Led gầm ghế và thảm siêu xịn cho Hyundai Click (Getz)

Công Nông

Xe điện
keptman nói:
cụ công nông ở đâu nhỉ ? E kết độ mấy cái như cụ quá mà ko tự làm đc, kể mà cụ có thời gian hướng dẫn(giúp) e làm thì tốt quá nhỉ. E ko có vài chục usd cụ ah hjhj
Cụ định làm những gì? Đôi chai Ken là xong cụ ợ (b)

keptman

Xe buýt
xe e nó hơi bị nguyên thủy nên có thể làm hơi nhiều cụ ah: led gầm ghế, lắp thêm đèn trần + thay led, xi nhan guơng...nói chung e rất thích led và xe cụ nên e dự sẽ làm gần giống cụ. Ken thì e ko có rồi nhưng e có mỗi két Hà nội nhỏ ko biết cụ có ưng ko? ;)

kukon

Xe tăng
Cụ ở gara nào đấy ạ? em kết cái vụ đèn đóm của cụ quá .... cụ có thạo xe Civic ko chiến hộ em 1 bộ đèn trần và đèn gầm với . Ken thì em có cả két cụ ạ....Cụ nhớ inbox cho em số dây chuối của cụ nhá nhá nhá

accent-hyundai

Xe đạp
Chào cụ Công Nông và các cụ ah!
Em nghe và nhìn các cụ biểu diễn thấy mê quá nhưng ngu ngơ về điện nên không dám nghịch xe. Cụ CNông ơi, cụ cho em xin cái địa chỉ cụ ở e đến ngắm caí xe của cụ tý ròi xin ý kiến tư vấn của cụ. Chạy ngoài đường thỉnh thoảng có em xe độ đèn led nhìn sướng thế
mà cụ cho em hỏi, độ thế có sợ cháy xe không, dạo này nhiều xe cháy nên em hơi run!:P

keptman

Xe buýt
Cụ Công nông đâu rồi ah, cụ cho e xin cái số đt và địa chỉ cụ để e còn vác bia đến làm phiền cụ nữa ah.

Công Nông

Xe điện
xe e nó hơi bị nguyên thủy nên có thể làm hơi nhiều cụ ah: led gầm ghế, lắp thêm đèn trần + thay led, xi nhan guơng...nói chung e rất thích led và xe cụ nên e dự sẽ làm gần giống cụ. Ken thì e ko có rồi nhưng e có mỗi két Hà nội nhỏ ko biết cụ có ưng ko? ;)
Em chỉ nửa két là say rồi cụ ợ :)

Cụ ở gara nào đấy ạ? em kết cái vụ đèn đóm của cụ quá .... cụ có thạo xe Civic ko chiến hộ em 1 bộ đèn trần và đèn gầm với . Ken thì em có cả két cụ ạ....Cụ nhớ inbox cho em số dây chuối của cụ nhá nhá nhá
Em ở gara Bia Hơi cụ ợ :) xe gì thì điện nó cũng chỉ có 2 dây là + và - thôi nên chiến được hết, cả két ken của cụ thì có mà lắp luôn được cả trên nóc :)

mà cụ cho em hỏi, độ thế có sợ cháy xe không, dạo này nhiều xe cháy nên em hơi run!:P
Cụ để sẵn xô nước trên xe cho em để có gì thì dội cho phát :))

Trước tết em lại nghịch cái này các cụ ạ http://www.otofun.net/threads/295534
[YOUTUBE]oUf6285Svxo[/YOUTUBE]

Các cụ cứ ới em nick yahoo CongnongOF

accent-hyundai

Xe đạp
Em nghe và nhìn các cụ biểu diễn thấy mê quá nhưng ngu ngơ về điện nên không dám nghịch xe. Cụ CNông ơi, cụ cho em xin cái địa chỉ cụ ở e đến ngắm caí xe của cụ tý ròi xin ý kiến tư vấn của cụ. Chạy ngoài đường thỉnh thoảng có em xe độ đèn led nhìn sướng thế
Cụ Công Nông ko muốn giúp e các bác ah. Hic!

