[Funland] Lê khả Giáp, các biết có xem youtuber này ko

buicongchuc

Xe ba gác
Em cũng thi thoảng xem chút, nhất là ở Afghanistan và Tajikistan.
Mỗi người một sở thích nên em cũng không đánh giá gì về cậu ấy, nhưng các clips chủ yếu về cuộc sống đời thường nên kén khán giả thôi, với lại cậu ấy xăm trổ, ngoại hình không bắt mắt, đi du lịch bụi nên giới trẻ không khoái xem.
Khá xúc động khi ở Tajikistan, có người Việt trông nhà máy mỳ tôm bỏ hoang, rồi người Việt bán hàng ăn, mưu sinh ở nơi xa khiến anh ta khóc khi gặp đồng hương.
Em.cũng lang thang khắp Lào đây nhưng chẳng ra clips nào.

Mấy hôm nay thi thoảng rảnh em lại nghía cậu này pốt video ở Ethiopia

beSuSu

Xe điện
Ông này đang ở Châu Phi mà khiếp, quá nguy hiểm
Cậu này chắc có năng khiếu và kinh nghiệm đánh nhau hổi trẻ chắc nhiều. Cũng kiểu tự tin 1 mình 1 dao chiến 3-5 đứa có đồ.
Vậy mới tự tin đc như vậy.

Chứ thanh niên bt về quê lạ mà bị dăm ba đứa ất ơ nó nhìn với quây thôi là ngại rồi. Đây lại còn là bên châu Phi thì...

beSuSu

Xe điện
Cậu này trước thấy có em gái nào bỏ việc đi cùng. giờ ko thấy đâu
Vợ đấy. Mấy clip tắm suối cũng dám mặc đồ bé xiu tắm suối chỗ lạ hoắc, ko biết có ng lạ ko thì 2 bạn cũng bản lĩnh đấy.

beSuSu

Xe điện
nhà cháu cũng thích lại ngứa chân mí cậu giáp này. nhưng thú thực cũng chỉ xem được mấy video thôi ,cũng có video ko tiêu hóa nổi vì lê thê.

Mỗi người mỗi cuộc sống chung quy lại cũng là kiếm tiền. mấy ô youtuber thì mức độ đào thải nó là khủng khiếp so với tất cả các ngành khác.
Giáp và ngứa chân có nét riêng, ng khác ko làm theo đc. Nên ko chết đc đâu.
Chết là mấy đứa ko bản săc, ăn theo, bắt chước, reup thôi.
Nhưng nghèo tiền thì chắc là thế, làm kiểu này ko giàu đc.

doctor76

Xe ba gác
Người OF

kakhovka

Xe hơi
Em thích bạn FAHOKA hơn. Có cái gì đó rất thực tế và hợp với em
Fahoka nặng về quảng cáo du lịch, xem vài clip dl TQ còn tạm dc vì nó liên quan đến các địa danh, môn phái trong chưởng Kim Dung, các nước khác thì nhàm vì toàn điểm dl quá nổi tiếng, thông tin đầy trên mạng.

kakhovka

Xe hơi
ko hiểu sao các cụ lại hâm mộ thanh niên này nhỉ
bỏ hết lại gia đình cv để đi bụi chứ hay gì
tuổi trẻ là tuổi để cống hiến, làm việc để xây dựng tương lai, lo cho bố mẹ, gđ, đây đi cho sướng cái thân kệ mẹ người xung quanh dưới cái mác đam mê, đi về mèo lại hoàn mèo chứ đi bụi mèo có thành hổ thành báo đc đâu
rồi cụ bị 1 thằng cướp nó xiên cho chết giữa nơi đất khách quê người
hoặc 1 cơn bệnh nó quật cho
thì ai là người chịu hậu quả?
Sao phải cay nghiệt thế nhỉ.
Sống chết có số, mợ ngồi ở nhà hoặc hàng ngày chỉ đi từ nhà đến chỗ làm vẫn có thể bị xiên, bị bệnh quật như thường nhé.

