Lấy Phò G mới từ hãng về, thất vọng :(

crv.phutho

Xe tải
Bây giờ cái gì cụ cũng muốn thì làm gì có hãng xe nào đáp ứng đc ah! E thấy ồn thật nhưng với ngần ấy tiền thì mua đc xe nào hơn nó ah! Mà máy dầu thì có 7l/100km quá tiết kiệm

ducletrung

Xe container

thuandd

Xe buýt
Sau bao ngày mong mỏi, không nghĩ chiếc Fortuner G lại ồn thế không biết. Mới chạy từ Hãng về nhà tầm 30km trên con đường đẹp thơ mộng dọc biển Đà Nẵng mà ồn ghê, cứ tưởng như vùng sâu vùng xa đồi núi hẻo lánh, không biết xe chưa chạy hết roda hay do e k bik chạy hay do e là người kĩ tính trong khâu cách âm :( . Chiếc xe bồng bènh như con sóng dạc vào bờ :( . E đã chạy qua chiếc Santafe 2009 dầu 2 cầu, êm ngọt xớt mà sao chiếc này khủng bố thế k bik :( , hay e đã quen với máy xăng. Các cụ cho ú kiến giúp e cải thiện với. Dù kinh doanh nhưng đây là chiếc đầu tiên về phuc vụ gia đình, bản thân và kinh doanh nên độ hài lòng tụt dốc ghê
Em hỏi thật cụ nhé, có phải khu nhà cụ mới nắn đường phải không ?

lehung89

Xe tải
Lấy Phò về làm vợ thì làm sao mà ngon được.

Quê cụ này có gu lấy vợ độc thật .
nhà cháu để ý rất nhiều bình luận của cụ toàn nhằm ném đá Toy. ko Biết cụ là âm binh bên Mazda hay các hãng xe Hàn ??

352

Xe hơi
Chia buồn cùng cụ chủ. Cách đây gần năm nhà cháu cũng có "trải nghiệm" như cụ với em vios, đã sơ tán khẩn cấp sau 1,5 tháng làm bạn với em nó. Nhà cháu rước em altis sau đó thì k có vấn đề gì.

Nguyên Apple

Xe đạp
Website
hoianbudgetcarrental.com
Lúc mua cụ không chạy thử hở. Lưu ý với bác dòng FT biệt danh vua lật, bác dùng hết sức cẩn thận nhé.
:( Trông cho có chiếc chạy thử mà Sale xe bán còn hết nữa là :( . Thật sự trong lòng chỉ thích Santafe hoặc sorento. Vì đã đọc ròng rã 1 năm trời về chiếc này trên mạng rồi :(
chưa kể máy 4 số ỳ như xe tải, pô kêu ù ù, xăng thì như uống bia :D
Máy dầu cụ à. Máy xăng hình như đỡ hơn thì phải :(
Thế mà nhiều ông vẫn cho rằng nó là xe ngon đấy :))
Chắc cái form ngon chứ cách âm tệ dễ sợ, chắc do máy dầu rung dữ quá . :(
mua xe theo kiểu người việt là truyền miệng : thấy mọi người bảo ngon.
Đặc thù Hội An là du lịch cho Tây. Xe fortuner G chạy như rà và đang lên ngồi. Soren hay innova rất ít chạy dịch vụ, trừ taxi. Do mấy thèn tây cao to đen hôi thích không gian rộng

Nguyên Apple

Xe đạp
Website
hoianbudgetcarrental.com
Cụ càng chạy càng ồn thôi.Chia buồn với cụ
Bùn thiệt. Tự an ủi là xe kinh doanh vậy. Không biết hàng ghế thứ 2 như thế nào nữa :(
Em cũng từng được dịp cầm lái Fortuner AT máy xăng từ Thái Bình - Quất Lâm :))
Tiếng ồn bên ngoài chả thấy đâu, toàn thấy ồn ở động cơ ù hết tai, tay lái thì nặng thua xa em Cờ ty của em :))
Trải nghiệm thực tế của em, ko gạch ngói gì đâu ạ :))
Kinh hãi cho lớp vỏ mỏng dánh :(
Nó dùng chung khung xe với Ỉn mà , nói chung pải đi lắp thêm zoang cao su cửa nhé
Chi phí khỏAng bao nhiêu cụ hè? Tầm bao nhiêu lâu là roang cao su đó tự rã hè :(
thôi. em khuyên thật lòng cụ nha. tậu em khác về đi cho lành mà lại an toàn cụ ạ. trước khi mua cứ thuê xe test bung bét lên rồi hãy quyết.
Nói thật với cụ. Lí do tụi tây chỉ ưa mỗi xe to thoáng đãn. Với toy giữ giá. Chứ k pajero sexy hay santafe êm ái mượt mà . Chỉ 1 và 1 sự lựa chọn :(

goal2012

Xe tải
cụ nghĩ cụ đừng nghe ném đá nhiều. Em cũng dân hội an như cụ, cũng chạy for đời 2011 máy dầu rùi. Và 5 năm qua em ko hối tiếc về những gì nó đem lại. có xe mới thì cứ vui lên cụ ah. Cụ ko thấy for và vios người ta đi đầy đường đó thôi...em đg đi altis hehe
:( Trông cho có chiếc chạy thử mà Sale xe bán còn hết nữa là :( . Thật sự trong lòng chỉ thích Santafe hoặc sorento. Vì đã đọc ròng rã 1 năm trời về chiếc này trên mạng rồi :(

Máy dầu cụ à. Máy xăng hình như đỡ hơn thì phải :(

Chắc cái form ngon chứ cách âm tệ dễ sợ, chắc do máy dầu rung dữ quá . :(

Đặc thù Hội An là du lịch cho Tây. Xe fortuner G chạy như rà và đang lên ngồi. Soren hay innova rất ít chạy dịch vụ, trừ taxi. Do mấy thèn tây cao to đen hôi thích không gian rộng

Nguyên Apple

Xe đạp
Website
hoianbudgetcarrental.com
Nó cũng có ưu điểm mà các cụ, nồi đồng cối đá, phi đường nào cũng ầm ầm, địa hình nào cũng chơi tuốt, được cái này thì mất cái chai thôi, còn vừa muốn êm vừa muốn gầm cao thì các cụ chọn dòng đắt tiền hơn đi, còn ko thì đi Santafe cũng được. Mua xe thì nên tính kỹ, xác định được gì mất gì, chứ cứ tự huyễn hoặc bằng những lời khen có cánh rồi lại thất vọng thì ko ổn.
Chưa thấy trang nào khen cả cụ. Đọc comment từ otofun tới otosaigon rồi vnexpress, dantri, autoviet này nọ. Chỉ do khách Tây ở Hội An ưng dòng xe này. Và kinh doanh thì giữ giá khấu hao tốt nên sự lựa chọn duy nhất. Chứ sorẻnto giá ngon, option ngon hơn hay bền bỏ tí có pajero sexy ngọc ngà :(
Cụ chủ thanh lý em Phò này thì Ib em nhé. Quê em lại chuộng cưới Phò làm vợ cụ ah.
Quê e cũng vậy cụ à. Hội An phố cổ trìu mến, Tây đen hôi cao to như rạ :(
Nếu cụ mua số sàn máy dầu thì bao giờ cũng xác định là nó ồn, cái đó đã nói từ trước
Không ngờ khá ồn chứ phải là ồn nữa. Lái santafe 2009 dầu mà êm ái ngọt xớt , nên nghĩ chiếc này nhỉnh hợ tí. Ai ngờ nhỉnh quá :( . Ù cả tai. K sang số mượt mà là cần số rung mạnh y như đang đi tàu hoả :(
Chia buồn cùng cụ chủ. Cách đây gần năm nhà cháu cũng có "trải nghiệm" như cụ với em vios, đã sơ tán khẩn cấp sau 1,5 tháng làm bạn với em nó. Nhà cháu rước em altis sau đó thì k có vấn đề gì.
Thèn vios 2015 mới số sàn êm ái gấp 10 lần con này. :( . Lấy cách cọ này 1 tháng . Đã trải nghiệm. Kinh hãi :(

Nguyên Apple

Xe đạp
Website
hoianbudgetcarrental.com
Em hỏi thật cụ nhé, có phải khu nhà cụ mới nắn đường phải không ?
Cụ có dịp du lịch Đà Nẵng - Hội An. Con đường 5 năm rất êm ái. Học tài chính, làm lễ tân - xin chạy xe thêm - trải qua Aveo hạng B cũng k ồn như vù tai - cerato koup 2 cửa 3 chiếc , thưe đi chơi thường xuyên - santefe 2009 2 cầu máy dầu của khách sạn kiêm công ty xây dựn nên có loại xe này - ford everest 2008 hay 2009 gì đó, cũng ồn như con for này. Con cruze ls của thèn bạn, êm ái đầm xe, con innova 2006 thuê lúc mới đc cấp bằng, ù y changcon này :( ... Đánh giá khách quan

