[Thảo luận] Lệ làng khó qua !!!

tmanhthang

Xe tăng
Nhịn đi cụ ơi , đã có người bị đập vỡ xe rồi .

hamfun

Xe hơi
Em đi công tác ở Lạng sơn , lùi xe chạm nhẹ vào cái cây ở ven đường , mấy anh trai bản chạy ra bảo : Cái cây này thiêng lắm ,mày chạm vào con ma nó giận rồi , mày đưa tao tiền để tao mua đồ lễ , không thì cả bản tao ốm .Em thấy vô lý định không đưa ,nó bảo hay để tao gọi cả bản ra mày đưa đi khám nhé .Em hỏang quá .:77::77::77:

VW Golf GTI

Xe buýt
Bác nào về quê mà khi quay ra trên xe bác được các em thiếu nhi bé nhỏ trang trí thêm bằng mứt trâu mứt bò châu chấu cào cào chết chưa ạ :)):)):))

vua_luoi

Xe điện
Cảnh báo các cụ hoa cải hoa cà khu vực HP, QN nhé, cứ gọi là bát ngát:))

master_guy

Xe buýt
Nói chung là nhịn các cụ ợ, ko thì mình thiệt, em nghĩ thế :) mình là nền văn minh lúa nước mà các cụ.

Chỉnh sửa cuối:

CỬU VĂN LONG

Xe container
các kụ nói Phi tửu bất thành thân, cho nó ngụm rịu là nó cho qua thôi mừ :)):)):))

Thuannt8x

Xe tải
Website
www2.deche.vn
Cụ cứ chịu khó nhịn đi. Vớ vỉn nó đập cho vỡ kính. Bắt đền thì nhà nó không có, nó đi tù hay cải tạo mình cũng đc gì đâu. Tốt nhất là nhịn

Lungo_123456

Xe buýt
Đập chết cho nó hả giận bác :21:

Ruarualady

Xe tăng
Các bác đã gặp trường hợp thế này chưa ?
Chiều qua em đi vào xã Hòe Thị (qua trường cấp 1 Xuân Phương, Cầu Diễn), vào cái ngõ nhỏ, có một thằng cởi trần ngồi hóng mát trên ghế. Em bấm còi xin đường, ko thấy có phản ứng gì. Thấy thằng ý nhìn gườm gườm, ko tránh đường. E hạ kính: "Bác ơi làm ơn cho em đi nhờ tẹo". Nó thủng thỉng quay mặt ra chỗ khác. Cú quá các bác ạ, mà không biết làm thế nào. Xe cứ ỳ đấy ko đi được. May quá e chở một chị trên xe, người ở làng ý, chị ý xuống xe mở cửa nói ngọt nhạt với nó. Lúc sau nó mới đứng lên cho xe e qua mà mặt vẫn gườm gườm. Lên xe, chị ý bảo "thôi nhịn, ở đây thế". Sợ thật !!!
Bực quá các bác ạ, mà e vẫn không hiểu vì sao :102::102::102:
:21::21::21:
có khi cái làng này bị ô nhiềm nguồn nước

Meo Van

Xe hơi
Cũng may là hôm ý e gặp lúc nó chưa làm vài cút rượu, chứ lê tê phê rồi nó đòi e lên ngồi cùng cho mát thì mới chết e các cụ ợ :77::77:

