Lí do khiến giá đất các tỉnh và thành phố lớn tăng giá kinh hoàng?

terwa

Xe tăng
Mạo Khê Quảng Ninh va Đức Hoà Long An ạ, 2 mảnh này e mua ở tỉnh đang muốn bán thu hồi vốn. Cụ nào sale 2 khu vực này mà bán được thì ới e. Bán rẻ thì e k bán, tối thiểu lãi bằng ngân hàng mới bõ nên k dc gia e cứ kệ đấy ngủ quên 10 năm vậy. 2 mảnh này đều có sổ đỏ rồi ạ.

e có mua một mảnh ở gleximco khoảng 2-3 tháng trc, thì thấy sale hỏi bán k, lên 10 giá nhưng e chưa muốn bán mảnh ở Hà Đông.
cụ đưa thông tin hoăc inbox e lô Đức Hòa xem thử có giúp gì dc ko. e quê ở đấy :D

Justforfuntoo

Xe container
Bạn em đang bán căn liền kề TayHo Residence giá 25 tỷ, một căn mặt phố đường Bưởi giá 26.9 tỷ và cậu em đăng bán 1 căn liền kề Định Công 13.5 tỷ. Căn Võ Chí Công khách trả 24 tỷ, cụ nào máu 24.5 tỷ để thì bạn em sang tên ngay chiều nay. Căn đường Bưởi khách trả 25 tỷ rồi lặn mất. Có cụ nào quan tâm không ạ. Căn liền kề Định Công cậu em đã 2 lần gần đặt cọc rồi nhưng khách nghĩ lại. Đây là Thông tin em biết ạ.
ecopark tăng từ 20 tỷ lên 30 tỷ kìa, cụ tăng giá bán lên đi
Đằng nào chả không bán dc
:)) =))

terwa

Xe tăng
Đất Vân Canh, Hoài Đức chỗ em. Ngày trc (2017) chào toàn 18-20 Giờ ngõ nhỏ cũng hơn 30 rồi bác. Ngõ oto phải 40.
2017 là khác 2018 lắm cụ. 2018 2019 "sóng thần" làm giá nó tăng x2 x3 so với 1 năm trước là bình thường, còn các cụ mong 2020 2021 tăng kiểu đấy thì e chịu. =D>Từ năm 2011 dồn nén đến 2018 mới bung ra dc nên nó vọt lên thế. Giống như các cụ kiềm nén cả tháng rồi đi đá p.hò, sau đó các cụ có dc như thế nữa ko :))

F.ACURA

Xe container
Túm lại có cụ nào ở đây đã mua trong vòng 1 tháng qua
Hoặc có cụ nào đã bán được trong vòng 1 tháng qua mà tăng mấy chục % không?
Em hỏi chính bản thân các cụ chứ không "nghe nói", "ông chú", "hàng xóm".... nhé
E vừa sút 1 lô Vsip mua từ 1 năm trc, đc 66%. Còn 2 lô đợi lên 100% thì sút nốt :))

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

chiko90

Xe đạp
Tại sao đại dịch mà BĐS vẫn lên mạnh?

Tiền kích thích kinh tế mà các nước bơm ra trên toàn cầu đã hơn 20k tỷ Usd, Việt nam cũng phải đua theo bơm ra lượng tiền khổng lồ, lãi suất liên ngân hàng về 0%, gửi tk trừ lạm phát có khi âm...

Cầm tiền thì mất giá, sxkd thì méo mồm vì dịch, gửi Bank lãi thực có khi còn lỗ, vàng thì phập phù khó có ăn tầm ở đỉnh này, chứng khoán mà ko có kiến thức cũng dễ làm gà cho cáo thịt...

Ông nào có tiền sẽ ném vào đất khu nào còn rẻ, tăng giá ít trong thời gian qua, có ít kiến thức sẽ ném vào CK...

Ông nào không có tiền thì lên mạng hô hào Bất động sản sắp vỡ, CK sắp sập...

Giàu đầu tư...

Nghèo chửi đổng và mong khủng hoảng để xoá đi làm ván mới...