Lai-Lua

Xe tăng
máy của xe 1/2 tải mà, được ái bền và bỗ bã, đi công trường khỏi nghĩ ;))

fusionvie

Xe điện
Chia buồn cùng cụ chủ, cơ mà cụ kinh doanh thì cháu nghĩ cũng hợp lý. Fortuner cháu kết nhất không gian rộng rãi. Nhà cháu đi gia đình, đợt trước cũng test Fotuner chán chê nhưng cuối cùng quyết Sò DATH.

Tuanvh39

Xe buýt
Sau bao ngày mong mỏi, không nghĩ chiếc Fortuner G lại ồn thế không biết. Mới chạy từ Hãng về nhà tầm 30km trên con đường đẹp thơ mộng dọc biển Đà Nẵng mà ồn ghê, cứ tưởng như vùng sâu vùng xa đồi núi hẻo lánh, không biết xe chưa chạy hết roda hay do e k bik chạy hay do e là người kĩ tính trong khâu cách âm :( . Chiếc xe bồng bènh như con sóng dạc vào bờ :( . E đã chạy qua chiếc Santafe 2009 dầu 2 cầu, êm ngọt xớt mà sao chiếc này khủng bố thế k bik :( , hay e đã quen với máy xăng. Các cụ cho ú kiến giúp e cải thiện với. Dù kinh doanh nhưng đây là chiếc đầu tiên về phuc vụ gia đình, bản thân và kinh doanh nên độ hài lòng tụt dốc ghê
Cụ này chém vãi nhỉ?

duongloi

Xe tải
phò tủn , vai ốt , ỉn chay kinh doanh là quá chuẩn rồi, nhưng các dòng này đi tầm 100 trở lên là chồng chềnh bay bay, cảm giác ko đc chắc chắn, chắc tại ko đc trang bị cân bằng điện tử

nguyenphuoc007

Xe hơi
Dáng đẹp nhất trong tầm hơn tỏi , đi kém nhất trong tầm ấy xiền . nhưng em vẫn thích nhất , chúc cụ có vợ em thích:))

keomutvuive

Xe điện
E đi đường nhựa nhưng nhiều ổ gà nhỏ, đường sần sùi mà tiếng ộn lốp cin altis 2014 nghe đau đầu quá, nội thất thì nge tiếng ghế cựa cứ loạch xoạch, hơi chán xe này,hic, máy thì êm bốc

ahfamily

Xe tải
Có mấy lời với cụ:
1. Tầm tiền này mà cần cao to, thoáng, rộng, chạy tiết kiệm, bảo dưỡng rẻ thì FT G là số 1 rồi.
2. Nếu thích máy dầu thì chọn Toy là sai lầm lớn vì Toy ko mạnh về máy dầu. Cụ nên chọn Hyundai/ Kia hoặc Ford sẽ tốt hơn.
3. Nếu về giữ giá thì dòng Suv tại VN chỉ có Santafe là số 1 về giữ giá. Còn FT thì chưa có tuổi về khoản này.
4. Một đc cơ quan em: trước chạy Zace GL, năm 2008 đổi FT G, chạy được năm bán vì ồn quá, chuyển sang FT V cũng được năm lại tống đi vì nó ăn uống khiếp quá. 2011 mua con Santafe đời 2009 bản Mlx 2.0 đến đợt vừa rồi đổi sang Sorento 2015. Anh ấy kết luận xanh rờn: đã Suv máy dầu nên chọn Santafe, ít tiền hơn thì chọn đàn em của nó là Sorento chứ đừng mua Toy máy dầu.
Kl: với tầm tiền của cụ, FT G là chuẩn rồi. Vì STF thì quá đắt, bản rẻ nhất cũng tỏi mốt chưa đk. Sorento 1,1 tỷ cả đk. Cụ có cố được ko?

Salonauto

Xe hơi
Cụ nên tĩnh tâm ngồi thiền với câu v2 anh yêu em