[Funland] Lệnh cấm quán xá đợt này có vẻ kém hiệu lực

otothanglong

Xe điện
Ko nhớ ở còm nào, em bảo đàn ông VN lười, đi làm về hay la cà rồi lấy cớ là đàn ông phải có bạn, rồi coi đó làm hãnh diện mà có cụ tự ái. Giờ dịch giã thì ở nhà đọc sách, xem phim, dạy con học...cũng toàn là việc có ích cho bản thân và gia đình, nhịn vài bữa cafe có chết đâu mà cứ phải chui lủi nhớn nhác, hèn thằng người đi.

Em là đàn ông VN, ko ngại việc nhà, ko la cà quán xá, hehe.
Cụ có tin ở quán bia em nói có 1 tốp khoảng chục ông 365/365 trưa và tối đều có mặt như đi điểm danh không, không buổi nào đi qua mà không nhìn thấy, kinh thật có nghĩa các ông ấy gần như không cơm nước gì với gia đình.

VCHDHN

Xe container
Cụ có tin ở quán bia em nói có 1 tốp khoảng chục ông 365/365 trưa và tối đều có mặt như đi điểm danh không, không buổi nào đi qua mà không nhìn thấy, kinh thật có nghĩa các ông ấy gần như không cơm nước gì với gia đình.
Chắc mấy ông cao niên bia lạc rồi về hục cơm sau😂. Chứ sức đâu mà chiến đc như cụ nói😂

Mata

Xe container
E cũng công nhận đợt này ra công văn ko rõ ràng, nhiều cái ko hợp lý, xong mỗi phường làm 1 kiểu, chỗ nghiêm chỗ lỏng.
Khổ mấy quán nghiêm chỉnh thôi

Thangtq2511

Xe hơi
Nay cafe đóng gần hết r các cụ :))
Vẫn mở ầm ầm cụ ạ.
Cơ quan em ở gần hồ, có quán trà đá giờ đếch bán trà đá vỉa hè nữa, chuyển sang bán nước cam nhưng vẫn ở vỉa hè. Chả thấy công an ra dẹp.
Các con giời vẫn ngồi chém gió ầm ầm

otothanglong

Xe điện
Chắc mấy ông cao niên bia lạc rồi về hục cơm sau😂. Chứ sức đâu mà chiến đc như cụ nói😂
họ có uống mấy đâu cụ toàn ngồi chém ầm ầm thôi cụ, 1 buổi may ra được 1-2 cốc, em thấy trưa chiều điểm danh đầy đủ mà ;))

VCHDHN

Xe container
E cũng công nhận đợt này ra công văn ko rõ ràng, nhiều cái ko hợp lý, xong mỗi phường làm 1 kiểu, chỗ nghiêm chỗ lỏng.
Khổ mấy quán nghiêm chỉnh thôi
Em thấy khá rõ: cà phê, trà đá và tất cả hàng ăn vỉa hè k đc bán. Còn nhà hàng....chỉ khi cách ly xh mới phải nghỉ.

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Em biết có trường hơph ntn gần nhà em và bây giờ thách giờ thách kẹo cũng không dám bia nữa vì Gout to đùng rồi.

Jamebonds

Xe container
E thấy lý do cấm của HN ko có sức thuyết phục lắm, cho trẻ con nghỉ học càng ko thuyết phục. Đều là nỗi sợ mơ hồ và thể hiện tinh thần sợ trách nhiệm

vieteuro

Xe container
E biết nhiều người ý thức kém
E đận này đi công tác toàn lương khô với nước lọc chứ ko quán xá

arch.zung

Xe tăng
Tiêu chí không rõ ràng nên nhiều quán vẫn hoạt động mà. Ví dụ quán bia thì ngồi cả vỉa hè và trong nhà, thậm chí chỉ có mái che họ vẫn cãi là trong nhà nên vẫn hoạt động. Mà quán bia em thấy nguy cơ cao nhất, uống mấy cốc vào thì con virus là cái đinh, chém gió ầm ầm nước bọt văng tứ tung cả mét.
Chiều nay vật quá e rủ ông bạn ta lam vài quại

j23

Xe container
E thấy lý do cấm của HN ko có sức thuyết phục lắm, cho trẻ con nghỉ học càng ko thuyết phục. Đều là nỗi sợ mơ hồ và thể hiện tinh thần sợ trách nhiệm
Ko rõ chỗ cụ ntn nhưng chỗ em thì ít nhất quá nửa phụ huynh ĐÒI nghỉ học :)

Jamebonds

Xe container
Ko rõ chỗ cụ ntn nhưng chỗ em thì ít nhất quá nửa phụ huynh ĐÒI nghỉ học :)
hì, thế thì cần gì mấy cơ quan quản lý, ra chính sách, cứ dân muốn như nào thì làm thế cho nhanh...
Dân Việt mình từ hồi đk sống lên được tí thì nhiều cái dở lắm, đặc biệt trong việc nuôi con, cái gì cũng lo cho chúng nó từ đầu đến chân, cái gì cũng sợ...