Xã hội vẫn vận hành như thế...
cụ đúng là cao thủ phân tích thị trường

bosuutapcrv2017

Xe tải
ý cụ chủ chắc tăng thời kỳ 2018 - 2019. e nghĩ lý do chính là cá mập :)). Và ai vào sau giai đoạn này đều muốn tăng tiếp nên kêu cao lên nhưng bán dc ko là vấn đề khác
Bởi v các cụ cứ thấy giá cứ tăng mà tăng do kêu là chính, hoặc thiểu số 1 vài cụ bán dc chứ ko phải nhà nhà bán dc như lúc sóng cuối 2018 đầu 2019 :D
Cụ về bắc giang, bắc ninh, thái bình , hưng yên xem.
Để làm giá thị trường, làm người mua và người bán đều tưởng thị trường đang hot, đâm đầu vào mua bán, sale ở giữa hưởng hoa hồng :))
chả ô sale ngơ nào giờ này còn làm thế đâu cụ ạ. Trò đấy xưa rồi

Justforfuntoo

Xe container
chả ô sale ngơ nào giờ này còn làm thế đâu cụ ạ. Trò đấy xưa rồi
Các dự án em đã mua giờ dù bán đi rồi vẫn được gọi đều để hỏi còn lô nào không, có muốn bán không
Cc đang ở thì ngày nào cũng được hỏi có bán, có cho thuê không
Sale h không làm thế thì còn việc gì để làm đâu :))

• Vodka
Reactions: ATB

Tranviet236

Xe tải
Các dự án em đã mua giờ dù bán đi rồi vẫn được gọi đều để hỏi còn lô nào không, có muốn bán không
Có chung cư trong time thì ngày mợ gọi 10 lần là đúng , còn đất nền đa phần có sóng hay có giao dịch nó mới gọi mợ nhé, chứ ko phải tự dưng nó gọi đâu, cái chính nó gọi check lại thông tin xem chuẩn chủ ko nữa, cụ cứ nhìn 1-2 thị trường mợ đang có đất mà đánh giá chung toàn thị trường các nơi thì ko chuẩn rồi

Tranviet236

Xe tải
Bản thân thị trường trong time park nó gọi đều chuẩn , cái chính cụ có bán hay ko còn thanh khoản hay cho thuê đều rất dễ. Cái này cụ ở đây cụ thừa hiểu

Justforfuntoo

Xe container
Có chung cư trong time thì ngày mợ gọi 10 lần là đúng , còn đất nền đa phần có sóng hay có giao dịch nó mới gọi mợ nhé, chứ ko phải tự dưng nó gọi đâu, cái chính nó gọi check lại thông tin xem chuẩn chủ ko nữa, cụ cứ nhìn 1-2 thị trường mợ đang có đất mà đánh giá chung toàn thị trường các nơi thì ko chuẩn rồi
Thế mợ đánh giá thế nào thì chuẩn hả mợ?
Mợ có đất trên cả nước à?

Justforfuntoo

Xe container
Bản thân thị trường trong time park nó gọi đều chuẩn , cái chính cụ có bán hay ko còn thanh khoản hay cho thuê đều rất dễ. Cái này cụ ở đây cụ thừa hiểu
Đấy, times là hot nhất đấy mà lúc cần bán chả thấy sale nào bán được, lại dìm giá đủ kiểu, covid khó cho thuê, nhà cũ rồi, abc....
Bán giá thấp thì không muốn bán còn bán giá cao chả ma nào nó mua, hét thì vẫn hét giá cao thôi, bán được thì bán không bán được thì thôi, chả vội, nên nghe thì tưởng giá tăng cao nhưng thanh khoản lại chả có

Tranviet236

Xe tải
Thế mợ đánh giá thế nào thì chuẩn hả mợ?
Mợ có đất trên cả nước à?
Tôi tiền đâu mà rải cả nước nhưng chỗ tôi đang đầu tư tại qb và mới lấy là ss tôi ko nói, còn qb nó réo tôi suốt nhưng tôi cũng trả bán , đầu năm tôi lo covid khu chỗ tôi mua nó đấu , đấu xong nó ý ới là trong 1 lúc trong ngày tôi bán mấy lô. Đấy là cái tôi chứng kiến bản thân mình anh bạn tôi mua 10 lô bán 6 lô trong nốt nhạc, và giờ chúng tôi đều giữ lại hết ko bán vì hàng nhập vào đâu dễ với giá tôi mua lúc đầu tốt

Chỉnh sửa cuối: