Laptop nào bây giờ ???

mySa

Xe máy
Theo các tiêu chí bác chủ thớt đưa ra (cộng thêm ghét Vaio, không Mac), thì cháu thấy DELL Latitude E4300 là thích hợp hơn cả. Nhỏ gọn, mạnh mẽ, rất đẹp, giá hợp lý.

cấu hình:

DELL Latitude E4300 - L32 - Black

Microprocessor
2.4 GHz Intel Core 2 Duo SP9400

Microprocessor Cache
6 MB L2 Cache

Memory
4096 MB

Video Graphics
Mobile Intel Graphics Media Accelerator 4500MHD

Hard Drive
160 GB 5400 rpm SATA

Multimedia Drive
DVD±R/RW with Double Layer

Integrated Display
13.3 inch Wide Screen WXGA WLED

Fax/Modem
High speed 56K modem

Network Card
Integrated 10/100 Ethernet LAN

Wireless Connectivity
Intel WiFi Link 5300 802.11a/g/n Draft Mini Card

Keyboard
101-key compatible

Pointing Device
Touch Pad with dedicated vertical and horizontal Scroll Up/Down pad

PC Card Slots
Expresscard 34, SD/MMC

External Ports
IEEE - 1394, docking connector, USB 2.0 (x1) /w USB PowerShare, VGA, RJ-45, eSATA/USB Combo (x1), headphone/speaker out, mic

Software
Operating System:

Genuine Windows Vista Business License

mySa

Xe máy
Oái, cháu quên giá, 17tr.

Loại này dùng pin 6cell, nhanh hết, được đâu có 4-5h.

pokekie

Xe tải
@ Mysa , bác có nhầm ko bác , sao lại 17 củ được , còn Dell này ngon quá :77:

Dzon

Xe điện
Em DELL này cũng ko ngon đến thế đâu, xem ngoài đời trông thô và dày hự! Mới đầu trông em này qua site rất kết nhưng đến khi xem thật thì nản luôn! Xấu tệ! Thậm chí có giá còn thấp hơn 17 củ nữa cơ!

Nếu bác chủ thớt ko ngại khó tìm linh kiện thay thế thì em khuyên bác nên dùng hàng Fujitsu S6520 hoặc S6421 em đảm bảo bác ko còn gì để chê! Fujitsu là no.1 ở Nhật, dân công nghệ thông tin thạo về phần cứng luôn đánh giá rất cao máy của Fujitsu, Vaio xếp hạng sau Fujitsu ở Nhật, chỉ có điều là giá khá chát và thương hiệu Fujitsu thì ko nổi tiếng ở VN. Nhìn máy Fujitsu dòng S6421 và S6520 thiết kế cho Busisess trông rất nam tính, nhẹ, màn hình của Fu thì tuyệt vời, em đánh giá cao hơn Vaio kể cả dòng SZ (em đã dùng laptop của Toshiba, HP và Vaio à hiện đang dùng Fujitsu). Nếu mai này có đổi laptop thì em vẫn ưu tiên chọn Fujitsu nếu điều kiện kinh tế cho phép! :D

Chỉnh sửa cuối:

bes

Xe lăn
Chỉnh sửa cuối:

4x4

Xe tăng
Em DELL này cũng ko ngon đến thế đâu, xem ngoài đời trông thô và dày hự! Mới đầu trông em này qua site rất kết nhưng đến khi xem thật thì nản luôn! Xấu tệ! Thậm chí có giá còn thấp hơn 17 củ nữa cơ!

Nếu bác chủ thớt ko ngại khó tìm linh kiện thay thế thì em khuyên bác nên dùng hàng Fujitsu S6520 hoặc S6421 em đảm bảo bác ko còn gì để chê! Fujitsu là no.1 ở Nhật, dân công nghệ thông tin thạo về phần cứng luôn đánh giá rất cao máy của Fujitsu, Vaio xếp hạng sau Fujitsu ở Nhật, chỉ có điều là giá khá chát và thương hiệu Fujitsu thì ko nổi tiếng ở VN. Nhìn máy Fujitsu dòng S6421 và S6520 thiết kế cho Busisess trông rất nam tính, nhẹ, màn hình của Fu thì tuyệt vời, em đánh giá cao hơn Vaio kể cả dòng SZ (em đã dùng laptop của Toshiba, HP và Vaio à hiện đang dùng Fujitsu). Nếu mai này có đổi laptop thì em vẫn ưu tiên chọn Fujitsu nếu điều kiện kinh tế cho phép! :D
Úi giời, bác nói thế thì đến đời nào mod mới có máy mới. E đảm bảo đến 80% là mod sẽ ko thể đổi máy đc nữa vì những yêu cầu quá khoai của mình.

