[Funland] Lấy vợ giàu có áp lực không?

acc_75

Xe điện
Nghe cái câu Chồng được hưởng sái mà sao nó giống trai bao thế nhỉ. quá rác rưởi.

Hải Linh Lưu

Xe tải
Em thiết nghĩ, tìm người phụ nữ coi mình như vàng và chả tính toán gì khi đến với hôn nhân thì hơi thiếu thực tế, nhìn lại mình có gì cho người ta mà đòi người ta như vậy ? Hoặc chỉ lấy người nghèo kém, họ chả có gì để mất thì cũng sẽ chả có gì phải tính toán với mình.

Em là phụ nữ ạ. Bạn đời là bạn đồng hành, chứ không phải tìm người phục vụ mình đâu , giờ khác xưa rồi, phụ nữ giờ cũng khác nhiều , vì vậy nếu đối tác vừa có ăn có học, lại kiếm ra tiền, chủ động tự lập kinh tế ... nó là phúc lớn lắm đấy ạ. Con mình chắc chắn ấm no và phát triển tốt nếu có người mẹ như vậy . Lấy người nghèo chả biết kiếm tiền , chả ăn học cao, sau mới thấm nhục cụ ạ , khó được nhờ lắm. CÒn vợ như bạn gái chủ thớt, em nói thiệt - đời các cụ an nhàn , chỉ lo phát triển sự nghiệp là ngon lành . Còn thì cần gì đống tài sản của vợ ? Nó là phụ nữ thiệt thân đủ đường, đáng ra chủ động cho nó đứng tên riêng trước ấy - có chuyện gì xảy ra thì cũng thuộc về con mình thôi . Trượng phu thì cười hiền hòa mà bảo vợ như vậy . Đàn bà họ cần ở đàn ông sự trưởng thành, họ cần chỗ dựa , chỗ bao bọc. Đàn ông cần ở đàn bà sự chăm sóc và vun vén. Hãy để vật chất chỉ là ngoài thân. Làm dc vậy thong thả lắm ạ.

Diep1979

Xe container
Khả năng là bốc phét, câu view

Xechaybangcom

Xe điện
Cụ lại tha rác về diễn đàn rồi!

Còn nếu cụ là người kia thì em nói thật nhé, cụ cần lưu ý là lương $2k/tháng thì rất bình thường, mua thế deck nào được 2 lô đất và sổ tiết kiệm 2 tỷ? Kể cả net thu nhập $2k thì cũng chưa phải quá cao. 50 tr một tháng, cả thưởng nữa thì độ 700tr đến 800tr một năm. Ăn chơi hết độ 500tr thì mỗi năm để ra được 300tr là tối đa. 2 lô đất và 2 tỷ tiết kiệm thì cày tầm 15 năm may ra mới có. Đấy là em tính thoáng, tính chi ly rồi cộng thêm con cái, cha mẹ, ốm đau, đi du lịch, mua ô tô... thì có mà cày cả đời không đủ số tài sản kia nếu lương chỉ 2k/tháng, dù là 2k net.
thật, phét lác quá cụ nhở. Giờ mới 2k thì trước đó sẽ lần lượt là 0.5k, 0.8k, 1k ... chứ có phải ra đời cái là 2k ngay đâu.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

caisua

Xe lăn
vậy cụ thêm 1 số điều khoản:
1. Dạy học cho con: bố toán, lý, hóa; mẹ văn, ngoại ngữ, kỹ năng sống
2. Khám chữa bệnh cho cả nhà: mẹ lo chi phí, bố lo tìm nơi khám
3. Lái xe đi du lịch: bố lái đi mẹ lái về hoặc mỗi người lái 2h. Bố lo sửa xe, đăng kiểm và tiền phạt; mẹ lo xăng cộ, phí cầu đường và phòng nghỉ
4. Bố mẹ 2 bên: nhà ai người nấy lo
...

Chỉnh sửa cuối:

cusao

Xe lăn
Cũng là chủ đề để bốc phét chém gió cho vui chứ người có đủ chân tay đầu óc minh mẫn thì cần gì hỏi ai? Tự chọn theo ý của mình đc hết.

tranthanhhaist

Xe tăng
Quan trọng là bà xã có xinh ko ???🤭🤭
Xinh, giàu, giỏi mà bập vào anh nghèo, kém thì em thấy ngoài phim truyện ra khó có thật ngoài đời, dù có to, tốt chỗ nào đi chăng nữa vì ngay từ đầu đã chẳng có cái từ đầu rồi. Tất nhiên là hy hữu thì em k bàn, cái đó hiếm quá.

Hải Linh Lưu

Xe tải
HĐ tiền hôn nhân có vấn đề gì xấu hay bất cập cụ khai sáng cho em phát!
Em thấy hợp đồng tiền hôn nhân là có ích, văn minh ... trong nhiều trường hợp.
Các cụ mợ đừng nghĩ tiêu cực đó là tính toán với nọ kia .... HĐ sinh ra cũng để đảm bảo quyền lợi chính đáng cho mỗi người và cho các con thôi. Và nó chặt chẽ chi tiết lắm chứ không đơn giản đâu . Nếu cả hai cũng chả có gì nhiều, kiểu tay trắng tới với nhau thì cũng chẳng có gì mà hợp đồng cho mệt. Nhưng em từng thấy nhà người quen của em như thế này:

Nhà chị H ( bạn em ) cũng tầm kha khá , có vài cái nhà HN. Lấy chồng chị làm giảng viên đại học, kiếm tầm 30tr/tháng. Lương chị chồng không cần hỏi đến .
Nhà chồng rất giàu, đại gia. Tài sản được hình thành từ sự lăn lộn của 4 anh em chồng suốt chục năm , tạo dựng công ty kiếm hàng trăm tỷ . Giờ vẫn tiếp tục 4 anh em cùng điều hành công ty đó. Lợi nhuận trả cho anh C ( chồng chị H )) mỗi năm hàng tỷ đồng. Họ đã bên nhau 20 năm và công ty nhà chồng vẫn lớn mạnh , chồng thường xuyên bỏ vào đó đến 50% thu nhập - làm lớn thêm cổ phần riêng của anh ấy từ trước khi lấy vợ. 50% thu nhập còn lại mang về gia đình - thừa thãi chi tiêu .
Chị mặc toàn hàng hiệu, bộ quần áo 5tr-10tr là bình thường . Thu nhập chị giờ vẫn thế thôi không hơn.
Đẻ 2 đứa con , nhà luôn thuê 3 giúp việc, . Con học trường quốc tế gần trăm triệu/tháng .

Họ có hợp đồng hôn nhân : Đại khái:
- Thu nhập của chị chị được cất làm của riêng , không phải đóng góp gì cho gia đình
- Cha mẹ chồng : cũng không cần nhờ đến chị chăm sóc hầu hạ, vì nhà có giúp việc , y tá riêng cho cho ông bà . Chị qua lại hỏi thăm vui vẻ là được .
- Việc ăn học của con chồng lo 100%
- Chi tiêu ăn uống sinh hoạt du lịch : Chồng bao tất chị không cần bỏ ra đồng nào
- Trong trường hợp vì lý do nào đó 2 bên không thể đồng hành hôn nhân : Chị sẽ được nhà cửa to đẹp biệt thự, con cái vẫn được bố nuôi nấng chu chấp hết sinh hoạt hết đại học. Và chỉ thế thôi - chị không được quyền lợi gì liên quan đến tài sản trước hôn nhân của chồng, hay cổ phần của chồng trong công ty gia đình, bây giờ nó trị giá cả nghìn tỷ .

Em biết đại khái nội dung hợp đồng là vậy. Và Như em thì em thy hợp lý.
Tát nhiên giàu thế này thì hiếm. Nhưng giàu vừa vừa hơn- thì cũng đủ để bà vợ chả phải đóng góp nhiều hay mất sức lực gì hy sinh khổ ải chồng mới dựa vào đó phát triển được sự nghiệp . Và trong các trường hợp như vây - nên có hợp đồng hôn nhân .

tieunhupha

Xe điện
Chui gầm chạn thì tất nhiên là bị cái đáy chạn nó đè lên rồi chứ còn hỏi áp lực ko gì nữa.

minhhai985

Xe lăn
Trong trường hợp này thì áp lực lên đỉnh :D

Gagarose

Xe điện
Em thiết nghĩ, tìm người phụ nữ coi mình như vàng và chả tính toán gì khi đến với hôn nhân thì hơi thiếu thực tế, nhìn lại mình có gì cho người ta mà đòi người ta như vậy ? Hoặc chỉ lấy người nghèo kém, họ chả có gì để mất thì cũng sẽ chả có gì phải tính toán với mình.

