Lẽ nào Vietnam Airlines bẻ khóa, lục hành lý hành khách

vietran

Xe ba gác
Nhà cháu có một lần đã làm xong thủ tục, ngồi đợi để lên tàu bay, đang ngắm nghía mấy em chân dài thì thấy tên mình được xướng lên ở trong loa, họ bảo cháu mở bung túi hành lý đựoc gói ghém rất cẩn thận, cháu ứ mở. Họ đưa cháu con dao bảo rạch ra, cháu bảo tôi rạch thì anh phải buộc lại. Nó bảo: gì đấy, cháu bảo rịu biếu chứ k phải tôm chua nhé

vietran

Xe ba gác
Rồi cháu chỉ vào màn hình bảo các anh có nhìn kỹ thấy chai voka không. Các anh ý bảo ờ rồi không rạch nữa. Dưng cũng tại cháu đi cái vé dự phòng gì đấy.

29S2929

Xe tăng
Tổ father chúng nó chứ , lần trước em đi Mỹ về cũng mất cái túi LV , máy ảnh , đồng hồ mua về làm quà .khoảng 2500 usd. chỉ tiếc công cả ngày không đi chơi được vì toàn đi mua quà.đoàn em hôm đấy bị rạch mấy va ly .trong khi nhưng đồ đấy em di chuyển bay nội địa ở mỹ mặc dù va ly không khóa cũng không bị mất.mấy bác cùng đoàn cũng thấy lập biên bản cung ko thấy được gì.kinh nghiêm qua sân bay viêtnam có gì quý thì cho vào xách tay , nhưng nước hoa thì kô xách tay được , mẹ mấy con dog giờ vẫn cay.

ngày xưa có đứa bạn có người nhà làm sân bay thỉnh thoảng có ít đồ xin xài ,bây giờ mới biết là thế
xin lỗi các cụ làm sân bay chân chính

Chỉnh sửa cuối:

freethinker

Xe tăng
Em chưa bị rạch bao giờ mặc dù đi cũng không ít. Bên mẽo nó mở khóa và trước khi đóng lại nó còn để một tờ giấy vào trong vali của mình nói là hải quan mở hàng lý để kiểm tra vì lý do an ninh. Đi mẽo mà các cụ khóa vali là nó bẻ khóa đấy ạ.

Smee april

Xe điện
Em kể hầu ccas cụ 2 chuyện thật 100%:
1. Em đi TSN- NB, nhân viên VNA để va li của em bị kẹt trong khi vẫn bấm cho băng chuyền chạy, thế là bung hết khóa kéo. Nó chỉ xin lỗi em rồi em cũng bỏ qua. Nhưng về đến NB thì em thừa biết là va li của em bị lục đồ- trong quá trình từ cửa check in- khoang hành lý-khu trả hành lý. Em chả có đồ gì đáng giá trong đó nên thôi.
2. Bạn học cũ của em, nó đi NN bằng hộ chiếu công vụ, lúc đi thì chả sao, lúc về thì nó xách thêm bộ loa JBL. Cái tội của thằng này là mê âm thanh. Về đến NB, nó đang đứng trước mặt nhân viên HQ thế mà nhân viên HQ vẫn cầm ngay con dao rạch thùng loa của nó 02 nhát trong đó có một nhát để lại rõ dấu ấn trên vỏ loa. Nó yêu cầu lập biên bản thì thằng nv kia không lập lại còn nói là nó có quyền rạch ra để kiểm tra. Đứa bạn em bảo, nó nghĩ mình là công chức à, quan chức nên cố nhịn đến lúc đó thì không nhịn được nữa. Nó túm ngay cổ áo thằng HQ, gọi đt cho Cục trưởng HQ Hn. Sau này HQ HN phải cử ngừoi đến xin lỗi nó. Bạn em bảo: nó là quan chức, đi hộ chiếu công vụ mà thằng nv HQ kia còn láo thế, trách gì dân bị đối xử bất công. HQ HN thì bảo nó thông cảm, nhân viên thì cũng kẻ nọ người kia. Họ cũng hứa là xử lý nghiêm nhưng mà em chả tin.

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Vụ này là chuyền thường ngày ở huyện òi, nhà cháu đi công tác lúc check in mấy e VNA đếu nói rõ là có đồ giá trị thì nên xách tay gửi kèm hành lý mất ráng chịu :(. Bọn an ninh mặt đất lớm lắm, hình như chúng nó soi đồ trên băng chuyền rồi phím cho bọn chất xếp ăn vali nào. Chúng nó đã nhắm cái nào cấm có lệch kiểu gì cũng tăm được đồ ngon kô máy ảnh thì điện thoại....

Cái ông trong bài báo kô biết có bị mất đồ gì kô nhỉ nếu chỉ quần áo kô thôi thì kô bao giờ bị lục hàng đâu, hay chúng nó nhầm với vali khác

kinum08

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Lần em đi Trung Đông cũng dính 1 lần, nhưng trong hành lý không mất gì nên cũng không ý kiến gì cho rảnh nợ