Lí do khiến giá đất các tỉnh và thành phố lớn tăng giá kinh hoàng?

Justforfuntoo

Xe container
Tôi tiền đâu mà rải cả nước nhưng chỗ tôi đang đầu tư tại qb và mới lấy là ss tôi ko nói, còn qb nó réo too suốt nhưng tôi cungz trả bán , đầu năm tôi lo covid khu chỗ tôi mua nó đấu , đấu xong nó ý ới là trong 1 lúc trong ngày tôi bán 4 lô. Đấy là cái tôi chứng kiến bản thân mình anh bạn tôi mua 10 lô bán 6 lô trong nốt nhạc, và giờ chúng tôi đều giữ lại hết ko bán vì hàng nhập vào đâu dễ với giá tôi mua lúc đầu tốt
Theo tôi thì 2 chỗ mợ mua cũng chả đánh giá được tình hình bds của cả nước
Ai cũng bảo tăng cao nhưng giữ lại không bán
;)) :))

• Vodka
Reactions: ATB

Tranviet236

Xe tải
Đấy, times là hot nhất đấy mà lúc cần bán chả thấy sale nào bán được, lại dìm giá đủ kiểu, covid khó cho thuê, nhà cũ rồi, abc....
Bán giá thấp thì không muốn bán còn bán giá cao chả ma nào nó mua, hét thì vẫn hét giá cao thôi, bán được thì bán không bán được thì thôi, chả vội, nên nghe thì tưởng giá tăng cao nhưng thanh khoản lại chả có
Time nó có giá chung rồi mợ nhé , tôi cũng ở đây sang năm thứ 6 đến nơi rồi, cần bán đúng giá thanh khỏan quá nhanh luôn, còn mợ nghĩ chung cư bán chênh giá với cao giá có bán cho hổ bán thì phải theo thị trường chứ bán hay thuê mà giá mợ đề ra thì chịu bố sale cũng ko bán nổi

Justforfuntoo

Xe container
Time nó có giá chung rồi mợ nhé , tôi cũng ở đây sang năm thứ 6 đến nơi rồi, cần bán đúng giá thanh khỏan quá nhanh luôn, còn mợ nghĩ chung cư bán chênh giá với cao giá có bán cho hổ bán thì phải theo thị trường chứ bán hay thuê mà giá mợ đề ra thì chịu bố sale cũng ko bán nổi
Thế mà times vẫn được tiếng là tăng cao đấy :))
Bán đúng giá thì chỗ nào chả thanh khoản cao hả mợ ;))

Tranviet236

Xe tải
Theo tôi thì 2 chỗ mợ mua cũng chả đánh giá được tình hình bds của cả nước
Ai cũng bảo tăng cao nhưng giữ lại không bán
;)) :))
Thế mới nói mợ đừng phiến diện ngồi 1 chỗ có 1-2 miênhs đất xong phán mọi người mua bán tốt là nói phét là điêu , bán thì phải đc giá đề ra mới bán thế thôi

Tranviet236

Xe tải
Thế mà tôi times vẫn được tiếng là tăng cao đấy :))
Bán đúng giá thì chỗ nào chả thanh khoản cao hả mợ ;))
Chung cư mà tăng cao thì tôi ko rõ , chỉ biết là mua 5-6 năm nay giỏi lãi 2-300, thuê thỉ bình ổn giờ giảm hơn năm trước

Justforfuntoo

Xe container
Thế mới nói mợ đừng phiến diện ngồi 1 chỗ có 1-2 miênhs đất xong phán mọi người mua bán tốt là nói phét là điêu , bán thì phải đc giá đề ra mới bán thế thôi
Mợ đang tự nói mình à :)), có 1 -2 miếng đất mà bảo bds mọi nơi tăng cao
Hỏi mợ Toét có 2 lô rao bán cả năm nay còn chả bán được kia kìa :))

Vu Quang Ba

Xe tăng
Hiện tại giá đất đang được một nhóm câu kết liên minh thao túng đẩy giá mua bán ảo một số khu vực,và giá đất nó tăng theo sự trượt giá của đồng tiền và sự rủi ro khi để tiền chết,hầu hết cá nhân mua đất ít người bán dưới giá mua đó là thực tế,còn số ít mua đắt và cần tiền thì bán lỗ( số lượng mua bán không nhiều)
Cụ nào có đất ko vội thì sau hẵng bán, có tiền thì nhờ ngân hàng giữ hộ, tôi thấy giá tăng nhưng ko thực tế toàn đầu tư sổi, chết người dân có nhu cầu thực, khi nghe giá gốc và giá chênh

Justforfuntoo

Xe container
Chung cư mà tăng cao thì tôi ko rõ , chỉ biết là mua 5-6 năm nay giỏi lãi 2-300, thuê thỉ bình ổn giờ giảm hơn năm trước
Thế mà khắp nơi nói Times tăng cao đấy mợ, thế nên đừng nghe ai nói ;))
Tự mình có đánh giá của mình
Còn ai mua đỉnh thì sẽ có câu trả lời trong thời gian tới thôi :)

Tranviet236

Xe tải
Mợ đang tự nói mình à :)), có 1 -2 miếng đất mà bảo bds mọi nơi tăng cao
Hỏi mợ Toét có 2 lô rao bán cả năm nay còn chả bán được kia kìa :))
Bds mua chỗ chết thì 10 năm còn ko tăng giá nhé , đã ko tăng còn ko bán nổi nữa đó, mợ đọc hiểu có vấn đề ko đấy , tôi thấy mợ mở chủ đề ra đi hổ mọi người , mọi người vào đánh giá thì mợ nói tăng mồm, tăng miệng sale tăng ko thanh khoản, nhưng có thấy trong thời điểm này hay trong năm nay rất nhiều chỗ thanh khoản tốt hay không.