DurexXL

Xe lăn
20h45
Nhà Thờ

taroko

Xe tải
hì, thế thì cần gì mấy cơ quan quản lý, ra chính sách, cứ dân muốn như nào thì làm thế cho nhanh...
Dân Việt mình từ hồi đk sống lên được tí thì nhiều cái dở lắm, đặc biệt trong việc nuôi con, cái gì cũng lo cho chúng nó từ đầu đến chân, cái gì cũng sợ...
Cho trẻ con nghỉ học, chuyển online là đúng rồi còn kêu ca gì nữa.
Lẽ ra phải phong tỏa HN từ trước lẫn sau Tết cho mấy đám láo nháo cứ lồng lên đòi về quê chúc tết rồi lại sùng sục đòi lên HN.

Jamebonds

Xe container
Cho trẻ con nghỉ học, chuyển online là đúng rồi còn kêu ca gì nữa.
Lẽ ra phải phong tỏa HN từ trước sau Tết cho mấy đám láo nháo cứ lồng lên đòi về quê chúc tết rồi lại sùng sục đòi lên HN.
quan điểm thì vô hạn lắm, nhưng XH là phải tiếp tục sống, phải cố gắng duy trì cuộc sống bt trong trạng thái ko bình thường. Thế mới là cái giỏi của LĐ, chứ cấm thì đơn giản ko.
Ô chữa xe máy của e đợt cấm trước nghe lệnh mặt xanh như tàu lá vì những người lao động như ô ý ráo mồ hôi là hết tiền, làm gì có tích lũy. Vay e hơn chục triệu giờ vẫn chưa trả được

taroko

Xe tải
quan điểm thì vô hạn lắm, nhưng XH là phải tiếp tục sống, phải cố gắng duy trì cuộc sống bt trong trạng thái ko bình thường. Thế mới là cái giỏi của LĐ, chứ cấm thì đơn giản ko.
Ô chữa xe máy của e đợt cấm trước nghe lệnh mặt xanh như tàu lá vì những người lao động như ô ý ráo mồ hôi là hết tiền, làm gì có tích lũy. Vay e hơn chục triệu giờ vẫn chưa trả được
Còm trên thì kêu dân túy, còm dưới thì lại... mấy ông xe máy, mấy bà hàng nước.
Cấm cũng chả dễ đâu vì trước hết nó thiệt hại kinh tế to lớn đến các ông nhớn ở trển, chứ còn dân đen thắt lưng buộc bụng quen rồi, cấm vài tháng nữa cũng chả sao. Nghĩ gì mà dịch nó đang bùng lung tung lên rồi lại "vừa kinh tế tốt vừa sống vs dịch tốt", mỡ đâu ra mà húp thế.

Jamebonds

Xe container
Còm trên thì kêu dân túy, còm dưới thì lại... mấy ông xe máy, mấy bà hàng nước.
Cấm cũng chả dễ đâu vì trước hết nó thiệt hại kinh tế to lớn đến các ông nhớn ở trển, chứ còn dân đen thắt lưng buộc bụng quen rồi, cấm vài tháng nữa cũng chả sao. Nghĩ gì mà dịch nó đang bùng lung tung lên rồi lại "vừa kinh tế tốt vừa sống vs dịch tốt", mỡ đâu ra mà húp thế.
Thực tế cụ đang thấy là tình hình vừa qua, chống vẫn cứ chống, sinh hoạt vẫn cứ sinh hoạt và kết quả là mọi thứ trong tầm kiểm soát
Quản lý giỏi là cân bằng được cả chống dịch và phát triển và ta đang làm được. Đến Bộ y tế là đơn vị có chuyên môn họ cũng chẳng lo như mấy phụ huynh đang hô nghỉ học, hay mấy người đang hô cách ly toàn XH
Còn e quan sát á, học online của các trường chả hiệu quả gì sất

Chĩm111

Xe điện
Thực tế cụ đang thấy là tình hình vừa qua, chống vẫn cứ chống, sinh hoạt vẫn cứ sinh hoạt và kết quả là mọi thứ trong tầm kiểm soát
Quản lý giỏi là cân bằng được cả chống dịch và phát triển và ta đang làm được. Đến Bộ y tế là đơn vị có chuyên môn họ cũng chẳng lo như mấy phụ huynh đang hô nghỉ học, hay mấy người đang hô cách ly toàn XH
Cụ chuẩn, em đồng ý!

vihali

Xe container
Đợt trước thì OK chứ đợt này căng hơn. Họ cũng đánh giá tình hình rồi mới cho nghỉ. Nhiều tỉnh ổn vẫn đi học mà.