đoạn thăm dò các kiểu thì e nghĩ coi như là đám đất bỏ đấy thôi ạ. Còn với phong cách ông Thản, như b nói đấy ạ CT6, kể cả ko phép vẫn xây ạ. Đã ko làm thì bỏ ngay , còn làm là làm cho xong ạ.
Hay, được của "nó" đấy ạ, 8->8->8->

vodanhs2

Xe máy
Bác phuongphuong2 bảo Thanh Hà mà khoảng cách đến trung tâm mới hoặc cũ bằng Phú Lương thì xem lại google map đi,Phú lương nó ôm vành đai 3.5 Lê Trọng Tấn, đi qua Nguyễn Trãi vào trung tâm cũ,Tố Hữu sang trung tâm mới đều gần hơn.Siêu thị metro,bến xe yên nghĩa,tàu điện,CV lotte ngay cạnh,bên kia đường là khu cao cấp Park City...,phân khúc cả liền kề và chung cư cao hơn hẳn Thanh Hà.Chắc sale cho Thanh Hà :))

Chỉnh sửa cuối:

hendricksgin

Đi bộ
Bác phuongphuong2 bảo Thanh Hà mà khoảng cách đến trung tâm mới hoặc cũ bằng Phú Lương thì xem lại google map đi,Phú lương nó ôm vành đai 3.5 Lê Trọng Tấn, đi qua Nguyễn Trãi vào trung tâm cũ,Tố Hữu sang trung tâm mới đều gần hơn.Siêu thị metro,bến xe yên nghĩa,tàu điện,CV lotte ngay cạnh,phân khúc cả liền kề và chung cư cao hơn hẳn Thanh Hà.Chắc sale cho Thanh Hà :))
Chắc cụ ấy tính đường Xa La Nguyễn Xiển :D

vodanhs2

Xe máy
Chắc cụ ấy tính đường Xa La Nguyễn Xiển :D
Xa La nguyễn Xiển vẫn phải rẽ trái ra Khuất Duy Tiến.Kể cả đi đường Nguyễn Xiển bác lấy cổng chào Xa La làm mốc,đo khoảng cách tới Thanh Hà vs Phú Lương thì rõ :D .

Website
dennhatnam.com
Mọi so sánh đều khập khiễng cụ nhỉ.Lk nam la khê này so vs LK thanh hà thi như nhà trong ngõ trên phố vs nhà biệt thự ngoại thành vậy
Ai thích ở đâu thì mua đó thôi. E thì e vẫn chọn thanh hà vì all in one trong 1 khu. Đường trc nhà rộng mênh mông , cứ 5m trồng 1 cây xanh ; cạnh nhà có công viên hồ nước cho con chơi ; mầm non,cấp 1-2-3 ngay xung quanh nhà, full nhu cầu. Mà đường xala nguyễn xiển thông xe thì tính time lên phố thanh hà 30p ; nam la khê 20p thì cung
Gọi là same nhau . Tội gì dúc vào xóm nhỏ nam la khê kia cụ
Bác phuongphuong2 bảo Thanh Hà mà khoảng cách đến trung tâm mới hoặc cũ bằng Phú Lương thì xem lại google map đi,Phú lương nó ôm vành đai 3.5 Lê Trọng Tấn, đi qua Nguyễn Trãi vào trung tâm cũ,Tố Hữu sang trung tâm mới đều gần hơn.Siêu thị metro,bến xe yên nghĩa,tàu điện,CV lotte ngay cạnh,bên kia đường là khu cao cấp Park City...,phân khúc cả liền kề và chung cư cao hơn hẳn Thanh Hà.Chắc sale cho Thanh Hà :))
Khu Phú Lương mới bị 1 nhược điểm là giáp danh cuối dọc theo đường tàu, ko liên thông đc sang Thanh Hà

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Có cần thiết phải nói ra như vậy không cụ ây, ngẫm và trao đổi thông tin/nhận định cũng tốt mà :)):)):))

vodanhs2

Xe máy
Khu Phú Lương mới bị 1 nhược điểm là giáp danh cuối dọc theo đường tàu, ko liên thông đc sang Thanh Hà
Bác nói đúng ,khi nào đường 40m thông sang được 21b hoặc có cầu vượt sang Bắc Lãm,Thanh Hà hoặc Siêu thị dự kiến gần depot thì sẽ hot hơn nhiều.