Hiep CTM

Xe tải
Em thì lại bị ngay trong chính làng nhà mình, không những thế lại còn bị ngay trước ngõ nhà mình. Dịp tết năm ngoái, em đưa vợ con về quê (Em xa quê được 15 năm), nhưng năm nào cũng về khoảng 1 đến 2 lần. Nhà thì để cho cô ở. Thế mà buổi tối hôm đó về nhà thăm cô, có 3 chú choai choai nó ngồi giữa đường (rộng 3 m). Vì là gần trước cổng nhà của em (cách khoảng 30m) nên em tự tin lắm, nháy đèn (k thấy nhúc nhích), rồi bấm còi (cũng k thấy nhúc nhích) mấy lần không được, em đi ào tới đến khoảng 4m em phanh lại chờ xem sao. Chúng nó tay che mắt vì chói thì một lúc sau chúng nó bật cả dậy (em không thấy thấy thằng nào quen cả, vì trong làng thì em biết mặt hết mà). Chúng nó vây quanh trước đầu xe, còn vỗ vào năm cabô. Các bác có thể tượng tượng được rằng em điên thế nào. Em mở cửa nhảy xuống quát, chúng mày ở đâu đến mà còn đập xe tao à. (chúng nó còn nói với nhau là dân HN chúng mày ơi, đánh chết nó đi) em làm um lên, may quá có thằng hàng xóm chạy ra nhận ra em. Thằng hàng xóm mới bảo anh ấy người làng tau đó. Chúng nó dừng lại dạt sang 2 bên. Sau đó, mấy chú thanh niên làng mới đến, chúng nó bắt 3 thằng kia quỳ xuống lạy như tế sao. Hóa ra 3 chú này từ làng khác sang chơi tán gái nên không biết ai với ai! Mọi người cười no bụng, đến giờ về mọi người vẫn còn nhắc chuyện này.
Nhưng em cũng rút kinh nghiệm, vì may mà có thằng cu em hàng xóm chạy ra kịp chứ không nó đánh em và đập vỡ đèn thì toi.
em tưởng bác bị hụp chứ, ai ngờ là anh hùng rơm phát lữa nữa cơ. lỡ như cái anh gì đó ko ra thì sao nhỉ:77: lúc đó ai quỳ lạy ai ta:))

PimpMyRide89

Xe tăng
Khu 5- Trưng Vương - TP Uông Bí - Quảng Ninh
cách xử lý của cụ hay quá

Em về quê nội tham dự việc họ, ngay ngã tư đường làng vào cổng nhà thờ họ của em bà con họp chợ, bày đầy ra mặt đường, ghê tay không dám lái mà không ai chịu nhường dù chỉ 1 phân. Em xuống xe đon đả mua ngay 1 mớ kinh giới, chanh ớt ở hàng rau, 1 bao vina ở hàng nước, bảo bà bánh cuốn tráng sẵn 2 suất cho trẻ con tý ra ăn sáng, hỏi thăm chị hàng cá xem còn con nào ngon để dành cho em nấu bữa rồi tiện tay lăn chậu cá của chị gọn vào, bảo "em đi nhờ tý kẻo các cụ mắng", bác hàng nước dẹp thêm ghế vào cho em đi còn bảo "cậu cứ vào đi tý em nó để chậu cá lại cho. đừng lo". Tóm lại chi phí bằng mua vé cầu đường thôi mà bà con có vẻ quý, chắc là do tình đồng tộc thôi.
cách xử lý của cụ hay quá, tỏ ra hòa đồng thân thiện, cái lợi đầu tiên là cho mình. nói không phải chứ cứ dính đến tiền là ai cũng vui các bác nhể ?

CỬU VĂN LONG

Xe container
em đố các cụ tại sao ở VN ta lại có lệ làng , luật làng và sau lũy tre làng

em ko rõ lém dưng mờ :P

phép vua thua lệ làng, quốc có quốc pháp gia có gia quy, sống đâu âu đó, cụ thấy thế nào :D

bigredone

Xe buýt
đường nhà nó đấy, cụ dừng có dây vào. Xong việc té luôn

dangkimthu

Xe tăng
Em thì lại bị ngay trong chính làng nhà mình, không những thế lại còn bị ngay trước ngõ nhà mình. Dịp tết năm ngoái, em đưa vợ con về quê (Em xa quê được 15 năm), nhưng năm nào cũng về khoảng 1 đến 2 lần. Nhà thì để cho cô ở. Thế mà buổi tối hôm đó về nhà thăm cô, có 3 chú choai choai nó ngồi giữa đường (rộng 3 m). Vì là gần trước cổng nhà của em (cách khoảng 30m) nên em tự tin lắm, nháy đèn (k thấy nhúc nhích), rồi bấm còi (cũng k thấy nhúc nhích) mấy lần không được, em đi ào tới đến khoảng 4m em phanh lại chờ xem sao. Chúng nó tay che mắt vì chói thì một lúc sau chúng nó bật cả dậy (em không thấy thấy thằng nào quen cả, vì trong làng thì em biết mặt hết mà). Chúng nó vây quanh trước đầu xe, còn vỗ vào năm cabô. Các bác có thể tượng tượng được rằng em điên thế nào. Em mở cửa nhảy xuống quát, chúng mày ở đâu đến mà còn đập xe tao à. (chúng nó còn nói với nhau là dân HN chúng mày ơi, đánh chết nó đi) em làm um lên, may quá có thằng hàng xóm chạy ra nhận ra em. Thằng hàng xóm mới bảo anh ấy người làng tau đó. Chúng nó dừng lại dạt sang 2 bên. Sau đó, mấy chú thanh niên làng mới đến, chúng nó bắt 3 thằng kia quỳ xuống lạy như tế sao. Hóa ra 3 chú này từ làng khác sang chơi tán gái nên không biết ai với ai! Mọi người cười no bụng, đến giờ về mọi người vẫn còn nhắc chuyện này.
Nhưng em cũng rút kinh nghiệm, vì may mà có thằng cu em hàng xóm chạy ra kịp chứ không nó đánh em và đập vỡ đèn thì toi.
Hài quá, nghe em suýt sặc, nhất là đoạn cuối:21:

