[Funland] Lệnh cấm đánh bắt cá

mrnguyen1111989

Xe tải
Lệnh này mấy năm trc em nghe QH có họp dự thảo nhưng chưa quyết. Nội dung là cấm đánh bắt cá trong mùa sinh sản, nhưng vấn đề giải quyết việc làm cho ngư dân trong những ngày cấm biển ko đc. Với vừa họp để ra nghị quyết thì Tàu gây hấn dữ quá. Các cụ sợ ngư dân bỏ biển luôn nên thôi. Chuyển sang đóng tàu thép ra biển xa. :D:D:D:D
Nói thật mấy ông ra luật và thi hành như cc. Cua cá có trứng bán đầy ngoài chợ, ghe dã cào thì chạy khắp mọi miền. Chừng 10 năm sau chắc phải nhập khẩu hải sản quá!

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Việt nam cũng nên ra một cái lệnh cấm tương tự như Trung Quốc là hòa thôi.

deverlex

Xe buýt
Trường Sa là 1 quần đảo rộng lớn, việc VN mình hiện đang sở hữu 21 thực thể ở đó thì cũng là tài rồi, chứ các nước xquanh ai nó cho VN chiếm giữ hết, việc yêu nước vẫn yêu, nhưng việc bảo VN mà muốn thiết lập chủ quyền toàn bộ các đảo trên vùng biển này e rằng không khả thi, HS thì bọn VNCH chán quá, mất hết vào tay TQ mới là điều nhục nhã
quá cay cú và nhục nhã, sở hữu 150 máy bay F5 và 100 chiếc A37 với tầm bay lên tới 3.500km mà k dám ra ném boom Hoàng Sa vì Mỹ ra lệnh k đc đánh TQ, đúng phận chư hầu, chủ nói gì nghe nấy. Nghe Mỹ bán đi mảnh đất cha ông giữ mấy trăm năm từ thời chúa Nguyễn thế kỷ 17

deverlex

Xe buýt
Thì COC là tất cả các bên giữ nguyên hiện trạng, cái quần đảo Trường xa thì hiện nay đảo gần đất liền của mình tàu nó chiếm, nhưng cái ở xa hơn lại của mình, ra đảo xa nhất của mình thì đi qua đảo của mấy nước.. nên giữ nguyên hiện trạng là tốt nhất.
Hoàng sa thì đúng là của Việt nam, trong mọi sử sách, chỉ vì yếu kém của VNCH mà mất đảo. Giờ đòi lại là một quá trình gian nan đấy
thấy TQ nó xây một đống công trình trên các đảo nổi lớn, bao gồm cả Tri Tôn gần bờ mình nhất. Chỉ hi vọng VN mạnh lên rồi 2 bên hòa hoãn, n chia cho mình vài đảo cắm dùi thôi là may rồi

banmotnucuoi

Xe lăn
thấy TQ nó xây một đống công trình trên các đảo nổi lớn, bao gồm cả Tri Tôn gần bờ mình nhất. Chỉ hi vọng VN mạnh lên rồi 2 bên hòa hoãn, n chia cho mình vài đảo cắm dùi thôi là may rồi
Nhờ ơn tổ tiên, và nhờ các viên đá do người dân đóng góp, nên các đảo của mình cũng ngày một to ra cụ ạ. Cụ nhìn qua googmap sẽ thấy

Azeglio

Xe điện
Cứ xem ai ăn "thẻ vàng" quốc tế thì biết.
Xuất khẩu thủy, hải sản các nước bạn hàng đã hỗ trợ tối đa rồi, nhưng họ cũng phải theo luật quốc tế.
Tại sao các nhà máy chế biến hải sản chết hàng loạt? Hãy xem lại mình

aladanh

Xe tăng
Khu vực bãi Tư Chính vừa có "rượt đuổi", cha anh tàu bựa chứ

729555

Xe máy
E nghĩ chuẩn ạ

Xe bọ xít

Xe container
Việc TQ cấm đánh bắt cá trên các vùng biển thuộc chủ quyền của ta là họ sai lè sai lẹt vì không ai có quyền ra một quyết định nào đó ở vùng chủ quyền của người khác.

Nhưng xét về mặt sinh học, môi trường, tái tạo....Thì theo các bác, việc hàng năm dùng đánh bắt một khoảng thời gian nào đó trên vùng biển quốc tế (ví dụ Biển Đông, ngoài vùng chủ quyền của ta) thì có nên hay không ?
hay cứ kệ mệ nó, trời sinh voi trời sinh cỏ. Biển có cá thì ta cứ đánh thôi.
Xét về bảo vệ môi trường thì là có lợi tức OK. Xét về ích kỷ thì nó cấm mình nhưng nó có cấm nó ko??????