[Funland] Lấy vợ giàu có áp lực không?

Hải Linh Lưu

Xe tải
Em không đánh giá tốt hay xấu, cụ xem lại còm đi ? em chưa gặp bao giờ nên ví nó hiếm và khác thường như người hành tinh khác thôi. Còn cụ thấy xung quanh cụ toàn thế thì nó mới là bình thường!
Em gặp rồi ạ, vì em thân nên mới biết . Cụ lướt lại trang trước đọc câu chuyện em kể về chị bạn em lấy chồng đại gia có hợp đồng hôn nhân nhé. Em thấy nó rất văn minh và hợp lý .

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Ý tứ sâu xa thì em không dám khen hay chê !
Nhưng em thấy hợp đồng hôn nhân là văn minh, và là động lực để bên yếu hơn cần cố gắng phát triển bản thân + thu nhập.

Trungpv

Xe tăng
Ô , thế người ta yêu và đến với em , mà chả lẽ vì họ giàu và giỏi hơn nên em phải từ chối sao cụ ?
Ở đây vì em nghiễm nhiên được hưởng những cái em không phải lăn xả để có thì em tự thấy mình may mắn thôi, cũng giống các cụ ông sẽ may mắn khi chả phải làm gì mà vẫn được ăn món ngon vì có vợ đảm đang nấu ăn ngon chăm gia đình tốt . Em nhìn bên cạnh thấy nhiều bạn bè người thân không được nhờ chồng họ khổ thế nào nên em cũng có sự so sánh để mà biết ơn cuộc đời . Còn em vẫn làm ăn lao động như ai thôi ạ , thậm chí có điều kiện hơn để phấn đấu ấy chứ. Nhiều cụ cứ phải nhạy dựng với phụ nữ lấy được chồng khá giả nhỉ, xong còn nghĩ cuộc hôn nhân đó không thể có tình yêu và sự tin tưởng.

Trai nghèo vẫn xứng đáng được yêu - thì trai giàu cũng thế . Nhất là vì họ học giỏi và làm giỏi mà có tiền.
Đàn bà xấu vẫn có quà - thì đàn bà xinh cũng thế
Phù thịnh không ai phù suy , cuộc đời ai cũng vươn tới cái sung sướng tốt đẹp . Chả được trời cho thì phải chịu thôi.
chúc mừng mợ có lựa chọn ưng ý.

mmxhung

Xe điện
Tự nhiên đưa câu chuyện không đâu không tưởng này về bàn tán. Trừ khi chủ thớt là nhân vật trong câu chuyện thì ta bàn tiếp, còn không thì thứ rác rưởi này trên mạng đầy

Hải Linh Lưu

Xe tải
chúc mừng mợ có lựa chọn ưng ý.
Dạ với em thì thế là tốt rồi, em kỳ vọng ít, cũng không ưu tú nên người như chồng em là ổn, còn chưa thấm gì so với thiên hạ . Em cũng 40t rồi ạ, nhìn xung quanh và chiêm nghiệm một chút thì thấy : mình tự biết cái may mắn của mình rất quan trọng . Thời bây giờ lấy được người bạn đời biết lo làm ăn là có phúc lắm ạ.

Hải Linh Lưu

Xe tải
Ý tứ sâu xa thì em không dám khen hay chê !
Nhưng em thấy hợp đồng hôn nhân là văn minh, và là động lực để bên yếu hơn cần cố gắng phát triển bản thân + thu nhập.
Hợp đồng mà đã làm thì cực kỳ chặt chẽ và bảo vệ quyền lợi mỗi bên , nhất là phụ nữ và trẻ em. Có hợp đồng thì phụ nữ đỡ thiệt thôi ạ. Nhưng cũng không đồng nghĩa nghiễm nhiên hưởng tiền tấn nếu mình không có công lao nhiều để tạo ra.

coolpix8700

Xe ngựa
Lập gia đình thì ở đâu cũng thế cụ ạ.

Ở mấy nước Nam bán cầu thôi.
Tụi mũi lõ không có giấy đăng ký kết hôn, mà chỉ có hợp đồng hay khế ước hôn nhân thôi.
Khi không ghi gì thì gần như trong quy định ở VN mình, tiền bạc, tài sản sinh từ khi kết hôn sẽ được chia đôi khi ly dị, tiền riêng không phải chia như tiền bạc, tài sản có trước hôn nhân, trong quá trình hôn nhân được người khá cho/tặng ghi rõ người được nhận chỉ là 1 bên.
Còn nếu được cụ thể hóa, họ sẽ ghi rõ tiền ai làm ra là của người ấy, trách nhiệm đóng góp cho cuộc sống chung hàng ngày, khi ly dị người kia được hưởng cái gì!
Có nhiều người yêu say đắm "Em chỉ yêu có anh thôi, chẳng cần cái gì nữa!" và ra đi tay trắng.
Ước mơ "bố vợ không giầu là lỗi của mình" với họ hơi khó đạt, nên phần lớn người có mũi lõ sẽ mắc lỗi!

