Lịch sử OF không bao giờ quên tên Nậm Ban...!!!

Trạng thái
Thớt đang đóng

Adesign

Xe tăng
Website
www.vectorad.vn
Hình này lên đầu phóng sự 3 phút cũng đáng mờ các cụ dưng mờ phải xóa điếu thuốc ở tay đi thì hoành hơn nữa

Suốt 3 phút lên hình toàn thấy cụ này ... Hihi

thanhhang2010

Xe buýt

Gà, lợn thả chạy rông, sống ngay dưới nhà sàn. Vệ sinh tất cả các loại cũng ở dưới gầm nhà sàn.

Thậm chí chơi đùa với nhau cũng dưới gầm nhà sản bẩn thỉu này.
xem những bức ảnh của các Bác em lại nhớ đến có thời gian 4 năm công tác ở biên giới. Thục sự các em nhỏ ở vùng cao rất cần những thứ các Bác đang làm. Mong rằng em được tham gia cùng các Bác. Chúc những điều may mắn nhất đến với đoàn.

Chỉnh sửa cuối:

cesar

Xe tăng
Trời mưa to, nước bắt đầu tuôn xối xả xuống cung đường mà bọn em đi, lúc này cát, sỏi, bùn, đất bắt đầu phát huy tác dụng. Quả là lầy lội kinh khủng, xe cứ trượt ngang khi đạp phanh sau. Có những đoạn không đi được em phải xuống đi bộ vì nếu đi tiếp xe sẽ không thể phanh được và trôi cả xe lẫn người xuống vực. Vậy là nhiều đoạn em phải ôm ba lô xuống đi bộ để cô Phòng đi một mình qua chỗ lầy đó. Nhưng đến đoạn cô Phòng bị ngã thì em liền quyết định là thôi, dù không quen đường cô cũng để anh đèo cho, con gái đi không ổn rồi. Trước đó cô cứ nằng nặc bảo để em chở vì em quen đường hơn, ngày nào em chả đi đường này.
Vậy là đổi lái.
Đến lúc em lên lái mới thấy lái xe đường mòn rừng núi không hề đơn giản, tất nhiên là dưới trời mưa bão như vậy thì phần lớn là xuống đi bộ, nhưng đâu phải dắt bộ xe là dễ, có những đoạn dốc mà cả 2 người phải kéo lùi xe lại, nhưng cả người và xe vẫn cứ trượt xuống. Đôi giày của em là đôi giày có đinh cao su ở dưới mà cũng không trụ nổi, bung ra, trong thì toàn bùn với đất. Nhiều đoạn đi hẹp quá, lá cây quệt cả vào mắt, nước mưa chảy ròng ròng mà không thể nào đưa tay lên giụi mắt được. Cứ phải bám thật chặt để xe trôi qua. Kinh khủng.

Nhanh nhỉ... Mới thế mà đã 2 tuần rồi..

Theo đề nghị của nhiều người, nhân dịp tròn 2 tuần cho chuyến đi Nậm Ban, em xin gửi tặng những người đã tham dự chuyến đi toàn bộ phần hình ảnh em đã và chưa kịp post trong thớt này. Hy vọng các cụ mợ có một kỷ niệm khó quên về chuyến đi.
Bộ ảnh gồm 341 ảnh và nặng khoảng 117 MB!

http://www.mediafire.com/?qzu9ws46nn0fne5

Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ!

babetnhe

Xe điện
Theo đề nghị của nhiều người, nhân dịp tròn 2 tuần cho chuyến đi Nậm Ban, em xin gửi tặng những người đã tham dự chuyến đi toàn bộ phần hình ảnh em đã và chưa kịp post trong thớt này. Hy vọng các cụ mợ có một kỷ niệm khó quên về chuyến đi.

Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ!
Thank Cụ Mai Kồ !=D> lúc nào có cá Hồi lại ới em ná :))

hùngVEC

Xe buýt
Cám ơn cụ michaeljo nhiều lắm. Em muốn mời cụ 1 ly mà máy nó bảo hết rượu, tiếc quá, để em mời sau cụ nhé.

Cám ơn cụ michaeljo nhiều lắm. Em muốn mời cụ 1 ly mà máy nó bảo hết rượu, tiếc quá, để em mời sau cụ nhé.
Em để bụng vụ này đấy nhá.. ;)

Thank Cụ Mai Kồ !=D> lúc nào có cá Hồi lại ới em ná :))
Cá hồi Nauy dạo này khó kiếm lắm, hay chi hội nhà mình lại ngược lên Nghĩa Lộ làm lại vụ lẩu cá hồi nhể, ôn lại kỷ niệm.. :)

Nom cũng xấu zai phết cụ nhểy =))
Cô thì cái lúc nào cũng xấu! Bao người khen đẹp đây này =))
Được mỗi cái kính :P
Đồng hồ cũng đẹp nhể :)
Hôm nào em mà được lên ti vi thì em sẽ mời mợ đi xem cùng nhá? Chứ không gửi đường link đâu ;)
Các cụ có link để xem phóng sự trên TV cho em xem mới

NBL Taplai

Xe tăng
em thích xem hình các cụ đi quá, đặc biệt. bài này rất cảm động

Leila

Xe buýt
anhtuan_mlm nói:
...
Hôm nào em mà được lên ti vi thì em sẽ mời mợ đi xem cùng nhá? Chứ không gửi đường link đâu ;)
Vừng, cảm ơn cụ. Cụ nhớ xếp cho em cái chỗ khán đài A để em lên tặng hoa cho tiện:P

altistau

Xe tải

Thankz cụ Jo^ nhiều nhiều nhá. Toàn ảnh đệp. Cụ giúp mọi người lại nhớ Nậm ban rồi đới..

kysu

Xe tải
bao giờ phọt nốt phần 2 đới cụ mai cồ:-t

các bác ơi nhà em còn một ít tiền giấy cotton loại 10k và 20k. Bác nào muốn đổi làm kỷ niệm thì gọi em nhé 0983751055
Hâm thế này là hâm ko có định mức à?
Nhờ Cụ Mod nào đi qua xóa đi cái ạ!

Pavel

Xe tải
rất hay và ý nghỉa.mong sao có nhiều chuyến đi ý nghỉa nhu lần này.

Trạng thái
Thớt đang đóng