Liberty có thật sự đỏng đảnh ko hả các bác?

After The Rain

Xe đạp
Em đi lib 125 từ 2012, thay bi côn thay dây curoa từ lúc đi dc 3000 ( Cái này thay hay không cũng chả sao, tầm 10k thay cũng được). từ đó thay dầu định kì còn lại chả phải làm gì. cái bệnh thi thoảng xe bị lim là do cái chân chống điện. các bác cứ Cr7 táng vào sạch là hết. giờ đi được gần 3 vạn, đang định đi thay lốp những mà hơi chát ( Gần 1 củ ) nên chưa đi thay được :))
Bác ơi, cái vụ máy bị lịm ấy, có phải cứ chống lại chân rồi đề là ok đúng k ạ? Bác đã bao h phải dắt bộ xe chưa? :((

After The Rain

Xe đạp
bản thân em thấy thì liberty dáng đẹp với thời trang. còn về máy móc thì ngoại trừ cái bệnh giựt giựt côn khi lên ga đầu thì về cơ bản cũng lành ợ! e đi đc 4 vạn km dầu thay k định kỳ thấy vẫn bốc và mạnh ạ
Thiệt hả bác? Cứ bảo dưỡng thau dầu là có vè ngoan đấy nhể :)) Nghe thế này em mừng quá

leoNTV

Xe tải
nói chung đã thích là quất ko phải lăn tăn gì, một phần cũng do may mắn vào được con xe ngon lành hay lại phải con xe bệnh tật suốt ngày, vì bạn e đi liberty khá nh nhưng không thấy kêu ka gì chi thấy hay phải thay dây phanh thôi. Chúc kụ chọn được em ưng ý :)

1QủaChuối9

Xe tải
Bác ơi, cái vụ máy bị lịm ấy, có phải cứ chống lại chân rồi đề là ok đúng k ạ? Bác đã bao h phải dắt bộ xe chưa? :((
em chưa dắt bộ phát nào @@. nó lim là em gạt xuống gạt lên vài phát là lại đề được rồi hôm sau rửa RP7 là hết . mà em định bỏ luôn cái khoản chân chống điện cho đỡ lằng nhằng.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

After The Rain

Xe đạp
em chưa dắt bộ phát nào @@. nó lim là em gạt xuống gạt lên vài phát là lại đề được rồi hôm sau rửa RP7 là hết . mà em định bỏ luôn cái khoản chân chống điện cho đỡ lằng nhằng.
Nghe bác nói thế thấy mừng quá, có thêm niềm tin cưới em ấy về :))

newch

Xe tăng
Cụ ơi, em là giống cái mà nghe cụ nói còn thấy chạnh lòng :) E thấy dáng lib đẹp mà cụ, kiểu công tử ^_^
giống cái thì mợ nên làm em SH mode hoặc Lead. SH mode khá thấp đới mợ.
thời gian bỏ ra chăm xe mợ dùng đi chơi với boy thì hay hơn

thegioiphukien

Xe tải
chắc chắn đỏng rồi, đi 1 thời gian sau tiếng đề thôi rồi luôn bác a

maybaydien

Xe hơi
nói thật là cụ cứ mua đi mà trải nhiệm thôi. đã chơi thì k cần đắn đo

After The Rain

Xe đạp
Vâng, thôi em xin cám ơn các bác đã nhiệt tình tư vấn giúp em. Em đã quyết định sẽ cưới em ấy k lăn tăn gì nữa. Thanh niên trẻ khỏe cũng nên chơi liều một lần, cùng lắm k ổn thì bán đi, mất tiền coi như bài học, còn nếu ngon lành thì cũng k phải ân hận. Em cũng xin nói thêm rằng có lẽ page mình toàn các bác nam nên nhìn nhận xe cũng khắt khe hơn chị em phụ nữ. Em đọc trên webtretho thấy các mẹ đi k phàn nàn mấy nên cũng yên tâm nhiều :)

1QủaChuối9

Xe tải
riêng về dáng con lib đập chết con mode với mấy cái con xe ga tầm~ tiền. còn về bệnh lặt vặt thì chả xe nào ko có. của bền tại người. muốn đi xe mà không bao giờ sửa chữa thì cứ taxi với xe ôm mà đi cho lành.

kakashj

Xe máy
E đi từ 2012 đến giờ cũng thấy khá là bình thường, chịu khó chăm sóc để ý tí thì đỡ fai chia tay e ý sớm thôi.:))

Xu Tè

Xe máy
Chào các bác, em là mem mới và đây là thớt đầu tiên em lập nên mong các bác nhiệt tình giúp đỡ ạ (like)

Chn là em đã thèm thuồng em Lib từ lâu rồi, tiết kiệm nửa năm trời cũng sắp đủ lúa rước em ấy về. Nhưng càng đến ngày đấy, em lại càng hoang mang vì lên đọc mấy thớt thấy phán em ấy lỗi ghê quá. Tuy nhiên cũng có bác bảo đi mấy năm trời chẳng làm sao - của bền tại người :))

Thế nên em muốn hỏi là nếu em rước em ấy về rồi chăm bẵm đàng hoàng (thay dầu, bảo dưỡng định kỳ các kiểu) thì em ấy có ngoan hơn ko, hay vẫn đỏng đảnh thì thuở còn ở trong kho. Em ko ngại các khoản xăng xe và sửa chữa (dĩ nhiên là đừng bất hợp lý quá) nhưng em sợ nhất là xe chết máy giữa đg :(

Các bác cho em tí niềm tin hoặc lời khuyên hữu ích nhé. Tks các bác b-(
Khuyên bác ko nên mua. Tôi thay mâm 6 lần rồi vẫn kêu và vô số cái dở lặt vặt.

lungtung

Xe hơi
Piaggio ở Việt Nam mình bao nhiêu năm rồi mà cải tiến không đáng kể nhỉ. Mình mới chơi với Piaggio sprint mà vào diễn đàn thấy anh em kêu nhiều quá. Công nhận máy nó kêu to hơn sh nhưng hy vọng độ bền không đến nỗi tệ

After The Rain

Xe đạp
Piaggio ở Việt Nam mình bao nhiêu năm rồi mà cải tiến không đáng kể nhỉ. Mình mới chơi với Piaggio sprint mà vào diễn đàn thấy anh em kêu nhiều quá. Công nhận máy nó kêu to hơn sh nhưng hy vọng độ bền không đến nỗi tệ
chán lắm bác ạ. Trông chờ vào bản 2015 này sẽ có cải tiến gì đấy về máy móc, động cơ thì chả có, gắn thêm cho cái cam chả làm gì :|

lungtung

Xe hơi
chán lắm bác ạ. Trông chờ vào bản 2015 này sẽ có cải tiến gì đấy về máy móc, động cơ thì chả có, gắn thêm cho cái cam chả làm gì :|
Cái camera ấy không quan trọng, ở Hà Nội mà dùng cái đó chắc được 1 lúc là chúng nó vặt mất.

RaijinShop

Xe hơi
Cái camera ấy không quan trọng, ở Hà Nội mà dùng cái đó chắc được 1 lúc là chúng nó vặt mất.
HN thì để cái áo mua giấy nó còn vặt mất chứ nói gì mấy cái cam đó.
Nghe mấy vụ máy móc máy ẻm bên Piagio có vẻ chán :))

hvhmart

Xe máy
em thì thấy cũng ok mà cụ. thỉng thoảng có mấy cái lỗi vặt nhưng người còn ốm chứ nói gì đến xe hả cụ