[Thảo luận] Lệ làng khó qua !!!

datinh

Xe container
cái bọn Cường hào thành phố, ác bá nông thôn này mình né cho nó lành Bác ạ, mệ. đi qua rồi chỉ muốn xiên cho nó một phát ...ặc :102:
Đã xiên thì xiên lăm bẩy nhát cho bõ ...1 phát thì ăn thua dì :69:

ngotatto

Xe lăn
Website
gomsuminhlong.vn
hơ hơ , làng xa rách chuyện các cụ nhỉ . Chả đâu xa em tuần nào cũng về quê cơ mà có mấy chú con nít mới lớn ko biết em là ai nhiều hôm đi về đến ngã ba rẽ vào nàh mấy chú ý cứ ngồi ở đó , còi ko dậy em cho một tràng luôn rồi hạ kính gọn vào . Mấy cu choai choai mới hùng hổ
-Ông là ai mà oai thế
Lộn mề rồi , cậu ra HN khi chúng mày còn chạy lon ton ko mặc quần :mad: láo quá . Em mở cừa bước xuống sạc cho một trận .
-Mấy thằng ranh con , chúng mày con nhà ai hả về nhà ngay tao cho một trận bây giờ , hơ hơ mấy bác ở bên đường thấy em nhận ra mới mắng cho lũ kia một trận.
Đấy là nhà em ở phường , tổ dân phố đấy chứ ko phải quê .
Lũ trẻ ngày nay cái tồi thằng nào cũng nhất , thằng nào cũng tưởng là bố tướng nên nó thế . THời em ở nhà , đi đâu gặp hàng xóm đã chào từ xa.

Random

Xe hơi
Lần trước em đi đường HCM gặp 1 ông chăn 1 đàn bò nhiều con lắm. Mình bấm còi để bò nó chạy vào mà đi qua ông í còn lườm ra vẻ....đường nhà tao chúng mày im mồm đi.
Sợ lắm.

VW Golf GTI

Xe buýt
Hình như đi qua đàn gia súc không được bấm còi hay sao ý cụ ran ạ.

minhnguyet

Xe buýt
Website
AndyHung.net
thế mà giá đất quanh khu đấy lên lắm các cụ ạ, nhưng em thấy ở trong làng kinh bỏ mợ, kể cả những cái làng trong hà lội mới

caominh84

Xe đạp
Bác ơi đi xe đừng vào làng hix hix:77:

MaiMai

Xe buýt
HỨc, sao bác kô ới em. Nhà em ở đấy mà. Bác còn qua đấy thì cứ ới em nhá. Tiếng em thì ít người biết n mà ra mặt là ối thằng nể.
Mới nhìn qua mặt bác (avatar) là em đã nể rồi. :21:

MaiMai

Xe buýt
Em còn dính quả như thế này: Đưa bố con bạn em về quê, để ông cụ và con bạn em ở đấy, em quay ra HN. Trong làng em đi rất bình tĩnh, nhưng ở đầu làng lại có cái chợ con con, cái chợ con con ấy lại bày hàng hóa tràn cả ra đường, em ko còi, kéo kính, ngó xuống bẩu mấy mợ đang ngồi bán hàng dẹp gọn hàng vào cho em đi qua. Gớm, các mợ nhìn em tí cháy cả xe. Em biết thân biết phận kéo kính lên, ngồi chờ. Lúc sau thì tắc *** cả làng luôn. Có mấy cụ phụ lão đi bộ lên bẩu sao em không đi, em mới bla... bla... bla... một hồi thì các cụ phụ lão chửi um xóm làng mấy mợ ấy lên, nào là "mày thế này tắc đường...", nào là "mày gọn vào 1 tý thì chết ai..."
Thoát, nhưng chưa hết, qua khỏi cổng làng thì em thấy 2 chú choai choai đang ngồi trong quán nước phi ra chặn đầu xe em, em tưởng các chú ấy muốn ngắm gà khỏa thân. Lại kéo kính, lại nhã nhặn hỏi:
"Có chuyện j đấy anh?"
"Anh cho em xin tiền vào làng!"
Bấm bụng nhịn bọn du côn, em đưa ra 20K, thằng kia bẩu:
"Xe anh 7 chỗ, là 30K!"
"Nhưng em là người nhà ông abc...xyz..."
"Ông giời thì ở đây cũng thế!"
Thua hẳn...
Thôi nhịn cho lành, coi như để quên bao thuốc ở nhà con bạn.
Thành thật chia buồn cùng bác. Có cái này (b) mong bác hạ hỏa.
Mà nhà "con bạn" bác không có tiếng tăm gì trong làng à?

