lấy bằng thuê xe getz chay ngay ạ

anhtho

Xe ngựa
Cách đây 3 năm, em lấy bằng xong mua luôn 1 em ma tịt.
2 hôm sau đi luôn Sầm Sơn. :))
Mỗi tội đường 80 km/h chỉ dám dạy 50 km/h :))
Chả bù cho nhà này có ông chú làm thợ điện. Cần cù làm ăn, tới hơn 60 tuổi cũng tậu được 1 em Matiz. Chạy luôn các thể loại Hải Phòng, Sầm sơn.. Quắn đầu đi Hải phòng bị phạt đâu như 3tr vì toàn quá tốc độ :)). Bà vợ ngồi xe cứ xót hết cả ruột.
Giờ thấy ông ý đi cũng hiền hiền rồi.

andybu

Xe tải
Chả bù cho nhà này có ông chú làm thợ điện. Cần cù làm ăn, tới hơn 60 tuổi cũng tậu được 1 em Matiz. Chạy luôn các thể loại Hải Phòng, Sầm sơn.. Quắn đầu đi Hải phòng bị phạt đâu như 3tr vì toàn quá tốc độ :)). Bà vợ ngồi xe cứ xót hết cả ruột.
Giờ thấy ông ý đi cũng hiền hiền rồi.
Hồi đấy móc hết thóc gạo ở nhà ra mua cái che nắng, che mưa nên hết thóc nộp cho xxx.
Vì thế đi hiền lắm ạ :) nơm nớp nhìn biển báo :))

raptor266

Xe hơi
E báo cáo các cụ là e vừa lấy bằng đc 3 hôm là e thuê ngay 1 e getz chay. Vâng e thuê lúc 17h chiều nay với giá là 550 k/1 ngày. E đi từ đại cồ việt về đến câù quán gánh. Báo cáo các cụ là e đi đổ xăng ở Võ Thị Sáu thì hơi vất nhưng đến lúc đổ đc xong thì e tự tin hẳn. Gấu nhà e và f1 ngồi cũng run nhưng sau khi e chạy qua đc cầu vượt Giải phóng - Trường Trinh thì gấu e bảo yên tâm rồi. Cảm nhận riêng e thì thấy tự tin hẳn , xử lý trên đường cũng bình tĩnh mạc dù số má và phanh nhiều lúc chưa chuẩn. E sẽ cố gắng thêm. Qua đây e cũng chân thành cảm ơn các cụ OF nhà mình vì những bài viết đầy bổ ích và tâm huyết.
Chúc mừng kụ! Cảm giác lái cho gia đình tân hưởng thật thích kụ nhỉ.
Cho e hỏi kụ thêu xe nhà nào đấy ạ? Sẳp tới e cũng cần.

nightwish1982

Xe tải
để e tìm lại card nhé... e chỉ nhớ ở trần khát chân, gần ngã tư rẽ vào võ thị 6

ca_kiem

Xe container
http://dulich.vnexpress.net/photo/anh-video/chinh-phuc-cung-duong-deo-ma-pi-leng-huyen-thoai-3130163.html
Lên trên này cũng tuyệt, nếu cụ dùng gét nhà không nói làm gì nhưng dùng get thuê thì nên tìm con nào ngon ngon tý.
Cung đường từ hà giang - mèo vạc, ma pi leng = 150 km.
Đi mất khoảng 6 h với dân chuyên nghiệp.
Lên đấy chơi ngủ lại mèo vạc , tuyệt đối không đi buổi đêm.
Sáng hôm sau tà tà về.
Cách đây tầm 2 năm có 2 cụ đi bắc ninh lên đây phượt, đi về đổ đèo lại đi tắt đi thăng xuống ..... Cuối cùng có người đưa về đến tận nhà :(

nightwish1982

Xe tải
2 cụ đấy có số rồi. A di đà phật.

powerlife

Tháo bánh
2 chuyến đường dài là cụ tự tin thêm chút nữa. chúc cụ vững vàng tay lái

kfcminh

Xe tăng
Cụ đừng có máu liều, từ từ đã cụ chủ ơi. Đi đường bằng thành thạo đã rồi hãy thử. Xe đi thuê k nói trước đc đâu. Chúc cụ lái xe an toàn.

nightwish1982

Xe tải
cảm ơn cụ kfc nhá. E cũng ko manh động đâu. E đang tích cực thuê xe chạy trong phố cho thành thạo

