Led gầm ghế và thảm siêu xịn cho Hyundai Click (Getz)

Công Nông

Xe điện
Cụ nào hướng dẫn em tháo trần Vios với. Em tìm mãi ko biết tháo thế nào. Tháo ra có ảnh hưởng gì ko ạ?

Em định tháo trần để đấu thẳng hệ thống Led vào bóng đèn trần. Như vậy em vừa xài được chức năng 1. mở cửa => sáng 2. Công tắc ON => sáng 3.Công tắc OFF => tắt.
Ý tưởng của cụ rất hay nhưng hơi phức tạp cụ ạ vì tháo trần rồi lại phải tháo cột chữ A rồi phải tháo cả tablo để đi dây xuống. Tháo tung tóe thế thì cụ phải xem cái Service manual cho chắc

tientv

Xe tải
Ý tưởng của cụ rất hay nhưng hơi phức tạp cụ ạ vì tháo trần rồi lại phải tháo cột chữ A rồi phải tháo cả tablo để đi dây xuống. Tháo tung tóe thế thì cụ phải xem cái Service manual cho chắc
Thanks cụ CN

Service manual không nói mấy cái vụ tháo này các bác ạ. Em lo nhất tháo trần thôi chứ tháo cột chữ A thì xe em dễ lắm. Tablo thì luồn cũng dễ (ko cần tháo).

Em đọc cách tháo trần này bên OS với IN mà thấy ghê ghê tay :^)

Tháo cái này phải thợ quen tay thì làm mới bảo đảm, mình o quen làm, làm bậy bạ gãy cựa hay chốt thì toi, lắp vào không khít đi nghe lục cục thì khổ . Có thể tóm tắt như sau

1. Tháo 5 tay vịn trên trần plafond ra
2. Tháo 6 dây đai an toàn ra (chú ý là tháo 6 cái cục bắt vào thân xe thôi)
3. Tháo hai cái đèn trần, tấm chắn nắng kính lái , hộp để mắt kiếng
4. Tiếp tục tháo các miếng nhự ốp phía dưới plafond ra . Chú ý, tháo cẩn thận, phải biết thế, giựt gựt tầm bậy gẫy chốt thì mệt
5. Lấy cái kéo, lẫy 3 cái chốt tròn ở phía dưới cuối của tấm plafond , chỗ cửa sau
6. Gỡ 4 cái dây joint cao su ở 4 cánh của hông ra
7. Nhẹ nhẹ lẫy vào tháo tấm plafond ra, cẩn thận dây điện đi bên trong

NÓi chung là bác nên coi thợ làm 1 lần rồi bắt chước, đừng tự làm, o quen tay lắp o khít thì sau này đi kêu lục cục bực mình lắm

tientv

Xe tải
Cụ nào biết cái dây Led trắng (chip to) bán ở đâu chỉ em với.

Kính các cụ (b)

tientv

Xe tải
Cám ơn cụ Công Nông

Em đang tìm thêm quả Led siêu sáng để gắn vào Đèn lùi và đèn soi biển số của VIos E. Em ko biết giề về độ tỏa, độ chụm. Chỉ mong muốn khi lùi có ánh sáng mạnh hơn để hỗ trợ camera lùi. Nhờ các cụ tư vấn giúp em xem có nên thay ko (nhất là đèn lùi).

Công Nông

Xe điện
Cám ơn cụ Công Nông

Em đang tìm thêm quả Led siêu sáng để gắn vào Đèn lùi và đèn soi biển số của VIos E. Em ko biết giề về độ tỏa, độ chụm. Chỉ mong muốn khi lùi có ánh sáng mạnh hơn để hỗ trợ camera lùi. Nhờ các cụ tư vấn giúp em xem có nên thay ko (nhất là đèn lùi).
Em nghĩ Led chỉ làm đèn cảnh báo được chứ lắp đèn lùi thì không hiệu quả vì phải có cái chóa đèn phù hợp cho nó thì mới chụm được luồng sáng, nếu chỉ thay bóng led vào đèn lùi thì chắc chắn ko sáng bằng bóng cũ cụ ạ.

tientv

Xe tải
đề nghị mấy bác lắp rồi hôm nào rảnh rỗi hẹn anh em ra chỗ nào đó gần chợ giời uống bia để anh em muốn lắp ra học tập mua đồ đạc và các bác chỉ cho lắp luôn đê .máu quá ồi :21:
Bác chịu khó đọc lại từ đầu sẽ biết cách mua và cách đấu điện ngay ý mà.
Vướng đến đâu lại hỏi tiếp đến đó. Cụ Công Nông đã miêu tả rất kỹ lưỡng.

khanhcfc

Xe tải
nhà cháu muốn quá ..nhưng mà ứ dám nghịch ....không biết chỗ nào chuyên lắp không ah .......hay phải liều 1 quả các cụ nhể.con nhà cháu là kia morning 2010