motthoidongbim

Xe điện
Tuổi trẻ phải có đam mê. Em chưa xem mấy kênh này nhưng phục các bạn trẻ bây giờ. Có ý tưởng, dám nghĩ, dám làm và vượt lên chính bản thân. Để làm được điều đó nhiều cụ mợ bảo nó điên, hành xác thì gia đình bạn ý chắc khó ủng hộ. Còn đến bản thân mình giờ làm cái gì có khi bố mẹ còn cấm cản, sợ nọ, sợ kia. Cái ăn chắc, mặc bền nó thấm vào người rồi. Và hơn nữa bản thân cũng không dám -> đời dek khá được.

kakhovka

Xe hơi
So với Đăng Khoa phượt xe máy thì thua hẳn. Bạn Khoa rất đầu tư về hình ảnh, đến toàn những nơi cảnh đẹp, siêu đẹp của thế giới, đi trên con xe wave honda biển số VN người ta cũng thích hơn. Bạn Giáp này kéo cái xe bò, đi bộ tốc độ chậm thì khó có cảnh đẹp đc. E cũng gặp vài lần trên toptop nhưng toàn lướt
So sánh ko liên quan, mỗi người đi bằng phương tiện khác nhau, góc nhìn khác nhau, sự truyền đạt theo kiểu khác nhau.
Cụ thích ĐK nhưng người khác ko thích, với cậu Giáp này cũng vậy.
Trên có cụ nói rồi, cảnh đẹp trên thế giới thì đầy người chụp và cũng đầy góc nhìn, bình luận thú vị hơn nhiều và ko ít cụ ở đây cũng đi và ngắm chán ra rồi, nhưng những cảnh hiện thực cuộc sống của người dân dưới đáy xh thì ít người có dịp trải nghiệm hoặc ngại trải nghiệm, ai thích thì xem thôi, ko thích có ai kề dao vào cổ bắt xem đâu nhở 🤭

kakhovka

Xe hơi
Bạn Khoa cho clip cảnh đẹp, bạn Giáp cho thấy ngóch ngách cuộc sống. Chẳng ai muốn ngắm nhìn khu ổ chuột ở Ấn, Áp, nhưng cs là thế.
Vẫn có người muốn ngắm nhìn khu ổ chuột và cs dưới đáy xh chứ cụ (như e chẳng hạn :D), có điều 1 lần e thử tò mò tận mắt khám phá đoạn sông thiêu xác rồi vào trại tế bần ở Nepal xong về ám ảnh tới tận bi giờ, hơn nữa trời nóng nực mà đi xe căng hải ko có điều hòa thì e ko chịu dc :))

doctor76

Xe ba gác
Người OF
Mỗi người một sở thích mà, chính em cũng thế, ngồi nhà yên một ngày là thấy bứt rứt, cuồng chân, hehe.
Đi nhiều nơi, có cái vui, cũng có nguy hiểm, có chuyện thú vị, có chuyện nhớ mãi...
Có lần, em và cậu bạn về Luông Phrabang, hẹn nhau ở Xiêng Khoảng, em bắt xe khách sang, lên xe tìm mãi mới thấy 1 ghế trống gần cuối cạnh 1 cô gái Lào, nhìn chỉ mới học xong cấp 3. Em ngồi cạnh và gật đầu chào, cũng giữ ý nên quay người ra phía ngoài, tránh va chạm nô tì. Cô gái đeo tai nghe điện thoại xong tự nhiên gục đầu vào vai em ngủ ngon lành, em cũng chỉ ngồi im lướt điện thoại, lúc lái xe dừng xe thu tiền, em bập bõm tiếng Lào nên không rõ số tiền, cứ móc ra nắm tiền lẻ, cô gái cười và hỏi em đi đâu? Đáp đến Xiêng Khoảng, hỏi luôn bằng tiếng Việt :
- Anh người Việt à?
- Em nói đc tiếng Việt à?
- Em học bên ấy mà.
Thế là vui, sau cô ấy cứ kéo tay em dựa vào mình ngủ tiếp, nô tì hết cả, em cũng hơi run, nắm tay cô gái cũng chẳng thấy nói gì... Hehehe.
Đoạn đường bình thường rất xấu, hôm ấy lại ngon ,xa hóa gần...
Đến Xiêng Khoảng thì thằng bạn gọi tao thấy xe khách rồi, mày xuống đi, em bảo tao trả tiền hết chuyến, mày đi trước đi, đáp mày điên à, xuống xe mau ....

