[Funland] Lên lớp 1 nên cho học trường nào đây các cụ : Trường Làng, Đ Thị Điểm, Lê Quý Đôn...

White Dragon

Xe tăng
Nó là dân lập sao ko nâng học phí lên hay mở rộng quy mô nhỉ?
Nó mở rộng rồi và cái trường thứ 2 to đùng khu đô thị Cổ nhuế, ở gần bến xe Nam Thăng Long đấy cụ ơi.
Do đó, F1 thi vào cũng không khó khăn lắm đâu.
Tuy nhiên nó vẫn yêu cầu thi vì nó muốn lựa chọn các bé khá khá một tý vào trường.
Do đó, F1 nhà cụ nào lanh lợi một chút thì cứ thẳng tưng mà thi, chả phải xin xỏ gì cả.

Tuy nhiên, các cụ nào muốn xin thì chú ý một chút, tránh mất tiền qua cò vì các cô giáo trong trường cũng không có khả năng và không thể đảm bảo suất vào nhé.
Theo em biết thì các suất này chỉ dùng đối ngoại và các thành viên trong trường không bao giờ lấy tiền (toàn các cò bên ngoài lấy tiền bỏ túi riêng thôi).

haiconchuot

Xe tải
Thực nghiệm thì sao các cụ nhỉ! Nhà em gần đấy nhưng chưa rõ thế nào .

NghiPV

Xe hơi
Em ngồi hóng!

091090098

Xe điện
Cái cự li đưa đón cũng quan trọng đấy các cụ ah ...

Nhiều khi cứ tham vọng lớn lao, có câu nhất cự li, nhì tốc độ ... cấp tiểu học chỉ cần đọc viết làm toán +/- bảng cửu chương ;

cwise

Xe container
Các cụ cứ nghe đâu đâu, DTD ko mất tiền chạy vào, nhưng lại phải thi đậu( còn thi ko đậu thì cháu ko biết) Học thì cũng chả áp lực lắm, vì lớp tối đa 30 cháu nên các cô có thời gian cho học sinh hơn. Học phí so với thu nhập bình quân HN thì cũng cao cao, mà đóng đều như vắt chanh nên khi kinh tế khủng hoảng như này thì cũng hơi nhọc. Bù lại, con đi học về vui vẻ, ko bị stress, và tiếng Anh thì ok.
Học trường làng ngán nhất quả lớp 6 chục cháu, đến mình cũng phát dồ nữa là cô.
Daj em cũng chứng kiến tận mắt ấy chứ, k phải bốc phét đâu, nhưng phải thi là có vấn đề, em cho là trường quốc tế chỉ đóng tiền thì k phải "chạy"

Patt

Xe tải
Ko đâu cụ ơi, chủ dạy tư duy logic thôi. Trẻ con tham gia cái lớp hòa nhập này thì mê tít, vì đến học cứ như đi chơi.
Em thấy học có 1 buổi / tuần nên cứ cho đi học cụ ạ. Mọi cái tính sau vậy.

Mỗi trường nó có một style riêng, bố mẹ nên xác định trước cách dạy và ứng xử theo từng trường thì hãy cho con theo cụ ạ, ko có môi trường nào hoàn hảo đâu : trường nào cũng có lớp chọn, lớp thường; cô tốt cô bt; Ban PH chim mồi và Ban PH tốt...trừ có đk thì học trường Tây :D
Năm ngoái thấy cụ cũng 'bâng khuâng" giống em nhỉ

Nhà cháu cuối tuần này cũng cho F1 đi lớp "hòa nhập". Có cụ/mợ nào cùng 'hoàn cảnh' thì hẹn hò off cái nhỉ.
P/S: pm số ĐT các cụ/mợ nhé
Off cái sáng thứ bảy cụ nhỉ :))

cwise

Xe container
Cái cự li đưa đón cũng quan trọng đấy các cụ ah ...

