[Funland] Lên lớp 1 nên cho học trường nào đây các cụ : Trường Làng, Đ Thị Điểm, Lê Quý Đôn...

Secoxe

Xe tăng
Em có người quen xin được cho con em vào Thực Nghiệm hoặc Đoàn Thị Điểm năm nay, mà em đang phân vân giữa 2 trường này quá. Trường TN thì được cái gần nhà hơn, nhưng trường ĐTĐ thì em thấy bảo học sinh học tốt hơn, nhất là về ngoại ngữ. Hiện giờ em đang phân vân quá, các cụ cho em xin ý kiến với ạ. Cảm ơn các cụ nhiều.
F1 nhà em cũng chuẩn bị thi DTĐ, nói chung là cháu nó dự cái lớp CLB tuổi thơ thì về thích lắm nên cũng mong muốn cháu học ở đấy nhưng F1 nhà cháu phải tự thi vào thôi, em cũng ko xin xỏ chạy chọt làm j. Về TN nghe nói nếu về sau ko học nữa mà ra các trường khác khó hòa nhập vì TN chỉ dạy 1 phần nhỏ theo chương trình bộ.

Secoxe

Xe tăng
Các cụ cho hỏi DTD Ecopark có cùng hệ thống với DTD ở Mỹ đình và Cổ nhuế k?

Em đang định cho F1 học THPT ở DTD E. chứ k học công lập vì công lập k có bán trú (tuyến F1 nhà em là Nguyễn Trường Tộ)
Ko cụ ạ. Chính co Hiệu trửong DTĐ nói đấy ạ

hungnhd

[Tịch thu bằng lái]
Ối giời, cụ thật sáng suốt. Hôm rồi đi dự cái gọi là gặp mặt trc khi tuyển sinh của DTĐ cháu mới nghe tận tai từ Hiệu trưởng là : DTĐ eco ko phải hệ thống của DTĐ cụ nhóe.
E cũng ngồi ở đấy nghe. Cụ ngồi hàng nào thế, có phải cụ phát bẩu đầu tiên k nghe rõ hoành :D

Taica

Xe tải
Thông tin các cụ rất bổ ích, em ưu tiên ĐTĐ - cân nhắc LQĐ, Nguyễn Siêu !

babeo

Xe điện
F1.2 nhà cháu tốt nghiệp tiểu học DTĐ rồi, cuối tháng này thi vào thcs. Tiểu học DTĐ công nhận dạy tiếng Anh tốt thật, cháu vừa cho f1.2 thi Toefl primary Step 2, kết quả ok phết: Reading ( 5 out of 5 Badges: 113/115) Listening ( 4 out of 5 Badges : 111/115) . Mà F1 nhà cháu ko cho đi học thêm tí nào, chỉ học ở trường thôi nhé.

fordka

Xe buýt
F1.2 nhà cháu tốt nghiệp tiểu học DTĐ rồi, cuối tháng này thi vào thcs. Tiểu học DTĐ công nhận dạy tiếng Anh tốt thật, cháu vừa cho f1.2 thi Toefl primary Step 2, kết quả ok phết: Reading ( 5 out of 5 Badges: 113/115) Listening ( 4 out of 5 Badges : 111/115) . Mà F1 nhà cháu ko cho đi học thêm tí nào, chỉ học ở trường thôi nhé.
F1.2 nhà mợ học lớp nào thế ạ? Tiếng Anh hay Quốc tế?

ThanhSon2003

Xe buýt
Lại con dê hả cụ ? Em đang định hướng cho cu nhà em vào Nguyễn Siêu cho tiện đưa đón và kiểm soát, tuổi này mà không giám sát là nguy cơ cao lắm - vậy nên cũng muốn tham khảo các PH xem như thế nào, quan điểm của em không hướng cho con học chuyên.
Em thấy bảo cái năm 2003 ai cũng cầu dê vàng nên năm nay tiểu học lên TH cũng khá đông đấy.

BKG

Xe tăng
Nói chung nếu điều kiện cho phép thì học tư thục, còn không thì công lập. Các cụ cứ so sánh công với tư nó khập khiễng lắm. Tiền nào của nấy cả, các cụ truòng công thì cứ chê trường tư, không lẽ phụ huynh người ta bỏ ra 5-7tr/tháng cho con e học tư đều ngu hết sao? 2 đứa nhà e học tư, e nhận thấy: thích đến lớp, không bị stress, mặt bằng con em ngoan (phụ huynh đều tri thức), tiếng Anh tốt, kỹ năng giao tiép tốt, bạo dạn tự tin hơn, ko.phải lăn tăn học thêm nếm, chăm sóc cô, nhiều hoạt động ngoại khóa. E chả khá giả gì, nhưg ko ngại đầu tư cho con. E ko cần con e phải thi giải nọ kia, chuyên chọn (mặc dù bố mẹ chúng từg học giỏi và rất gioit), cái e cần là con nó đc vui mà vẫn biết đọc, viết, làm toám...và về kiến thức e thấy nó chả kém, thậm chí hơn mấy cháu công lập cùng tầm.

babeo

Xe điện
Lại con dê hả cụ ? Em đang định hướng cho cu nhà em vào Nguyễn Siêu cho tiện đưa đón và kiểm soát, tuổi này mà không giám sát là nguy cơ cao lắm - vậy nên cũng muốn tham khảo các PH xem như thế nào, quan điểm của em không hướng cho con học chuyên.
Em thấy bảo cái năm 2003 ai cũng cầu dê vàng nên năm nay tiểu học lên TH cũng khá đông đấy.
Tăng 20% so với các năm khác cụ nhé. Kiểu này đến khi thi vào cấp 3 lại khổ nữa đây:(.

babeo

Xe điện
Nhà cháu cũng ko hướng cho con học chuyên, chỉ cần học đều các môn, tiếng Anh tốt là được.