Meo Van

Xe hơi
Hi hi, nhà "thằng bạn" thì chắc may ra có tiếng tăm cụ ạ:69:

cesar

Xe tăng
Các bác đã gặp trường hợp thế này chưa ?
Chiều qua em đi vào xã Hòe Thị (qua trường cấp 1 Xuân Phương, Cầu Diễn), vào cái ngõ nhỏ, có một thằng cởi trần ngồi hóng mát trên ghế. Em bấm còi xin đường, ko thấy có phản ứng gì. Thấy thằng ý nhìn gườm gườm, ko tránh đường. E hạ kính: "Bác ơi làm ơn cho em đi nhờ tẹo". Nó thủng thỉng quay mặt ra chỗ khác. Cú quá các bác ạ, mà không biết làm thế nào. Xe cứ ỳ đấy ko đi được. May quá e chở một chị trên xe, người ở làng ý, chị ý xuống xe mở cửa nói ngọt nhạt với nó. Lúc sau nó mới đứng lên cho xe e qua mà mặt vẫn gườm gườm. Lên xe, chị ý bảo "thôi nhịn, ở đây thế". Sợ thật !!!
Bực quá các bác ạ, mà e vẫn không hiểu vì sao :102::102::102:
Em vào các làng không bao giờ dám còi bác ợ, gặp người cản thì nhẹ nhàng hạ kính giống bác thôi "Bác ơi làm ơn cho em đi nhờ tẹo". :mad:

nguyendinhsac

Xe tải
Website
www.daphucco.com
Chiều qua em đi vào xã Hòe Thị (qua trường cấp 1 Xuân Phương, Cầu Diễn), vào cái ngõ nhỏ, có một thằng cởi trần ngồi hóng mát trên ghế. Em bấm còi xin đường, ko thấy có phản ứng gì. Thấy thằng ý nhìn gườm gườm, ko tránh đường. E hạ kính: "Bác ơi làm ơn cho em đi nhờ tẹo". Nó thủng thỉng quay mặt ra chỗ khác. Cú quá các bác ạ, mà không biết làm thế nào. Xe cứ ỳ đấy ko đi được. May quá e chở một chị trên xe, người ở làng ý, chị ý xuống xe mở cửa nói ngọt nhạt với nó. Lúc sau nó mới đứng lên cho xe e qua mà mặt vẫn gườm gườm. Lên xe, chị ý bảo "thôi nhịn, ở đây thế". Sợ thật !!!
Gặp bữa trời nắng! Em điên lên thì lùi 1 phát lấy đà rồi cài sồ 2, dí hết ga ... Cụ kia 1 là xuống ruộng 2 là thăng! :mad:

:102:

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
Về quê,làng mạc các kụ hạn chế cho em nhất cái vụ Còi !Dân quê em cũng ko khoái còi lắm !:))

huy_tồ

Xe buýt
thôn Lò Gạch- xã lò vôi-Tỉnh lôi thôi- Huyện Rắc r
Gặp bữa trời nắng! Em điên lên thì lùi 1 phát lấy đà rồi cài sồ 2, dí hết ga ... Cụ kia 1 là xuống ruộng 2 là thăng! :mad:

:102:
thế thì em kô dám ra tay đâu, làng em chuyên dao kéo bu lông ốc vít, nhà nào mà chả có hàng nóng hở cụ. NÓ chỉ cần Alo 1 cái thì nửa tiếng sau người ta đã xẻ xong cái xe của cụ để bán sắt vụn rồi

Latte

Xe tăng
Bây giờ đâu đâu cũng toàn làng Nhô cả,ngay ở HN còn phải nhắm mắt làm ngơ nhiều chuyện nữa là đi sân khách theo em cứ nhũn nhặn hết cỡ .

TuNam

Xe tải
Em về quê nội tham dự việc họ, ngay ngã tư đường làng vào cổng nhà thờ họ của em bà con họp chợ, bày đầy ra mặt đường, ghê tay không dám lái mà không ai chịu nhường dù chỉ 1 phân. Em xuống xe đon đả mua ngay 1 mớ kinh giới, chanh ớt ở hàng rau, 1 bao vina ở hàng nước, bảo bà bánh cuốn tráng sẵn 2 suất cho trẻ con tý ra ăn sáng, hỏi thăm chị hàng cá xem còn con nào ngon để dành cho em nấu bữa rồi tiện tay lăn chậu cá của chị gọn vào, bảo "em đi nhờ tý kẻo các cụ mắng", bác hàng nước dẹp thêm ghế vào cho em đi còn bảo "cậu cứ vào đi tý em nó để chậu cá lại cho. đừng lo". Tóm lại chi phí bằng mua vé cầu đường thôi mà bà con có vẻ quý, chắc là do tình đồng tộc thôi.

MaiMai

Xe buýt
Em về quê nội tham dự việc họ, ngay ngã tư đường làng vào cổng nhà thờ họ của em bà con họp chợ, bày đầy ra mặt đường, ghê tay không dám lái mà không ai chịu nhường dù chỉ 1 phân. Em xuống xe đon đả mua ngay 1 mớ kinh giới, chanh ớt ở hàng rau, 1 bao vina ở hàng nước, bảo bà bánh cuốn tráng sẵn 2 suất cho trẻ con tý ra ăn sáng, hỏi thăm chị hàng cá xem còn con nào ngon để dành cho em nấu bữa rồi tiện tay lăn chậu cá của chị gọn vào, bảo "em đi nhờ tý kẻo các cụ mắng", bác hàng nước dẹp thêm ghế vào cho em đi còn bảo "cậu cứ vào đi tý em nó để chậu cá lại cho. đừng lo". Tóm lại chi phí bằng mua vé cầu đường thôi mà bà con có vẻ quý, chắc là do tình đồng tộc thôi.
Dạo này phí cầu đường lên cao quá bác ha.