Em là phụ nữ ạ. Bạn đời là bạn đồng hành, chứ không phải tìm người phục vụ mình đâu , giờ khác xưa rồi, phụ nữ giờ cũng khác nhiều , vì vậy nếu đối tác vừa có ăn có học, lại kiếm ra tiền, chủ động tự lập kinh tế ... nó là phúc lớn lắm đấy ạ. Con mình chắc chắn ấm no và phát triển tốt nếu có người mẹ như vậy . Lấy người nghèo chả biết kiếm tiền , chả ăn học cao, sau mới thấm nhục cụ ạ , khó được nhờ lắm. CÒn vợ như bạn gái chủ thớt, em nói thiệt - đời các cụ an nhàn , chỉ lo phát triển sự nghiệp là ngon lành . Còn thì cần gì đống tài sản của vợ ? Nó là phụ nữ thiệt thân đủ đường, đáng ra chủ động cho nó đứng tên riêng trước ấy - có chuyện gì xảy ra thì cũng thuộc về con mình thôi . Trượng phu thì cười hiền hòa mà bảo vợ như vậy . Đàn bà họ cần ở đàn ông sự trưởng thành, họ cần chỗ dựa , chỗ bao bọc. Đàn ông cần ở đàn bà sự chăm sóc và vun vén. Hãy để vật chất chỉ là ngoài thân. Làm dc vậy thong thả lắm ạ.
chủ tút đó không băn khoăn chuyện tiền ai người đó tiêu, mà lăn tăn về thái độ và sự tôn trọng.
nhưng trường hợp này cũng phi lý, vậy cô kia yêu anh này là vì cái gì? vì hình thức bên ngoài?
chứ đàn ông nhiều người cũng khái tính, đâu tính dựa dẫm nhờ vả ai đâu.

Hải Linh Lưu

Xe tải
chủ tút đó không băn khoăn chuyện tiền ai người đó tiêu, mà lăn tăn về thái độ và sự tôn trọng.
nhưng trường hợp này cũng phi lý, vậy cô kia yêu anh này là vì cái gì? vì hình thức bên ngoài?
chứ đàn ông nhiều người cũng khái tính, đâu tính dựa dẫm nhờ vả ai đâu.
Cứ tự ái thì thấy người khác không tôn trọng mình ngay ấy mà. Chứ cùng nội dung đó cô ấy nói một cách hài hước vui vẻ và mình tiếp nhận một cách thấu cảm thì cũng chả thấy tổn thương gì. Cuộc đời biết mình là ai nó quan trọng lắm .

Đối với mình , chồng lăn lộn học hành lao động bao năm mới có lương cao, mình về làm vợ có phải đóng góp gì đâu , sẵn nhà cửa , thu nhập chồng thoải mái chi tiêu , với mình thực sự đó cũng là hưởng sái . Mẹ chồng mình vẫn nói thế với mình, và mình chỉ tự ái lúc đầu thôi chứ mình thấy bà nói đúng. Và mình sống ung dung thong thả , tự do phát triển bản thân , tiền lương đút túi tha hồ lo cho nhà ngoại chồng không thèm để tâm . Mình biết ơn cuộc đời đã đem cho mình sự đầy đủ mà chả phải toát mồ hôi sôi máu mắt như nhiều vợ khác, còn mình đầy đủ sung sướng là đủ để mẹ an lòng rồi. Và tự hiểu cần phải " ngoan " để xứng với ân huệ đó. Đừng ai cho là mình phải hạ thấp bản thân nhé, rõ ràng chả làm vẫn có , mình sống với chồng rất vui vẻ và thoái mái, chả cần phải xun xoe hạ mình cái gì cả, với mình đó thực sự là ân huệ của ông trời . Theo mình đàn ông cũng nên thế. Của nả của vợ khỏi nhìn đến đi , nó có mà cho con mình thế là phúc của con mình. CÒn có trí thì kiểu gì vộ nó cũng nể thôi.

Xep

Xe tăng
=)) giàu nghèo kể cả bằng nhau thì đều áp lực hết, hôn nhân có phải mỗi chuyện tài chính, xác định tới hôn nhân thì tập chịu áp lực dần đi là vừa :D.

Khongchuulon

Xe đạp
CỤ ký ngay và luôn vì mai sau cụ trúng vietlot cụ cũng ko phải chia nhé.

Sứa.

Xe điện
Khối ông giàu nhà cửa đất đai cưới vk về nó đứng tên hết và tiền lương nó thu hết phát lại cho tiêu còn chả dám hé răng vì sợ nó đuổi ra đi tay trắng kia kìa :))
Đc nó cho ký rạch ròi thế quá sướng, tiền mình cứ ỉm đi mà ăn chơi, tiền trang trải gđ nó lo rồi sướng quá =))

buicongchuc

Xe ba gác
Em nghĩ hd thế cho nó thoải mái, éo thích thì chia tay đỡ mang tiếng đào mỏ.