phuongphuong2

Xe đạp
:)):)):)):))
hehe.
Nếu nói e sales cho Thanh Hà thì e lại nói thêm 1 việc nữa cho các cụ thấy
Thanh hà hơn tất cả các chỗ khác, và tại sao đầu tư theo Mường Thanh lúc nào cũng sống từ Linh Đàm, Nha Trang, và giờ là thanh hà.
1. Đất dự án Thanh Hà đã bán gần như hết cho khách từ năm 2011. Trường hợp Mường Thanh có bán ra thì cũng bán giá rất rẻ.
2. chắc chỉ có Mường Thanh gần như ko lập phòng Kinh doanh bán hàng. Bởi e nghĩ, họ ko tận thu ở khâu bán hàng. Họ vẫn dành cơ hội cho nhà đầu tư. Hoặc cũng có thể năng lực bán hàng của họ kém. Đổi lại có đội ngũ vô cùng đông đảo giúp họ bán hàng.
Còn người mua thì sao, hay họ cũng bị lừa. e nghĩ mấy ngàn ng mua và được mua chung cư ở hà nội với giá 9.5tr/m2 .
E cho rằng với mường thanh người thật việc thật các bác ạ. Còn hơn mua phải của chủ đầu tư khác. dân bán hàng của họ chuyên nghiệp hơn, chủ đầu tư pro hơn, PR quảng cáo mạnh hơn. CÓ nghĩa là người mua cuối cùng bị vặt lông nhiều hơn. Vì tiền PR, Quảng cáo ,.,,, cũng là móc từ túi của END USER các bác ạ

phuongphuong2

Xe đạp
Thôi hại não quá. Tại có mấy bác inbox tt em tư vấn nên e cũng nhiệt tình tí.
Ko ngờ toàn siêu cao thủ. Thôi em thua ạ
E stop tại đây. Ko dám comment gì nữa ạ. Chính thức thua

chcviv

Xe tải
:)):)):)):))
hehe.
Nếu nói e sales cho Thanh Hà thì e lại nói thêm 1 việc nữa cho các cụ thấy
Thanh hà hơn tất cả các chỗ khác, và tại sao đầu tư theo Mường Thanh lúc nào cũng sống từ Linh Đàm, Nha Trang, và giờ là thanh hà.
1. Đất dự án Thanh Hà đã bán gần như hết cho khách từ năm 2011. Trường hợp Mường Thanh có bán ra thì cũng bán giá rất rẻ.
2. chắc chỉ có Mường Thanh gần như ko lập phòng Kinh doanh bán hàng. Bởi e nghĩ, họ ko tận thu ở khâu bán hàng. Họ vẫn dành cơ hội cho nhà đầu tư. Hoặc cũng có thể năng lực bán hàng của họ kém. Đổi lại có đội ngũ vô cùng đông đảo giúp họ bán hàng.
Còn người mua thì sao, hay họ cũng bị lừa. e nghĩ mấy ngàn ng mua và được mua chung cư ở hà nội với giá 9.5tr/m2 .
E cho rằng với mường thanh người thật việc thật các bác ạ. Còn hơn mua phải của chủ đầu tư khác. dân bán hàng của họ chuyên nghiệp hơn, chủ đầu tư pro hơn, PR quảng cáo mạnh hơn. CÓ nghĩa là người mua cuối cùng bị vặt lông nhiều hơn. Vì tiền PR, Quảng cáo ,.,,, cũng là móc từ túi của END USER các bác ạ
Em thấy bác phân tích cũng rất hợp lý!

nguyenvietcong

Xe đạp
Thôi hại não quá. Tại có mấy bác inbox tt em tư vấn nên e cũng nhiệt tình tí.
Ko ngờ toàn siêu cao thủ. Thôi em thua ạ
E stop tại đây. Ko dám comment gì nữa ạ. Chính thức thua
Nhờ bác đánh giá dự án Nam 32 của Lũng lô 5 với ạ! theo các tiêu chí về đáng sống, đáng đầu tư và các rủi ro đi kèm.
E thấy khu này xây đẹp và giá hợp lý
Nếu có thể bác cho đánh giá các dự án quanh đường 32 hộ em với ạ

tapxacdinh

Xe hơi
Thanh hà có vẻ là lựa chọn tốt nhất trong tầm giá

dvh_hp

Xe hơi
Nam la khê ngon nhất
Liền kề 2 mặt thoáng 65m 2.6 tỉ
Cách bến tầu trên cao 200m
Cách buyt nhanh 100m
Cách bến bus thường 200m
Ở trung tâm hà đông đi đâu cũng gần
Giá nếu tính cả tiền đất ngang khu thanh hà
Đã xây sẵn rồi nhé chỉ việc hoàn thiện
Cụ gửi em thông tin chi tiết. Em đang quan tâm. Thanks!

hackgirl

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cho enhoir thanh hà khi nào đường chu vanq an xong nhỉ