Chỉnh sửa cuối:

babeo

Xe điện
F1.2 nhà mợ học lớp nào thế ạ? Tiếng Anh hay Quốc tế?
Lớp thường thôi cụ ơi, mà ko hề cho đi học thêm bên ngoài tí nào, cháu kệ cho chơi tẹt ga, miễn hoàn thành phiếu bài tập cô giao là được. Nhà cháu cũng cho thi Chứng chỉ Cambrigde cấp tiểu học ( chẳng qua bố mẹ muốn biết trình độ tiếng anh của con quốc tế đánh giá như thế nào thôi) thì cũng suýt soát tối đa cụ ạ. Nghe 5/5, nói 5/5, đọc - viết 4/5.

cháu lên 3

Xe container
Học trường làng còn ko chạy thành tích, học thành phố toàn chạy thành tích, giỏi thật đâu chả thấy, toàn thấy giỏi nhận phong bì

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Nói chung nếu điều kiện cho phép thì học tư thục, còn không thì công lập. Các cụ cứ so sánh công với tư nó khập khiễng lắm. Tiền nào của nấy cả, các cụ truòng công thì cứ chê trường tư, không lẽ phụ huynh người ta bỏ ra 5-7tr/tháng cho con e học tư đều ngu hết sao? 2 đứa nhà e học tư, e nhận thấy: thích đến lớp, không bị stress, mặt bằng con em ngoan (phụ huynh đều tri thức), tiếng Anh tốt, kỹ năng giao tiép tốt, bạo dạn tự tin hơn, ko.phải lăn tăn học thêm nếm, chăm sóc cô, nhiều hoạt động ngoại khóa. E chả khá giả gì, nhưg ko ngại đầu tư cho con. E ko cần con e phải thi giải nọ kia, chuyên chọn (mặc dù bố mẹ chúng từg học giỏi và rất gioit), cái e cần là con nó đc vui mà vẫn biết đọc, viết, làm toám...và về kiến thức e thấy nó chả kém, thậm chí hơn mấy cháu công lập cùng tầm.
Bà chị em làm giáo viên mới hỏi: Điều quan trọng nhất khi cô chú chọn trường cho con học là gì?
Em trả lời ngay:
Thời điểm hiện tại thì việc chăm sóc sức khoẻ ở trường là quan trọng nhất nên trường nào có nguồn gốc thực phẩm an toàn là em sẽ cho con học.
Thực tế các trường học, đặc biệt là các trường công lập chất lượng thực phẩm, nguồn gốc thực phẩm thế nào các cụ cứ bỏ công tìm hiểu sẽ biết rõ ràng thế nào. Còn trường tư thì tiền ăn của các con có đóng cao hơn nhiều và ko bị cắt % vào các suất ăn nên tạm thời yên tâm hơn 1 chút, nhưng nhiều trường hiện nay vẫn đang có tình trạng lấy thực phẩm ở những nơi nguồn gốc mập mờ chỉ để hợp thức hoá.
Do vậy vấn đề học hành thế nào tính sau, chứ giỏi mấy thì giỏi nhưng ko có sức khoẻ tốt, bị đủ loại bệnh hành hạ thì giỏi có ích gì?

ThanhSon2003

Xe buýt
Nhà cháu cũng ko hướng cho con học chuyên, chỉ cần học đều các môn, tiếng Anh tốt là được.
Cụ giống em - em cần một môi trường nền nếp, quy củ và có trách nhiệm để rèn người là chính vì trong vài năm tới, chắc GD sẽ có nhiều thay đổi lớn. Về kiến thức thì em k sợ, em kèm được tuốt và phải kèm đc để qua đó có thể hiểu và quản con mình.

Nhà em có mỗi 1 đứa, F1 con trai nên cũng tự nhận là đôi lúc hơi "cận cảnh" thái quá !

ducbill00

Xe tăng
Website
www.facebook.com
chuẩn bị tới lượt em rồi, nghèo như em chả dám mơ cho con học thực nghiệm với cả chuẩn quốc gia. Khổ nỗi cái con *** đĩ của F1 nó cứ muốn phải đầu tư cho con cơ. Em thì em nói thật, em nghĩ học cấp 1 và cấp 2, quan trọng là bố mẹ có thể học cùng con, chia sẻ với con và uốn nắn nó có tư duy độc lập và tự phát triển, chứ cứ thả ra cho trường dạy thì toàn một lũ gà công nghiệp các cụ ạ. Mặc dù chương trình thì đổi mới hết từ năm nay sang năm khác. em có ý kiến như vậy, em đội mũ rồi mong các cụ ném đá nhẹ tay.

pth_1981

Xe hơi
F1 năm sau vào lớp 1, hóng các cụ, các mợ

chuacoxehoi

Xe tải
Hôm qua ngồi uống bia với thằng bạn, nó bảo vào thực nghiệm giờ quen thì 1000 không quen thì 2000, mà còn phải book trước 1 năm. Chả hiểu gd kiểu gì nữa?

hungpmu

Xe tăng
F1 nhà em sang năm cũng đi học, lót dép xem các cụ thế nào nhưng em quan điểm là cấp 1 chơi là chính mấy cái khác là phụ.

Busybee

Xe máy
Em cho học trường tư 3 năm rồi. Năm nay em cho về trường làng, trường công mà lớp ko đông lắm thì tuyệt nhất.

hungnhd

[Tịch thu bằng lái]
e mới đọc báo, trg công toàn HS giỏi thì lấy đâu ra thực chất, chỉ phục vụ gv chứ nghĩ j đến hs. e cũng k hiu các cụ đánh giá Công lập tốt ở điểm j ạ