[Funland] Lên đê, hết lái đê!

Phỗng new

Xe điện
Mới lái mà vài ông đứng ngay đầu xe phất "lên đê" liên tọi, rồi một cơ số người già trẻ em điềm nhiên ngồi uống nước chênh chếch ngay đầu xe.

Quá may khi xe nó ko "lên đê" vào bên trái 8-x

kt13a2

Xe buýt
Các cụ bô lão ngồi ở bàn bình an ghê ^^

Dan du an

Xe ba gác
Tốt nhất là ông nào lái tốt lên mà lái cho người ta. Còn không thì đỗ luôn ở ngoài. Sợ nhất ông chưa bao giờ lái xe xi nhang có ngày vỡ a lo đấy các cụ ạ

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Tôi lái không mấy khi cần có người xi nhan, trừ ngày mới lấy bằng và bổ túc bằng con xe tải 5 tấn. Khi vào kho Diana bên Bắc ninh,ông anh mọi khi đi cùng lùi vào cửa,hôm đó ông xuống làm giấy tờ,đến lượt vào lấy hàng mà ông ấy chưa ra,các xe khác giục,tôi đành lùi vào.(mọi khi ông ấy k con tôi lùi,vì có mấy cái gờ khá cao). Tôi loay hoay mất 2 đỏ mới đưa đc xe thẳng,chỉ còn giữ lái và lùi thôi,tới cái gờ thì mấy bác công nhân cứ hô nhanh lên,thẳng đi,ga mạnh lên. Tôi cuống ga sâu,xe lao như tên,đạp phanh lút chân mà xe nó vẫn rê cả lốp lao đánh uỳnh phát vào cửa kho. May mà quanh cửa kho có lớp cao su bo để gỉ chấn và tránh những pha quá đà như tôi. Được phen hú vía. Từ lần đó là nhớ,sau này đi xe nhỏ tôi k mấy khi dùng cam. Nhìn gương là đủ,và không thích ông nào xi nhan cả.

Su Đình

Xe tăng
Khả năng là khách đến chơi nhà, khéo tại cậu xi nhan cứ luôn mồm giục lên đê lên đê làm chị gái cuống nên dí ga quá đà.

202

Xe container
Có vẻ đang lên dốc, với sự thúc giục từ bên ngoài ấn chân ga, xong thả luôn luôn
Đó là yếu tố ảnh hưởng gây mất tập trung quan sát. Có khi cứ để nguyên thì lại lên ok

LuckyCar

Xe container
Đỗ gọn gàng, ngay ngắn, sát dọc tường thế các cụ còn chê gì.

Langthang_Mercedes

Xe container
Mấy cụ cứ nói không dùng Cam, chỉ cần nhìn guơng, không hiểu lúc lùi có xuống xe đi một vòng để xem không? Em một lần suýt lùi vào đứa bé đứng sau xe nên việc lắp Cam lùi và xem nó là bắt buộc.

dzoro

Xe điện
Cụ ko hiểu ý em rồi, ý của em là phụ nữ hay đàn ông chả ảnh hưởng gì việc nhỏ như móng tay (lái xe) đó cả, miễn họ đc công nhận kĩ năng đầy đủ (bằng lái xe).
Còn việc bằng lái của mình cấp dễ dãi, mua bằng các kiểu thì là phạm trù khác, em ko bàn (giờ hình như chặt hơn rồi phải ko ạ?)

