[Funland] Lấy vợ giàu có áp lực không?

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Bố khỉ! Mất mẹ 3s vì cái thớt nhảm.

Gagarose

Xe điện
Cứ tự ái thì thấy người khác không tôn trọng mình ngay ấy mà. Chứ cùng nội dung đó cô ấy nói một cách hài hước vui vẻ và mình tiếp nhận một cách thấu cảm thì cũng chả thấy tổn thương gì. Cuộc đời biết mình là ai nó quan trọng lắm .

Đối với mình , chồng lăn lộn học hành lao động bao năm mới có lương cao, mình về làm vợ có phải đóng góp gì đâu , sẵn nhà cửa , thu nhập chồng thoải mái chi tiêu , với mình thực sự đó cũng là hưởng sái . Mẹ chồng mình vẫn nói thế với mình, và mình chỉ tự ái lúc đầu thôi chứ mình thấy bà nói đúng. Và mình sống ung dung thong thả , tự do phát triển bản thân , tiền lương đút túi tha hồ lo cho nhà ngoại chồng không thèm để tâm . Mình biết ơn cuộc đời đã đem cho mình sự đầy đủ mà chả phải toát mồ hôi sôi máu mắt như nhiều vợ khác, còn mình đầy đủ sung sướng là đủ để mẹ an lòng rồi. Và tự hiểu cần phải " ngoan " để xứng với ân huệ đó. Đừng ai cho là mình phải hạ thấp bản thân nhé, rõ ràng chả làm vẫn có , mình sống với chồng rất vui vẻ và thoái mái, chả cần phải xun xoe hạ mình cái gì cả, với mình đó thực sự là ân huệ của ông trời . Theo mình đàn ông cũng nên thế. Của nả của vợ khỏi nhìn đến đi , nó có mà cho con mình thế là phúc của con mình. CÒn có trí thì kiểu gì vộ nó cũng nể thôi.
Mợ là phụ nữ suy nghĩ thế cũng phải.
Tôi thì suy nghĩ khác, hôn nhân nó là tình cảm đến từ 2 phía, chứ như trong câu chuyện này thì xin lỗi, người phụ nữ chỉ muốn 1 con đực để trang trí và thỏa mãn nhu cầu. Chấm hết

Với nhiều đàn ông, họ không ham những gì không phải là của mình, rạch ròi thẳng thắn cũng tốt. Thế nhưng trong lời nói và tình cảm dành cho nhau phải có sự tôn trọng, nếu không thì người phụ nữ đến với người đàn ông như câu tôi nói ở trên.
Là đàn ông việc gì phải dựa dẫm vào ai, cái đó nó không phải là tự ái/tự tôn mà kiểu sống người đàn ông nó thế, trừ một số ngoại lệ

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Cụ lấy vợ nghèo cũng áp lực ko kém đâu
Tự tâm mình nghĩ "làm lấy mà ăn, dẹp cái tôi thấp xuống" sẽ ko thấy vấn đề gì
Còn cứ nhòm ngó tài sản, công sức người khác thì "tâm hồn sao động", ko sống chung nổi đâu
Cụ nói thế cũng ko hẳn đúng. Phụ nữ mang bầu 9 tháng ốm nghén rồi sinh nở cho con bú nuôi con nhỏ, mỗi đứa tính rẻ cũng mất 5 năm, 2 đứa con mất 10 năm rồi. Thời gian này đi làm bập bõm và cũng chả phấn đấu đc gì, đóng BH là tốt rồi.
Lấy ck 1 phần cũng là chỗ dựa lúc sinh nở chứ. Nếu ai làm nấy ăn, góp gạo nấu cơm chung thì thằng ck có mỗi nhiệm vụ thụ phấn à? thụ phấn thì thằng nào chả thụ đc, đâu cứ phải chồng?

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]

One-77

Xe cút kít
Lương 2k/tháng mà có đất, có 2 tỷ thì chắc tắt mịa kinh rồi hả chủ thớt? hoặc cũng gần gần tắt.

vingraux

Xe tăng
Như thằng nhân vật trong chuyện thì có mất gì đâu nhỉ. Gật đi, sau tính tiếp.

Thằng nào nhân viên quèn, không tiền không tài sản, không bạn gái, thì mới đau đầu.

Sứa.

Xe điện
Như thằng nhân vật trong chuyện thì có mất gì đâu nhỉ. Gật đi, sau tính tiếp.

Thằng nào nhân viên quèn, không tiền không tài sản, không bạn gái, thì mới đau đầu.
Hy sinh đời bố, củng cố đời con =)) chỉ sợ ko có cơ hội ;;)

Jason88

Xì hơi lốp
quan trọng là thông số vợ cụ ấy thế nào nữa chứ vợ giàu mà lại thông số như Tây lơ suýt hoặc
Scarlett Johansson thì e chẳng thấy áp lực gì :D

QD092000

Xì hơi lốp
Rõ ràng ko tốt hơn sao?
Cứ sống tốt, sống thiện là đc rồi. Cái gì ko phải của mình thì sao phải toan tính?

Trungpv

Xe tăng
Tôi thì suy nghĩ khác, hôn nhân nó là tình cảm đến từ 2 phía, chứ như trong câu chuyện này thì xin lỗi, người phụ nữ chỉ muốn 1 con đực để trang trí và thỏa mãn nhu cầu. Chấm hết

Với nhiều đàn ông, họ không ham những gì không phải là của mình, rạch ròi thẳng thắn cũng tốt. Thế nhưng trong lời nói và tình cảm dành cho nhau phải có sự tôn trọng, nếu không thì người phụ nữ đến với người đàn ông như câu tôi nói ở trên.
Là đàn ông việc gì phải dựa dẫm vào ai, cái đó nó không phải là tự ái/tự tôn mà kiểu sống người đàn ông nó thế, trừ một số ngoại lệ
đúng tính chất hợp đồng mà cụ. ngay từ khi kết hôn đã nhìn vào vật chất để quyết định thì phần tình cảm, tin tưởng của cuộc hôn nhân nó cũng chiếm phần nhỏ bé trong đó rồi.
người bình thường thì có suy nghĩ tự kiếm tiền tiêu, kiếm nhiều tiêu nhiều kiếm ít tiêu ít chứ mấy ai nghĩ đi kiếm đối tác giàu có để hưởng ké.

jazzzzz

Xe lăn
Không rõ chưa làm nó phê đã xuất thì nó có oánh không?

Batman

Xe điện
Rồi cũng phải quen với cách sống tây hóa này thôi.
Năng lực không đủ để làm trạn vương thì đừng làm, cụ chủ ạ.

lamhaha191

Xe điện
Vỏ quýt dày có móng tay nhon thôi , gặp thằng phằn xong lứa hđ giời cũng đầy mất mát

Hải Linh Lưu

Xe tải

Trời đất, sao cụ lại nghĩ người phụ nữ trong câu chuyện này cần con đực để trang trí ? Người đàn ông như vậy chả lẽ không đủ để đàn bà yêu thương mơ ước sao ? Hay cứ phải yêu anh nào nghèo kém mới thanh cao và là tình yêu thật sự ? Nghèo nếu còn đáng để yêu thì giàu và giỏi đáng gấp nhiều lần . Cô gái mà sứt môi lồi rốn lùn đen xấu thì các anh cũng có yêu đâu phải không ạ.

Gagarose

Xe điện
Trời đất, sao cụ lại nghĩ người phụ nữ trong câu chuyện này cần con đực để trang trí ? Người đàn ông như vậy chả lẽ không đủ để đàn bà yêu thương mơ ước sao ? Hay cứ phải yêu anh nào nghèo kém mới thanh cao và là tình yêu thật sự ? Nghèo nếu còn đáng để yêu thì giàu và giỏi đáng gấp nhiều lần . Cô gái mà sứt môi lồi rốn lùn đen xấu thì các anh cũng có yêu đâu phải không ạ.
Em chả hiểu mợ nói cái gì, em stop ở đây, mợ cứ tùy tiện

Hải Linh Lưu

Xe tải
đúng tính chất hợp đồng mà cụ. ngay từ khi kết hôn đã nhìn vào vật chất để quyết định thì phần tình cảm, tin tưởng của cuộc hôn nhân nó cũng chiếm phần nhỏ bé trong đó rồi.
người bình thường thì có suy nghĩ tự kiếm tiền tiêu, kiếm nhiều tiêu nhiều kiếm ít tiêu ít chứ mấy ai nghĩ đi kiếm đối tác giàu có để hưởng ké.
Ô , thế người ta yêu và đến với em , mà chả lẽ vì họ giàu và giỏi hơn nên em phải từ chối sao cụ ?
Ở đây vì em nghiễm nhiên được hưởng những cái em không phải lăn xả để có thì em tự thấy mình may mắn thôi, cũng giống các cụ ông sẽ may mắn khi chả phải làm gì mà vẫn được ăn món ngon vì có vợ đảm đang nấu ăn ngon chăm gia đình tốt . Em nhìn bên cạnh thấy nhiều bạn bè người thân không được nhờ chồng họ khổ thế nào nên em cũng có sự so sánh để mà biết ơn cuộc đời . Còn em vẫn làm ăn lao động như ai thôi ạ , thậm chí có điều kiện hơn để phấn đấu ấy chứ. Nhiều cụ cứ phải nhạy dựng với phụ nữ lấy được chồng khá giả nhỉ, xong còn nghĩ cuộc hôn nhân đó không thể có tình yêu và sự tin tưởng.

Trai nghèo vẫn xứng đáng được yêu - thì trai giàu cũng thế . Nhất là vì họ học giỏi và làm giỏi mà có tiền.
Đàn bà xấu vẫn có quà - thì đàn bà xinh cũng thế
Phù thịnh không ai phù suy , cuộc đời ai cũng vươn tới cái sung sướng tốt đẹp . Chả được trời cho thì phải chịu thôi.

Hải Linh Lưu

Xe tải
chủ tút đó không băn khoăn chuyện tiền ai người đó tiêu, mà lăn tăn về thái độ và sự tôn trọng.
nhưng trường hợp này cũng phi lý, vậy cô kia yêu anh này là vì cái gì? vì hình thức bên ngoài?
chứ đàn ông nhiều người cũng khái tính, đâu tính dựa dẫm nhờ vả ai đâu.
Đây là chuyện câu View thôi, chứ làm gì có cô nào điên mà nói trắng một cách thô thiển như vậy.