Nhiều khi cứ tham vọng lớn lao, có câu nhất cự li, nhì tốc độ ... cấp tiểu học chỉ cần đọc viết làm toán +/- bảng cửu chương ;
em lấy kinh nghiệm của chính em học tỉnh lẻ truòng làng, tất nhiên so sánh là khập khiễng nhưng phải thấy là chất của mỗi người là rất quan trọng, cộng thêm bó mẹ biết dạy nữa thì cũng k đến nỗi dốt nát, còn ra ngoài xã hội thì nó lại khác hoàn toàn.

fordka

Xe buýt
Cụ pm em cái số để hôm tới cho F1 vào xong thì hẹn cụ đi cafe. Có cụ/mợ nào thứ 7 này rảnh không nhỉ?
Em thấy học có 1 buổi / tuần nên cứ cho đi học cụ ạ. Mọi cái tính sau vậy.

Năm ngoái thấy cụ cũng 'bâng khuâng" giống em nhỉ

Off cái sáng thứ bảy cụ nhỉ :))

Darling Habour

Xe tải
Cho mình xin cách học lớp hòa nhập với....

Trước mỗi mùa tuyển sinh lớp 1 hang năm, nhà trường DTD thường tổ chức lớp học làm quen/ nhập môn lớp một (lời cô hiệu trưởng) chứ không phải luyện thi. Thực tế các con được học và rèn các kỹ năng với các đề bài tương tự đề thi đầu vào.

Lớp nhập môn này gọi là CLB Tuổi Thơ, thong thường tuyển sinh tháng 1-2 và mở lớp vào tháng 3, học tuần 1 buổi trong 3 tháng vào các ngày thứ 7 hang tuần, học phí + xe + ăn tong cộng gần 4 triệu.

Các cụ có điều kiện cho con học thì khi thi sẽ không bỡ ngỡ. Cu con nhà em năm ngoái không kịp đăng ký nên tự ôn, vẫn thi được vào. Em thấy chương trình học của con hay (không quá khó hay dễ, hay lên lớp trên sẽ nặng hơn thì em chưa biết) mà con có thể tự học mỗi tối khoảng 30' là xong.

Patt

Xe tải
Em cũng hóng cụ! Mà có cho nó đi học trước rèn chữ k cụ nhể?
Em thấy DTĐ, Lê Quý Đôn, Nguyễn Siêu đang tuyển các lớp cho các f1 chuẩn bị vào học lớp 1 đấy cụ ạ.

DTD thì cũng phải xiền cụ nhé, DCM cái cơ chế, đến giáo dục tiểu học mà bố mẹ cũng phải chạy vạy xin xỏ, haiza.
Em thì không xin xỏ gì hết. Không thi được thì em về trường Làng .

Nó mở rộng rồi và cái trường thứ 2 to đùng khu đô thị Cổ nhuế, ở gần bến xe Nam Thăng Long đấy cụ ơi.
Do đó, F1 thi vào cũng không khó khăn lắm đâu.
Tuy nhiên nó vẫn yêu cầu thi vì nó muốn lựa chọn các bé khá khá một tý vào trường.
Do đó, F1 nhà cụ nào lanh lợi một chút thì cứ thẳng tưng mà thi, chả phải xin xỏ gì cả.

Tuy nhiên, các cụ nào muốn xin thì chú ý một chút, tránh mất tiền qua cò vì các cô giáo trong trường cũng không có khả năng và không thể đảm bảo suất vào nhé.
Theo em biết thì các suất này chỉ dùng đối ngoại và các thành viên trong trường không bao giờ lấy tiền (toàn các cò bên ngoài lấy tiền bỏ túi riêng thôi).
Thanks cụ.

Darling Habour

Xe tải
DTD thì cũng phải xiền cụ nhé, DCM cái cơ chế, đến giáo dục tiểu học mà bố mẹ cũng phải chạy vạy xin xỏ, haiza.

Khi em nhập học cho con, cũng thấy nói đến suất ngoại giao. Cụ nào nói ở trên là ngoại giao đúng nghĩa đấy. Mất tiền là cò hoặc họ (người được tang) bán lại suất. Năm trước đích than cô Hiền hiệu trưởng đăng đàn nói về việc này. Trường hợp nào mất tiền báo với trường sẽ trả lại. Do vậy, các cụ cứ cho con tham gia CLB tuổi thơ để làm quen với bài thi và cách thi để có them cơ hội cho con.

Cu con nhà em không học ôn nên hôm đi thi em cũng không chắc chắn lắm, may mà con vẫn đỗ, (không kịp đăng ký nhưng em mua mấy quyển sách tự luyện cho con ở nhà)

Cá nhân em vẫn vote cho DTD về dịch vụ trường cung cấp (chương trình đào tạo, các hoạt động ngoại khóa, chăm sóc trẻ...). Cùng tầm chi phí, không vào ĐTĐ em cũng chưa biết tìm trường nào hợp hơn.

