Lịch sử OF không bao giờ quên tên Nậm Ban...!!!

Trạng thái
Thớt đang đóng

riang153

Xe tăng
Xem ảnh của Kụ Mi lô về cuộc sống của đồng bào vùng cao....mà lòng lại trùng xuống....Thanks Kụ chủ thớt nhìu!

Chỉnh sửa cuối:

Roobeo

Xe tải
Website
hopdongtuonglai.vn
Báo cáo cả nhà, cô giáo Phòng ở Nậm Ban vừa gửi mail cho em thông báo 2 lớp học của Nậm Nó 1 đã hoàn thành, các con đã có nơi học hành sạch sẽ đàng hoàng. Cô giáo gửi lời cảm ơn toàn đoàn. Nhận được mail này xong chúng ta cũng thấy nhẹ lòng các cụ nhỉ?
Wow! đây là tin vui nhất của ngày hôm nay:)>- đọc xong tin này e nổi hứng muốn đi uống bia mừng luôn rồi cụ ơi<:-P

bungbeo

Xe đạp
Anh chị em thật là nhiệt huyết :), kính các cụ 1 ly

Xem ảnh của Kụ Mi lô về cuộc sống của đồng bào vùng cao....mà lòng lại trùng xuống....Thanks Kụ chủ thớt nhìu!
Nghe cụ gọi tên em mà thấy sao ngọt ngào quá đi.. :))

Báo cáo cả nhà, cô giáo Phòng ở Nậm Ban vừa gửi mail cho em thông báo 2 lớp học của Nậm Nó 1 đã hoàn thành, các con đã có nơi học hành sạch sẽ đàng hoàng. Cô giáo gửi lời cảm ơn toàn đoàn. Nhận được mail này xong chúng ta cũng thấy nhẹ lòng các cụ nhỉ?
Oạch, anh không ngờ chú rủ rỉ lúc nào mà nhanh thế đấy :P

altistau

Xe tải
Hay quá, thế là các con có lớp học ấm áp không còn lo cảnh khi mùa đông tràn về các con phải ngồi học trong lớp học chỉ có vài mảnh nứa làm tường, vài lá cọ làm mái và áo ấm không có mặc rồi...

Hay quá, thế là các con có lớp học ấm áp không còn lo cảnh khi mùa đông tràn về các con phải ngồi học trong lớp học chỉ có vài mảnh nứa làm tường, vài lá cọ làm mái và áo ấm không có mặc rồi...
Kịp mùa đông về.. :)

Oạch, anh không ngờ chú rủ rỉ lúc nào mà nhanh thế đấy :P
Công tác dân vận mà anh.. cái này quan trọng hơn cả tiền tuyến đấy. ;)

ym9972

Xe buýt
Vậy là pà con OF lại thêm một niềm vui...
Thanks cụ Jô Milo, Muốn vote cụ Jo quá mà ko còn rịu

hz centre

Xe hơi
mùa đông này các cụ có trở lại bản không .em đang thừa một đống áo rét nếu bác nào trở lại em ủng hộ.của ít lòng nhiều .các cụ nhé

buffalo

Xe tăng
Lão này là ai đấy cụ, chưa có bụng mà ngồi kiểu phỗng nhể =))

DuongLang

Xe đạp
Em mong chờ đi bao lần rồi, nhưng lần nào cũng lỡ, mong là những lần sau có cơ hội, vào đọc những chuyến đi thấy bồi hồi lắm :)

Why_Me

Xe buýt
Đúng là có tâm có trí thì sẽ làm được điều mà ta mong muốn các cụ mợ nhể. Em với cụ Cesar vào đến bản rồi...

Chúng em ướt hết...Bước vào phòng học trung tâm bản, có 3 gian nhà mái bằng, 2 phòng học và 1 phòng tổng hợp.. nhìn thấy các em ngồi ngay ngắn chờ đợi,,,chúng em vui khôn tả. Mỗi em một ánh mắt, một niềm vui, sự mong đợi riêng nhưng em nào cũng rất sung sướng,

Sau 30 phút tập trung làm việc, em và cụ Cesar đã hoàn thành nhiêm vụ, bây giờ mình cùng nhau ghi lại giây phút đáng nhớ này mới được. Cụ Cesar, em, cùng các thầy cô và các em, ai cũng tươi cưới hơn hở..

Tội nghiệp và thương bọn trẻ con quá. Cứ nghĩ tới con mình đang no ấm mà rưng rưng cả lòng. Đúng là cánh thiếu thốn tới cùng cực đã được tả chân thực qua ảnh + lời dẫn của các cụ trong đoàn làm từ thiện khiến những người đọc như em cũng thấy thương cảm với trách nhiệm cộng đồng. Đúng là không cần đọc tới trang 61 này cũng rất xứng đáng được lưu danh trong lịch sử OF rồi. Em thấy có mấy việc cần thực hiện như:
- Sớm chia sẻ với gấu và F1 (10 tuổi rồi) - Tuy nhiên vẫn vote 1 phiếu cho việc xuất bản thành sách vì nếu cuốn này ra đời sẽ được biên soạn lại và sẽ có tính nhân văn, giáo dục rất lớn.
- Chia sẻ trong cty và các diễn đàn XH khác đang tham gia để nhân rộng thông tin, hy vọng thêm những cánh tay, tấm lòng xuất phát từ tâm.
- Nghiên cứu và tham gia vào chương trình từ thiện phù hợp trong OF.

Rất mong các cụ mợ khác chưa tham gia cũng làm như vậy để "Chung tay - Góp sức vì 1 VN tốt đẹp hơn" và cũng với mong muốn sự ảnh hưởng, sức mạnh của diễn đàn OF với xã hội, với cộng đồng ngày càng lớn để các thành viên khi tham gia vào đây ngoài tất cả những cái cần, cái thích thì còn là sự tự hào.

trunglk13

Xe đạp
Các cụ làm nhiều việc ý nghĩa quá,cảm ơn các cụ

Trạng thái
Thớt đang đóng