[HĐCĐ] Lên lịch tự lái Hà Nội Huế

Giothoibayluon

Xe tải
Bác sắm cho trẻ con cái áo phao để luôn trên xe nhé.
Đi qua biển Kỳ Xuân rất đẹp nhảy xuống tắm con nhà e lác hết cả mắt với mấy đứa nhỏ 5 tuổi ở đây. Bọn nó nhảy sóng, trồng cây chuối dưới biển như người lớn 😹😹.
Biển khu này chưa phát triển dịch vụ nhiều nên có chỗ ko thuê được phao
E sẽ note. Nhưng cụ vẽ cho e đường đoạn này thì tốt quá

LionKingMT

Xe tải
Agoda đến nó nhìn mình như kẻ thù, kn của Vợ em là đến nơi mang Agoda ra deal với ks.
Huế bắt cồn chặt Cụ nhé, có cả bồ câu đi săn
Nhà em có khách sạn.
Khách có dến deal em cũng lấy bằng giá Agoda (cả phí trả Agoda), bảo rẻ hơn thì em bảo anh/chị cứ đặt trên App để em tăng lượng giao dịch.
KS em ở TP Yên Bái, giá có vài trăm mà nhiều người cứ mặc cả vài chục.

Yummyhn

Đi bộ
Có cần chút điều chỉnh nào cc cứ cho e xin ạ. Đây là dự tính theo thực lực lái được của em. Khả năng chịu tải của 2 mẹ con F1

Ngày 1: Hà Nội- Thiên cầm. (ngủ Thiên Cầm

Thời gian di chuyển dự tính:

Hà Nội 7h30- Nghỉ 30p Trạm Tây Ninh Bình- Nghỉ ăn trưa Vinh 1 tiếng 30p- đến Thiên Cầm dự tính 15h.

Ngày 2 Thiên Cầm Huế ( Ngủ Huế

Thời gian di chuyển dự tính:

9h xuất phát- Nghỉ 1 chặng ở Vũng Chùa Đảo yến tham quan- Di chuyển tiếp ăn trưa và nghỉ ở Đồng Hới 1 tiếng 30p- đến Huế 16h

Ngày 3 + 4 nghỉ tại Huế( ngủ Huế

-Ngày 3 đi biển Thuận An buổi sáng, Chiều thăm Đại Nội, Lăng

( cần gợi ý đi các lăng cho hợp lí quay đầu về khách sạn trong TP Huế)

-Ngày 4: Nghỉ ngơi ,khám phá ẩm thực Huế, làng nghề

Ngày 5 quay về: Huế - Cửa Lò (Ngủ Cửa Lò): Ăn nghỉ

Ngày 6 Cửa Lò –Hà Nội: Về thẳng.

Chi phí ở:

1 Đêm ở Thiên Cầm
3 đêm ở Huế
1 đêm ở Cửa Lò
Em cần gợi ý điểm ăn và khách sạn nên ở theo hành trình trên ạ.
1 Thiên Cầm ở chán phòng đắt, nếu ở Hà Tĩnh thì vào Quỳnh Viên resort Ngon bổ rẻ
2 Huế sắp xếp lịch thăm quan 1 số điểm chính thôi Thành nội, lăng Khải Định..và đi thăm vào đầu giờ sáng mát mẻ xong ra biển nghỉ chứ giữa mùa hè ở trong thành phố Huế thì chật chội bí bách lắm. Nên ra Lăng Cô ở 1 đêm bãi biển đẹp ăn hải sản Bé Thân trên đầm Lập An ngon

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Nhà em có khách sạn.
Khách có dến deal em cũng lấy bằng giá Agoda (cả phí trả Agoda), bảo rẻ hơn thì em bảo anh/chị cứ đặt trên App để em tăng lượng giao dịch.
KS em ở TP Yên Bái, giá có vài trăm mà nhiều người cứ mặc cả vài chục.
Cụ thế thì đúng rồi.
Nhưng có nhiều ks, họ ko muốn mất phí cho bên dv, nên thấy mình chìa code ra họ thái độ, kiểu làm ăn xổi ấy. Nhà em hay lượn, nên sau thì cứ đi đến đâu nghỉ ở đó, nói họ trên app như thế này, lấy đúng thì nghỉ, ko thích thì đi chỗ khác thôi, đi nghỉ còn bị thái độ nó ức chế mất vui, đôi khi ko phải vì mấy chục k Cụ ạ
Là sao cụ. E gần chục năm xài Agoda đi khắp nơi đâu sao nhỉ
Cụ ở 4,5* thì OK rồi, họ đối xử văn minh.
Bọn em lang thang, hay dính ks nhỏ tý, họ tính toán chi li Cun ạ

Chỉnh sửa cuối:

Giothoibayluon

Xe tải
1 Thiên Cầm ở chán phòng đắt, nếu ở Hà Tĩnh thì vào Quỳnh Viên resort Ngon bổ rẻ
2 Huế sắp xếp lịch thăm quan 1 số điểm chính thôi Thành nội, lăng Khải Định..và đi thăm vào đầu giờ sáng mát mẻ xong ra biển nghỉ chứ giữa mùa hè ở trong thành phố Huế thì chật chội bí bách lắm. Nên ra Lăng Cô ở 1 đêm bãi biển đẹp ăn hải sản Bé Thân trên đầm Lập An ngon
Nếu ở hẳn Lăng cô xong vào Huế chơi có bị xa quá ko ạ

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com

charged_pt

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chỉnh sửa cuối:

charged_pt

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
À vâng . E quên mất ạ. Hehe
Theo em thì bác có thể dành 1 đến 2 ngày ở Lăng Cô, đi lượn quanh mấy cái đầm và lên vườn quốc gia Bạch Mã chơi cho mát. Ở trong kinh thành nóng mà chật lắm. Em đi cái xe con cóc mà để xe cũng vất vả.

motthoidongbim

Xe điện
Chỗ này biển Kỳ Xuân gần cái C resort ấy bác.
Bác đi ven biển thì sẽ đi qua chứ, từ Thiên Cầm đi sâu vào khoảng 20km

E chạy đến Đồng Hới là vào đường HCM chạy thẳng xuống Cam Lộ luôn ko đi qua Quảng Trị.

E ở Bếp dã ngoại Glamping gần C Resort. Ở cho biết, ngay sát biển. Thanh niên đi thì ok. Trung tuổi thì thôi. Vì có 1 wc chung, 2 phòng tắm chung.

Me^4ba'nh

Xe tăng
Cụ cài app Wyn, cảnh báo tốc độ, biển giao thông, cam phạt nguội rất chính xác. Nên đi cao tốc từ ĐN về Quảng Trị, đẹp kinh khủng khiếp
Cảm ơn cụ. Em đã test trong nội thành rất chuẩn. Sao app ngon bổ free như này mà ít người biết thế cụ nhỉ.

duythaimh

Xì hơi lốp
Cảm ơn cụ. Em đã test trong nội thành rất chuẩn. Sao app ngon bổ free như này mà ít người biết thế cụ nhỉ.
ko có cái gì ngon bổ rẻ mà ae lại ít biết trong cái thời đại thông tin này đâu cụ ạ, nó nhiều chỗ sai và thiếu nên thà mất $ dùng mấy cái thông dụng nhất còn hơn. Đi 90% đường đẹp biển báo ngon thì app nào cũng đúng, nhưng cái cần là đi tới đoạn nhập nhằng dễ ăn đạn thì app nào nhiều ng dùng cập nhật tốt mới giúp ta thoát được :D