Lịch sử OF không bao giờ quên tên Nậm Ban...!!!

Trạng thái
Thớt đang đóng

CôngNông

Xe điện
Thật là ngưỡng mộ các cụ, một chuyến đi thật quá ý nghĩa, em chưa bao giờ được đi lên các vùng núi Tây Bắc này nên ko thể tượng tượng ra được :D nếu ko có những bức ảnh, những video này, cảm ơn các cụ. Cảm ơn những tấm lòng nhân ái, mong nó sẽ được nhân rộng
Chúc các cụ khỏe mạnh, chân cứng đã mềm để vượt thêm những cung đường nữa. Em nhát ko dám đi chỉ cổ vũ bằng mồm với comment thôi ạ :D
Cho em ké bác Mai cồ đoạn Clip em quay trên đường từ bản xuống..Chỗ đường đẹp mới dám lôi IP ra tác nghiệp vì sợ rơi xuống vực thì ko xuống lấy lên được..hihi
[video=youtube;eHVutSbd67I]http://www.youtube.com/watch?v=eHVutSbd67I[/video]

Đây là anh Nhè, chủ tịch xã Nậm Ban. Vợ chồng anh đã hỗ trợ cho đoàn rất nhiều việc vất vả.

Một số hình ảnh phía trong nhà anh Nhè. Mùa đông mà ngủ ở trong nhà này thì mát phải biết... :P

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

khongthuphi

Xe điện
Lang thang Sài gòn xong giờ lại vật vã với Nậm Ban cụ chủ thấy cảm giác như nào ạ? Hai nền văn minh khác nhau...Xem thớt này của cụ em thấy buồn man mác! Tiếc là không thể rót tiếp vodka cho cụ! Thôi đành thế này vậy:

Cốt (lõi) ngô dùng để đun nấu ạ.
Cảm ơn cụ bổ sung thông tin nhé. :)

Lang thang Sài gòn xong giờ lại vật vã với Nậm Ban cụ chủ thấy cảm giác như nào ạ? Hai nền văn minh khác nhau...Xem thớt này của cụ em thấy buồn man mác! Tiếc là không thể rót tiếp vodka cho cụ! Thôi đành thế này vậy:
Đã lâu lắm em mới có cảm giác buồn đến thể. Lần đâu tiên mình thấy lực bất tòng tâm... Còn quá nhiều việc để làm.. =((

Hungm76

Xe tải
Cho em ké bác Mai cồ đoạn Clip em quay trên đường từ bản xuống..Chỗ đường đẹp mới dám lôi IP ra tác nghiệp vì sợ rơi xuống vực thì ko xuống lấy lên được..hihi
[video=youtube;eHVutSbd67I]http://www.youtube.com/watch?v=eHVutSbd67I[/video]
Em vưỡn đang theo dõi cụ Jo và các cụ tiếp tục update chuyến đi ý nghĩa này, cá nhân em tháng trước cũng góp chút ít nhỏ bé vào Hội KFC để chuyển cho cụ Sơnrack. Nhưng vì ko có điều kiện nên ko tham gia được chương trình này của các cụ. Quả thật em khâm phục các cụ, mợ nòng cốt cũng như tất cả mọi người đã tham gia chuyến đi này, khâm phục trước hết là cái tâm, rồi đến sự nhiệt tình của cả đoàn.
Cá nhân em cũng rất hay đọc các bài viết của các cụ nói về những chuyến đi đầy tình nghĩa và nhân văn như thế này. Vừa là góp sức hỗ trợ trẻ em, thế hệ tương lai ở những nơi còn nhiều thiếu thốn, vừa là thỏa mãn niềm đam mê của dân OF. Kính mong các cụ tiếp tục xây dựng thêm những chương trình như thế nữa nữa.

Em vưỡn đang theo dõi cụ Jo và các cụ tiếp tục update chuyến đi ý nghĩa này, cá nhân em tháng trước cũng góp chút ít nhỏ bé vào Hội KFC để chuyển cho cụ Sơnrack. Nhưng vì ko có điều kiện nên ko tham gia được chương trình này của các cụ. Quả thật em khâm phục các cụ, mợ nòng cốt cũng như tất cả mọi người đã tham gia chuyến đi này, khâm phục trước hết là cái tâm, rồi đến sự nhiệt tình của cả đoàn.
Cá nhân em cũng rất hay đọc các bài viết của các cụ nói về những chuyến đi đầy tình nghĩa và nhân văn như thế này. Vừa là góp sức hỗ trợ trẻ em, thế hệ tương lai ở những nơi còn nhiều thiếu thốn, vừa là thỏa mãn niềm đam mê của dân OF. Kính mong các cụ tiếp tục xây dựng thêm những chương trình như thế nữa nữa.
Cảm ơn cụ đã động viên, bọn em sẽ cố gắng để truyền tải hết những thực tại của Nậm Ban để các cụ hiểu rõ hơn.

Các thành viên của chuyến đi túc trực ở ngoài chờ phân công nhiệm vụ. Lúc này vào khoảng gần 10h30.

Trước cửa nhà anh Nhè bao giờ cũng bị ùn tắc. Mọi người luôn nhìn vào BTC để chờ phân công nhiệm vụ.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:
Chờ đợi và chờ đợi các công tác chuẩn bị, để phục vụ cho việc thu thập tư liệu, em đi một vòng lấy chân dung các cụ mợ trong đoàn và những người có liên quan:

Bộ đội biên phòng và công an xã đang kết hợp để giúp đỡ đoàn.

Đại úy Lù Văn Chung

Thượng sỹ Tráng A Dếnh

Trạng thái
Thớt đang đóng