Led gầm ghế và thảm siêu xịn cho Hyundai Click (Getz)

khanhnq19

Xe tải
Tình hình là e đơi có người làm thớt e mới được up ảnh hok pham húy thì chết ạ...thế đây là xe cụ nào ạ...sáng gì mà sáng ế cơ chứ...

CÁI LOA NÀY TO THẾ NÀY CƠ MÀ..ĐẠP CHO CẢ SÂN VẬN ĐỘNG MỸ ĐÌNH NGHE...MAY E CHẠY NHANH HOK ĐÃ CÓ THẰNG VÁC MÍA RA ĐUỔI RỒI Ạ...

naiveboy79

Xe buýt
Cháu đang đợi các cụ ở SVĐ mà chẳng thấy ai
Cụ này là đến sớm nhất đấy, đúng là thổ dân SVĐ có khác...ngoài led ra xe cụ này cũng làm nhiều cái hay hay đặc biệt là cái ghế da, sao mà đẹp thế không biết :)

Tềnh hềnh mưa gió thế này các cụ có show được hàng cho nhau xem ko ợ, em đang hóng ảnh đới
Được cái anh em trong FC nhiều người ăn chơi chẳng sợ mưa rơi, cho dù nhiều cụ led đấu lung tung ngoài xe nhưng trời mưa vẫn cứ ra đường show cho nhau xem :)

Đông vui lắm chụp nhiều ảnh lắm xe cụ nào cũng long lanh nhất là xe cụ pdkhoajp, xe em còi nhất ứ dám khoe :)

Mấy cụ vác toàn súng khủng đi chụp tí các cụ tha hồ xem ảnh :)
Đúng là đông vui thật, đặc biệt hôm qua có cả 2 "lái lụa" tương lai nữa chứ

Tình hình là e đơi có người làm thớt e mới được up ảnh hok pham húy thì chết ạ...thế đây là xe cụ nào ạ...sáng gì mà sáng ế cơ chứ...

CÁI LOA NÀY TO THẾ NÀY CƠ MÀ..ĐẠP CHO CẢ SÂN VẬN ĐỘNG MỸ ĐÌNH NGHE...MAY E CHẠY NHANH HOK ĐÃ CÓ THẰNG VÁC MÍA RA ĐUỔI RỒI Ạ...
Xin lỗi cụ, hôm qua em về nhà mọi người đi ngủ hết nên chẳng OL được, giờ cụ có thể post ảnh vào đây nhé

http://otofun.net/showthread.php?t=173829&p=3723153#post3723153

dragonthl

Xe hơi
HUhu đang kí đi mà bị sốt virus vừa truyền mất mấy trai nước hôm nay mới tỉnh, xin lỗi các bác bao giờ có đợt khác cho e đi với.

naiveboy79

Xe buýt

vihali

Xe container

Em khoái làm đèn trần phía sau cho con Matiz của em nhưng mà không biết phải chạy dây thế nào đây. Phải dỡ trần thì phiền quá.

Công Nông

Xe điện

Em khoái làm đèn trần phía sau cho con Matiz của em nhưng mà không biết phải chạy dây thế nào đây. Phải dỡ trần thì phiền quá.
Ko phải dỡ cụ ạ chỉ tháo đèn trần trước đấu song song rồi luồn dây ra phía sau thôi, xe em có cả cửa nóc phải luồn dây vòng mà còn được. Chiến đi cụ ạ!:)

vihali

Xe container
Em đọc lại mấy post trước rồi, vẫn chưa hình dung được cái lẫy của cụ Công Nông. Cụ giải thích hộ em cái.

Công Nông

Xe điện
Em đọc lại mấy post trước rồi, vẫn chưa hình dung được cái lẫy của cụ Công Nông. Cụ giải thích hộ em cái.
Cái lẫy là để nó kẹp chặt cái trần vào bo đèn cụ ạ, cụ lấy cái dây thép cứng uốn hình chữ U rồi xoay ngang uốn hình dấu ~, hơ nóng cắm xuyên qua bo nhựa, lắp đèn trần vào rồi bấm lẫy vào là nó kẹp cực chặt, em nghĩ mãi mới ra cái trò này đấy.

vihali

Xe container

Vẫn tối như hũ nút cụ ạ. Như trên thì phần lẫy, cụ sẽ luồn vào trong hốc, thế thì cụ thò tay bấm cái gì? Em thấy cụ bắt vít, vậy phần nào cắm vào bo nhựa?