E cũng đã dùng qua FU, phải công nhận là ngon và bền - chỉ sợ nhất là hàng này ko có bảo hành nên hỏng là đi.:'(

Bác mua, đến Tết cho em mượn vài hôm, để ép bánh chưng vì vuông thành sắc cạnh :21::21::21:

Máy ở đây giá tùy cấu hình. Phổ biến là 1300$
''Đểu'' bất hư truyền' :)) Cùng giới quan chức OF với nhau sao lại nỡ ĐỂU thế nhờ :)):))

Công nhận mua máy online thế này khó thật :102::102::102:

Chiều nay phải lượn xem 1 vòng vậy...

Fujitsu xem ở đâu hả Dzon ơi ?

bes

Xe lăn
Cơ bản là Lãnh đạo được nhiều người yêu mến nên lắm ý kiến góp ý, chi bằng chỉ có 2 cụ xui thì kiểu gì cũng chén 1 trong 2, xong phim ngay :P

mySa

Xe máy
Em này đẹp quá, ở đâu bán vậy bác ?
Hôm trước cháu xem máy ở Nam Á đầu phố Lý Nam Đế, hôm đó chưa về E4300 này mà chỉ có E6400, to hơn (14,1inch) nhưng cũng tuyệt đẹp.

Cháu công nhận là, dòng Latitude trông vuông thành sắc cạnh, đậm phong cách business và mạnh mẽ nam tính chứ không ẻo lả ... như mấy loại Mac Air mà cháu thấy chỉ toàn mấy bác hoa hòe hoa sói thích dùng trong mấy quán cà phê... :):):)

Có thời gian bác cứ đi xem một lưột xem cháu nói có đúng không.

Chỉnh sửa cuối:

bes

Xe lăn
Hôm trước cháu xem máy ở Nam Á đầu phố Lý Nam Đế, hôm đó chưa về E4300 này mà chỉ có E6400, to hơn (14,1inch) nhưng cũng tuyệt đẹp.

Cháu công nhận là, dòng Latitude trông vuông thành sắc cạnh, đậm phong cách business và mạnh mẽ nam tính chứ không ẻo lả ... nhưng mấy loại Mac Air mà cháu thấy chỉ toàn mấy bác hoa hòe hoa sói thích dùng trong mấy quán cà phê... :):):)

Có thời gian bác cứ đi xem một lưột xem cháu nói có đúng không.
Ơ, thế sao cháu thích dòng này nhỉ ? Xét 1 cách toàn diện thì khác gì với việc bác giai thích Macair đâu :)):)):))

mySa

Xe máy
Ơ, thế sao cháu thích dòng này nhỉ ? Xét 1 cách toàn diện thì khác gì với việc bác giai thích Macair đâu :)):)):))
Cháu không thích cho cháu, mà cháu cho rằng thiết kế của Latitude thích hợp với phong cách doanh nhân, mạnh mẽ đầy nam tính :P:P:P

Hí hí :):):)

Chỉnh sửa cuối:

sv_ngheo

Xe điện

Nếu bác chủ thớt ko ngại khó tìm linh kiện thay thế thì em khuyên bác nên dùng hàng Fujitsu S6520 hoặc S6421 em đảm bảo bác ko còn gì để chê! Fujitsu là no.1 ở Nhật, dân công nghệ thông tin thạo về phần cứng luôn đánh giá rất cao máy của Fujitsu, Vaio xếp hạng sau Fujitsu ở Nhật, chỉ có điều là giá khá chát và thương hiệu Fujitsu thì ko nổi tiếng ở VN. Nhìn máy Fujitsu dòng S6421 và S6520 thiết kế cho Busisess trông rất nam tính, nhẹ, màn hình của Fu thì tuyệt vời, em đánh giá cao hơn Vaio kể cả dòng SZ (em đã dùng laptop của Toshiba, HP và Vaio à hiện đang dùng Fujitsu). Nếu mai này có đổi laptop thì em vẫn ưu tiên chọn Fujitsu nếu điều kiện kinh tế cho phép!

Dell thì được cái bền, em từng chứng kiến một em rơi từ nóc tủ xuống, dập cả thân mà vẫn chạy tốt :D

Fujitsu hay phết đấy ợ, tháng trước có ông anh lão thành ở cơ quan mua 1 chiếc, công nhận là dáng dấp ổn, phần màn hình đẹp, màu sắc rất sống động và ngon. Mỗi tội dùng cho mục đích tha đi tha lại là hơi bất tiện vì nó hơi dày và nặng.