--Lamborghini--

Xe cút kít
công bằng nói e muốndân ta phải có máu liều ntn, thích chinh phục khám phá chấp nhận khó khăn thử thách chấp nhận thất bại, tuy ít xem kênh này nhưng vẫn ủng hộ 1 phần
Em chưa xem nhưng nghe thấy đúng là không phải người thường rồi.
Một cái ba lô đi bộ còn khó đây còn kéo theo cái xe bò.
Công nhận với cụ bọn tây nó rửng mỡ còn toàn chơi mấy môn thể thao mạo hiểm, như tay gì leo núi không có đồ bảo hộ mới chịu.

kieuhung

Xe tải
rồi cụ bị 1 thằng cướp nó xiên cho chết giữa nơi đất khách quê người
hoặc 1 cơn bệnh nó quật cho
thì ai là người chịu hậu quả?
suy nghĩ như cụ thì non bấy,ko lẽ ai đi ra nước ngoài cũng chết ?ng ta cũng có mục đích cả dấy,vừa đc chơi vừa đc tiền,vùa đc cả tiếng.

buicongchuc

Xe ba gác
Mỗi người một sở thích mà, chính em cũng thế, ngồi nhà yên một ngày là thấy bứt rứt, cuồng chân, hehe.
Đi nhiều nơi, có cái vui, cũng có nguy hiểm, có chuyện thú vị, có chuyện nhớ mãi...
Có lần, em và cậu bạn về Luông Phrabang, hẹn nhau ở Xiêng Khoảng, em bắt xe khách sang, lên xe tìm mãi mới thấy 1 ghế trống gần cuối cạnh 1 cô gái Lào, nhìn chỉ mới học xong cấp 3. Em ngồi cạnh và gật đầu chào, cũng giữ ý nên quay người ra phía ngoài, tránh va chạm nô tì. Cô gái đeo tai nghe điện thoại xong tự nhiên gục đầu vào vai em ngủ ngon lành, em cũng chỉ ngồi im lướt điện thoại, lúc lái xe dừng xe thu tiền, em bập bõm tiếng Lào nên không rõ số tiền, cứ móc ra nắm tiền lẻ, cô gái cười và hỏi em đi đâu? Đáp đến Xiêng Khoảng, hỏi luôn bằng tiếng Việt :
- Anh người Việt à?
- Em học bên ấy mà.
Thế là vui, sau cô ấy cứ kéo tay em dựa vào mình ngủ tiếp, nô tì hết cả, em cũng hơi run, nắm tay cô gái cũng chẳng thấy nói gì... Hehehe.
Đến Xiêng Khoảng thì thằng bạn gọi tao thấy xe khách rồi, mày xuống đi, em bảo tao trả tiền hết chuyến, mày đi trước đi, đáp mày điên à, xuống xe mau ....
Một chuyến đi lãng mạn.

Phè Văn Phỡn

Xe tăng
- Anh người Việt à?
- Em học bên ấy mà.
... Là như nào cụ.

kakhovka

Xe hơi
Em chưa xem nhưng nghe thấy đúng là không phải người thường rồi.
Một cái ba lô đi bộ còn khó đây còn kéo theo cái xe bò.
Công nhận với cụ bọn tây nó rửng mỡ còn toàn chơi mấy môn thể thao mạo hiểm, như tay gì leo núi không có đồ bảo hộ mới chịu.
Suốt ngày ngồi bị thịt 1 chỗ, thấy người khác xách ba lô đi thì bảo "điên, hành xác" mới là bất bình thường 🤭