XúCôngTử

Đi bộ
kính kụ congnong 1 ly

hix, giờ em mới ol được, sự nhiệt tình của kụ thực sự làm em áy náy, làm mất toi buổi sáng CN bên gia đình của kụ, em (b) kụ coi như tạ lỗi.
nhờ được kụ chỉ bảo thêm, về em làm thêm 1 rổ đèn ở Tân Thanh Market, về lắp giờ ngồi trong xe không phân biệt được ngày đêm kụ ợ, em đang tính lắp mấy loại có rơ - le, khi nào kụ sắp xếp được thời gian lên LS thì :101: trước cho em khoảng 1 tuần nhé ( vì cuối năm cũng dồn việc, em biết sớm sẽ đỡ thiếu sót hơn ạ). thanks kụ nhiều

pdkhoajp

Xe điện
nhà cháu muốn quá ..nhưng mà ứ dám nghịch ....không biết chỗ nào chuyên lắp không ah .......hay phải liều 1 quả các cụ nhể.con nhà cháu là kia morning 2010
Bác lên kế hoạch trước là mua đèn led gì, loại nào, lắp ở đâu, rồi ra 297B phố Huế mua. Sau đó ra cửa hàng 70 Trần Nhật Duật, bảo bác Thiện lắp cho, khoảng 100K. Sau 2h là ưng ý.

khanhcfc

Xe tải
Bác lên kế hoạch trước là mua đèn led gì, loại nào, lắp ở đâu, rồi ra 297B phố Huế mua. Sau đó ra cửa hàng 70 Trần Nhật Duật, bảo bác Thiện lắp cho, khoảng 100K. Sau 2h là ưng ý.
cám ơn cụ nhé .cụ co thể cho alo của 70 trần nhật duật chỗ bác thiện ko ạ .em alo trước .nếu dc mai làm luôn

Sóc nhỏ

Xe tăng
Các bác cho em hỏi với. Cái đèn LED của vè che mưa phía sau xe Innova bán ở đâu ạ. Xe của em nó bị hỏng mấy cái trông chán quá. Em cảm ơn trước ạ.

thitchomamtom

Xe máy
Bác ra chỗ chân cầu Chương Dương và Trần Quang Khải ý ạ, đầy:69::69:

tuanminh1912

Xe buýt
Cụ bảo xe getz mua xe có thảm để chân kèm theo ạ
Sao con getz 1.1MT của em không có nhỉ, hay sâu nó ăn mất của em rồi:^)

pdkhoajp

Xe điện

Baprangbo

Xe đạp
Cụ bảo xe getz mua xe có thảm để chân kèm theo ạ
Sao con getz 1.1MT của em không có nhỉ, hay sâu nó ăn mất của em rồi:^)
Vâng cực khổ đoạn đường mua xe, mua được xe rồi thì thiếu cái này cái kia chỗ nhà cháu mua xe sâu nó không ăn mà nó lấy thảm khác trông rõ lởm ra rồi bảo với nhà em là xe nó không có bọn em khuyến mại thêm cho anh, nhà cháu bảo với nó là khi nó đánh xe từ nhà máy ra cảng rồi từ cảng về bọn chúng nó toàn phải lót giấy báo để đỡ bẩn à hay chúng nó đặt thẳng chân xuống sàn xe, thảm theo xe là một phần không thiếu của xe giống như các bộ phận khác như đèn còi, nếu không đưa thảm theo xe ra thì tôi đi chỗ khác lấy xe sau một hồi nhỏ to cuối cùng nhà cháu cũng được bộ thảm cùng màu với xe không hiểu có xịn không nhưng nhìn nó cũng đỡ bẩn mắt như cái thảm "khuyến mại", thằng em tôi cũng mua xe sau đó thì có thảm nhưng thiếu nắp che cốp.

tientv

Xe tải
hix, giờ em mới ol được, sự nhiệt tình của kụ thực sự làm em áy náy, làm mất toi buổi sáng CN bên gia đình của kụ, em (b) kụ coi như tạ lỗi.
nhờ được kụ chỉ bảo thêm, về em làm thêm 1 rổ đèn ở Tân Thanh Market, về lắp giờ ngồi trong xe không phân biệt được ngày đêm kụ ợ, em đang tính lắp mấy loại có rơ - le, khi nào kụ sắp xếp được thời gian lên LS thì :101: trước cho em khoảng 1 tuần nhé ( vì cuối năm cũng dồn việc, em biết sớm sẽ đỡ thiếu sót hơn ạ). thanks kụ nhiều
Cụ ở LS à? Mua đèn ở TT là chỗ nào cụ ơi?
Chỉ cho em với. Cuối tuần em lên làm 1 mớ.

Công Nông

Xe điện
Chiến bộ thảm 120k đi các cụ ạ bộ của em càng ngày càng thấy ngon :))

Cụ nào đi Getz thì đưa em cắt hộ luôn theo khuôn chuẩn em lấy công cốc cafe thôi(c)

naiveboy79

Xe buýt
Chiến bộ thảm 120k đi các cụ ạ bộ của em càng ngày càng thấy ngon :))

Cụ nào đi Getz thì đưa em cắt hộ luôn theo khuôn chuẩn em lấy công cốc cafe thôi(c)
Bác này lên giá hay sao ý, hôm trước đi dây, lắp đèn, tư vấn cho em mất 3,5h buổi tối mà cũng chỉ lấy có cốc cafe vậy mà giờ đã tăng giá công rồi :21:.

Cám ơn bác nhé, đèn xe em chạy vẫn ngon lành lắm, hôm nào bác rảnh ới em 1 câu anh em mình cafe (c)