[Funland] Lên đê, hết lái đê!

Minh Sang 2019

Xe tải
Tôi lái không mấy khi cần có người xi nhan, trừ ngày mới lấy bằng và bổ túc bằng con xe tải 5 tấn. Khi vào kho Diana bên Bắc ninh,ông anh mọi khi đi cùng lùi vào cửa,hôm đó ông xuống làm giấy tờ,đến lượt vào lấy hàng mà ông ấy chưa ra,các xe khác giục,tôi đành lùi vào.(mọi khi ông ấy k con tôi lùi,vì có mấy cái gờ khá cao). Tôi loay hoay mất 2 đỏ mới đưa đc xe thẳng,chỉ còn giữ lái và lùi thôi,tới cái gờ thì mấy bác công nhân cứ hô nhanh lên,thẳng đi,ga mạnh lên. Tôi cuống ga sâu,xe lao như tên,đạp phanh lút chân mà xe nó vẫn rê cả lốp lao đánh uỳnh phát vào cửa kho. May mà quanh cửa kho có lớp cao su bo để gỉ chấn và tránh những pha quá đà như tôi. Được phen hú vía. Từ lần đó là nhớ,sau này đi xe nhỏ tôi k mấy khi dùng cam. Nhìn gương là đủ,và không thích ông nào xi nhan cả.
Nói em lại a cay!
Emđiăn phở có thằng chủ quán nó chạy ra nhanh tay nhanh chân hướng dẫnđỗ xe như thật. trong khiđường không nhà trống có gìđâu. Cái gờ vỉa hè thì cao. Emđãép sát rồi nó cứ bảo vàođi, vào nữađi...xe em thì gầm thấp, mũi dài...Làm emấn thêm phát nữa rồi mớiđánh lại thẳng. Nó làm cho 1 phát cả cái mũi xe.Xuống xe nó mới cười bảo xe anh gầm thấp quá ko nghĩ bị quẹt.
DCm nhà nó, em mới chửi cho thấp cái mả bố nhàông.Ông ko biết xi nhan thìông té mẹ nóđi ? (biết là cũng do mình cả thôi nhưng bực).

ca_kiem

Xe container
Để ý khi lên dốc cao và rẽ gấp thế này thì bị thay đổi tư thế ngồi ====> cảm giác chân phanh, chân ga cũng bị thay đổi đồng thời khuất tầm nhìn bên tay phải nên non tay là bị. Chưa kể chân em kia ngắn nên không kịp chuyển chân ga để đè chân phanh

Chỉnh sửa cuối:

Hổ Con

Xe tăng
Nhìn cả nhà ngồi xem, lúc cái đầu xe nó vào em hãi quá. Chắc gia đình mới mua dc xe nên bà con nghĩ nó như con trâu.

pooka

Xe container
Nói lái xe không hợp phụ nữ là oan cho chị em. Gấu nhà em học bằng lái sau em nhưng sau khi học thì lái nhiều hơn nên quan sát còn tốt hơn cả em.

Tốt nhất là ông nào lái tốt lên mà lái cho người ta. Còn không thì đỗ luôn ở ngoài. Sợ nhất ông chưa bao giờ lái xe xi nhang có ngày vỡ a lo đấy các cụ ạ
He, chuẩn cụ, ra ngoài cụ nào xi nhan hô thoải mái đê, còn xa lắm... em cũng kệ, cứ tự ngó nghiêng cho nó chắc ăn, cứ tin thoải mái là dễ oạch lắm :D

hieukon

Xe container

phamkynam

Xe buýt
Nhiều ông cứ nâng cao quan điểm chế giễu chị em, sang Tầu mà xem họ lái xe buýt với xe công. Hơn khối ông ấy chứ.

theanh90

Xì hơi lốp
Đàn bà lái xe cũng như đàn ông vào bếp vậy, em hồi mới lái lùi vào garage có dốc mà toát mồ hôi hột. Người xi nhan thì toàn đứng ở góc không bao quát đc thế là quẹt liên tục

hoviethung

Xe lăn
Nhìn cả nhà ngồi xem, lúc cái đầu xe nó vào em hãi quá. Chắc gia đình mới mua dc xe nên bà con nghĩ nó như con trâu.
Dạng điếc không sợ súng. Nhìn thấy cả đám người ngồi bình thản trước xe mà khiếp. May mà xe không lao sang phía họ. Gặp trường hợp này mình cứ né cho lành.

Ga_son

Xe điện
Xe lên dốc và có chuyển hướng (rẽ phải) vụ này nhiều các cụ Nam lên còn khó đấy, nếu ko có kinh nghiệm.

Mấy cụ cứ nói không dùng Cam, chỉ cần nhìn guơng, không hiểu lúc lùi có xuống xe đi một vòng để xem không? Em một lần suýt lùi vào đứa bé đứng sau xe nên việc lắp Cam lùi và xem nó là bắt buộc.
e hiếm khi dùng cam, dùng cái gương nhỏ soi 2 bánh xe sau ý, đảm bảo zin 100%

Langthang_Mercedes

Xe container
e hiếm khi dùng cam, dùng cái gương nhỏ soi 2 bánh xe sau ý, đảm bảo zin 100%
Đi xe 7 chỗ, vật nguy hiểm nằm giữa xe dưới kính sau thì nhìn thế nào? Lùi xe vào sân đè con nhỏ dẫn đến tử vong đã nghe nhiều rồi.

formen

Xe lăn
Xe mới, lái mới là 2 thứ cần tránh xa,
Nhiều bác thoáng tính em đứng cạnh ngắm khen xe đẹp, dí luôn chìa khoá chú chạy thử, em xin phép chỉ ngắm k lái.