Đến bh cứ cầm lái là iêm tâm niệm : nhanh 1 giây , chậm cả đời đấy ợ

bozzo

Xe máy
E báo cáo các cụ là e vừa lấy bằng đc 3 hôm là e thuê ngay 1 e getz chay. Vâng e thuê lúc 17h chiều nay với giá là 550 k/1 ngày. E đi từ đại cồ việt về đến câù quán gánh. Báo cáo các cụ là e đi đổ xăng ở Võ Thị Sáu thì hơi vất nhưng đến lúc đổ đc xong thì e tự tin hẳn. Gấu nhà e và f1 ngồi cũng run nhưng sau khi e chạy qua đc cầu vượt Giải phóng - Trường Trinh thì gấu e bảo yên tâm rồi. Cảm nhận riêng e thì thấy tự tin hẳn , xử lý trên đường cũng bình tĩnh mạc dù số má và phanh nhiều lúc chưa chuẩn. E sẽ cố gắng thêm. Qua đây e cũng chân thành cảm ơn các cụ OF nhà mình vì những bài viết đầy bổ ích và tâm huyết.
Cụ chủ giống em, cách đây 3 năm em vừa lấy bằng xong thuê luôn 1 em GET chở vợ con về quê (60km/lượt). Khi đi thuê cũng hơi run, nhưng cũng phải cảm ơn cụ gì đó cho thuê xe ở chỗ Hồ Đắc Di. Khi thuê em bảo là em mới có bằng cụ có cho thuê không, cụ ấy bảo mới có bằng càng yên tâm vì lái cẩn thận. Thế là em tự tin hơn hẳn.:D

nightwish1982

Xe tải
Mai e lại thuê buổi sáng chạy ba vì đây. Cảm ơn cụ đã động viên nhá

ca_kiem

Xe container

benadams268

Đi bộ
Chúc mừng cụ chủ nhá. Cụ như thế là lái mượt lắm rồi đấy! Quan trọng là tâm lý trước lúc lái thôi cụ ạ. Chứ lúc ngồi lên xe rồi mình thấy không sợ nữa:)

diphna007

Xe tải
Cũng ko cần thiết phải nhìn gương nhiều thế đâu cụ,
- Cụ chỉ nên quan sát gương khi chuẩn bị chuyển làn, thay đổi hướng chuyển động
- Tập trung quan sát phía trước, và hai bên trong tầm mắt đề phòng 2B tạt té
- Nên rèn luyện thói quen phán đoán tình huống hơn là xử lý tình huống để mà đề phòng trước, có như vậy thì mới an toàn.
em vd:
thấy 2B trước mặt chưa xi nhan nhưng quay đầu ngang dọc, ngó nghiêng là cụ phải bỏ chân ga và để sẵn lên chân phanh đề phòng 2B sang đường bất ngờ
thấy xe trước nháy đèn phanh thì nên giảm tốc độ, để chân sẵn lên pedal phanh...
Chuẩn đới cụ ạ. E cách đây 4năm cũng vừa lấy bằng xong chắc dc 2 tuần thuê ngay một em inova chở cả gia đình đi thủ dô xuống nhà ông em chơi..ra đường 1 vít 120km như thường (chạy từng đoạn và thử xe chút xíu thôi. Còn lại toàn 80 ko a. Thời đấy thấy m cũng bạo và liều phết. Nhung cũng như cụ nói là mình phán doán cảm thấy nguy hiểm là nhấc chan khỏi chân ga sang chân phanh luôn.đợt ấy ko biết là xe đó nó tích hợp ABS về cứ kêu với ông chủ cho thuê xe là xe đi ngon nghẻ chỉ có mỗi cái phanh nó cứ rật rật hị hị

willboy

Xe buýt
Nhà cháu cũng vậy. Chạy chậm thôi. E nhớ ông thầy dậy là xử lý đc đến đâu thì chạy tới đó, e quan sát cả 2 gương liên tòng tọc. Lúc đổ xăng ở võ thị sáu thì mới choáng. E lần đâù đổ xăng nên chui ngay đầu vào cây xăng, khổ luôn, bán xăng chạy ra bảo quay đầu rồi lùi vào mà e nhìn ngã 3 đông e hãi. Sau rồi e lùi , đánh lái các kiểu mới vào đc ngon nghẻ, cũng song song với xe bên cạnh. đổ xăng xong e vũng tin tay lái hẳn các cụ ạ. Thôi e chào các cụ e đi ngủ vì mai còn đưa gấu với f1 đi tơi tiếp. G9
,
Cụ đổ xăng lúc đường đông là ngon rùi.....! Mà vợ cả cụ tâm lý thật đấy......!

willboy

Xe buýt
Khiếp cụ " vãi luyện " kinh thế. Đi ba vì xong làm quả ký sự đi :)
E vừa lấy bằng xong, cho cả đại gia đình lên bavi! Đi trên đường cứ như đang bay ý ạ!!!!! Hay tại xe nhật nó hơi lởm, cứ bồng bềnh, gió cứ ù ù trên nóc xe..... đấy là con xe thần thánh INNOVA ạ!