Công Nông

Xe điện
Cụ Công Nông ko muốn giúp e các bác ah. Hic!
Có chứ cụ cứ cẩn thận để xô nước trên xe cho em:)

Cụ nào mua led rời về cắm thì mua cái bảng mạch đục lỗ sẵn cho dễ khoảng 10k 1 tấm gì đấy hoặc cắt cái đĩa CD ra thì kiếm cái gì dùi hay có cái khoan mini thì tốt, với cả phải có mỏ hàn nữa. Trước tết em bị đồng nát nó nhấc mất cả túi đồ mỏ hàn khoan tay nên giờ em chả có cái đồ nào để làm mới đau :((

Các cụ thấy đâu bán cái khoan tay mini thế này chỉ em mới

manhhs

Xe đạp
hay quá chắc mua lắp thui

nguyenduong109

Xe tải
Các cụ LẨM CẨM rồi, lo làm gì cái đầu nối. Có bọc kín mít chỗ nối nếu nước ngập thì sẽ vẫn bị chập điện ở chính cái thanh đèn Led đó.
Các cụ có để ý:
1- Mặt sau của nó là mạch in, được dán bới băng dính 2 mặt, Cái băng dính đó như miếng mút, ngấm nước, sẽ đoản mạch tại các mối hàn.
2- Tại mặt có bóng Led, các cụ có thấy 2 chân đèn (+)&(-) thò vào bảng mạch không? Nó hở đấy thôi, nước mà dính vào thì cũng toi.
Khắc phục:
a. Dùng keo 502 chấm vào các chân đèn cực dương(+) / cách nhận biết cực dương (nhìn vào trong led, có 2 cực màu trắng nhôm, cực nào nhỏ là cực dương (+)
b. Bóc hết lớp keo dính 2 mặt có sẵn trên thanh led. Dùng keo 502 tráng hết chân mối hàn, (hoặc dùng băng keo dán cách ly), sau đó ta làm 1 lớp băng dính 2 mặt khác dán đè lên.
Thế mới an tâm khi trời mưa, mở cửa ra, mưa xiên chéo quất vào bị dính cũng an toàn. Cả khi bị ngập nữa.
Theo kinh nghiệm của em la dung keo Silicol chứ không dùng keo 502 (nó cứng sẽ bị rạn nứt mát tác dụng cách điện)

Toan_longbien

Xe tải
Các cụ chịu khó handmade quá. e chẳng biết gì. Chỉ học thôi.
Độ thêm điện ngại cháy lắm. đợt này cháy nhiều quá, tỷ lệ ô tô cháy lại cao hơn cả xe máy độ này rùi.
Chú ý, chú ý.

mr_leeminh

Đi bộ
Lắp led vào khó lái xe trong tối lắm bạn ạ .

authonytran

Xe đạp
Đẹp đó bác, cho mình hỏi đèn led dưới chân tài xế và người ngồi kế bên bác lấy điện ở đâu ra vậy?

Công Nông

Xe điện
authonytran nói:
Đẹp đó bác, cho mình hỏi đèn led dưới chân tài xế và người ngồi kế bên bác lấy điện ở đâu ra vậy?
+ thì lấy ở giắc Hot at all trong xe và - lấy ở công tắc cửa hoặc nếu bác tìm được giắc đèn trần thì đấu song song vào đấy.

authonytran

Xe đạp

quangzin

Xe tăng
Bác Công Nông và các bác nghiên cứu vụ này xem,trên trần xe Taxi này xem họ đặt đèn led hay đèn phóng hả các bác e tin chắc có nhiều bác khoái vụ này mời các bác coi CLip [video=youtube;06iIAC7K-Rs]http://www.youtube.com/watch?v=06iIAC7K-Rs&feature=related[/video]