[Funland] Lê khả Giáp, các biết có xem youtuber này ko

haiyen1012

Xe điện
So với Đăng Khoa phượt xe máy thì thua hẳn. Bạn Khoa rất đầu tư về hình ảnh, đến toàn những nơi cảnh đẹp, siêu đẹp của thế giới, đi trên con xe wave honda biển số VN người ta cũng thích hơn. Bạn Giáp này kéo cái xe bò, đi bộ tốc độ chậm thì khó có cảnh đẹp đc. E cũng gặp vài lần trên toptop nhưng toàn lướt
Mỗi người 1 mục đích khác nhau, bạn Khoa là Travel Blogger nên yếu tố du lịch nhiều hơn còn bạn này thì thiên về cuộc sống, bụi bặm và chân thực
ko hiểu sao các cụ lại hâm mộ thanh niên này nhỉ
bỏ hết lại gia đình cv để đi bụi chứ hay gì
tuổi trẻ là tuổi để cống hiến, làm việc để xây dựng tương lai, lo cho bố mẹ, gđ, đây đi cho sướng cái thân kệ mẹ người xung quanh dưới cái mác đam mê, đi về mèo lại hoàn mèo chứ đi bụi mèo có thành hổ thành báo đc đâu
Hâm mộ thì không nhưng tôn trọng người ta, mỗi người có cuộc sống và lựa chọn riêng biết đâu gia đình người ta đủ đầy bố mẹ người ta khỏe mạnh có người chăm sóc chu đáo rồi thì sao? Mà kể cả người ta ko chăm lo được cho gia đình bố mẹ thì đấy là việc riêng, ông có cho người ta được cái gì không mà lên án?

buicongchuc

Xe ba gác
rồi cụ bị 1 thằng cướp nó xiên cho chết giữa nơi đất khách quê người
hoặc 1 cơn bệnh nó quật cho
thì ai là người chịu hậu quả?
Vấn đề này thì vô cùng lắm ợ! Năm ngoái có cụ ofer ở SG tuổi 50+, ngay sau nghỉ hưu (hình như bên Q.Đ) đã một mình đạp xe xiên: VN - Lào - Cam - Thái - My - Mã - Sing.

buicongchuc

Xe ba gác
So với Đăng Khoa phượt xe máy thì thua hẳn. Bạn Khoa rất đầu tư về hình ảnh, đến toàn những nơi cảnh đẹp, siêu đẹp của thế giới, đi trên con xe wave honda biển số VN người ta cũng thích hơn. Bạn Giáp này kéo cái xe bò, đi bộ tốc độ chậm thì khó có cảnh đẹp đc. E cũng gặp vài lần trên toptop nhưng toàn lướt
Bạn Khoa cho clip cảnh đẹp, bạn Giáp cho thấy ngóch ngách cuộc sống. Chẳng ai muốn ngắm nhìn khu ổ chuột ở Ấn, Áp, nhưng cs là thế.

• Vodka
Reactions: 202

thachhan

Xe tải
Mỗi người 1 mục đích khác nhau, bạn Khoa là Travel Blogger nên yếu tố du lịch nhiều hơn còn bạn này thì thiên về cuộc sống, bụi bặm và chân thực

Hâm mộ thì không nhưng tôn trọng người ta, mỗi người có cuộc sống và lựa chọn riêng biết đâu gia đình người ta đủ đầy bố mẹ người ta khỏe mạnh có người chăm sóc chu đáo rồi thì sao? Mà kể cả người ta ko chăm lo được cho gia đình bố mẹ thì đấy là việc riêng, ông có cho người ta được cái gì không mà lên án?
Cụ nói chuẩn! Chí ít ra bạn Giáp này, còn giới thiệu được phong cảnh và tập tục sống của nhiều dân tộc khác nhau trên thế giới mà chúng ta bây giờ mới được biết. Còn ông đã commens ở trên, chắc gì ở nhà đã giúp ích được cho gia đình mình chứ chưa nói gì cho xã hội.

Tommytep

Xe tăng
Bạn Khoa cho clip cảnh đẹp, bạn Giáp cho thấy ngóch ngách cuộc sống. Chẳng ai muốn ngắm nhìn khu ổ chuột ở Ấn, Áp, nhưng cs là thế.
mỗi người 1 sở thích nhưng e đang nói về mức độ phổ biến và nổi tiếng thì Khoa rõ ràng ăn chắc, nhiều fan cả nam/nữ. Còn bạn Giáp này cá nhân em thấy ko hấp dẫn nên ko xem

buicongchuc

Xe ba gác
mỗi người 1 sở thích nhưng e đang nói về mức độ phổ biến và nổi tiếng thì Khoa rõ ràng ăn chắc, nhiều fan cả nam/nữ. Còn bạn Giáp này cá nhân em thấy ko hấp dẫn nên ko xem
Cậu này làm kiểu thời sự cuộc sống thường nhật nên kén người xem hơn. Làm bề du lịch ăn chơi sang chảnh thu hớp lớp trẻ hơn.

Tommytep

Xe tăng
Cậu này làm kiểu thời sự cuộc sống thường nhật nên kén người xem hơn. Làm bề du lịch ăn chơi sang chảnh thu hớp lớp trẻ hơn.
đã đi và lên video là cũng mong có view và được truyền thông chú ý, ủng hộ. ý chí thì khỏi bàn nhưng ý e nói ở đây là bạn Giáp này thiếu đi 1 cái duyên, thiếu "nghề": nghề kể chuyện, nghề chụp ảnh và làm video đẹp nên khó cuốn lắm. Truyền thông gọi Khoa như người hùng trẻ tuổi đi vòng quanh thế giới, còn Giáp là "gã ăn mày" lang thang xuyên biên giới.

Ảnh em cắt trên báo mạng: 1 bên như này

Một bên như này:

29S2929

Xe tăng
ko hiểu sao các cụ lại hâm mộ thanh niên này nhỉ
bỏ hết lại gia đình cv để đi bụi chứ hay gì
tuổi trẻ là tuổi để cống hiến, làm việc để xây dựng tương lai, lo cho bố mẹ, gđ, đây đi cho sướng cái thân kệ mẹ người xung quanh dưới cái mác đam mê, đi về mèo lại hoàn mèo chứ đi bụi mèo có thành hổ thành báo đc đâu
Người như thế thì đầy , bạn ý đi cũng được gia đình đồng ý , đi kiểu bụi ăn nhờ ở đậu.
Còn cuộc sống mà mãi tối mặt tối mũi vì miếng ăn và lo cho cái gọi là tương lai cũng chưa chắc đã là ý nghĩa.Sống vì đam mê cũng làm gì mình thích cũng có cái hay cụ ạ.Còn hơn ngày nào cũng như ngày nào chờ ngày xuống lỗ.
Mấy kênh du lịch của thằng bê đê Quang Vinh với Khắc Tiệp và bọn showbit đầu tư đống tiền thuê quay đẹp em thấy ko bằng của bạn này.

Chỉnh sửa cuối:

doctor76

Xe ba gác
Người OF
Em cũng thi thoảng xem chút, nhất là ở Afghanistan và Tajikistan.
Mỗi người một sở thích nên em cũng không đánh giá gì về cậu ấy, nhưng các clips chủ yếu về cuộc sống đời thường nên kén khán giả thôi, với lại cậu ấy xăm trổ, ngoại hình không bắt mắt, đi du lịch bụi nên giới trẻ không khoái xem.
Khá xúc động khi ở Tajikistan, có người Việt trông nhà máy mỳ tôm bỏ hoang, rồi người Việt bán hàng ăn, mưu sinh ở nơi xa khiến anh ta khóc khi gặp đồng hương.
Em.cũng lang thang khắp Lào đây nhưng chẳng ra clips nào.

hd-vt

Xì hơi lốp
Em cũng thi thoảng xem chút, nhất là ở Afghanistan và Tajikistan.
Mỗi người một sở thích nên em cũng không đánh giá gì về cậu ấy, nhưng các clips chủ yếu về cuộc sống đời thường nên kén khán giả thôi, với lại cậu ấy xăm trổ, ngoại hình không bắt mắt, đi du lịch bụi nên giới trẻ không khoái xem.
Khá xúc động khi ở Tajikistan, có người Việt trông nhà máy mỳ tôm bỏ hoang, rồi người Việt bán hàng ăn, mưu sinh ở nơi xa khiến anh ta khóc khi gặp đồng hương.
Em.cũng lang thang khắp Lào đây nhưng chẳng ra clips nào.

Cụ Giáp xăm trổ nhưng nói năng dễ nghe ạ.
Em thấy, khi đi lang thang nơi xa lạ một mình, có cảm giác rất lạ, khó diễn tả và những ai không có sở thích đó cũng không hiểu được.

Em trộm nghĩ dạng như cụ Giáp này là tò mò, thích cảm giác bất ngờ, thích cảm giác nôn nao rạo rực hồi hộp sờ sợ trong người. Người ta gọi là mê nồng độ Ader...gì gì đó thì phải ạ hiccc. Món này cụ rõ mà.

doctor76

Xe ba gác
Người OF
Cụ Giáp xăm trổ nhưng nói năng dễ nghe ạ.
Em thấy, khi đi lang thang nơi xa lạ một mình, có cảm giác rất lạ, khó diễn tả và những ai không có sở thích đó cũng không hiểu được.

Em trộm nghĩ dạng như cụ Giáp này là tò mò, thích cảm giác bất ngờ, thích cảm giác nôn nao rạo rực hồi hộp sờ sợ trong người. Người ta gọi là mê nồng độ Ader...gì gì đó thì phải ạ hiccc. Món này cụ rõ mà.
Giáp biết mỗi tiếng Anh bồi mà dám đi khắp nơi, những nơi không an toàn, đáng khâm phục. Đến một quốc gia khác, lang thang có cảm rất lạ.
Em cũng lang thang nhiều, đi xe máy luôn, có lúc nắng quá vào nghỉ lều ven đường, dân bản xứ đến cũng ú ớ nói, rồi cũng đoán được họ nói gì, heheh.

jang

Xe tăng
Xã hội phương Tây nó phát triển được như giờ là bọn nó có máu chinh phục, dám vượt qua thử thách và giới hạn của bản thân. Em khá khâm phục bạn Giáp này, dám làm những gì mình thích và đam mê. Cuộc đời chỉ sống một lần. Hi vọng giới trẻ VN sẽ ngày càng mạnh mẽ, dám dấn thân thay vì chỉ biết tìm hiểu thế giới qua mạng.

mevoyeuxe68

Xe tải
Em đã xem, đã đăng ký kênh ủng hộ bạn Giáp. Kết nứt bát quả xe cải tiến kkk. Như cụ, là sao không chơi con xế độp địa hình nhỉ.
Cccm cứ chê nhưng không nên bỉ bôi, người ta đâu có hại ai. Con người sống có một lần, được trải nghiệm theo cách riêng, trước khi thành cát bụi.
Cụ LạiNC, KẻDM em thấy cụ Giáp này quái nhất. Cụ KhoaiLT nổi tiếng, em xem vài lần, nhưng con m.đốp em chê ác: mồm cứ nhệch ra, zôziên hehe.
Cuộc sống đa dạng keke.
Em cũng theo dõi Kẻ Du Mục . Khoai Lang Thang , Lê Khả Giáp giống cụ ,đơn giản chỉ là em tìm hiểu cuộc sống văn hoá các nước qua các video , em thích kênh Chan La Cà Khám phá thế giới hơn . bạn này tiếng Anh tốt, trình độ quay , dàn dựng video khá chuyên nghiệp ......
Nepal🇳🇵: Xúc Động! Cuộc Sống 4 Cậu Bé Nepal Có Giọng Hát "Vạn Người Mê" Ở Vùng Núi Nepal. - YouTube

Em là fan của cậu này và Lại ngứa chân, Chan la ca. Thậm chí em thích xem kênh của cậu Giáp này hơn. Chính sự mộc mạc, ngô nghê, tiếng Anh nửa ngô nửa ngọng của cậu này lại làm em thích chứ pro quá thì xem tụi tây còn hay hơn. Nể nhất cậu này là ở sự liều lĩnh ko biết ngại, em sang Pakistan giơ máy ảnh lên thấy ai nhìn cái là cụp pha quay đi ngay còn cậu ta thì xó xỉnh nào cũng chui vào, máy quay gí tất bất kể là nam hay nữ. Giỏi và chuyên nghiệp như cậu Lại ngứa chân thì chuyện đi đây đi đó quá bình thường

FAHOKA thì số 1 về video du lịch rồi, có tìm hiểu, có giới thiệu các thoogn tin liên quan, cách trình bày video quá hợp lý, giọng truyền cảm, khuôn mặt cũng bắt mắt.
Xem ko nhàm chán, em đnahs giá số 1 về du lịch ở vn
Em thì lại hoàn toàn ko thích cậu này mà thích cậu Lại ngứa chân hay kẻ du mục hơn ( nếu so sánh về những youtuber pro, ko tính cậu Giáp ). Đúng là khẩu vị của từng người nhiều khi ko phụ thuộc vào chuyện hay or ko hay :D . E forlow mấy kênh chuyên quay đời sống du mục của người dân Afghanistan, cả clip ko hề có lời thoại nào nhưng xem vẫn thấy thích.

beSuSu

Xe điện
Em thì lại hoàn toàn ko thích cậu này mà thích cậu Lại ngứa chân hay kẻ du mục hơn ( nếu so sánh về những youtuber pro, ko tính cậu Giáp ). Đúng là khẩu vị của từng người nhiều khi ko phụ thuộc vào chuyện hay or ko hay :D . E forlow mấy kênh chuyên quay đời sống du mục của người dân Afghanistan, cả clip ko hề có lời thoại nào nhưng xem vẫn thấy thích.
Em nghĩ Khả Giáp và lại ngứa chân chủ yếu là du lịch trải nghiệm. Các góc của sự thật. Góc khuất, các thứ ko ai nhắc tới.
Còn Fahoka thì cung cấp thông tin mặt đẹp, cũng khá tổng thể về mặt du lịch.

Nếu xem để đi du lịch 1 nới chưa từng đi thì fahoka mạnh hơn. Còn xem để đi bụi, khám phá, hay xem các góc khác của cs thì giáp và lại ngứa chân chân thực hơn. Cho tiền Khải cũng ko đi kiểu đó mà quay.

Hư Không

Xe tăng
Ông này đang ở Châu Phi mà khiếp, quá nguy hiểm

bon_bon

Xe tải
Cậu này trước thấy có em gái nào bỏ việc đi cùng. giờ ko thấy đâu

berryfun

Xe điện
nhà cháu cũng thích lại ngứa chân mí cậu giáp này. nhưng thú thực cũng chỉ xem được mấy video thôi ,cũng có video ko tiêu hóa nổi vì lê thê.

Mỗi người mỗi cuộc sống chung quy lại cũng là kiếm tiền. mấy ô youtuber thì mức độ đào thải nó là khủng khiếp so với tất cả các ngành khác.