ca_kiem

Xe container
E vừa lấy bằng xong, cho cả đại gia đình lên bavi! Đi trên đường cứ như đang bay ý ạ!!!!! Hay tại xe nhật nó hơi lởm, cứ bồng bềnh, gió cứ ù ù trên nóc xe..... đấy là con xe thần thánh INNOVA ạ!
Cụ ký sự chi tiết đi, nói thế e ít quá. Cụ ký sự hay có khi được đưa vào những chuyên đi nguy hiểm tiêu biểu đấy :))

willboy

Xe buýt
Cụ ký sự chi tiết đi, nói thế e ít quá. Cụ ký sự hay có khi được đưa vào những chuyên đi nguy hiểm tiêu biểu đấy :))
Chả là hai anh e cháu vừa lấy bằng, sang hôm thứ 10 là mồng 02 tết, lần đầu được cầm xe, chạy một chuyến.
Cả nhà cháu + nhà ông anh + ông bà = 6 người lớn + 3 f1.
Phương tiện là= INNOVA 8 chỗ.
Đi từ nhà ra đại lộ thăng long, ông anh rón rén ổn. Chạy đến làng văn hóa tối đa 60-70km\h. Ko thấy gì.
Từ làng văn hóa đi BaVi đổi lái.

Cháu lái chỉ vẫn 60-70 thôi nhưng thấy xe nó cứ bồng bềnh, đường nhỏ
Cứ giữa đường với lấn làn cháu phang....! Xe nó như đang bay, từ giữa lại láng vào lề..... lại văng ra giữa đường.

Đến bavi cháu kiên quyết lái xe lên đỉnh.

Đoạn từ trạm xoát vé kiểm lâm lên chỗ bể bơi độ dốc ít. Cháu chạy tít cứ số 02 thẳng tiến.

Lên thêm một đoạn dốc cao hơn, thỉnh thoảng có xe ngược chiều, đường nhỏ, căn đường ko chuẩn, thấy hơi ghê.

Đến đúng đoạn cua tay áo, dốc đứng, số 02 ko lên được, đúng lúc có đoàn xe từ trên xuống. Đi đầu là 01 xe transit. Đạp hết ga, xe nó vẫn ặc ặc, rồi. Chết máy. .... xe bị tụt tí. Cháu dí phanh nó dừng lại. Cháu định thần, kéo phanh tay ban đầu cháu kéo nhẹ, nhả phanh chân xe nó lại trôi giật lùi, cháu mắm môi kéo hết sức+ dí phanh chân..... xe dừng...... . f1 nhà ông anh kêu ối ối....! Cả 6 người lớn im phăng phắc.....!
Cháu nổ máy lại...... lúc đó cháu có cảm giác cả đoàn xe đang dừng lại kiểm tra trình đề pa của cháu.
Cháu vào số một, đạp ga gằn máy., nhả côn từ từ.... xe cục cựa tí cháu vẫn ga to... nhả côn hết cỡ..... lạ chưa xe chết máy.
Lúc xe chết máy cháu hơi hoang mang ko bít tại sao, tự nhủ bình tĩnh, ngó lại, hóa ra cháu quên nhả phanh tay... !
Đề pa lại, xe bò lên, côn khét lẹt.
Lên đến đỉnh an toàn cháu thấy mình ... thật là pro. Vừa lấy bằng xong đã đi cung khó nhất của Hà Nội..... cháu fun tí.
Hôm đó trời rất lạnh, lúc về trên đại lộ thăng long, ông anh cầm lái, đóng lên có 90km\h mà cháu cứ ngỡ xe nó ko có nóc, tiếng gió ù ù, cháu phải giơ tay sờ lên nóc mới tin là xe vẫn có nóc.
Về đến nhà an toàn ông bà nhà cháu tuyên bố 2 thằng lái giỏi đấy..... nhưng lần sau ko đi hết lên 1 xe thế nữa. A e cháu giải tán ý định mua xe 07 chỗ nhồi cả nhà lên từ đấy.

Chỉnh sửa cuối:

willboy

Xe buýt
Chuẩn đới cụ ạ. E cách đây 4năm cũng vừa lấy bằng xong chắc dc 2 tuần thuê ngay một em inova chở cả gia đình đi thủ dô xuống nhà ông em chơi..ra đường 1 vít 120km như thường (chạy từng đoạn và thử xe chút xíu thôi. Còn lại toàn 80 ko a. Thời đấy thấy m cũng bạo và liều phết. Nhung cũng như cụ nói là mình phán doán cảm thấy nguy hiểm là nhấc chan khỏi chân ga sang chân phanh luôn.đợt ấy ko biết là xe đó nó tích hợp ABS về cứ kêu với ông chủ cho thuê xe là xe đi ngon nghẻ chỉ có mỗi cái phanh nó cứ rật rật hị hị
Cụ nói cho cháu cái innova nó 120km nó thía lào với?