Trungpv

Xe tăng
giờ mỗi cặp kết hôn lại kèm cái hợp đồng như này thì đâu cần phải kết hôn nhỉ. thích thì về sống chung chán thì tan trường có phải dễ hơn ko

maimaubinhyen

Xe tải
Hôn nhân phải môn đăng hậu đối, các cụ nói không sai bao giờ.

Còn anh giai trong ca trên mà có thật thì gật ngay tắp lự, đời anh và đời con anh được nhờ nếu anh nhịn nhục được. Kiểu khổ về tâm trí nh sướng về thân xác ý

MuathuHN252

Xe cút kít
chủ tút đó không băn khoăn chuyện tiền ai người đó tiêu, mà lăn tăn về thái độ và sự tôn trọng.
nhưng trường hợp này cũng phi lý, vậy cô kia yêu anh này là vì cái gì? vì hình thức bên ngoài?
chứ đàn ông nhiều người cũng khái tính, đâu tính dựa dẫm nhờ vả ai đâu.
Mấy câu chuyện cau view này nghe làm gì, nếu có thật cũng phải nghe 2tai ạ.

HungThuy7699

Xe buýt
Đã mang lên mạng hỏi là trong lòng không thích rồi. Đàn ông con trai đã không thích thì đừng cố làm gì.

Em đọc được câu này trên facebook: "Nếu nhờ kinh tế nhà vợ thì chỉ nhà vợ khinh còn nếu không có kinh tế thì bị cả xã hội khinh."

tunglam2806

Xe tăng
Lấy vợ giàu áp lực lắm các cụ ạ. Đừng ham như em giờ khổ vô cùng. Em lấy được cô vợ nhà giàu gấp 10 lần nhà em. Thu nhập cũng gấp 10 em. Giờ em đang thái hoá đốt sống lưng rồi ạ. Chức năng thận ngày càng kém.

matizvan2009

Xe ba gác
rảnh cụ mợ nào phân tích vụ cụ triệu phú An với em Thúy cái. Tòa phúc thẩm chốt như sơ rồi

Sứa.

Xe điện
rảnh cụ mợ nào phân tích vụ cụ triệu phú An với em Thúy cái. Tòa phúc thẩm chốt như sơ rồi
như vụ này là đánh đổi thôi, ko có rất nhiều tiền thì tầm tuổi đấy sao lấy em Thúy đc, cái gì cũng có giá hết.

cusao

Xe lăn
giờ mỗi cặp kết hôn lại kèm cái hợp đồng như này thì đâu cần phải kết hôn nhỉ. thích thì về sống chung chán thì tan trường có phải dễ hơn ko
Quan điểm này hoàn toàn không mới !
- Vì nó đã được trải nghiệm ở những xh có xu hướng đề cao sự riêng tư. Và thực tế họ sống với nhau sinh con nuôi dưỡng bình thường và chẳng cần hôn lễ với cả văn hoá truyền thống lẫn xác minh pháp lý....mục đích để chán thì rời đi dễ dàng và đơn giản hơn.
- Tuy nhiên, có một thực tế khác là mỗi gia đinh lại là 1 tế bào của XH, để có một nền tảng xh bền vững thì gia đình phải là những hạt nhân. Đặc biệt tụi mỹ đã sớm nhận ra điều này chính vì thế tụi mỹ lại coi trọng gia đình khác thái quá..mở mồm ra là fem mi ly...ai động đến femily của nó thì có sai lè ra nó cũng nhất chết bênh vực.....Có thể đây là 1 thực tế là tụi nó muốn quay lại để nhận ra giá trị của một GIA ĐÌNH trong xh.
- Nếu không vì những rằng buộc để duy trì 1 gia đình như kinh tế, văn hoá, đạo lý, lễ nghĩa...thì độc lập, tự chủ, đề cao cái riêng tư...đều là thuốc độc dành cho nỗ lực vun đắp 1 gia đình.
Những lý sự trên là của cá nhân em cóp nhặt được chứ chẳng phải chuyên gia nào đưa ra sau khảo cứu ...Ai không đồng ý với em thì coi như chưa đọc ạ!