Patt

Xe tải
Trước mỗi mùa tuyển sinh lớp 1 hang năm, nhà trường DTD thường tổ chức lớp học làm quen/ nhập môn lớp một (lời cô hiệu trưởng) chứ không phải luyện thi. Thực tế các con được học và rèn các kỹ năng với các đề bài tương tự đề thi đầu vào.

Lớp nhập môn này gọi là CLB Tuổi Thơ, thong thường tuyển sinh tháng 1-2 và mở lớp vào tháng 3, học tuần 1 buổi trong 3 tháng vào các ngày thứ 7 hang tuần, học phí + xe + ăn tong cộng gần 4 triệu.

Các cụ có điều kiện cho con học thì khi thi sẽ không bỡ ngỡ. Cu con nhà em năm ngoái không kịp đăng ký nên tự ôn, vẫn thi được vào. Em thấy chương trình học của con hay (không quá khó hay dễ, hay lên lớp trên sẽ nặng hơn thì em chưa biết) mà con có thể tự học mỗi tối khoảng 30' là xong.
Khi vào học tổng chi phí / tháng khoảng bao nhiêu hả cụ. Có đứa bạn em bảo bên trường tiểu học DL Việt - Úc ( bán Quốc tế) đóng phát cả năm hơn trăm triệu, 1 tháng 8 hayy 9 triệu gì đó, nó không biết DTĐ và LQĐ, SN... là bao nhiêu, thu 1 lần hay nhiều lần.

babeo

Xe điện
Khi vào học tổng chi phí / tháng khoảng bao nhiêu hả cụ. Có đứa bạn em bảo bên trường tiểu học DL Việt - Úc ( bán Quốc tế) đóng phát cả năm hơn trăm triệu, 1 tháng 8 hayy 9 triệu gì đó, nó không biết DTĐ và LQĐ, SN... là bao nhiêu, thu 1 lần hay nhiều lần.
Nếu cụ chọn học lớp chất lượng cao DTD thì khoảng 5 tr/ tháng kể cả tiền ăn trưa +bữa phụ chiều và xe đưa đón. đóng từng tháng cũng đc. Lê Quý Đôn thì thu theo quý hoặc cả năm. Lê Quý Đôn đắt hơn tầm 1 tr/tháng, nhưng lại có xe đưa đón tận nhà, còn DTĐ thì phải ra điểm đón.

BINBINBIN

Xe tăng
Con em học LQĐ lớp 2, nhưng trường nào thì bố mẹ vẫn phải kèm con học cho hết cấp 1, ko thể để mặc cho nhà trường được!

xegiacmo

Xe container
Em cứ trường nào gần nhà mà học , đưa đón cho nó tiện .

lyna81

Xe tăng
Website
www.pantino.vn
E hóng, cu nhà e mới đc 2,5t nhưng e thấy con chị bạn học Nguyễn Siêu ổn lắm
Nói thì nói vậy chứ thực tế e thấy là có học hành cao rộng vẫn hơn. Đơn cử e học trường làng đến năm
Lớp 3 xong sang trường chuyên trường chuẩn, bạn học trường làng thì chỉ làm công nhân may là nhiều còn bạn trường chuyên thì hết du học, giảng viên...nếu so sánh về chất lượng cs thì các bạn trường chuyên hơn hẳn.
E thì e vẫn cố cho con e đc học ở môi trường tốt và ko quá nhiều áp lực.

thanhtn

Xe hơi
Cụ nào biết cho em xin chi phí 1 tháng/ nhóc của mấy trường trên với

Patt

Xe tải
Nếu cụ chọn học lớp chất lượng cao DTD thì khoảng 5 tr/ tháng kể cả tiền ăn trưa +bữa phụ chiều và xe đưa đón. đóng từng tháng cũng đc. Lê Quý Đôn thì thu theo quý hoặc cả năm. Lê Quý Đôn đắt hơn tầm 1 tr/tháng, nhưng lại có xe đưa đón tận nhà, còn DTĐ thì phải ra điểm đón.
Thanks cụ.

Chỉnh sửa cuối: