[Funland] Lễ duyệt binh tại quảng trường đỏ ngày 9/5/2015

Dan du an

Xe ba gác
Nhìn mới thấy, thế giới còn lâu mới có hòa bình.

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Công nhận Putin thâm vãi, ủn mấy cục sắt qua bãi đá, thế mà làm một bộ phân không nhỏ dân Đông Lào hóa dại ;))

Triệu Hoa

[Tịch thu bằng lái]
Chị Mẹc mới anh Pu Bông này, tình tứ dìu nhau đi tưởng niệm Hồng quân hy sinh

ducletrung

Xe container
Công nhận Putin thâm vãi, ủn mấy cục sắt qua bãi đá, thế mà làm một bộ phân không nhỏ dân Đông Lào hóa dại ;))
Chửi bọn Dư Nhợn Viên, ăn cơm bằng tiền thuế của nhân dân nhưng chống lại chính đồng bảo của mình rồi bưng bô cho bọn Nga, Trung đấy :))

Chỉnh sửa cuối:

BốCuTôm

Xe buýt
Đập vài phát là nhân đạo và nhân quyền chán cụ nhóe. hay cụ thích tịch thu tài sản, nhốt tù, đấu tố, cho đi cải tạo trên rừng, ghi lý lịch vài đời không ngóc cổ lên được ... thì mới đủ đô ạ
Tư tưởng thế này thì các cụ bị + nó đập cho toác đầu, thủng *** ra thì cũng đừng có kêu la. :)) hãy nhìn gương chú Chí, giờ đang gào khóc đấy

Triệu Hoa

[Tịch thu bằng lái]
Lễ kỷ niệm 70 năm V-day tại Đài Tưởng Niệm Chiến Tranh Soviet ở Treptower Park - Berlin

Triệu Hoa

[Tịch thu bằng lái]
MAKE LOVE, NOT WAR :))

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Chửi bọn Dư Nhợn Viên, ăn cơm bằng tiền thuế của nhân dân nhưng chống lại chính đồng bảo của mình rồi bưng bô cho bọn Nga, Trung đấy :))
Thế ra cụ chỉ thạo mỗi cái động từ "chửi", chửi banừg mồm còn điếc tai, chữi bằng phím thì chả ai điếc mắt, em thương cụ lắm ;))

ducletrung

Xe container
Thế ra cụ chỉ thạo mỗi cái động từ "chửi", chửi banừg mồm còn điếc tai, chữi bằng phím thì chả ai điếc mắt, em thương cụ lắm ;))
Không chửi chúng nó làm sao chúng nó đủ khả năng suy nghĩ biết ai là người nuôi bọn nó, cái chúng nó cần là phải phục vụ ai?

mrchuong

Xe buýt
-Người dân đến đặt vòng hoa tưởng nhớ liệt sỹ hinh sinh vì tổ quốc vậy bọn nhợn giăng hàng ra ngăn cản thế mới ghê chứ [-O<
-Người Nga chiến thằng PX thì hô hào ghê lắm ( như kiểu ngày giỗ của bố mình), người Việt đến tưởng nhớ liệt sỹ và ngày chiến thắng của dân tộc thì lại ra đường lập rào ngăn cản, đel hiểu liêm sỷ bọn nhợn này ở đâu nữa? :-&
Được thế đã tốt. Nhiều bọn được trợ cấp 3 củ/tháng nhưng chiến đấu rất hăng say là do được ăn bánh vẽ nếu tận tụy với chủ thì sẽ được nâng cấp vào ngạch tuyên huấn, có biên chế.
Khi nào mùa xuân về thì mấy con nhợn này chắc ăn đập đầu tiên...:D
đặc trưng bọn dlv là nhạc nào cũng nhẩy, nhẩy theo nhạc bật từ băng đĩa.
thời nào cũng luôn có một bọn dân phòng, chó săn... cụ có tin ko mùa xuân về thì bọn nó cũng cầm cờ đi hàng đầu luôn đấy :D
Check lại nội dung của mấy cái biểu ngữ của đám người đặt vòng hoa viếng Liệt sĩ đi rồi hãy phán! Còn mùa xuân mà về theo kiểu ả rập hay hoa nhài, hồng, cam, bạch... gì đó thì để sau đi! Lúc đó éo còn bàn phím để chém nữa đâu!