Justforfuntoo

Xe container
Hiện tại giá đất đang được một nhóm câu kết liên minh thao túng đẩy giá mua bán ảo một số khu vực,và giá đất nó tăng theo sự trượt giá của đồng tiền và sự rủi ro khi để tiền chết,hầu hết cá nhân mua đất ít người bán dưới giá mua đó là thực tế,còn số ít mua đắt và cần tiền thì bán lỗ( số lượng mua bán không nhiều)
Nói chung em thấy giá hiện nay quá ảo, đất làng đất quê mà 30-40tr thì cũng lạ

Justforfuntoo

Xe container
Bds mua chỗ chết thì 10 năm còn ko tăng giá nhé , đã ko tăng còn ko bán nổi nữa đó, mợ đọc hiểu có vấn đề ko đấy , tôi thấy mợ mở chủ đề ra đi hổ mọi người , mọi người vào đánh giá thì mợ nói tăng mồm, tăng miệng sale tăng ko thanh khoản, nhưng có thấy trong thời điểm này hay trong năm nay rất nhiều chỗ thanh khoản tốt hay không.
Tôi hỏi trong 1 tháng nay có ai mua bán gì không? Có ai bán lãi được 30-40% trong vòng 1 tháng không?
Tôi không hỏi những chỗ đã mua từ đầu năm hay 1-2 năm nay nhé
Mợ đọc hiểu cho kỹ

xe_ga

Xe tăng
Tôi hỏi trong 1 tháng nay có ai mua bán gì không? Có ai bán lãi được 30-40% trong vòng 1 tháng không?
Tôi không hỏi những chỗ đã mua từ đầu năm hay 1-2 năm nay nhé
Mợ đọc hiểu cho kỹ
1 tháng thì không có, nhưng 3,4 tháng có đấy cụ ạ. Thậm chí còn hơn mức 3-40% đấy cụ

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
Mạo Khê Quảng Ninh va Đức Hoà Long An ạ, 2 mảnh này e mua ở tỉnh đang muốn bán thu hồi vốn. Cụ nào sale 2 khu vực này mà bán được thì ới e. Bán rẻ thì e k bán, tối thiểu lãi bằng ngân hàng mới bõ nên k dc gia e cứ kệ đấy ngủ quên 10 năm vậy. 2 mảnh này đều có sổ đỏ rồi ạ.

e có mua một mảnh ở gleximco khoảng 2-3 tháng trc, thì thấy sale hỏi bán k, lên 10 giá nhưng e chưa muốn bán mảnh ở Hà Đông.
Mợ gửi thông tin cho em nhé!!

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
Thế để e bảo bán, lắm bài thế này e đi làm sale bds sao dc nhỉ :D
Cụ ấy vào group của các sale thì ngày nào sale chẳng rao thế. Ng ta bán xong ng ta khoe vs cụ ấy à?? :) sale họ đăng thế để các sale khác biết có hàng và khách kết hợp vs nhau bán nhanh trôi. Mợ ko nhìn tên nhóm ạ. Mà thánh này phán cứ đi ngược lại ắt sẽ thành công!!! Đầu năm thánh hô gửi tiết kiệm, đừng mua đất. Giờ đất ai cũng đút tiền vào túi thì thánh hô không bán đc. Mấy chục tỷ thì bán nhanh sao đc. Chứ 1 vài tỷ giao dịch thì đầy!!!

chuadutienmuaxe

Xe tăng
Cháu muốn mua mảnh đất cắm dùi ở quê mà khó quá. Giờ chỗ nào giá cũng cao. Vào đọc gr này mới biết chỗ nào cũng tăng. Chỉ chết dân nghèo như cháu, có mảnh nhỏ cắm dùi chắc chỉ có trong mơ thôi

thehai2

Xe hơi
1 tháng thì không có, nhưng 3,4 tháng có đấy cụ ạ. Thậm chí còn hơn mức 3-40% đấy cụ

Em đồng ý và xác nhận với cụ này nhé. Em mua được 1 miếng ở tỉnh đúng vào tuần đầu tháng 4 dương lịch năm nay, giá đáy của cô vít luôn. Lô sát cạnh vừa rồi bán chênh so với giá em mua 10 giá, em muốn mua để 2 lô tiện kinh doanh, hẹn thứ 7 về giao dịch thì đã có người khác mua trước.
Ngoài ra có bạn bè mua ở các tỉnh Bắc Ninh, Sóc Sơn, Hưng Yên và vừa bán ở Ngọc Hồi, Thanh Trì (tin đồn lên quận, giá rất tốt). Anh trai em cũng mới mua 2 lô ở tình tuần trước.
Cá nhân em cũng là người nhận định giá cao, ảo và mong giảm từ đợt tháng 7, nhưng thực tế lại không giảm mà năm nay tăng ở nhiều nơi, tăng tương đối nhiều % (ở các tỉnh phía bắc). Chúc mừng các cụ đã gom được đất giá tốt. Em đoán cụ justforfun cũng như em, bđs cũng ôm nhiều rồi nhưng không quá quan trọng tăng giảm vì khai thác cho thuê trên bđs, nếu rẻ thì gom thêm.

bosuutapcrv2017

Xe tải
Em đang có mảnh ở Geleximco mà đang băn khoăn bán hay để. Bán giờ ko biết mua ở đâu mà để thì sợ giá hiện nay là do tổ lái làm.
Hihi. Quan trọng là cụ biết cụ đang ở điểm nào của song là dc cụ ạ

kaid

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}