Dùng laptop cho mục đích giải trí, wifi cafe cũng cần 1 tiêu chí nữa là không nướng...trym. Mấy em IBM/Lenovo khá nóng, hoặc Mac cài XP cũng đủ làm món trym áp chảo. Trong khi đó Vaio thì khá mát mẻ. Ngồi trong quán cafe có bàn thì ko sao, nhưng ngồi chờ ở sân bay, ngồi trong xe ko có chỗ đặt thì phải kê lên đùi. Bác nào xơi món ebook có tư thế quái gở kiểu phần màn hình đặt lên đùi, đặt thân máy tì vào bụng, mới thấy máy càng mát càng tốt thế nào :21:

bes

Xe lăn
Có lẽ cụ Na lại tiếp tục dùng cái máy cũ thôi nhỉ ? :)):)):))

Dzon

Xe điện
E cũng đã dùng qua FU, phải công nhận là ngon và bền - chỉ sợ nhất là hàng này ko có bảo hành nên hỏng là đi.:'(
Em thấy có đại diện tập đoàn Fijitsu ở Việt Nam mà, http://www.fujitsu.com/vn/vi/
Có nhà phân phối chính thức ở Việt Nam là công ty Thế giới số Digiworld nên nếu mua chính hãng thì vẫn có bảo hành, nhưng em thấy nó nhập sản phẩm hơi nghèo nàn! Fujitsu đắt và bền là do đa số linh kiện và thiết bị đều được sản xuất hoàn chỉnh tại Nhật, toàn Made in Japan, đây là 1 trong số laptop mà đc sản xuất ít liên quan đến anh Khựa nhất:)

Công nhận mua máy online thế này khó thật :102::102::102:

Fujitsu xem ở đâu hả Dzon ơi ?
Trước em mua mua hàng xách chân Nhật của 1 bác trên otofun, ko biết nick bác ấy là gì, chỉ nhớ tên là Đức, hình như hồi ấy bác ấy ở hội Mit Gala. Laptop Fujitsu (bọn Fu nó gọi là Lifebook) nó có các tên sau:
- Fujitsu FMV BIBLO: Hàng nội địa Nhật
- Fujitsu AMILO: Hàng sản xuất cho thị trường Châu Âu
- Fujitsu hoặc Fujitsu Siemen ở thị trường châu Á và Mỹ
Trên các forum nổi tiếng về IT như tinhte.com, handheld.com.vn, vozforums.com có một số người chỉ chuyên bán hàng xách tay Fujitsu có uy tín rất cao, nếu bác quan tâm thì tìm kiếm xem. Ngoài ra bác có thể xem hàng của công ty Bảo Thùy (tận Sài Gòn, có thể ship ra HN đc): http://btlaptop.com (công ty khá uy tín và bán nhiều sản phẩm của Fujitsu nhất)

Fujitsu hay phết đấy ợ, tháng trước có ông anh lão thành ở cơ quan mua 1 chiếc, công nhận là dáng dấp ổn, phần màn hình đẹp, màu sắc rất sống động và ngon. Mỗi tội dùng cho mục đích tha đi tha lại là hơi bất tiện vì nó hơi dày và nặng.
Những dòng máy A và V của Fujitsu thì to và nặng vì toàn màn 15,4". Nhưng dòng máy S thuộc Business series nên rất nhẹ, mỏng, vỏ kim loại, thiết kế cực kỳ nam tính (Thin & Light)
Nếu bác có điều kiện thì nên chơi em này, em đang kết em này nhất, thấy thằng bạn dùng mà mê mẩn S6520 (3,5G) http://www.fujitsu.com/sg/services/computing/pc/notebooks/sseries/s6520-3.5g/index.html
Máy thiết kế quá đẹp, nhỏ gọn, nhẹ như máy 13,3" mà lại có kích thước màn hình 14,1", lại có 3,5G tha hồ mà nhét sim gọi lung tung:21:
Hoặc bác có thể tham khảo em này Fujitsu S6420 hoặc S6421 http://www.fujitsu.com/sg/services/computing/pc/notebooks/sseries/s6421/
(Chú ý dòng máy S6420, S6421, S6520 là sản phẩm mới của Fujitsu thay thế cho sản phẩm cũ là S6410 và S6510)
Ngoài ra dòng S này em thấy có phụ kiện khá hay đó là pin Swap, có thể tháo ổ DVD một cách dễ dàng rồi nhét quả pin swap vào cái hốc ổ DVD đó để tăng thời gian sử dụng máy. Ngoài ra còn có ưu điểm nữa là Driver của Laptop Fujitsu được hỗ trợ đầy đủ trên site cho từng hệ điều hành, ko phải lọ mọ tìm kiếm như ông máy khác khi dùng hệ điều hành khác với bản cho sẵn.
Em thấy dòng Fujitsu S6410 mà em đang dùng có nhược điểm là hơi nóng (đa số máy mỏng thì đều như vậy kể cả Sony Vaio SZ), loa kém nghe ko hay, máy thuộc dòng Biz nên VGA yếu, khó có thể chơi game nặng được, thường chỉ có Intel 4500MHD cho tiết kiệm pin (cái này em ko quan tâm vì em ko chơi game). Không biết dòng S mới thay thế dòng em đang dùng đã khắc phục hết các nhược điểm đó chưa?

nhbinhdbp

Xe tải
Em thấy Vaio Z chat chit kê lên đùi ko thấy nóng chút nào
Còn con Mac Air cài XP thì công nhận nóng thôi rồi, pin thì nhanh hết dây sạc thì ngắn một mẩu
(b)