nnson_56

Xe tải
=))
Em thì cũng không để ý nhạc của TK có nhưng bài nào? mà ông này mặt mũi thế nào nhể? :-? tuy nhiên đến giờ vẫn bị ám ảnh câu khâu hiệu "Đồng hồ Liên Xô tốt hơn đồng hồ Thuỵ Sĩ, trăng Trung Quốc tròn hơn trăng nước Mỹ” thì chứng tỏ não có vẫn đề thật, bị người khác nhồi cho cái gì thì chỉ biết ăn lấy ăn để, không biết suy nghĩ. Em không nhớ lắm có được học câu này hay không, chỉ thấy bây giờ nhiều người vẫn bị ám ảnh câu này thì đúng là não chỉ để cho người khác nhồi thật =)) =))
Rất tiếc là bh bộ phận đó vẫn còn khá đông, hôm trước, trên một diễn đàn khác có mem còn hỏi "Không có CNXH bạn có cơm ăn ko?"=)) =))

xecon

Xe điện
Ngoài lề một chút, nhờ các cụ:

Sau WW2, Berlin chia làm 2, đông và tây Berlin
- Đông Berlin la thủ đô củ CHDC Đức
- Tây Berlin: TP thuộc CHLB Đức, tuy nhiên nó nằm lọt hoàn toàn trong CHDC Đức và cách ly Đông Berlin bởi bức tường

Vậy, bức tường nó bao bọc hoàn toàn Tây Berlin hay không?
Bằng cách nào Tây Berlin thông thương với CHLB Đức?

Cám ơn.

ducletrung

Xe container

- Tây Berlin: TP thuộc CHLB Đức, tuy nhiên nó nằm lọt hoàn toàn trong CHDC Đức và cách ly Đông Berlin bởi bức tường

Cám ơn.
Em thấy nó làm rào như kiểu dải Gaza, cũng có vài vụ mấy ông Đông Đức trốn sang Tây Đức bị lính nó bắn bỏ mạng đấy.

xmanvn

Xe buýt
E ko ghét Nga, e chỉ ko thích nước Nga thời điểm này của Putin. Xâm lược, đe dọa láng giềng là hành vì ko thể chấp nhận được dù Nga, Mỹ, TQ... Thật hài hước khi bênh vực cho hành động này. Hình ảnh nước Nga cô độc đang xù lông nhìm trở nên xấu hơn bao giờ hết. Ai
dám cho mình là có đủ thông tin ko? cứ phản biện tranh luận để có thêm thông tin liệu ko được? Nói ra quan điểm còn hơn kẻ bĩu môi đứng ngoài "biết gì mà nói", ko hiểu trình họ thế nào nữa :))
Ừ thì em cũng nêu rõ ràng quan điểm của mình còn gì:
1- Yêu mỗi VN
2- Chẳng ghét nước nào, dù thế giới có 5 cường quốc mình đánh nhau đến 4
3- Cố gắng nhìn bản chất, ko nhìn hiện tượng. Em luôn nhớ 2 câu, của De Gaulle: chỉ có chủ nghĩa cá nhân, chủ nghĩa dân tộc là vĩnh viễn; của Putin: chúng ta yếu, chúng ta bị đánh :)
Quan điểm cá nhân em, cụ thích quay cuồng với những sự kiện cụ thể thì tùy, đừng mắng em ko có quan điểm nhé :D

springsea

[Tịch thu bằng lái]

Cám ơn.
Cái vụ Tây Bá Linh nằm lọt hoàn toàn trong Đông Đức là e hơi bất ngờ đóa. Sau WWII Mỹ còn có chiến dịch không vận cực lớn nhưng không phải để oánh nhau mà là để cứu đói dân Tây Đức bị Liên xô bao vây gần chết đói. Lúc đó do các bên chiếm đóng xen kẽ nhiều khu vực Tây Đức bị cô lập.

Chỉnh sửa cuối:

Vulcan V70

Xe trâu

Cám ơn.
Cách duy nhất để dân Tây Bá lanh đi ra ngoài và tiếp vận hàng hóa là bằng đường hàng không. Do kho khăn về giao thông Trong những năm.ấy Born là trung tâm hành chính của Tây Đức, các cơ quzn CP đề ở Born.