Nếu tình huống trên là 1 thằng các cụ lại ko đổ lỗi vì nó là đàn ông, mà sẽ xoay sang việc cấp bằng hay hơi men nhỉ đúng ko? :D

Mà kể cũng phải phần lớn đàn ông giỏi giang hơn phụ nữ trong việc lái xe nên ra đường chạy grab với lái xe phần lớn đàn ông cả, hehe.
Phụ nữ VN mình nhiều chị em có tính ỷ lại và hay tự ti, chính thế nên càng hay bị thua kém nam giới, lái xe cũng vậy. Ở một số nước ngoài mà em biết thì phụ nữ lái xe chẳng kém gì đàn ông, nói chung không khác biệt rõ ràng. Tất cả là do bản thân và giáo dục mà nên.

thichlexus

Xe điện
Mấy người nhà đang ngồi ở bàn nước gan thật, phải em thì thấy xe ngập ngừng vậy đã đứng lên chạy rõ xa rồi

dzoro

Xe điện
Mấy người nhà đang ngồi ở bàn nước gan thật, phải em thì thấy xe ngập ngừng vậy đã đứng lên chạy rõ xa rồi
Cũng là do giáo dục và nhận thức. Đứng trước mũi xe ô tô thì sinh mạng mong manh lắm. Cơ mà không phải ai cũng hiểu. Em luôn dặn vợ con là tránh xa cái xe ô tô ra, người ngồi trong nó máy chân một phát là lên bàn thờ ngồi ngay!

buicongchuc

Xe ba gác

Ca phê thôi

Xe tăng
Phụ nữ VN mình nhiều chị em có tính ỷ lại và hay tự ti, chính thế nên càng hay bị thua kém nam giới, lái xe cũng vậy. Ở một số nước ngoài mà em biết thì phụ nữ lái xe chẳng kém gì đàn ông, nói chung không khác biệt rõ ràng. Tất cả là do bản thân và giáo dục mà nên.
Phụ nữ VN mình chẳng ỷ lại, tự ti đâu cụ, ở nước ngoài làm gì có xe máy mà chả phải lái oto, ở VN mình thì 100% phụ nữ phóng xe máy ầm ầm (thậm chí không cần bằng nhé), làm tốt bao việc (liên quan đến sử dụng phương tiện giao thông nhé)

dzoro

Xe điện
Phụ nữ VN mình chẳng ỷ lại, tự ti đâu cụ, ở nước ngoài làm gì có xe máy mà chả phải lái oto, ở VN mình thì 100% phụ nữ phóng xe máy ầm ầm (thậm chí không cần bằng nhé), làm tốt bao việc (liên quan đến sử dụng phương tiện giao thông nhé)
Vâng, cụ nói cũng có lý. Vậy là do tâm lý ngại những cái mới chăng? Em thấy nhà nào chồng chiều thì vợ lái kém, nhà nào chồng hơi mặc kệ một tý thì vợ lái khá tốt :))

đen_đá

Xe buýt
cái ông hoa tiêu kiểu này thì người ngồi trên xe nó đã muốn rối tung lên rồi =))

Húp sụp sụp

Xe điện
Cụ ko hiểu ý em rồi, ý của em là phụ nữ hay đàn ông chả ảnh hưởng gì việc nhỏ như móng tay (lái xe) đó cả, miễn họ đc công nhận kĩ năng đầy đủ (bằng lái xe).
Còn việc bằng lái của mình cấp dễ dãi, mua bằng các kiểu thì là phạm trù khác, em ko bàn (giờ hình như chặt hơn rồi phải ko ạ?)

Nếu tình huống trên là 1 thằng các cụ lại ko đổ lỗi vì nó là đàn ông, mà sẽ xoay sang việc cấp bằng hay hơi men nhỉ đúng ko? :D

Mà kể cũng phải phần lớn đàn ông giỏi giang hơn phụ nữ trong việc lái xe nên ra đường chạy grab với lái xe phần lớn đàn ông cả, hehe.
Dè bỉu sở đoản người khác có gì hay đâu!
Như nhà em chạy tốc độ cao thì vợ em nó kém hơn nhưng đi đô thị thì vợ lái hợp lý hơn hẳn, vì mình chạy lơ đãng hơn vợ

cusao

Xe lăn
Oánh xi nhan cho người mới lái là rất quan trọng. Ông nào cứ cao giọng quát tháo tay chân khoắng loạn lên ...đều hỏng việc hết