hoang.long

Xe tải
Website
intmt.net
Tốt nhất là dùng trợ giúp "điện thoại cho người thân"

doremonmattich

Xe tăng
Các bác đã gặp trường hợp thế này chưa ?
Chiều qua em đi vào xã Hòe Thị (qua trường cấp 1 Xuân Phương, Cầu Diễn), vào cái ngõ nhỏ, có một thằng cởi trần ngồi hóng mát trên ghế. Em bấm còi xin đường, ko thấy có phản ứng gì. Thấy thằng ý nhìn gườm gườm, ko tránh đường. E hạ kính: "Bác ơi làm ơn cho em đi nhờ tẹo". Nó thủng thỉng quay mặt ra chỗ khác. Cú quá các bác ạ, mà không biết làm thế nào. Xe cứ ỳ đấy ko đi được. May quá e chở một chị trên xe, người ở làng ý, chị ý xuống xe mở cửa nói ngọt nhạt với nó. Lúc sau nó mới đứng lên cho xe e qua mà mặt vẫn gườm gườm. Lên xe, chị ý bảo "thôi nhịn, ở đây thế". Sợ thật !!!
Bực quá các bác ạ, mà e vẫn không hiểu vì sao :102::102::102:
Ko có cái gọi là bấm còi xin đường nhé cụ. Hãy xin bằng mồm.

Cái văn hóa xin đường bằng còi toe toe nó chả khác gì chửi người ta. Cụ nào quen thói này ắt sẽ phải gặp nhiều rắc rối đấy. Kể cả ở bên Tây luôn, còi toe toe "xin đường" vẫn có thể khiến cụ ăn đấm đới.

Văn hóa làng xã các cụ bàn rồi em ko có ý kiến gì khác .

vihali

Xe container
Em không nói bác chủ thớt nhưng có nhiều bác em chứng kiến hơi tí là còi. Cả dòng người ken đặc, thằng nào chả muốn thoát sớm, thằng đằng sau cứ còi ầm ĩ. Đi đến đoạn nào người ta đang đi bộ trong ngõ hẹp và họ cũng đang khẩn trương đi nhanh đến chỗ rộng, các chú ngồi trên xe cũng bấm còi inh ỏi. Nếu người ta không biết thì bấm một nhát để báo hiệu, thế rồi chờ chứ sao đâu (trong các t/h này, em cứ đi đằng sau, vài giây sau họ nghe tiếng động cơ, họ cũng dạt vào thôi. Cả năm may ra em dùng còi vài lần trong các trường hợp nguy hiểm chứ không để xin đường).

Quả thật là trong khu tập thể, có thằng lạ mặt nào tới gí đèn pha vào mặt rồi bấm loạn xị lên thì cũng tức thật. Em cũng đã nhắc một số chú rồi, từ ngoài đường vào khu tập thể người ta mà phóng ầm ầm, thấy trẻ con mới 1-2 tuổi thì phải đi chậm lại và dần dần lách qua, đằng này còi ầm ĩ từ xa mà vẫn đi nhanh, trẻ con sợ quá chạy tán loạn, các chú lại phải phanh.

Nói chung, đi hay đến, bất cứ đâu cũng nên điềm đạm cho lành.