Công Nông

Xe điện
Mấy cái dây thép em uốn hình chữ U đấy cụ, em cắm vào để chụp ảnh thôi, còn lúc lắp thì gá đèn lên xong mới cắm vào cho nó kẹp chặt lấy trần.

Công Nông

Xe điện
Mấy cái dây thép em uốn hình chữ U đấy cụ, em cắm vào để chụp ảnh thôi, còn lúc lắp thì gá đèn lên xong mới cắm vào cho nó kẹp chặt lấy trần.

Công Nông

Xe điện

vihali

Xe container
À, em thì cứ nhìn 2 thanh đồng của cụ, nghĩ mãi không ra, hóa ra là mấy cái dây thép hình như U. Phần cụ uốn thành ~ là để cho nó chặt mà không bị rơi ra phải không cụ?

Ý tưởng coi như ổn rồi, giờ chỉ đi mua đèn công tắc 3 nấc thôi.

THANHCOI

Xe hơi
Sory sory cụ Pitt với cụ naiveboy79 mấy hôm trước em bận quá ko vào OF thế là ko biết cụ naiveboy79 nhắn tin off cafe, để hôm tới em hầu các cụ nhá :)

Hôm trước em lại tí toáy làm thêm cái đèn trần cho hàng ghế sau đây ạ:

Mua cái đèn trần ở 41A Nguyễn Công Trứ 100k:

Ra Hàn Thuyên mua Led siêu sáng 5mm (180k/100) và trở (3k/100):

Đấu tranh tư tưởng mãi rồi em cũng cầm con dao khoét cái trần ra được một miếng thế này, ôi xót ruột quá :((

Đèn trần thì cắt bỏ cụm bóng dây tóc ở đằng sau ra và chế mấy cái lẫy thế này để nó ghim chặt vào trần, cho đèn lên trần bấm lẫy vào phát là cực khít:

Bảng Led thì em lấy cái đĩa CD cắt ra, đĩa CD một mặt có tráng bạc nên nó thành cái chóa phản quang luôn càng sáng, đốt cái nến hơ nóng chân led cắm phập phát vào là xong:

Đèn trần trước em cũng thay hết led thế này:

Giờ tối mở cửa xe sáng như ban ngày cả ghế trước và sau, led đấu có trở hạn dòng nên ngon lắm hơn tháng rồi ko xịt bóng nào. Em đấu đèn trần trước điều khiển on/off được cho đèn sau hoặc đèn sau có thể on/off/door độc lập.
chào bác.em cũng lọ mọ làm như bác nhưng em chưa biết đấu như thế nào?và cần trở bao nhiêu ôm. em mua led siêu sáng về làm bảng 18 led( mỗi hàng 6led x 3) em đấu hiện tại như thế này.
1-em đấu song song (-) vào (-).(+) vào(+).trước nguồn vào thì lấy trở bao nhiêu ôm để tương thích với 18 led.
2-Nếu đấu nối tiếp có nghĩa là cực (-) CỦA BÓNG NÀY VÀO CỰC (+) của bóng kia có đúng ko ạ,và cần trở bao nhiêu ôm....
Em đang đấu theo cách 1 và cho em trở 100 ôm vào thì thấy sáng mỗi 1 hàng bóng và trở rất nóng.Vậy bác hướng dẫn cho em cách đấu của bác để bóng được bền và tối ưu nhất nhé.em thấy bác bảo cứ 3 led thì 1 em trở.em vẫn chưa hình dung ra ntn?
Cảm ơn bác nhiều.

Công Nông

Xe điện
@Vihali: Đúng rồi cụ ạ em uốn thành hình ~ là để cho khi bấm vào nó sẽ tỳ chặt vào trần như cái kẹp nên rất chắc.

@THANHCOI: Cụ đấu thế này này:

Nếu là led siêu sáng công suất tối đa 20mA thì cho chạy khoảng 15mA thôi, tức là cụ có thể dùng điện trở từ 150ohm đến 330ohm, cách tính điện trở và xem led nó ăn dòng bao nhiêu thì cụ vào đây xem:

http://ledcalc.com/

THANHCOI

Xe hơi
tks cụ nhìu.

tuan.cduc

Xe tải
đẹp wá. ngày mai em cũng đi làm xem thhế nào.

naiveboy79

Xe buýt

TogetherWeChia

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi có chỗ nào mua LED dây mầu đỏ không? Em ra phố Huế chỉ thấy bán mầu trắng và xanh. Cám ơn các cụ!